[Thảo luận] Lại là cầu dẫn Thanh trì xuống đường 5: Phải rắn với xxx.

kirimaru.

Xe hơi
Hôm nọ chú lái xe cơ quan em đi từ Hà Nam về qua đường Pháp Vân - Linh Đàm, đến trước chỗ cổng trường tiểu học Hoàng Liệt thì toét toét...xxx chỉ cạp nong vào lề đường. Chú lái xe xuống thì xxx bảo lỗi chuyển làn ko xi nhan, em hôm đó đang lơ mơ ngủ nên cũng chả dám chắc, nhưng lái xe thì bảo xi nhan rồi. Thế là hai bên cãi nhau, xxx bảo thế bây giờ tôi bảo ông ko xi nhan thì sao, chú lx lại chót đưa mất giấy tờ cho nó cầm mất rồi. Thế là chả hiểu thế nào, thần kinh tăng xông chú ấy ra ngồi...*** nó vào vạch sơn phân làn, bảo tôi ko có lỗi các ông bắt thì tôi ngồi đây cho tắc đường luôn, khổ thân mấy bác lái xe khách, đi từ xa phải đi chậm chậm lại rồi tránh, em đang bối rối với tình huống ngoài dự kiến này thì xxx lên bồ câu và xe tải té mất, cầm cả giấy tờ xe. Chắc xxx nó sợ tắc đường lại ảnh hưởng.
Lên xe em bảo mày bị điên ah, nếu chắc ko có lỗi thì đừng có đưa giấy tờ, mày ra ngồi giữa đường tao mà là xxx tao ra tóm mày vì cái tội gây mất trật tự ATGT.
Khổ mấy chú xxx chắc cũng có tật nên té mất. Mà xe cơ quan em biển 90T nên chắc các chú ấy định...làm tiền, ai ngờ gặp bố chí phèo :(
Đúng là loạn hết cả rồi.
Ô thế thì giấy tờ xe thì thế nào hả cụ? Đi đòi sau ah?

dragon6886

Đi bộ
Cách đây vài hôm e cũng bị y như cụ chủ tại chỗ này, và em cũng chiến đấu không khoan nhượng để giành phần thắng về mình:D . Nhưng nếu như XXX mà vin lỗi giữ khoảng cách an toàn giữa 2 xe thì xử lý ntn các cụ nhể. Theo luật thì khoảng cách an toàn là bao nhiêu trong trường hợp này, có cụ nào biết không? Em thì chỉ biết mỗi quy đinh này, nhưng không có quy định cho phương tiện chạy dưới 60km/h:

Thông tư quy định về tốc độ và khoảng cách của xe cơ giới, xe máy chuyên dùng tham gia giao thông đường bộ Số: 13 /2009/TT-BGTVT
CHƯƠNG III KHOẢNG CÁCH GIỮA CÁC XE CƠ GIỚI THAM GIA GIAO THÔNG TRÊN ĐƯỜNG BỘ
Điều 11. Giữ khoảng cách an toàn giữa hai xe Khi điều khiển xe tham gia giao thông trên đường bộ, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải giữ một khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước xe của mình; ở nơi có biển báo “Cự ly tối thiểu giữa hai xe” phải giữ khoảng cách không nhỏ hơn số ghi trên biển báo.
Điều 12. Khoảng cách an toàn giữa hai xe khi tham gia giao thông trên đường cao tốc, đường cấp cao, đường khai thác theo quy chế riêng.
1. Khi mặt đường khô ráo thì khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau: Tốc độ lưu hành (km/h) Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) Đến 60 30 Trên 60 đến 80 50 Trên 80 đến 100 70 Trên 100 đến 120 90
2. Khi trời mưa, có sương mù, mặt đường trơn trượt, đường có địa hình quanh co, đèo dốc, người lái xe phải điều chỉnh khoảng cách an toàn thích hợp lớn hơn khoảng cách an toàn ghi trên biển báo hoặc quy định tại khoản 1 Điều này.

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng
Mấy hôm nay không thấy xxx bắt lỗi này nữa...???

vuthangbn

Xe hơi
Hiểu luật thì em cũng được như bác,nhưng khẩu khí phục bác quá.

gàmờ

Xe máy
Hoan hô tinh thần chiến đấu của bác, mời bác li Vodka!

hoang.vpc

Xe đạp
Cách đây vài hôm e cũng bị y như cụ chủ tại chỗ này, và em cũng chiến đấu không khoan nhượng để giành phần thắng về mình:D . Nhưng nếu như XXX mà vin lỗi giữ khoảng cách an toàn giữa 2 xe thì xử lý ntn các cụ nhể. Theo luật thì khoảng cách an toàn là bao nhiêu trong trường hợp này, có cụ nào biết không? Em thì chỉ biết mỗi quy đinh này, nhưng không có quy định cho phương tiện chạy dưới 60km/h:

Thông tư quy định về tốc độ và khoảng cách của xe cơ giới, xe máy chuyên dùng tham gia giao thông đường bộ Số: 13 /2009/TT-BGTVT
CHƯƠNG III KHOẢNG CÁCH GIỮA CÁC XE CƠ GIỚI THAM GIA GIAO THÔNG TRÊN ĐƯỜNG BỘ
Điều 11. Giữ khoảng cách an toàn giữa hai xe Khi điều khiển xe tham gia giao thông trên đường bộ, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải giữ một khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước xe của mình; ở nơi có biển báo “Cự ly tối thiểu giữa hai xe” phải giữ khoảng cách không nhỏ hơn số ghi trên biển báo.
Điều 12. Khoảng cách an toàn giữa hai xe khi tham gia giao thông trên đường cao tốc, đường cấp cao, đường khai thác theo quy chế riêng.
1. Khi mặt đường khô ráo thì khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau: Tốc độ lưu hành (km/h) Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) Đến 60 30 Trên 60 đến 80 50 Trên 80 đến 100 70 Trên 100 đến 120 90
2. Khi trời mưa, có sương mù, mặt đường trơn trượt, đường có địa hình quanh co, đèo dốc, người lái xe phải điều chỉnh khoảng cách an toàn thích hợp lớn hơn khoảng cách an toàn ghi trên biển báo hoặc quy định tại khoản 1 Điều này.

xxx chỉ được bắt lỗi khoảng cách an toàn khi:
1. Cụ không giữ khoảng cách an toàn gây va chạm vào xe phía trước
2. Không tuân theo biển báo về khoảng cách (nếu có)
3. Không tuân theo khoảng cách an toàn khi tham gia trên đường cao tốc, đường cấp cao... như điều 12 mà cụ đã chỉ dẫn.

Vì vậy, nếu cụ đang đi trên đường đô thị, đường quốc lộ khác với điều 12 mà cụ không gây va chạm với xe phía trước và không có biển báo hạn chế khoảng cách mà bị xxx vịn thì cụ có thể khiếu nại.

Chỉnh sửa cuối:

tuanbeo510

Xe tải
Em hay đi đường này, hôm nào đường dẫn xuống đường 5 đông quá, em cứ đi thẳng qua trạm soát vé, sau đó quay đầu, đi 1 đoạn, rẽ phải xuống đường 5. Đoạn này rất vắng và chỉ mất 1 lần tiền mua vé thôi nhưng tiết kiệm đc rất nhiều thời gian.

PS: quay đầu khi qua trạm soát vé và cầm theo cả cuống vé để họ cho đi kg thu thêm tiền lượt vòng lại nữa.

xaunhatxahoi

Xe điện
Nghe có vẻ cụ đi cũng bon chen phết đấy

tuanquynh8083

Xe hơi
hoan hô Cụ anh em chúng ta phải học tập kinh nghiệm của các Cụ nhà ta trên này để tránh mất tiền oan.

hihodu

Xe tăng
Nghe có vẻ cụ đi cũng bon chen phết đấy
Em không bon chen tí nào cụ nhé,mọi hôm em xếp hàng rất nghiêm chỉnh,hôm nào đông quá em qua trạm soát vé quay đầu hoặc cũng đi xuống rẽ phải gần may 10 quay đầu,trường hợp này bất ngờ cần rẽ trái và tình huống xảy ra,đúng ra là nhờ lượn OF thường xuyên nên đọc được bài của 1 bác trường hợp như vậy từ đầu tháng nên em RẤT tự tin.

hihodu

Xe tăng
Cụ cãi chuẩn quá
Cơ mờ có phải ai cũng cãi được như vậy đâu ợ.
Ở đây không phải cãi mà tranh luận cụ nhé,mình có ăn có học, hiểu biết về luật Gt và biết tranh luận với xxx,câu này là của cụ Ngọc phan nhé. Mình đúng thì làm sao mất tiền được.

vietran

Xe ba gác
Cụ sai lè ra rồi, nói thật em rất ghét kiểu đi bon chen cứ như mỗi mình là nhà thông thái, chỗ ấy nhiều xe loi choi lấn làn xe rẽ phải rồi lại đè đầu xe rẽ trái. Em cũng mấy lần định ghểnh đầu ra cho mấy chú loi choi không nhập vào dc làn, bị xe rẽ phải đủn ở mít là chỉ có nc lấn làn và xxx thịt, đúng là một người sai làn cả ngàn người khổ.
Xxx nó cũng chả muốn dây dưa lằng nhằng chứ gặp đội rắn thì nó kéo xe cụ về bãi ngay

hihodu

Xe tăng
Cụ sai lè ra rồi, nói thật em rất ghét kiểu đi bon chen cứ như mỗi mình là nhà thông thái, chỗ ấy nhiều xe loi choi lấn làn xe rẽ phải rồi lại đè đầu xe rẽ trái. Em cũng mấy lần định ghểnh đầu ra cho mấy chú loi choi không nhập vào dc làn, bị xe rẽ phải đủn ở mít là chỉ có nc lấn làn và xxx thịt, đúng là một người sai làn cả ngàn người khổ.
Xxx nó cũng chả muốn dây dưa lằng nhằng chứ gặp đội rắn thì nó kéo xe cụ về bãi ngay
Cụ chỉ cho em cái sai của em xem dư nào? E nói rồi mọi hôm e xếp hàng rất nghiêm chỉnh,nhưng hôm nay có đt đột xuất và đường vắng nên em xin rẽ trái

vietran

Xe ba gác
K phải cứ phân làn là phải có đèn báo
Ở chỗ đấy có vạch liền rất dài từ giữa dốc phân làn cho xe rẽ trái và rẽ phải, vì ở đó đường hẹp chỉ 2 xe tránh dc nên kể cả không phân làn thì cũng nên có ý thức bám sát bên trái nếu muốn rẽ đi phía HP nhường làn bên phải cho xe rẽ về Nội thành HN.
Đoạn này vì đường hẹp nên em thấy xe tải đi rất có ý thức, dù chưa vào vạch liền nhưng họ đã cho xe xếp hàng vào làn, nhiều khi là tít ở phía trên đường cao tốc khi đông xe, trong khi làn bên phải trống trơn

hihodu

Xe tăng
K phải cứ phân làn là phải có đèn báo
Ở chỗ đấy có vạch liền rất dài từ giữa dốc phân làn cho xe rẽ trái và rẽ phải, vì ở đó đường hẹp chỉ 2 xe tránh dc nên kể cả không phân làn thì cũng nên có ý thức bám sát bên trái nếu muốn rẽ đi phía HP nhường làn bên phải cho xe rẽ về Nội thành HN.
Đoạn này vì đường hẹp nên em thấy xe tải đi rất có ý thức, dù chưa vào vạch liền nhưng họ đã cho xe xếp hàng vào làn, nhiều khi là tít ở phía trên đường cao tốc khi đông xe, trong khi làn bên phải trống trơn
Cụ nói đúng,bắt đầu hết dốc là có vạch liền. Tình huống này vế văn hóa gia thông thì em sai nhưng về luật em không sai cụ nhé. Chỗ này hôm nào đông em quay đầu qua trạm soát vé,nhưng hôm đó em đi sớm đường vắng nên em mới xinhan trái,những hôm nào đường đông xxx vẫn cho đỗ 2 làn cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

BonBonTT

Xe điện
Phải mạnh mồm thế với được cụ ạ. Với đk là cụ phải đúng

ngocnb3

Xe tải
Em cũng thường xuyên về quê qua đoạn đường này, có những hôm tắc xe xếp đoàn dài từ trên đường cao tốc Thanh Trì xuống đường 5 e nghĩ ra 1 cách cứ chạy xuống rẽ phải rồi quay đầu lại đi hướng Hải Phòng, cách này đi rất nhanh.

altistau

Xe tải
cụ dùng điện thoại gì nhỷ? cụ tìm recorder để ace sướng phát. cụ làm ae thích rồi đấy. mời cụ voka.