[Funland] Lại là bán tải

provtc

Xe container
Không phải ai cũng được như vậy, hoan hô các cụ

TOM GM

Xe tải
Đù móa...giật cái tít như mấy thèng lều thất học. Bán tải hay tải nó chỉ là cái xe vô tri,vô giác.
Như nick cụ thì e nghĩ cụ cũng thích Raptor hoặc đang sử dụng raptor. Có thể e thất học nhưng việc lan tỏa những điều tốt đẹp là e đang hướng đến sự có học đấy cụ. Còn cmt này của cụ, e e là thất học trăm trăm rồi

yuh2105

Xe tăng
Ai ủng hộ cũng tốt cả. Nhưng ko phải chỉ riêng bán tải nhé cụ thớt mà làm quả tiêu đề to quá :)

TOM GM

Xe tải
Ý thớt như kiểu thấy xxx làm việc tốt ấy nhỉ
Ý cụ sao ạh? Chỉ nên nêu ra những việc xấu, còn tốt thì thôi? Riêng vs các CLB bán tải, họ làm nhiều việc tốt đấy, có điều cụ ko thấy hoặc ko muốn thấy thôi. Việc e nêu ra chỉ là 1trong nhiều, cụ nhé

TOM GM

Xe tải
Ai ủng hộ cũng tốt cả. Nhưng ko phải chỉ riêng bán tải nhé cụ thớt mà làm quả tiêu đề to quá :)
Vâng, cụ nói hoàn toàn đúng. Tiêu đề thì ko phải to tát gì đâu cụ. “Lại là bán tải” khi để tít cho việc xấu thì nhỏ, cho việc tốt là to tát sao cụ?

VCHDHN

Xe container
Cụ thớt không xem các chuyến đi từ thiện do OF tổ chức hàng năm, cũng toàn BT :))

vôlăng méo

Xe hơi
Em cũng tưởng bán tải vừa gây ra chuyện gì. Đọc xong mới biết không phải như mọi khi

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Việc bán tải " thường" đi ẩu hơn ( so vs xe con thôi ạ ) , có thể do xe to, máy khoẻ, ng đi " thường" cá tính hơn, khi đi ẩu lại dễ nhận dạng, bị mang tiếng. Em nháy nháy chữ " thường" là để nói chung, theo phần trăm, tỉ lệ chứ không phải đánh đồng 100%, cũng chả ai đánh đồng thế đâu.
Mà cách đi trên đường nó hoàn toàn không liên quan đến việc làm từ thiện, hay giúp đỡ người nghèo vv bolo, bala của chủ xe. Nên việc chủ thớt đưa ra hoàn toàn không liên qua gì đến bán tải hay không tải, chưa kể dễ rơi vào một lỗi điển hình trong tranh luận của dân mình, lỗi ngụy biện , trộn các khái niệm không liên quan và kêu gọi nước mắt kiểu một số bà mẹ bỉm sữa.
Nay có hai thớt, bà mẹ đơn thân và bán tải. Xem ra không liên quan nhưng có thể có cùng thông điệp : xh văn minh đa dạng , có ng này người nọ, đó là điều bình thường , nhưng đừng cố gồng mình. Vì gồng mình quá đôi khi thể hiện sự mặc cảm ( không đáng có) từ sâu thẳm bên trong tâm ồn, quốc gia cũng rứa, đất nc nào suốt ngày kêu gọi lòng tự hào biết đâu tiềm ẩn bên trong một sự tự ti còn to hơn lòng th.

TOM GM

Xe tải
Việc bán tải " thường" đi ẩu hơn ( so vs xe con thôi ạ ) , có thể do xe to, máy khoẻ, ng đi " thường" cá tính hơn, khi đi ẩu lại dễ nhận dạng, bị mang tiếng. Em nháy nháy chữ " thường" là để nói chung, theo phần trăm, tỉ lệ chứ không phải đánh đồng 100%, cũng chả ai đánh đồng thế đâu.
Mà cách đi trên đường nó hoàn toàn không liên quan đến việc làm từ thiện, hay giúp đỡ người nghèo vv bolo, bala của chủ xe. Nên việc chủ thớt đưa ra hoàn toàn không liên qua gì đến bán tải hay không tải, chưa kể dễ rơi vào một lỗi điển hình trong tranh luận của dân mình, lỗi ngụy biện , trộn các khái niệm không liên quan và kêu gọi nước mắt kiểu một số bà mẹ bỉm sữa.
Nay có hai thớt, bà mẹ đơn thân và bán tải. Xem ra không liên quan nhưng có thể có cùng thông điệp : xh văn minh đa dạng , có ng này người nọ, đó là điều bình thường , nhưng đừng cố gồng mình. Vì gồng mình quá đôi khi thể hiện sự mặc cảm ( không đáng có) từ sâu thẳm bên trong tâm ồn, quốc gia cũng rứa, đất nc nào suốt ngày kêu gọi lòng tự hào biết đâu tiềm ẩn bên trong một sự tự ti còn to hơn lòng th.
Cụ cmt dài nhưng chả đúng và mắc luôn bệnh suy diễn. Hehe, cụ đọc thêm mấy cmt của e trong thớt này luôn đi nhé

j23

Xe container
Ai cũng biết là xe nó có điên dell đâu (chỉ số ít xe bị lỗi) chỉ có người mới điên thôi, nhưng thực tình nhiều cụ cố chấp bcm, nói thì ngang phè phè, chẳng khác gì mấy ông thủ cựu :D

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Em thấy PVC họ làm được nhiều việc tốt đấy chứ. Nhiều cụ cứ có thành kiến với bán tải,nhiều thằng xe con cũng hổ báo cáo chồn bcm.

TOM GM

Xe tải
Em thấy PVC họ làm được nhiều việc tốt đấy chứ. Nhiều cụ cứ có thành kiến với bán tải,nhiều thằng xe con cũng hổ báo cáo chồn bcm.
Vâng cụ. PVC giờ thành đơn vị hội trực thuộc Thành đoàn Hanoi đó cụ.

MrMilan

Xe điện
Ý thớt như kiểu thấy xxx làm việc tốt ấy nhỉ
Lão này nói chuẩn quá. vẫn đội PVC này, độ 2 tháng trước, em đi Móng Cái gặp đội đó từ đường ven biên giới xuống, chèn em từ Hải Hà đến Móng Cái.
Lúc về cũng gặp, chèn từ Tiên yên về tới cao tốc Vân Đồn Hạ Long, chạy ko cần nhìn biển báo tốc độ luôn.

Ngocqlb

Xe tăng

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cmt dài nhưng chả đúng và mắc luôn bệnh suy diễn. Hehe, cụ đọc thêm mấy cmt của e trong thớt này luôn đi nhé
Vâng e đọc lại, quả thật e suy diễn và không liên quan. Sorry cụ

fadco

Xe container
Lão này nói chuẩn quá. vẫn đội PVC này, độ 2 tháng trước, em đi Móng Cái gặp đội đó từ đường ven biên giới xuống, chèn em từ Hải Hà đến Móng Cái.
Lúc về cũng gặp, chèn từ Tiên yên về tới cao tốc Vân Đồn Hạ Long, chạy ko cần nhìn biển báo tốc độ luôn.
Cụ có cờ nhíp ko

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Vâng cụ. PVC giờ thành đơn vị hội trực thuộc Thành đoàn Hanoi đó cụ.
Đúng rồi cụ, cũng mới trực thuộc. Mấy hôm trc cũng xuất quân ủng hộ Đà Nẵng đấy ạ