[Funland] Lại hỏi về dịch vụ công trực tuyến

gzelka

Xe tải
Em có nộp qua dịch vụ công trực tuyến xin trích lục cho cụ bà qua Sở Tư pháp Hà Nội. Trên đó ghi lệ phí 40 nghìn đồng. Em chọn trả sau và đề nghị gửi qua bưu điện về nhà. Đến giờ đã hơn 20 ngày, hồ sơ đã xong (trạng thái trên mạng) , mà không thấy ai gửi, và cũng không thấy thông báo gì. Cụ nào có kinh nghiệm cho bbie61t em phải làm gì tiếp, gọi đi đâu, hay phải vào tận Sở tư pháp trong Hà Đông để nhận.

titit2023

Xe tải
Cụ chọn trả kết quả qua bưu điện thì kg vào lấy trực tiếp dc, cụ xem ngày hẹn trả đã đến chưa?

gzelka

Xe tải
Cụ chọn trả kết quả qua bưu điện thì kg vào lấy trực tiếp dc, cụ xem ngày hẹn trả đã đến chưa?
Trên đó hẹn trả ngày 18.1, mà đến giờ không thấy gì, cũng không có thông báo hướng dẫn gì.

titit2023

Xe tải
Trên đó hẹn trả ngày 18.1, mà đến giờ không thấy gì, cũng không có thông báo hướng dẫn gì.
Đợt e làm lltp trong đó, mấy bạn đăng ký lấy qua bưu điện vào hỏi nhưng kg lấy dc, phải về chờ bưu điện. E đến làm trực tiếp, đăng ký tự đến lấy. Làm online 100% thì e kg rõ lắm.
Mà đợt đó e cũng phải làm đăng ký, khai báo online qua cổng dịch vụ công, xong xếp số để vào làm trực tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

hitle888

Xe điện
Đội bưu điện rất củ chuối, lấy xong gửi lúc nào mình chịu, chả có thông tin để xác minh. Em toàn tự ra lấy

gzelka

Xe tải
Đợt e làm lltp trong đó, mấy bạn đăng ký lấy qua bưu điện vào hỏi nhưng kg lấy dc, phải về chờ bưu điện. E đến làm trực tiếp, đăng ký tự đến lấy. Làm online 100% thì e kg rõ lắm.
Mà đợt đó e cũng phải làm đăng ký, khai báo online qua cổng dịch vụ công, xong xếp số để vào làm trực tiếp.
Nếu mình chưa trả tiền thì sẽ trả khi nhận giấy tờ qua bưu điện à bác ?

titit2023

Xe tải
Nếu mình chưa trả tiền thì sẽ trả khi nhận giấy tờ qua bưu điện à bác ?
Trường hợp của bác e kg rõ. Như e đi làm thì thanh toán luôn tại quầy. Chỉ đăng ký tự lấy, hay lấy qua bưu điện.

thunder

Xe tải
Em có nộp qua dịch vụ công trực tuyến xin trích lục cho cụ bà qua Sở Tư pháp Hà Nội. Trên đó ghi lệ phí 40 nghìn đồng. Em chọn trả sau và đề nghị gửi qua bưu điện về nhà. Đến giờ đã hơn 20 ngày, hồ sơ đã xong (trạng thái trên mạng) , mà không thấy ai gửi, và cũng không thấy thông báo gì. Cụ nào có kinh nghiệm cho bbie61t em phải làm gì tiếp, gọi đi đâu, hay phải vào tận Sở tư pháp trong Hà Đông để nhận.
Năm ngoái em cũng làm trích lục ở HBT, đăng ký nhận qua bưu điện nhưng cả tháng không tăm hơi.
Một cửa UBND Hà Nội chỉ xuống HBT, nhất định không cho số mà bắt tự tìm. Số của HBT thì hỏi khắp nơi ra cả chục số, cả số trên website của quận nhưng đố số nào nhấc máy.
Cuối cùng nhờ người đến tận nơi nhận. Vãi cả dịch vụ công. :((

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ phải kiểm tra tình trạng của hồ sơ chứ, ví dụ: được chấp nhận, đang xử lý, đã giao cho CPN...

toyennha

Xe lăn
Online em ko rõ offline thì Má embị .đợt "đóng băng" Má em làm mất bhyt và bhxh. Và Má ra BHXH quận làm nó ko chịu bắt ra bưu điện làm gửi "thư tay" cho nó. Ra bưu điện okie hết tiền gửi hết xxx (tiền vận chuyển) xong chờ,chờ,chờ mãi đến khi ra bhxh hỏi nó bảo chưa nhận "thư tay"của bưu điện. Vậy là má em bảo abc,xzy, nó mới chịu làm tại chỗ cho Má em 😢

gzelka

Xe tải
Cụ phải kiểm tra tình trạng của hồ sơ chứ, ví dụ: được chấp nhận, đang xử lý, đã giao cho CPN...
Kiểm tra tình trạng thấy nói đã xong, nhưng chưa thấy giao cho bưu điện, cũng không có thông báo trả tiền, trả thế nào, vào đâu. Quả này thấy củ hành phết.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Kiểm tra tình trạng thấy nói đã xong, nhưng chưa thấy giao cho bưu điện, cũng không có thông báo trả tiền, trả thế nào, vào đâu. Quả này thấy củ hành phết.
vậy là phải … chờ thôi ạ

aladanh2000

Xe hơi
Hix. Em cũng làm cái LLTP đăng kí nhận qua bưu điện. Gửi từ 18/12 mà 24/1 mới báo trạng thái đã xong tại Sở Tư Pháp. Nhưng vào kiểm tra trên trang dichvucong hà nội thì không thấy thông tin tình trạng bưu điện.

Trong khi đăng kí 1 cái hồ sơ khác qua trang của bộ Tư Pháp thì bắt gửi hồ sơ qua bưu điện, thì sau 1 tháng mới có người bưu điện gọi. Do lúc đó đã nộp hồ sơ bên hà nội nên thôi.

gzelka

Xe tải
Hix. Em cũng làm cái LLTP đăng kí nhận qua bưu điện. Gửi từ 18/12 mà 24/1 mới báo trạng thái đã xong tại Sở Tư Pháp. Nhưng vào kiểm tra trên trang dichvucong hà nội thì không thấy thông tin tình trạng bưu điện.

Trong khi đăng kí 1 cái hồ sơ khác qua trang của bộ Tư Pháp thì bắt gửi hồ sơ qua bưu điện, thì sau 1 tháng mới có người bưu điện gọi. Do lúc đó đã nộp hồ sơ bên hà nội nên thôi.
Lỡ hết việc của mọi người, thà cứ offline như trước, mất tý thời gian thành ra lại nhanh hơn. Không hiểu cải tiến hay cải lùi nữa. Nản.

TraiKhongSo

Xe tăng
em cũng làm online, 3-4 lần bị từ chối rồi mới được
Cụ hên nhỉ. Đây cháo up lần đầu, biết rõ sai bét nhè mờ nó cũng chẳng báo j. chỉ có duy nhất 1 mail báo đã nhận đ hs, chờ xử lý. Những lần sau tốt hơn còn chẳng nhận đ bất kỳ tín hiệu j, kk