[Funland] Lại là văn hóa .... Đỗ xe!

Kobe

Xe tải
:DLần sau cụ thử loa cầm tay gọi xem " yêu cầu chủ xe 17A 15171 ra làm việc" .. kiểu gì cũng sẽ thấy có người chạy ra, ra thì cười bảo ông đánh xe ra giúp anh em có đường mà đi
Nhà đang có việc ...nhá! Chủ 17 said:

Mountain Men

Xe buýt
Em về quê dính quả y thế này rồi!
Ông về sau như xe 17 vào nhà trong ngõ nên cứ đỗ vậy, tìm đằng giời nên e phải đánh xe đi :(
Nghe còi đau đầu lắm!

lehiep109

Xe hơi
Klq nhưng đa phần đi xe Toy ý thức rất kém. Xin lỗi cụ nào fan Toy chân chính :D

darthvader

Xe điện
Nhà đang có việc ...nhá! Chủ 17 said:
Cụ thử mà xem.. hồi bọn em thử 1 lần vác cái loa ở trên công trường về chỗ khu nhà thuê, gọi đích danh biển số xe xong thấy chủ xe hớt hải chạy ra tưởng ca phường :))

hatinh5760

Xe điện
Đỗ trước nhà mình, hoặc nhà mình định đến thăm chơi.
Nếu đỗ sang nhà khác lại có vụ: đỗ xe trước cửa nhà khác, nhà mình nhà chủ tránh cho thoáng.

onghabeo

Xe tăng
Của Cụ nào đây

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Không biết em17 đỗ trước hay em 18 đỗ trước?...nhưng em kéo kèn thì chẳng ma nào thèm ra... Đành quay đầu là bờ! View attachment 6127553
Mua đc xe ê tô là bố đời rồi, là ta thích đi thích đỗ ntn là việc của ta nhá. Thằng khác thích thì tự tìm đg mà đi. Mấy ông này mà ngồi nói chuyện luôn có câu cửa miệng: Ôi Hà Nội anh lên tiên tục, đi có 2 tiềng ấy mà. Đấy là đi liên tục đấy.

duongbaoan267

Xe điện
Hôm vừa rồi em đưa F1 đi học cũng gặp pha tương tự nhưng là 2 phụ nữ luống tuổi đang đỗ xe mua thịt, bấm còi inh ỏi thì 1 đối tượng mua bán xong mới chịu xuất chuồng

doctor76

Xe ba gác
Lại là đỗ xe, kẹp giữa nhà em và 1 cửa hàng rửa xe là 1 kho hàng của 1 công ty, xe công ty này hay bốc hàng, toàn là xe đầu kéo, 4 chân, kéo dài hết cả mấy nhà, bốc hàng mất vài tiếng, em cũng nhiều lần góp ý nhẹ nhàng bảo chỗ bọn tôi buôn bán, các anh làm ơn nhanh chóng cho. Ông chủ ậm ừ rồi đâu vào đấy.
Hôm qua, xe lại đỗ, chắn luôn cửa hiệu rửa xe, cậu nhân viên ra nói thì lái xe bảo tao đỗ đường ...nhà nước, sổ đỏ nhà mày ra tận đây à, cậu rửa xe bèn lắp bơm nước vào và nói, tao cũng phun nước ra đường nhà nước, rồi phun luôn vào số hàng trên xe. Ướt khá nhiều.
Lái xe nhảy xuống oánh, cậu ta không chống lại, ông chủ đến hùng hổ bắt đền, gọi thêm vài anh xăm trổ, nó bảo để gọi công an giải quyết, em sang góp ý bảo bây giờ hòa đi, lái xe đánh nó có cam ghi lại hết, các ông cũng mệt đấy.
Hai bên nghe em, làm hòa, ông chủ hứa sẽ bốc hàng ban đêm.

L.C.D

Xe container
Hôm qua có 1 xe đỗ chình ình đúng lối cửa ra vào nhà em. Em viết tờ giấy gài lên kính xe: VÔ Ý THỨC. Nhưng sau đó bà già em về gỡ ra bảo thôi con ạ, chắc ng ta đỗ ở cửa nhà mình chỉ 1 lần thôi. May là nhà em ko để xe trong nhà, ko thì cũng ức chế phết.

Muon_biet

Xe cút kít

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Xóm cụ thế là hiền. Xóm em có thằng ất ơ ở đâu đến thuê nhà làm kho chứa hàng. Ngày đầu tiên nó kéo cả con công ten nơ chở hàng vào đỗ trong xóm, mà đường ngõ rộng có 5m thì các cụ biết thế nào rồi đấy. Bọn em cả xóm kéo ra gọi công an phường xuống lập biên bản, lát sau cả bên thị trường xuống kiểm tra nữa vì hàng hóa không rõ nguồn gốc :)). Thế là ăn combo mất hàng + phạt+ tiền sửa chữa nhà làm kho bãi.

Ngày đầu tiên chúng nó đến thuê nhà bọn em đã nó trước là cấm xe tải vào bốc dỡ hàng mà không nghe, rất coi thường dân ở đây và cái kết không thể nào hợp lý hơn.

Lại là đỗ xe, kẹp giữa nhà em và 1 cửa hàng rửa xe là 1 kho hàng của 1 công ty, xe công ty này hay bốc hàng, toàn là xe đầu kéo, 4 chân, kéo dài hết cả mấy nhà, bốc hàng mất vài tiếng, em cũng nhiều lần góp ý nhẹ nhàng bảo chỗ bọn tôi buôn bán, các anh làm ơn nhanh chóng cho. Ông chủ ậm ừ rồi đâu vào đấy.
Hôm qua, xe lại đỗ, chắn luôn cửa hiệu rửa xe, cậu nhân viên ra nói thì lái xe bảo tao đỗ đường ...nhà nước, sổ đỏ nhà mày ra tận đây à, cậu rửa xe bèn lắp bơm nước vào và nói, tao cũng phun nước ra đường nhà nước, rồi phun luôn vào số hàng trên xe. Ướt khá nhiều.
Lái xe nhảy xuống oánh, cậu ta không chống lại, ông chủ đến hùng hổ bắt đền, gọi thêm vài anh xăm trổ, nó bảo để gọi công an giải quyết, em sang góp ý bảo bây giờ hòa đi, lái xe đánh nó có cam ghi lại hết, các ông cũng mệt đấy.
Hai bên nghe em, làm hòa, ông chủ hứa sẽ bốc hàng ban đêm.

doctor76

Xe ba gác
Xóm cụ thế là hiền. Xóm em có thằng ất ơ ở đâu đến thuê nhà làm kho chứa hàng. Ngày đầu tiên nó kéo cả con công ten nơ chở hàng vào đỗ trong xóm, mà đường ngõ rộng có 5m thì các cụ biết thế nào rồi đấy. Bọn em cả xóm kéo ra gọi công an phường xuống lập biên bản, lát sau cả bên thị trường xuống kiểm tra nữa vì hàng hóa không rõ nguồn gốc :)). Thế là ăn combo mất hàng + phạt+ tiền sửa chữa nhà làm kho bãi.

Ngày đầu tiên chúng nó đến thuê nhà bọn em đã nó trước là cấm xe tải vào bốc dỡ hàng mà không nghe, rất coi thường dân ở đây và cái kết không thể nào hợp lý hơn.
Cũng toàn hàng xóm với nhau cụ ạ, khu em lại có mặt đường rộng, khu em toàn dân buôn bán nữa, ông chủ lúc đầu cũng húng ác, gọi cho anh xã hội thâm nọ kia điều quân đến, em bảo anh gọi được dễ bọn nó không gọi được châc, lúc sau mới lòi ra ông chủ thực của tiệm rửa xe là xxx, lúc sau anh ấy đến thật, mấy anh xăm trổ rút gọn lắm, ông chủ cũng nhẹ nhàng hẳn.