[Funland] Lại hỏng điều hòa mùa dịch - Điều hòa tự chuyển chế độ nóng

phannhat17

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Nhà e cũng đang hỏng mà thợ ko vào sửa được :((

HVC

Xe buýt
Cụ rút bỏ 2 dây của cuộn van đảo chiều ra xem có được ko nhé.

Sim Mobi

Xe buýt
Cụ rút bỏ 2 dây của cuộn van đảo chiều ra xem có được ko nhé.
1 chân nó bỏ trống nhưng em sợ nó rò điện sang nên rút nó ra rồi cụ ạ.
Van đảo chiều chỉ thay đổi chiều chuyển động của ga giữa dàn nóng và dàn lạnh,còn chiều hút và đẩy của máy nén là ko đổi nên chế độ nào thì các đầu ống đồng cũng nóng,nhưng ko đến 200 độ đâu ạ.Nếu nóng bất thường còn có thể do nhiệt độ máy nén quá cao.
Nếu dc thì cụ thận trọng tháo cuộn coil đầu van đảo chiều ra xem có dc ko,cuộn này có một lõi từ gắn với piston van đảo chiều,tháo dc cụ có thể kiểm tra xem nó có bị kẹt ko,nhớ đảm bảo an toàn điện ạ.
Vụ này thì căng rồi, cụ cho nó nghỉ ngơi rồi chờ vãn dịch làm cái mới vậy.
Em đang xác định tối chuyển phòng ngủ, ra thử gõ gõ vệ sinh lần cuối thì nó lại hoạt động lại rồi các cụ ạ :D Chắc số em nó chưa tận.
Cảm ơn các cụ đã hỗ trợ

À mà hôm trước em thay cái mainboard đa năng của TQ thì thấy nó quay không đúng góc mong muốn:
mo to vay 2.png

Góc vẫy mong muốn là góc màu xanh lá nhưng sau khi thay bo mạch nó lại quay trong góc màu nâu nên toàn phải dùng que chọc cho nó quay ra hướng khác!
Cái này có chỉnh được không các cụ?

Sim Mobi

Xe buýt
Giờ cũng đỡ nóng rồi. Nhà e ko hiểu sao dạo này chui vào điều hòa toàn ngạt mũi khó thở, mặc dù e đã hé tí cửa
Cụ vệ sinh dàn lạnh đi, tháo lưới đi giặt hết bụi, dùng bình xịt xịt nước hoặc dùng vòi xịt càng tốt + dùng bàn chải đánh tăng vệ sinh sạch giàn lạnh, Đừng xịt nước vào chỗ mạch điện nhé!

Cho e hỏi cách sửa cánh khe gió lật trái/phải của điều hòa panasonic với ạ.
Cánh đấy bây giờ chỉ đứng im về phía bên trái, ko chỉnh tay cũng như chỉnh qua điều khiển dc về giữa hay sang phải, các cụ có cách nào chỉ em cái.
Tks
Hình như dùng tay kéo nó sang góc mong muốn được, mấy con điều hòa em lười em toàn lấy tay kéo sang góc mong muốn!

DuongHL

Xe container
Các bác tự xử được thì em cũng mừng.
Gần tháng chịu nóng sao thấu, ;))
Chuyện tiếu lâm: Bà vợ thấy ông chồng là thợ điều hòa suốt ngày tư vấn sửa chữa cho khách qua điện thoại mới mắng:
- Ông hướng dẫn người ta làm rồi thì lấy đâu ra việc mà làm? Chết đói giờ!
Ông chồng cười:
- Đàn bà biết gì, hướng dẫn người ta làm thì mình mới có việc mà làm chứ :D

HVC

Xe buýt

Em đang xác định tối chuyển phòng ngủ, ra thử gõ gõ vệ sinh lần cuối thì nó lại hoạt động lại rồi các cụ ạ :D Chắc số em nó chưa tận.
Cảm ơn các cụ đã hỗ trợ

À mà hôm trước em thay cái mainboard đa năng của TQ thì thấy nó quay không đúng góc mong muốn:
mo to vay 2.png

Góc vẫy mong muốn là góc màu xanh lá nhưng sau khi thay bo mạch nó lại quay trong góc màu nâu nên toàn phải dùng que chọc cho nó quay ra hướng khác!
Cụ rút 2 chân rắc của cái cuộn van đảo chiều ra nhé. Em là thợ nên Cụ yên tâm nghe em.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Cảm ơn các cụ đã hỗ trợ

mo to vay 2.png

Dạ, chỉnh được cụ ạ, cụ phải chỉnh lại trục motor cánh vẫy, hiệu chỉnh nó là nó vẫy đúng góc ợ.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chuyện tiếu lâm: Bà vợ thấy ông chồng là thợ điều hòa suốt ngày tư vấn sửa chữa cho khách qua điện thoại mới mắng:
- Ông hướng dẫn người ta làm rồi thì lấy đâu ra việc mà làm? Chết đói giờ!
Ông chồng cười:
- Đàn bà biết gì, hướng dẫn người ta làm thì mình mới có việc mà làm chứ :D
Hi hi, em bán hàng mới nên hướng dẫn khách tự sửa nhiều rồi, mục sửa chữa em cũng không quan tâm lắm. Các bác tự làm được là em mừng rồi. :)

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhỡ gõ mãi mà no ko đảo thì mình có nên tháo ra đảo hộ nó ko sếp
Gõ mãi có khi nó sẽ đảo, vì cái chiều nóng cụ chủ không chạy nên nó bị kẹt ấy mà.
Của cụ không dùng có khi còn gặp sự cố, lúc bảo lên thì nó chả lên cho, nên cụ cẩn thận nhé. ;))