[VHGT] Lại là CA Hải Dương

--Lamborghini--

Xe lăn
Hai v/c đang bon bon phân vân không biết lên ăn bánh cuốn hay bún. Em thí thích ăn bún lên xi nhan trái để đi ăn bún thì vợ lại bảo thích ăn bánh cuốn, cẩn thân xi nhan phải chuyển làn đường ngon lành thì vợ bảo: "anh ơi công an kìa". Định mệnh đi đúng sợ éo bố con thằng nào em vẫn đi tiếp.
Vừa qua ngã tư thấy ba con cờ hó lao ra chặn xe, mà bọn nó tạo thế gọng kìm để không thể xổng được con mồi, đào tạo bài bản kinh, một con hùng hổ quát mắng "đây nhé xe đang bật đèn chiếu xa nhé, đừng có cãi nhé".
Ôi định mệnh cái lỗi, thế này thì chịu rồi.
Tuy nhiên với bản lĩnh cãi nhau nhiều lần với bọn này, lên cứ phải bình tĩnh đối phó.
Trong lúc mấy con cờ hó vẫn đang hùng hồ đớp con mồi khác, em lôi ngay ra công cụ hỗ trợ hỏi ngay anh google xem tình hình bây giờ thì phải lám thao.
Anh google bảo là: chỉ cấm bật đèn xa từ 22h00 đến 5h00 ngày hôm sau, và chỉ phạt từ 60-80k.
Luật lá ngon lành gọi ngay một đ/c vào nói chuyện phải trái.
Sau một hồi giở luật ra thì đc lại lái sang cái khác. Mà cái buồn cười là khi có một đồng chí bật đèn lên soi thì đc kia bảo tắt đi. Mình đoán ngay là để người đọc không để ý các dòng xung quanh. Nhưng rất tiếc anh rất tỉnh và đẹp trai bật ngay flash để đọc cho kỹ "cấm các xe vượt nhau khi vượt nhau". Em xác định là nếu có mất tiền thì cũng phải thu được bài học lên ngâm cứu đàng hoàng, nó là đầy tớ của dân mà :))
Em vặn lại liền: "em có vượt ai đâu? Đường này giải phân cách cứng em có bật cũng chẳng ảnh hưởng đến ai".
Câu chuyện sẽ không có gì để nói thêm nếu không xảy ra chuyện này:
Trong lúc tranh luận với một đ/c thì đồng bọn vẫn hăm hở ra đường săn mồi.
Lúc đó có một bác đi xe một tay cầm cặp lồng cháo, bị chặn lại nhưng bác ý nhanh trí lách được, con cờ hó tuột mất con mồi bực tức cố đấm ăn xôi đập vào tay bác kia, theo đánh giá là khá đau.
Thấy vậy e ngứa mồm bảo với thằng đang làm việc (đội trưởng) "Anh xem cấp dưới của anh vừa đánh dân, gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông" vừa nói xong con cờ hó kia lao lại "ai đánh ai có bằng chứng gì".
Em bảo "tôi vừa nhìn thấy xong".
Cả bọn hùa vào: "đánh khi nào, ông bốn mắt nhìn thấy gì".
Xin phép chửi bậy cái: chứ ĐM cả nhà nó chứ cả vú lấp miệng em.
Đm chỉ vì mấy đồng bẩn mà chúng nó không còn tình người. Cắm chốt ở gần bệnh viện để thịt người nhà bệnh nhân. Lý do tại sao sản sinh những thành phần này thì chắc không cần nói ai cũng biết. Thôi thì đành sống chung với lũ chờ ngày vượt biên
:)
Chuyện hay vẫn ở phía trước.
Tiếp tục tranh luận thì thấy ồn ào ở phía sau, thì ra bác bị vụt vừa nãy sau khi gửi xe đoàng hoàng cầm cả cặp lông cháo chạy ra định quại con cờ hó dại kia "Đm m t đi đúng làn tuân thủ luật mày ra chặn xe t làm gì, đm tại sao m đánh tao, đây m giỏi đánh tiếp đi"
Một đống người lao ra vây quanh làm bằng chứng, điều này chứng tỏ ai cũng bức xúc lên chỉ cần một ngòi nổ là to chuyện có cả vú lấp miệng em cũng không được.
Quay lại vấn đề của mình do tình hình căng thẳng lên cãi nhau một lúc thấy không nhai được bảo nhắc nhở cho qua vì nếu không giải quyết sẽ rắc rối thêm.
Đm, xin lỗi nếu lập biên bản thì bố éo ký bố làm ầm lên, bắt lỗi sai còn đánh dân.
Ba thằng thấy yếu thế liền vừa đấm vừa xoa, đuổi một thằng lên xe, cho một thằng ra hoà giải với dân. Đm kể mà lúc nào cũng thế thì có phải không phải mang cái tiếng là người nhưng bị gọi là cờ hó không.
Mong rằng có luật nhân quả chứ chông chờ vào cái gọi là "Ở VN Công lý chỉ là danh hài" hay đại loại như phát biểu của một vị to to nào ấy "Nếu ta sai thì ta xin lỗi dân, nhưng nếu dân sai thì dân phải chịu trách nhiệm trước pháp luật".
Ôi định mệnh...

xe mazda

Xe hơi
bài văn của cụ dài quá, có cờ nhíp có phải hay không :D

Chỉnh sửa cuối:

Simba Thắng

Xe đạp
Giao thông Hải Dương thì.... Canh trục đường 5 cứ gọi là hơn cả bảo vệ...

Như Hồng

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Có clip không cụ?

Tít Xô

Xe hơi
E về hay gặp trường hợp thế này. đứng như chó trực bãi nôn. Thấy dân là thiêu thân phi ra. có hôm e bị tóm vì cái tội sai làn. xong bảo chú yên tâm bọn anh chuyên nghiệp lắm có hình ảnh Ôi chuyên nghiệp vcc ra =)) . e biết là hay có 'chó vàng' bắn ở cầu vượt nhưng mà e đi đúng làm cức gì đc em. E kênh rái đứng đấy xong tí ra bảo nhầm xin lỗi chú e . Đm bọn nó mất thời gian. e bảo mỗi câu xong phi thằng " tuổi lol gì mà đòi sánh vai'
Sory các cụ vì lời nói nhưng gặp TH như thế ức thế lắm ~X(~X(~X(

--Lamborghini--

Xe lăn
Em xin văng tục cái, chứ lúc ấy em mà có Cở nhíp em đã vả lại con chó kia rồi các bác ah.
Vợ em đi làm ngay ngắn nhưng biển tỉnh khác nó vẫy vào bảo chuyển hướng sai chỗ, chờ nó hơn 30p nó mới cho xem ảnh. Em chày cối cãi cuối cùng nó nhả, khi về em kiểm tra lại chẳng có chỗ nào có nét liền.
Đm giờ nó còn photoshop nữa các bác ah.
Rồi có lần nó lại vẫy vợ em bảo lỗi xi nhan muộn, vãi lồng mấy con chó bẩn. Vợ em được em chuyền đạt lên chày cối bảo không có tiền, chán chê rồi thì nó cũng cho đi để còn cắn người khác.
Mấy thằng hổ báo đi SH không mũ bảo hiểm thì nó bỏ cứ người đi đoàng hoàng là chúng nó nhảy ra đớp ngay.
Thật sự em rất bức xúc các bác ah, nói không phải ngoa chứ xã hội giờ thối nát lắm rồi các bác ah.

ZzVerMouthzZ

Xe máy
ở đường 5 bây giờ còn ghê hơn cơ. Xe đang lưu thông lao thẳng ra làn giữa trước đầu xe mà không cần biết nguy hiểm là gì cơ :(

Nhatkhoi5660

Xe máy
Phải công nhận lái xe bây giờ hại não các cụ nhể,em mới đi HD về, trộm vía ko thấy chú xx nào

nganvitga

Xe tăng
Đói quá làm càn thôi, nhờ cái anh mạng mà dân trí mình giờ cũng lên cao các chú khó đớp nên hay làm láo. Cháu nghĩ vài năm nữa xxx giao thông sẽ thiếu người vì chẳng cháu nào ham nữa

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Em xin văng tục cái, chứ lúc ấy em mà có Cở nhíp em đã vả lại con chó kia rồi các bác ah.
Vợ em đi làm ngay ngắn nhưng biển tỉnh khác nó vẫy vào bảo chuyển hướng sai chỗ, chờ nó hơn 30p nó mới cho xem ảnh. Em chày cối cãi cuối cùng nó nhả, khi về em kiểm tra lại chẳng có chỗ nào có nét liền.
Rồi có lần nó lại vẫy vợ em bảo lỗi xi nhan muộn, vãi lồng mấy con chó bẩn. Vợ em được em chuyền đạt lên chày cối bảo không có tiền, chán chê rồi thì nó cũng cho đi để còn cắn người khác.
Mấy thằng hổ báo đi SH không mũ bảo hiểm thì nó bỏ cứ người đi đoàng hoàng là chúng nó nhảy ra đớp ngay.
Thật sự em rất bức xúc các bác ah, nói không phải ngoa chứ xã hội giờ thối nát lắm rồi các bác ah.
Mới có Con Sâu Gặm Tiền thôi mà cụ đã bảo xã hội thối nát. Cụ đã móc những chỗ khác ra đâu mà cụ biết. Em e còn thối hơn cả cái đám gặm tiền đó

lvduan

Xe tải
Cụ chủ bức xúc quá, nhưng như cụ chắc em cũng thế :(

Simba Thắng

Xe đạp
E về hay gặp trường hợp thế này. đứng như chó trực bãi nôn. Thấy dân là thiêu thân phi ra. có hôm e bị tóm vì cái tội sai làn. xong bảo chú yên tâm bọn anh chuyên nghiệp lắm có hình ảnh Ôi chuyên nghiệp vcc ra =)) . e biết là hay có 'chó vàng' bắn ở cầu vượt nhưng mà e đi đúng làm cức gì đc em. E kênh rái đứng đấy xong tí ra bảo nhầm xin lỗi chú e . Đm bọn nó mất thời gian. e bảo mỗi câu xong phi thằng " tuổi lol gì mà đòi sánh vai'
Sory các cụ vì lời nói nhưng gặp TH như thế ức thế lắm ~X(~X(~X(
Em đi từ Hà Nội về, kiểu gì đến gần đầu TP Hải Dương là cũng có mấy chú đang canh, không thì qua chân cầu vượt Đồng Niên 1 tí. Mà toàn đừng giữa đường mới máu...

Tiểungưnhi88

Xe điện
vẫn nhiều con sâu làm giàu nồi canh, giở chắc nhờ ông mầy ông nghị là nên dùng phần mền xử lý vi phạm giao thông chứ cứ để CSGT làm vo thế này dân kêu qua. cho công nghệ thông tin vào xử lý cùng là bọn này không ăn tiền vào túi đc,
không có cứ mãi thế này thì bảo sao Việt Nam CÔNG LÝ CHỈ LÀ DIỄN VIÊN HÀI THÔI

vietran

Xe ba gác
Hay bọn nó bị siu cao thuế nặng khoán kinh quá nhể, chả nhẽ làm người ai làm thế

vietran

Xe ba gác
vẫn nhiều con sâu làm giàu nồi canh, giở chắc nhờ ông mầy ông nghị là nên dùng phần mền xử lý vi phạm giao thông chứ cứ để CSGT làm vo thế này dân kêu qua. cho công nghệ thông tin vào xử lý cùng là bọn này không ăn tiền vào túi đc,
không có cứ mãi thế này thì bảo sao Việt Nam CÔNG LÝ CHỈ LÀ DIỄN VIÊN HÀI THÔI
Nồi canh sâu làm léo gì có tí rau nào mà làm rầu, sâu cả lũ. Bảo xxx k ăn mãi lộ khác léo gì bẩu đò sơn k có gái

Matizcoi

Xe cút kít
Hĩ hĩ vào xem các bác xả xì trét voãi thậc, có chú cam lộ nào vào đọc mà tự xấu hổ cho đồng đội mình ko nhể :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Em nói thật, cái này nó là cơ chế rồi, không phải tự nhiên nó thế. Cái này là cả hệ thống rồi.
Riêng vấn đề về CAGT thì ở đâu cũng thế nhưng chỉ khác nhau mức độ thôi.
Em là người Quảng Ninh làm ở HD, vê QN ra đường đâu có nhiều công an như thế này. Còn chẳng may có bị bắt thì đúng là mình sai.
Còn ở đây thì toàn cắn càn, bẫy người dân, thậm chí bọn nó còn dùng xã hội thâm để làm việc.
Em nhớ có một ông to ở trên có nói là "Việc si nhan ở bùng binh là không bắt buộc và không bị phạt"
Nhưng ở HD thì nó không thế các bác ah.
Nó thể hiện sự khốn nạn và không có tình người.
Giờ thì không thể hi vong như các bác nói đâu, vì nó phải như thế thì chúng nó mới có nhà lầu xe hơi, con du học thậm chí nhà ở bất cứ đâu trên thế giới này.
Tóm váy lại chỉ dân đen là khổ.

Tiểungưnhi88

Xe điện