[TNGT] Lại mới có vụ này ở Hoà Bình khiếp quá, có cụ nào phân tích được tình huống này không?

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em có xem clip. Em thấy lái xe con giá nhận định được tình hình. Nhìn thấy nó thì đi chậm lại độ 2s, nhường hẳn cho thằng Hổ vồ đi đi thì liệu có đỡ thiệt hại hơn k? Thằng kia vượt nhìn thấy xe con nên nó đạp phanh. Ở khúc cua thế, lật gần như hiển nhiên rồi. Nhưng nó sẽ lật k đè lên mình.
Đi đường mình đi cẩn thận đã đành rồi nhưng phải đoán được hành vi của các thằng xung quanh để nó khỏi va vào mình nữa cơ. Mệt vậy đấy!
Em đi đường nhường hết mấy bố chở đất đá, vật liệu và cả xe rác bên Môi Trường nữa Cccm ạ!
Bài học cho lx khác thôi, chứ khó mà giá được mọi lúc.

techcombak

Xe buýt
Sau bao nhiêu năm vẫn có thế lực nào đỡ cho đội CSGT và TTGT để xe vua lộng hành làm chết bao mạng người vô tội. Tội to nhất là đội này chứ ko phải thằng lái xe.

hd-vt

Xe container
Em có xem clip. Em thấy lái xe con giá nhận định được tình hình. Nhìn thấy nó thì đi chậm lại độ 2s, nhường hẳn cho thằng Hổ vồ đi đi thì liệu có đỡ thiệt hại hơn k? Thằng kia vượt nhìn thấy xe con nên nó đạp phanh. Ở khúc cua thế, lật gần như hiển nhiên rồi. Nhưng nó sẽ lật k đè lên mình.
Đi đường mình đi cẩn thận đã đành rồi nhưng phải đoán được hành vi của các thằng xung quanh để nó khỏi va vào mình nữa cơ. Mệt vậy đấy!
Em đi đường nhường hết mấy bố chở đất đá, vật liệu và cả xe rác bên Môi Trường nữa Cccm ạ!
Cụ lường hết, cẩn thận thế thì nên ở nhà, vì vào cua đèo dốc đường hẹp khuất tầm nhìn thì đành phó thác cho xe đối diện, cho...số.

Vừa rồi em đi tối đoạn Phú Yên - NhaTrang, biết là tầm này các xe khách giường nằm B-N tổ chức đua giải tay lái vàng. Nên khi nghe đằng sau còi èng èng trầm hùng là phải nhường cho các bố đua. Có khi 3 xe khách tốc độ khoảng trăm cây chuối đua cách nhau hơn thân xe, thật là vđ.
Tối ấy em tks ông giời và bố xe giường nằm B-N. Vì mải chém gió em không nghe thấy còi, khi xe em và một xe khách đối diện sắp gần lướt qua nhau thì một bố xe giường nằm từ đẩu đâu xuất hiện, lách qua mít sau em, vọt qua rồi lạng trước mũi xe khách đối diện, xe đấy lắc lư trước mũi xe em như say rượu. Phải nói tay lx khách lái siêu giỏi...siêu liều.
Sau em nhớ lại, tối ấy nếu ông giời khó ở thì một là xe em bị hất tung lên giời, hai là 2 xe khách đấu đầu nhau...rồi được lên tivi.
Nên cc đi QL1, khi nghe tiếng còi to đằng sau, thì nhìn gương, lách chút vào trong nhường không gian cho các bố hung thần thể hiện.

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
Em nghĩ nước mình đã đến lúc cần có Batman hay RobinHood rồi. Gặp bọn lái xe giết người thế này là xuất hiện và tiêu diệt luôn tại chỗ. Chứ luật pháp sao đó mà bọn nó không có sợ!

HTlangtu

Xe điện
Quả đấy làm gì có giá như hả cụ ơi, ai mà nhận định được tình hình có mà thành thánh luôn
Ngay xe có cam còn bị nó trôi đến sát đầu thì làm gì có cơ hội cho xe Vios

Pigwalk

Xe container
Con xe tải cơi nới thùng cao hơn 1,1m so với lúc đăng kiểm khiến cho trọng tâm lên cao, đánh lái cái lật luôn.

dracula_bg

Xe điện
Cụ lường hết, cẩn thận thế thì nên ở nhà, vì vào cua đèo dốc đường hẹp khuất tầm nhìn thì đành phó thác cho xe đối diện, cho...số.

Vừa rồi em đi tối đoạn Phú Yên - NhaTrang, biết là tầm này các xe khách giường nằm B-N tổ chức đua giải tay lái vàng. Nên khi nghe đằng sau còi èng èng trầm hùng là phải nhường cho các bố đua. Có khi 3 xe khách tốc độ khoảng trăm cây chuối đua cách nhau hơn thân xe, thật là vđ.
Tối ấy em tks ông giời và bố xe giường nằm B-N. Vì mải chém gió em không nghe thấy còi, khi xe em và một xe khách đối diện sắp gần lướt qua nhau thì một bố xe giường nằm từ đẩu đâu xuất hiện, lách qua mít sau em, vọt qua rồi lạng trước mũi xe khách đối diện, xe đấy lắc lư trước mũi xe em như say rượu. Phải nói tay lx khách lái siêu giỏi...siêu liều.
Sau em nhớ lại, tối ấy nếu ông giời khó ở thì một là xe em bị hất tung lên giời, hai là 2 xe khách đấu đầu nhau...rồi được lên tivi.
Nên cc đi QL1, khi nghe tiếng còi to đằng sau, thì nhìn gương, lách chút vào trong nhường không gian cho các bố hung thần thể hiện.
Không có chuyện bọn nó đấu đầu nhau đâu cụ. Trường hợp đen nhất nó chưa kịp qua xe cụ nó vẫn đánh lái cho xe cụ xuống mương để ko đấu đầu trực diện. Bọn nó tính cả rồi.

HTlangtu

Xe điện
Em nghĩ nước mình đã đến lúc cần có Batman hay RobinHood rồi. Gặp bọn lái xe giết người thế này là xuất hiện và tiêu diệt luôn tại chỗ. Chứ luật pháp sao đó mà bọn nó không có sợ!
Kiểu thế thiên hành đạo hả cụ ?
Giờ biết bao nhiêu, Bát man - chén man cho đủ cụ ơi ??? >:D<

z300

Xe điện
Kiểu thế thiên hành đạo hả cụ ?
Giờ biết bao nhiêu, Bát man - chén man cho đủ cụ ơi ??? >:D<
Kiểu đó hoặc luật thời chiến cho bắn bỏ tại chỗ.
chứ không loạn quá, từ giao thông đến nhiều ngóc ngách đời thường, vụ xe con bị đè hay vụ cả nhà bắc giang bị đâm chết như những con vật, bất kỳ ai cũng có thể chết bất đắc kỳ tử vì luật đã qúa không nghiêm rồi

hd-vt

Xe container
Kiểu đó hoặc luật thời chiến cho bắn bỏ tại chỗ.
chứ không loạn quá, từ giao thông đến nhiều ngóc ngách đời thường, vụ xe con bị đè hay vụ cả nhà bắc giang bị đâm chết như những con vật, bất kỳ ai cũng có thể chết bất đắc kỳ tử vì luật đã qúa không nghiêm rồi
Ý cụ là pháp luật hay bộ luật gtđb, hay người thi hành luật?

HTlangtu

Xe điện
" Kích thước thực tế của lòng thùng xe đo được tại hiện trường sau khi xảy ra tai nạn có chiều dài 6,78m, rộng 2,31m và cao 1,85m.
Như vậy, thùng xe thực tế dài hơn 28cm và cao hơn 1,13m (gấp hơn 2 lần) so với chứng nhận đăng kiểm."
Đăng kiểm giờ này làm nghiêm rồi, nên vụ này thoát

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Ở ngày đất kinh kỳ chúng nó còn để xe kiểu này chạy lông nhông khắp phố nữa là.
Em cũng có xe tải 2t5 chở đồ nội thất (chở cho xưởng bên em là chính, rảnh chở cho xưởng khác), em cấm lái xe chở quá khổ quá tải.
Vote cụ, kinh doanh đàng hoàng và bền vững.

HTlangtu

Xe điện
Em cũng có xe tải 2t5 chở đồ nội thất (chở cho xưởng bên em là chính, rảnh chở cho xưởng khác), em cấm lái xe chở quá khổ quá tải.
vote cụ, bền vững nhưng lời lãi ít - chấp nhận về lâu dài

buicongchuc

Xì hơi lốp

buicongchuc

Xì hơi lốp

"Liên quan đến vụ xe tải lật đè xe con khiến 3 người tử vong ở tỉnh Hoà Bình, Cục Đăng kiểm Việt Nam cho biết so với thông số kỹ thuật ban đầu, xe tải có chiều cao cơi nới gấp 2 lần so với chứng nhận đăng kiểm".

Em đề nghị gô cổ ngay bọn TTGT, CSGT Hoà Bình lại.

XPQ

Xe lăn
Rất đau lòng, cccm chửi bọn lái hung thần cũng không sai, nhưng không ăn thua. Đội lái này phần nhiều dân mất dạy, trẻ trâu chơi bời, rất thèm tiền nó chạy khoán, bất chấp. Lên án, cho đi tù mọt gông thì cũng doạ dc nó khi nó đọc báo, xem TV thôi. Lên xe, thằng chủ nó đặt cục tiền trên taplo là chúng nó quên hết, và gây ra bao vụ khủng khiếp. Cấm chế tài chạy khoán thì không đc rồi, nên chăng đánh vào uy tín của : thằng thầu , doanh nghiệp vận chuyển, chủ đầu tư thuê đội này vv.may ra đỡ.

Thú thực là em không dám xem ảnh, nhưng hôm qua có clip lên báo thì quả thực là thằng chủ xe cực kỳ bố láo. Thùng xe đã bị nâng lên hơn 1,5m so với thông thường. Tải trọng cho phép của ông này chỉ là 24 tấn nhưng với cỡ thùng đó thì nó tương đương gần 50 tấn đất. Chưa kể tình huống chở đá hay quặng thì còn vượt cao nữa.
Những xe này khi đi đăng kiểm chắc chắn phải dùng thùng tiêu chuẩn, sau đó về lại lắp thùng cơi nới lên chạy. Thử hỏi, tại sao một hành vi vi phạm bố láo trắng trợn như thế lại qua mắt được các ông chức năng trong khi thằng trẻ con đi xe máy điện thiếu cái mũ bảo hiểm thì tỉ lệ bị bớ lên tới 99%?

haipvg

Xe tăng
Chở đồ nội thất thì dễ rồi, nó chủ yếu lồng cồng chứ không nặng, không quá tải được. Tuy nhiên nếu cụ chở chuyên két sắt chẳng hạn mà chở đúng tải thì em e cụ chẳng chở được mấy cái đã hết tải xe.