Lại lỗi sai làn, đường 5, chiều HP - HN

boyhk_206

Xe tải
Đi đường 5 HN-HP thì phải cực kỳ cẩn thận các cụ nhé, nhất là chân cầu Thanh Trì thường xuyên có CSGT làm việc

Website
www.facebook.com
Việc cụ Bopbi_hsgs và cụ sgb345 thỏa thuận với nhau e không quan tâm, đấy là việc của các cụ.
Cụ Bopbi_hsgs cũng hiểu sai ý e, e đang nói việc trên QL5 đoạn từ địa phận giáp ranh HY-HN tới gần cầu chui và nguợc lại, 2 bên đường cắm rất nhiều biển gộp phân làn(biển R415), vậy theo cụ Bopbi_hsgs thì việc cắm biển và kẻ vạch như vậy có đúng quy định không? Nếu đúng đề nghị cụ dẫn chứng để a e học hỏi và tránh phạm lỗi.
Nhà cháu không biết kụ Mr. Handsome nói về thoả thuận gì vậy?
Nhà cháu chẳng có bất kỳ thoả thuận gì với bất kỳ thành viên nào trên OF, kể cả với 3 nick đã được nhà cháu ghi vào danh sách miễn quan tâm (ignored).

Các bài viết của 3 nick đó không hiện ra trên máy của nhà cháu, nhà cháu cũng không đọc bài các nick đó viết, cũng không trả lời.
Nhà cháu chỉ từng yêu cầu nick bopbi rằng, để nhà cháu còn giữ lại chút tôn trọng với nick đó, yêu cầu nick đó hãy chấm dứt việc đăng các bài lan man lạc chủ đề trong các thớt nhà cháu mở, làm loãng chủ đề, gây khó hiểu cho các kụ mợ khác.
Nếu muốn, họ cứ việc tự mở thớt mà nếu quan điểm của họ, nhà cháu cũng chẳng vào các thớt họ mở mà làm gì (ignore rồi thì còn vào làm gì nữa?).

Có lẽ đây là 2 còm cuối cùng của nhà cháu cùng nick Bopbi, cách nay 9 tháng, trong thớt về Đèn vàng của nhà cháu mở.

.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Hôm trước tôi có nghe một bạn nói: đi hướng HNI-HPG( làn sát giải phân cách giữa), đến ngã tư Sài đồng thấy vạch mũi tên rẽ trái, liền xi nhan sang phải để đi làn giữa( làn xe tải). qua ngã tư bị xxx bắt vì tội sai làn.bạn tôi giải thích muốn đi thẳng nhưng thấy vạch kẻ đường có mũi tên rẽ trái nên phải chuyển sang làn giữa. xxx nói Biển chỉ dẫn làn ngoài cùng sát giải phân cách là làn dành cho xe con. phải tuân thủ Biển báo hiệu {(Mức độ cao nhất là Biển hiệu lực chứ không phải là vạch kẻ đường(mũi tên rẽ trái)}. nghe xong tôi chẳng piết thế nào là đúng. xin chỉ giáo của các cụ nhé.
Cho dù trên đoạn đường có đặt biển 412 "làn đường dành riêng", thì đến gần giao cắt (ngã 3, ngã tư) luật cũng cho phép thôi không áp dụng các quy định về làn đường dành riêng nữa.

Tới gần ngã tư, luật cho phép tất cả các phương tiện tiện được tự do chọn làn đường, tự do lưu thông hỗn hợp, nhiều loại xe khác nhau lưu thông trên cùng một làn đường, phù hợp với hướng và hành trình xe sẽ lưu thông.
Nghĩa là, khi gặp mũi tên chỉ hướng đi, tất cả các phương tiện đều có quyền đi vào làn xe có mũi tên phù hợp với hướng mình sẽ đi.

Đến trước giao cắt thì không còn phân làn theo phương tiện nữa, chỉ đi theo mũi tên vẽ trên đường.

duclv

Xe máy
Mời các cụ đi kiểu này thì ko bị xxx vịn nhé:
Hướng HP -> Hà Nội:
Ngã 4 Trâu Quỳ: Đi thẳng hay rẽ trái bám sát làn trái.
Ngã 4 Vũ Xuân Thiều, Thạch Bàn: Đi thẳng thì lách sang làn giữa nhưng chỉ được cách 1 làn xe rẽ trái (lưu ý vạch)
Ngã 4 Sài Đồng, Hanel: Đi thẳng thì lách sang làn giữa nhưng chỉ được cách 1 làn xe rẽ trái. (lưu ý vạch)

Hướng Hà Nội -> HP:
Ngã 4 Sài Đồng, Hanel: Đi thẳng thì lách sang làn giữa nhưng chỉ được cách 1 làn xe rẽ trái. (lưu ý vạch)
Ngã 4 Vũ Xuân Thiều, Thạch Bàn: Bám sát làn trái
Ngã 4 Trâu Quỳ: Đi thẳng hay rẽ trái bám sát làn trái.

phamconghung

Xe tăng
để hôm nào đi e chụp thêm hình mời các cụ đi cho chuẩn, nhà vợ em ở phố nối nên chạy suốt

anhnpc

Xe đạp
Báo cáo với các bác, em đi đến đoạn trên toàn thấy ách tắc, xe đi loạn như cào cào, chả biết chỗ nào mà lần. Đi theo bác trên hướng dẫn là ổn.

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Cho dù trên đoạn đường có đặt biển 412 "làn đường dành riêng", thì đến gần giao cắt (ngã 3, ngã tư) luật cũng cho phép thôi không áp dụng các quy định về làn đường dành riêng nữa.

Tới gần ngã tư, luật cho phép tất cả các phương tiện tiện được tự do chọn làn đường, tự do lưu thông hỗn hợp, nhiều loại xe khác nhau lưu thông trên cùng một làn đường, phù hợp với hướng và hành trình xe sẽ lưu thông.
Nghĩa là, khi gặp mũi tên chỉ hướng đi, tất cả các phương tiện đều có quyền đi vào làn xe có mũi tên phù hợp với hướng mình sẽ đi.

Đến trước giao cắt thì không còn phân làn theo phương tiện nữa, chỉ đi theo mũi tên vẽ trên đường.

Chiều qua em Vừa đường 5 về.
xxx vẫn dừng. Về phải vào mạng kiểm tra lại xem có qui định gì mới không. Hóa ra vẫn thế.
xxx gặp em chỉ mất thời gian thôi.
Thanks cụ vì nhiều bài cũ vẫn tham chiếu qui chuẩn 41/2012

Taxi baby

Xe tải
Hnay là lần thứ 2,3 gì đó em lại bị xxx vẫy đoạn qua 2 cầu cẩm giàng hướng hn-hp. Giai thoại như mọi lần.
Hạ kính: chào đồng chí, tôi có lỗi gì mà dừng tôi lại.
Xxx: mời a xuống xe xuất trình giấy tờ
Em: tôi có lỗi không đã.
Xxx: a có lỗi.
Em: ok
Mang giấy tờ xuống xe
Xxx: mời a xuất trình
Em: ơ, lỗi gì đã đồng chí
Xxx: lỗi chuyển làn k xi nhan
Đến đây em buồn cười rồi.
Em: mời anh cho xem hình ảnh đã.
Xxx: gọi đồng đội ( bao gòm cả chú bảo kê mặc phông đen cao to đen hôi tay ôm mũ cối trấn ngay lối vào cái nhà để bản lam việc)
Em và 2 chú đi vào chú bảo kê sắp bờ soi. Kệ!
Em: ngày nào tôi chả đi qua các anh chụp ngay trên 2 cái cầu, tôi lúc nào chả xi nhan từ le lỗi sao đc.
Xxx: a bỏ kính xem cho rõ nhé.
Rồi cầm quả ipad 1 thần thánh lươt lướt lướt lướt mãi...
Em: đâu nhể, nhanh tôi đi công việc còn kịp giờ.
Xxx: đây đây
Quả ảnh mờ toẹt, 30A. Xe em 30E chùng đít 74
Em: các đồng chí tự thảo luận nhé, sau nhớ biển số tôi tránh mất thời gian, thế nhé!
Quẩy đít đi ra k quên quay lại cười tình với chú bảo kê 1 nhát.
Ai dè chú bảo kê bắt đc sóng 2 thằng nhe răng với nhau.
The end.

Cái kết ở đây là mấy chú xxx hay bắt bừa hù mấy cụ yếu tim là mất bánh mì với chúng nó. Hạn chế bức xúc tránh mất HP với mấy chú bảo kê.

andang112

Xe tăng
các cụ chịu khó đọc qc 41 nhé; lắm chắc cái này đến ngã 4 các cụ chuyển làn đi theo hướng mình muốn đúng luật luôn

cocabum

Xe hơi
Hnay là lần thứ 2,3 gì đó em lại bị xxx vẫy đoạn qua 2 cầu cẩm giàng hướng hn-hp. Giai thoại như mọi lần.
Hạ kính: chào đồng chí, tôi có lỗi gì mà dừng tôi lại.
Xxx: mời a xuống xe xuất trình giấy tờ
Em: tôi có lỗi không đã.
Xxx: a có lỗi.
Em: ok
Mang giấy tờ xuống xe
Xxx: mời a xuất trình
Em: ơ, lỗi gì đã đồng chí
Xxx: lỗi chuyển làn k xi nhan
Đến đây em buồn cười rồi.
Em: mời anh cho xem hình ảnh đã.
Xxx: gọi đồng đội ( bao gòm cả chú bảo kê mặc phông đen cao to đen hôi tay ôm mũ cối trấn ngay lối vào cái nhà để bản lam việc)
Em và 2 chú đi vào chú bảo kê sắp bờ soi. Kệ!
Em: ngày nào tôi chả đi qua các anh chụp ngay trên 2 cái cầu, tôi lúc nào chả xi nhan từ le lỗi sao đc.
Xxx: a bỏ kính xem cho rõ nhé.
Rồi cầm quả ipad 1 thần thánh lươt lướt lướt lướt mãi...
Em: đâu nhể, nhanh tôi đi công việc còn kịp giờ.
Xxx: đây đây
Quả ảnh mờ toẹt, 30A. Xe em 30E chùng đít 74
Em: các đồng chí tự thảo luận nhé, sau nhớ biển số tôi tránh mất thời gian, thế nhé!
Quẩy đít đi ra k quên quay lại cười tình với chú bảo kê 1 nhát.
Ai dè chú bảo kê bắt đc sóng 2 thằng nhe răng với nhau.
The end.

Cái kết ở đây là mấy chú xxx hay bắt bừa hù mấy cụ yếu tim là mất bánh mì với chúng nó. Hạn chế bức xúc tránh mất HP với mấy chú bảo kê.
Em đi đường 5 cũng nhiều nhưng chưa bị phát nào, công nhận cầu vượt nào cũng có ng của XXX chụp ảnh :(

tí nị

Xe tải
Người như cụ chủ thớt nó phạt cho là đúng... Nó lập biên bản thế mà vẫn ký chứng tỏ chẳng biết mẹ gì về luật :(
Ký nhưng ghi ý kiến của mình vào nha cụ

haivinhvungtau

Xe buýt
Em đi xe biển 51 và 37 đường này nhiều nhưng chưa có vinh dự được các xxx gọi vào bao giờ.