[HĐCĐ] Lại hỏi về ăn, chơi, ngủ, nghỉ ở Sapa năm 2023

hongoctung89

Xe máy
Cụ thích view thung lũng, phòng tiện nghi mà có chất, gần trung tâm thì cụ nghỉ khu Nest Villas trong Sapa Jade Hill, em vẫn thích cái chất của phân khu này.
Còn cụ thích ở khách sạn, gần trung tâm thì cứ Mgallery, Silkpath, KK. Ngoài ra em gợi ý cho cụ một vài chỗ lạ như Pistachio, Châu Long 2.
Còn Homestay dưới bản thì em vẫn thích nhất The Mong Village

hongoctung89

Xe máy
Còn cụ nào tích kiếm 1-2 căn làm khách sạn nho nhỏ trong trung tâm Sapa thì ới em :))

HVT.ST

Xe hơi
Báo cáo các cụ.
Sapa em đã đi từ những năm 199x. Ấn tượng trong em là 1 thị trấn yên bình thực sự. Rất đáng là nơi để nghỉ dưỡng, khám phá.
Từ những năm 201x trở đi, em đi Sapa nhiều lần, nhưng chỉ đến để thay đổi không khí và nhậu 1 bữa.
Đôi bên em gồm mấy gia đình ( không có người già, chỉ có trẻ con tầm 9 tuổi trở lên ) định đi chơi Sapa 1 chuyến.
Dự định: Thuê 1 cái xe to to, qua đền Ông Bảy để nghe hát văn và xin con đề, qua cửa khẩu để bọn trẻ con biết nơi con sông Hồng chảy vào đất Việt, và lên Sapa - Khoảng thời gian là 3 ngày cuối tuần.
Thực sự là lên Sapa và đi qua đó nhiều, nhưng em không biết gì về chỗ ăn chơi ngủ nghỉ phù hợp cho kiểu đi gia đình này.
Vậy em lập topic này, kính mong các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài lời tư vấn.
Em cảm ơn.
Cụ đi Sapa năm 199x thấy bình yên, theo em cụ nên giữ lại kỳ niệm đấy để luôn thấy nó đẹp. Chứ đi bây giờ thất vọng lắm cụ ạ.
Vào bản Tả Van ngủ nghỉ tắm lá xong đi lên Lũng Pô - nơi sông Hồng chảy vào đất Việt là được. Đừng vào thị trấn Sapa làm gì, xe cộ đông đúc ồn ào hơn Hà Nội. Khéo cả buổi cụ chưa thoát ra được khỏi thị trấn ấy.

mabu44

Xe tăng
Cụ nào thổ địa Lào Cai cho em hỏi cung đường từ Lũng Pô về Y Tý đi qua A Lù - Ngải Thầu hiện tại chạy có ổn ko ạ?? Em đang phân vân đoạn này ?? thấy các topic năm ngoái các bác bảo đường sạt lở khó khăn lắm.

Lucas_lee

Xe tăng
Cụ đi Sapa năm 199x thấy bình yên, theo em cụ nên giữ lại kỳ niệm đấy để luôn thấy nó đẹp. Chứ đi bây giờ thất vọng lắm cụ ạ.
Vào bản Tả Van ngủ nghỉ tắm lá xong đi lên Lũng Pô - nơi sông Hồng chảy vào đất Việt là được. Đừng vào thị trấn Sapa làm gì, xe cộ đông đúc ồn ào hơn Hà Nội. Khéo cả buổi cụ chưa thoát ra được khỏi thị trấn ấy.
Em cuối tuần này đi SaPa, nhưng vào nghỉ luôn ở Tả Van, không biết ngoài nghỉ ngơi ở đấy, có thể chạy đi chỗ nào tham quan được cụ nhỉ?

HVT.ST

Xe hơi
Em cuối tuần này đi SaPa, nhưng vào nghỉ luôn ở Tả Van, không biết ngoài nghỉ ngơi ở đấy, có thể chạy đi chỗ nào tham quan được cụ nhỉ?
Đợt em đi chỉ cafe, tắm lá và nghỉ ngơi cụ ạ. Cụ search google xem có điểm thăm quan nào gần không nhé.

Tit2012

Xe máy
Tết âm này nhà e có khoảng 12 người muốn lên Sapa chơi tết 3 đêm. Tìm Homestay 5.6 phòng. Nhờ các bác chỉ giúp!!!

antidau

Tháo bánh
Tết âm này nhà e có khoảng 12 người muốn lên Sapa chơi tết 3 đêm. Tìm Homestay 5.6 phòng. Nhờ các bác chỉ giúp!!!
Thiếu gì cụ, cụ cứ book mấy cái hotel ở các ngách đường Xuân Viên giá tầm 400k 1 đêm 2 người ngủ, để chiều trẻ con chúng nó đi bộ ra cửa ga Cáp Treo ăn khoai lang nướng, trứng nướng hít gió lạnh chill chill nhìn phong cảnh như Paris Phương Đông