[Funland] Lại là cháu - Thằng thiết kế bao bì Carton (Ý tưởng kinh doanh)

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Khách hàng của cháu nó đóng hết nhà máy vì ko nhập đc hàng sản xuất rồi các cụ ạ, thế nên cháu lại rảnh quá.
Cháu đang có ý tưởng thuê gia công một số mẫu hộp carton cháu thiết kế để bán tại VN, các cụ cho cháu tham khảo ý kiến với ạ.
Ví dụ như Sản phẩm Cat House như bên dưới (Có in màu, thiết kế ngoại hình cho ngon hơn tí nữa), cháu bán giá 20-30k thì liệu có bán đc ko các cụ nhỉ (Kích thước 350x300x230)
À, cháu có thể chế cháo cho các cụ bán các sản phẩm cho thú cưng làm bao bì đóng gói sản phẩm, khách mang về lấy đồ ra, hộp làm nhà cho mèo. :D
(nãy cháu nghịch ngu ngồi thử lên nên mặt trước nó hơi đểu đểu :D

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Khách hàng của cháu nó đóng hết nhà máy vì ko nhập đc hàng sản xuất rồi các cụ ạ, thế nên cháu lại rảnh quá.
Cháu đang có ý tưởng thuê gia công một số mẫu hộp carton cháu thiết kế để bán tại VN, các cụ cho cháu tham khảo ý kiến với ạ.
Ví dụ như Sản phẩm Cat House như bên dưới (Có in màu, thiết kế ngoại hình cho ngon hơn tí nữa), cháu bán giá 20-30k thì liệu có bán đc ko các cụ nhỉ (Kích thước 350x300x230)
À, cháu có thể chế cháo cho các cụ bán các sản phẩm cho thú cưng làm bao bì đóng gói sản phẩm, khách mang về lấy đồ ra, hộp làm nhà cho mèo. :D

Cụ thử nghiên cứu làm đồ chơi cho trẻ em bằng carton: Nhà, oto, máy bay... làm sao tiện dụng rẻ tiền lại có tí tháo lắp được.

Cái hay là có thể tự vẽ và trang trí, thích thì để được lâu, không thích thì vứt đi chơi cái khác không tốn kém như đồ nhựa.

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử nghiên cứu làm đồ chơi cho trẻ em bằng carton: Nhà, oto, máy bay... làm sao tiện dụng rẻ tiền lại có tí tháo lắp được.

Cái hay là có thể tự vẽ và trang trí, thích thì để được lâu, không thích thì vứt đi chơi cái khác không tốn kém như đồ nhựa.
Làm đồ cho trẻ em chơi thì cháu ko muốn làm lắm cụ ạ.
Vì thứ 1: Bìa carton bao giờ cũng có bụi giấy, cho trẻ con chơi thì ko an toàn cho sức khoẻ lắm.
Thứ 2: Nó còn liên quan đến chi phí sản xuất, nếu số lượng lớn và mẫu mã phải thay đổi liên tục thì chi phí sx cao lắm ạ.

danang194

Xe tăng

em đồng ý với cụ, mấy lần em làm cái lều chon con gái bằng thùng carton tủ lạnh mà trầy trật quá. Ước gì có mấy cái lắp ghép bằng bìa cứng mua về lắp thì hay biết mấy.

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
ghép tấm, dán mặt bóng thì đâu lo bụi em ơi? Mình đang muốn làm mấy thứ cho trẻ em bằng bìa đây, inbox anh em mình chia sẻ nhé.

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
em đồng ý với cụ, mấy lần em làm cái lều chon con gái bằng thùng carton tủ lạnh mà trầy trật quá. Ước gì có mấy cái lắp ghép bằng bìa cứng mua về lắp thì hay biết mấy.
Như cháu nói ở trên, nếu làm đồ cho trẻ em chơi thì còn phải nhiều việc lắm cụ ạ :D
Tuy. nhiên cháu sẽ cân nhắc phương án này

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
ghép tấm, dán mặt bóng thì đâu lo bụi em ơi? Mình đang muốn làm mấy thứ cho trẻ em bằng bìa đây, inbox anh em mình chia sẻ nhé.
Thì giá thành nó đội lên đó ạ.
Nếu nó đội giá lên bằng 1 món đồ chơi bằng nhựa thì khách sẽ mua đồ nhựa hay đồ giấy ạ? :))

minhhai985

Xe lăn
Mấy cái đồ lắp ghép trong bimbim e thấy cũng bằng giấy.

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn rẻ chán, mình đang làm ngành giấy đây bạn.

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng cái ý tưởng làm nhà cho thú cưng thì hay đấy bạn, qua dịch này mình hợp tác nhé.

TuanBanhBao

Xe tăng
Em cũng ủng hộ làm đồ ghép hình cho trẻ bằng carton, ghép hình rồi cho các cháu tô vẽ lên rất là tốt.

ca_kiem

Xe container
Cụ đã hình dung được các bước tiến hành như thế nào chưa?
- vốn
- thiết kế mẫu mã
- sản xuất
- cung cấp cho ai
- lỗ lãi
- Nghỉ

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã hình dung được các bước tiến hành như thế nào chưa?
- vốn
- thiết kế mẫu mã
- sản xuất
- cung cấp cho ai
- lỗ lãi
- Nghỉ
Vốn: Cháu có
Thiết kế: Cháu tự thiết kế
Sản xuất: Cháu có quan hệ để sản xuất đc với giá thành rẻ so với mặt bằng
Lỗ lãi: Cái này cháu đang tham khảo nhu cầu thị trường đây ạ. (Cháu muốn biết là nếu với giá tiền khoảng như vậy thì các cụ có sẵn sàng bỏ ra để mua đồ bằng bìa carton không. Tất nhiên không chỉ có 1 sản phẩm này)
Nghỉ: Cháu chỉ định làm thêm thôi, chứ công việc của cháu có thể giúp cháu nghỉ bất kỳ lúc nào cháu muốn :D

XinhlungLinh

Xe hơi

Đáng yêu thật hihi, em nghĩ nên có thêm 2 cái tai vòm ở bên trên như kiểu mái nhà xong rồi sẽ in màu đẹp luôn. Nhưng em để ý hội mèo nó hay cào bìa carton lắm ý. Mấy thùng nước khoáng nhà em mua mà thấy con mèo nó cào bằng sạch. Hic.

Lamborghini78

Xe điện
Đáng yêu thật hihi, em nghĩ nên có thêm 2 cái tai vòm ở bên trên như kiểu mái nhà xong rồi sẽ in màu đẹp luôn. Nhưng em để ý hội mèo nó hay cào bìa carton lắm ý. Mấy thùng nước khoáng nhà em mua mà thấy con mèo nó cào bằng sạch. Hic.
Có cái loại sơn gì mà xịt vào nó cứng như bê tông ý cụ.. Chó gặm chả thủng đc :))

XinhlungLinh

Xe hơi
Có cái loại sơn gì mà xịt vào nó cứng như bê tông ý cụ.. Chó gặm chả thủng đc :))
Em thì chưa thấy sơn chuyên dụng dành cho chất liệu bìa carton bao giờ. Với lại cụ chủ muốn kinh doanh thì em nghĩ phải quan trọng nhất giá thành sản xuất làm sao đc rẻ nhất, em nghĩ nếu có loại sơn chuyên dụng ấy thì cũng rất đắt. Thế và mẫu mã nữa cũng quan trọng ạ, sơn thì chẳng lẽ sơn hết một màu lên, mà sơn mấy màu trang trí vẽ vời như nào cũng ko thể đều đẹp vì làm thủ công, theo em thì ko thể ra mẫu đều và đẹp nếu có sơn 😂😂😂

Alex.N

Xe buýt
Bác làm nhà búp bê bằng carton đi, bao gồm khung nhà, cửa đi, cửa sổ, cây cối, giường tủ, sân vườn..., loại nhỏ nhỏ lắp ráp để các cháu tự mình gắn, tự mình trang trí bằng cách dán decal, sau đó cho búp bê vào và chơi trò gia đình. Các cháu có thể chơi một nhóm với nhau, cùng nhau xây nhà, cùng nhau chơi, chán các cháu vứt đi k ảnh hưởng môi trường.
Bác có thể tham khảo size của búp bê barbie để thiết kế kích cỡ cho phù hợp, và nên có decal để giảm bụi, giảm độ sắc của đồ chơi và tăng màu sắc. Bác xem ảnh minh họa nhé.
Em có thể trả tầm 100-300k cho một bộ nhỏ nhỏ tầm 30x50cm, tuỳ mức độ chi tiết của đồ chơi. Vì đồ chơi bằng giấy k để được lâu và các cháu cũng mau chán nên bán giá cao quá thì không phù hợp. Bác có thể tách thành từng bộ phụ kiện theo phòng, theo set, giá mỗi bộ rẻ để các cháu mua nhiều lần.
Chia độ tuổi cho các cháu dễ chơi, tuổi nhỏ thì item lớn, ít và đơn giản, lớn hơn thì nhiều item hơn, nhỏ hơn, có thể in từ tiếng Anh tên gọi của mỗi loại đồ vật vào mặt sau của đồ để các cháu vừa học vừa chơi.
Đừng lo vấn đề cạnh tranh giá với Chị na, hàng của Vn thì giá cao hơn China là bình thường, mảng đồ chơi giáo dục ba mẹ Việt cũng chịu đầu tư lắm.