[Thảo luận] Lại là công an

xetho77

Xe tăng

timeltdco

Xe hơi
Điều này chứng minh việc bắt buộc này không thực sự đi vào lòng người, sau bao năm thực thi đội mũ, tỷ lệ tai nạn vẫn tăng hàng nằm, hàng chục tỷ lợi nhuận chui vào túi một số cá nhân sản xuất mũ rởm và kém chất lượng, chất lượng mũ ngày càng kém, không kiểm soát được... kết quả chẳng ai làm sao, dân thì vừa đội mũ rởm vừa nộp phạt, thậm chí mấy thằng đầu gấu dưới danh nghĩa dân phòng cũng ra đường kiếm chác được... buồn cho nhưng kẻ đưa ra các chính sách vì lợi ích nhóm chứ không thực sự vì cộng đồng...

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hihi họ cũng là người thường thôi, thế nào chẳng có lúc quên, hay mải vui bạn bè, làm sao mà chuẩn được 100%

1000.hacgiay

Xe đạp
khi nào họ mới bị phạt nhỉ?

sadec

Xe máy
ko cần đội mũ vì nếu gặp xxx đứng đường thì cười ( người trong ngành mà ) hô hô,chỉ có dân đen là khổ thôi.

unknown.king

Xe tăng
các đồng chí đi thi hành nhiệm vụ quan trọng, chống biểu tỉnh ở cái dạ dày, không kịp đội mũ vì gấp quá. cùng ngành ai nỡ phạt nhau?
khốn nạn nên chúng nó mới làm xxx

cuongcao113

Xe tăng
Toàn xxx trẻ mà đã thế.
Có thêm chức sắc thì k biết thế nào.
nên phạt nguội khi có đc ảnh thì mới răn đe đc.

Chivas_xlt

Xe hơi
Bùn vì VN có một lớp XXX dởm như hiện nay.

cuongcao113

Xe tăng
Ai phạt...mờ phạt ai hả cụ ??? khó lắm cụ ơi ...
Ý em là xxx nó vi phạm thế. Chụp đc ảnh rồi mà có ban ngành nào đó phạt đc thì hay.
Phạt tiền thì khó kiểm soát và ít giải quyết đc vấn đề.
Ví dụ.
Phạt giáng chức, bậc... Phê vào lý lịch cho bớt tí trong sạch thì có mà khiếp vía.
Phạt ... Các loại hình mang tính công ích ấy....

Xe cà tàng

Xe hơi
Theo em thi phải phạt ...phạt....phạt nặng hơn BT

Mr Cute

Xe tải
Đối với các chú mới nhớn, phi xe ra đường không thèm đội mũ bảo hiểm thì các anh đúng là thần tượng =))

blackpaint

Xe container
Các cụ đừng đặt nặng vấn đề này lên quá, lỗi không đội mũ bảo hiểm, không mang theo giấy tờ... bản thân nó không gây ảnh hưởng/nguy hiểm cho người khác. Việc không đội mũ bảo hiểm nó gây nguy hiểm cho chính người đó và xã hội phải gánh chịu về kinh tế sau này, nhưng thiệt thân những ng đó là trước mắt. Phạt thì cũng chỉ 2 lít thôi cụ ạ, em đi chơi thể thao về nhiều hôm ướt hết tóc nên cũng chả đội, thổi phạt thì về phường nộp phạt thôi, cũng gần. Nhưng cá nhân em khẳng định là việc mình đội hay không không ảnh hưởng đến hành vi giao thông gây nguy hiểm cho ng khác, em vẫn đi rất chuẩn.

xe cong

Xe đạp
Nếu gặp các cụ nên nhắc nhở, họ sẽ chấp hành và nhớ xe của cụ, có điều phải dùng chút tiểu xảo để ngăn họ phạt vạ (hoặc thù vạ) mình sau này.

Em kể kinh nghiệm của nhà em hôm đi ở Mỹ Đình: Nhà em đang từ từ xi nhan muốn tạt vào lề đường để làm ly cafe sau khi từ Hoà Lạc về thì nhìn thấy một nhóm 4 xe máy, 7 em dân vệ + 1 em xxx cả già lẫn trẻ vượt lên, ép vào phía trước xe em một đoạn để quây một nhóm 4 cháu sv nhìn rất hiền lành đang đỗ 2 xe máy dưới lòng đường, lúc đó đúng là không thấy cháu nào đội mũ BH. Phát hiện có đến 4 năm chú dân vệ chỉ đội mũ mềm, nhà em liền dừng xe đằng sau, đĩnh đạc bước lên. Kịp nghe thấy một chú dân vệ quát "đưa giấy tờ để kiểm tra" và mấy cháu sv đang luống cuống trình bày gì đó, em dóng một câu: "Các anh thuộc lực lượng gì, ở đơn vị nào mà lại làm ăn thế này? Các anh được quyền không dùng mũ BH khi lưu thông bằng xe máy à?" Cả nhóm sững người rồi quay lại nhìn em. Thấy em chắc kg có vẻ gì là "nguy hiểm" nên một dân vệ già (chắc phải đến 60 tuổi) nói: "không phải việc của anh!". Bực quá, ra chúng mày dám láo với bố à, thế này là không xong rồi, nghĩ vậy nhà em tiến đến gần chú em mặc sắc phục CS và nói: "Cậu là người đại diện duy nhất cho chính quyền ở đây nên cậu phải có trách nhiệm, không nên để mấy người không đủ tư cách như thế này sách nhiễu dân". Mấy chú dân vệ nóng tiết bỏ đám sv quây tụm vào em, băm trợn định sừng sộ. Nhà em thủng thẳng: "Xe tôi có camera hành trình phía trước nên việc các cậu làm tôi có chứng cứ, đừng dại dột" và rẽ đám đông, hiên ngang trờ về xe.

Mấy cháu sv được dịp lên xe đi luôn, nhà em nổ máy xe và xi nhan ra, rồi từ từ đi. Ngó gương hậu thấy cả bọn xúm vào chỉ chỏ bàn luận rồi hai thằng có mũ BH chạy theo xe em nhưng không dám vượt lên. Thấy nó cứ ì ì theo sau nên khoảng 200m thì em dừng lại, hạ kính xuống và chờ. Hai thằng tiến sát lên tiếp cận với nhà em rồi một thằng nói: "Anh giai thông cảm, bọn em sơ suất anh bỏ quá cho. Đều là anh em dân phòng và CA ở phường này cả, cũng chỉ kiểm tra đảm bảo an ninh trật tự thôi anh à. Anh nhắc thế bọn em cảm ơn và rút kinh nghiệm, xin lỗi anh giai nhé, bỏ qua cho bọn em". Mình gật gật và kẻ cả: "ừ, à, anh nói vậy cho các chú rút kinh nghiệm thôi, yên tâm", thế là hai thằng gần như đồng thanh: "Cảm ơn anh giai!". Lâu lắm mới được chúng nó cảm ơn, nhà em hể hả vừa đi vừa cười thầm. Tiện đây có bác nào biết cái camera hành trình ấy bán ở đâu báo em, có lẽ em phải sắm thật chứ không đùa được.