Lại một lỗi " Dính chân ga - Quên chân phanh" của lái mới

KienNT71

Xe tải
Bác chủ xe xem kiện Ford đi thôi, em chẳng nhòm thấy túi khí nổ gì cả.:69: Kiện được Ford không biết có đủ tiền trả cho điện lực thành phố Hồ Chí Minh cái tủ điện không nhỉ:^) Nhưng dù sao cũng chia buồn với bác tài!!! Anh em FC chú ý lái xe an toàn nhé:77:
Túi khí chỉ nổ khi xe đạt gia tốc giảm dần nào đó chứ ko phải lúc nào cũng nổ đâu cụ, nó mà nổ thì thay túi khí mới là ốm tiền, vài ngàn $

Tienthinh

Xe tăng
Chia buồn ,nhìn xót xa quá.

coolguy

Xe hơi
Em đoán bác tài là nữ đây nên xử lý tình huống ko kịp. Nhìn chiếc xe màu đỏ đẹp quá sao mà tiếc thế. Mong mọi người đều an toàn.

tuanle

Xe tải
xe máy đi ngược chiều thì cứ phang cho nó 1 phát, việc gì phải tránh cho khổ thân...

toanvinh_forever

Xe điện
liệu có phải là riệu lái không, biết đâu ông này đi ăn sáng làm cốc riệu vào bung biêng nên phóng liều:77:

pham ngoc chau

Xe buýt
liệu có phải là riệu lái không, biết đâu ông này đi ăn sáng làm cốc riệu vào bung biêng nên phóng liều:77:
Người ở trỏng (SG) không có thói quen uống rượu buổi sáng cụ ợ. Hai nữa FC màu đỏ mận có thể là của nữ cụ ợ, hồi em lấy vàng cát rồi mới thấy màu này nên cũng tâm tư. Thứ 3 cấu tạo chân phanh và chân gas của FC rất khác nhau, chân phanh rất to và cao, chân gas bé và sâu hơn nên rất khó nhầm. Có lẽ đây là tài non nên không xử lý được tình huống bọn đi ngược chiều. Chia buồn với chủ xe, sau khi sửa FC xong, nên ra HN để tập xử lý nâng cao bọn 2b, xe đạp, đi bộ ngược chiều, nhiều vô kể và tha hồ luyện tập thực sự thực tế

zoro1970

Xe điện
Trăm ngàn lý do các Kụ ạ, do mình là chính thoai. Em mới lái hôm qua cũng bị dính chưởng,đi mấy trăm cây số ko sao( Trộm vía), đến khi phi xe vào Ga ra( Chỗ nhà Vợ 1) mải căn tường đụng *** nó vào bậc lên xuống thòi ra trước tường (ga ra ở trường tiểu học,có bậc lên nhà vệ sinh !) Bị vỡ mất cái nhựa ở chỗ treo biển số , xe em FC 1.8AT ko biết thay cái đó hết bao nhiêu các Kụ nhỉ? :77:

Bull

Xe hơi
Túi khí chỉ nổ khi xe đạt gia tốc giảm dần nào đó chứ ko phải lúc nào cũng nổ đâu cụ, nó mà nổ thì thay túi khí mới là ốm tiền, vài ngàn $
Nghe nói xe Mẹc nếu không thắt đai an toàn thì có đâm túi khí cũng không bung phải không các bác?

pham ngoc chau

Xe buýt
Trăm ngàn lý do các Kụ ạ, do mình là chính thoai. Em mới lái hôm qua cũng bị dính chưởng,đi mấy trăm cây số ko sao( Trộm vía), đến khi phi xe vào Ga ra( Chỗ nhà Vợ 1) mải căn tường đụng *** nó vào bậc lên xuống thòi ra trước tường (ga ra ở trường tiểu học,có bậc lên nhà vệ sinh !) Bị vỡ mất cái nhựa ở chỗ treo biển số , xe em FC 1.8AT ko biết thay cái đó hết bao nhiêu các Kụ nhỉ? :77:
Đúng như cụ nhận định ạ, nhiều khi sự cố như rơi trên trời. Em quen đủ loại nhưng vợ 2 là FC1.8AT nghĩa là rất quen thuộc, tuần trước đi làm vào cổng cơ quan cửa 2 cánh, mấy cu vệ binh mở cửa, em cậy trình lái chui tọt vào, khi vừa lọt vào cổng, tự dưng 1 cái cánh cổng nó đàn hồi đóng lại. ôi thôi, nghe cái bộp ở mông, tưởng không sao, xuống xe thấy một vết móp + sơn xanh của cổng. Từ đấy mỗi khi qua cổng, em dừng xe chờ cho cu vệ binh mở cổng, 2 cánh cổng đứng yên rồi mới dám đi qua. Cái miếng nhựa của xe cụ vỡ thì hàn lại, sơn lại trông chả khác là bao, (yaris nhà em cũng bị vỡ thế) đằng nào trong TP vợ 2 cũng xước xác hết, còn nếu cụ có xèng vào Ford mua, nghe đâu cũng chả đắt cụ ạ.

zoro1970

Xe điện
Đúng như cụ nhận định ạ, nhiều khi sự cố như rơi trên trời. Em quen đủ loại nhưng vợ 2 là FC1.8AT nghĩa là rất quen thuộc, tuần trước đi làm vào cổng cơ quan cửa 2 cánh, mấy cu vệ binh mở cửa, em cậy trình lái chui tọt vào, khi vừa lọt vào cổng, tự dưng 1 cái cánh cổng nó đàn hồi đóng lại. ôi thôi, nghe cái bộp ở mông, tưởng không sao, xuống xe thấy một vết móp + sơn xanh của cổng. Từ đấy mỗi khi qua cổng, em dừng xe chờ cho cu vệ binh mở cổng, 2 cánh cổng đứng yên rồi mới dám đi qua. Cái miếng nhựa của xe cụ vỡ thì hàn lại, sơn lại trông chả khác là bao, (yaris nhà em cũng bị vỡ thế) đằng nào trong TP vợ 2 cũng xước xác hết, còn nếu cụ có xèng vào Ford mua, nghe đâu cũng chả đắt cụ ạ.
Dạ, em hỏi để tính toán Tổng số $ Kụ ạ :), nhà em mua Bh Li bé Tý mức miễn thường 1 củ nên em cứ tích lũy ( Vả vào mồm !) dăm bảy củ thì làm một thể ạ !

nhnam100

Xe đạp
xe máy đi ngược chiều thì cứ phang cho nó 1 phát, việc gì phải tránh cho khổ thân...
Nhìn con xe này cháu liên tưởng tới avatar của bác nên cháu tưởng bác mới lên con xe này biển 56P 30xx mới quá trừng lận:ohmy:, lo cho bác quá:P.