[Thảo luận] Lại một tình huống yêu cầu xuất trình giấy tờ xe

boco

Xe hơi
Lại có một tình huống x đòi xuất trình giấy tờ xe và nhờ có kinh nghiệm từ việc ăn nằm trên OF này mà nhà cháu đã cãi được các x sau 30' đấu khẩu. Cháu share lên đây cho các cụ vào chém cùng ạ và cũng hy vọng là có chút gì đó cho các cụ lái xe nếu gặp phải x bắt không đúng luật mình cần phải tự tin bật lại x đến cùng.

Chiều hôm 4/1 vừa rồi từ quê lên đến đèn xanh đèn đỏ ngã tư lê văn lương kéo dài giao cắt với đường Trung Văn. Thì bị cạp long chỉ.
Cháu hôm đó không cầm vô lăng, thấy ô bạn xuống một lúc rồi quay vào bảo bị lỗi không bật đèn.
Lúc đó cháu nhìn qua đồng hồ thì chỉ 17:50', cháu mới sực nhớ là 18:00 mới bắt buộc phải bật đèn.
Lúc đó cháu mới bảo a bạn là nhất định không xuất trình giấy tờ xe nếu a X báo lỗi là không bật đèn.

Cháu thấy a bạn lúng túng nên quyết tâm xuống xe hỗ trợ, sau 30' đấu khẩu thì các X phải cho nhà cháu đi mà không được xem giấy tờ của nhà cháu.

Đúng là mùa này tầm 5h chiều là tối rồi nên bật đèn, nhưng cái luật Việt Nam mình cũng củ chuối. Hè vừa rồi, tầm 18h20 cháu đi làm về trời vẫn còn sáng quắc nhưng bị các x tuýt còi và mất mấy lít (vì theo luật thì sau 18h là phải bật đèn mà). Nên hôm vừa rồi về tình thì cháu có thể chưa đúng lắm, nhưng về lý cháu đã cố gắng làm tới cùng.

http://youtu.be/thOERH6ZC-w

Pandatree

Xe hơi
Cụ cãi hay quá :D em phải học tập :D

quanglinh1987

Xe đạp
Cụ cũng bản lĩnh đấy ạ.như em chắc phải ăn BB rồi

billnantes

Xe container
nói chung là bây h mùa đông rồi ,tầm đấy bật để an toàn cho mình và cho người tham gia giao thông,cụ cũng rút kinh nghiệm tí .........trời bây h nhanh tối lắm.

sageln

Xe tăng
Luật việt nam ngu vãi nên cụ thớt mới cãi thắng xxx,vì em thấy đa số các nước qui định bắt buộc phải bật đèn chiếu sáng khi ánh sáng tự nhiên không đảm bảo an toàn khi tham gia giao thông,khi tham gia giao thông trên tỉnh lộ,quốc lộ,đường cao tốc và cả khi trời mưa.

Chỉnh sửa cuối:

maianh2004

Xe tải
Hình như bây giờ bỏ mặc định 18h phải bật đèn mà
Em nghe nói phải bật đèn khi không đủ sáng
Ko biết thế nào

cuccucukd

Xe tăng
Luật việt nam ngu vãi nên cụ thớt mới cãi thắng xxx,vì em thấy đa số các nước qui định bắt buộc phải bật đèn chiếu sáng khi ánh sáng tự nhiên không đảm bảo an toàn khi tham gia giao thông,khi tham gia giao thông trên tỉnh lộ,quốc lộ,đường cao tốc và cả khi trời mưa.
Nếu vậy luật các nước khác cũng ngu vãi. Theo cụ thế nào là "as không đảm bảo". Xxx bảo trời tối, con tôi bảo tôi quen đi tối, mắt tốt nên vẫn thấy đủ as. Nên quy dinh. 6h cho muà hè và 5h30 cho mua dong

boco

Xe hơi
nói chung là bây h mùa đông rồi ,tầm đấy bật để an toàn cho mình và cho người tham gia giao thông,cụ cũng rút kinh nghiệm tí .........trời bây h nhanh tối lắm.
vâng, về tình thì cháu cũng phải rút kinh nghiệm mà.

boco

Xe hơi

phuonghuongngoc

Xe container
về cái gì cụ cũng đúng hết nếu không đúng cụ không thoát.

Dark Man

Xe buýt
NĐ 171 thay thế NĐ 71 bỏ giờ phải bật đèn từ 18h rồi mà cụ, giờ chỉ quy định "khi trời tối".
Chắc xxx thấy cụ máu quá nên chán cho đi :))

Hóa Chất

Xe hơi
Gặp em là em xin lỗi XXX thôi ạ. Em luôn quan niệm tối là phải bật đèn

handnes

Xe hơi
Cụ cãi kiên trì thật, xem clip của cụ mà em cũng sốt ruột :D

InG2010

Xe tải
Em cũng đang định hỏi giống cụ.
Nếu vậy luật các nước khác cũng ngu vãi. Theo cụ thế nào là "as không đảm bảo". Xxx bảo trời tối, con tôi bảo tôi quen đi tối, mắt tốt nên vẫn thấy đủ as. Nên quy dinh. 6h cho muà hè và 5h30 cho mua dong
" Không đảm bảo " hay là " không đủ ", ... sao mà đánh giá chính xác được.
Gặp ông mắt kém thì có mà 16h đã thấy không đủ ánh sáng rồi.

love_football

Xe tải
Có phải cụ đi xe màu đen biển 98 hay 99 gì đó không? hôm đó cháu đi qua chỗ đó thấy đang cãi nhau hăng lắm, có 1 cụ cầm điện thoại quay.

ABCD

Xe tải
Mấy ông đàn ông Thành cái chợ,^:)^ nhà cháu thấy ko cần thiết phải găng cổ lên như thế mệt lắm,thong thả cho nhàn hạ mà được việc.Cụ quá vất vả........

andang112

Xe tăng
Lại có một tình huống x đòi xuất trình giấy tờ xe và nhờ có kinh nghiệm từ việc ăn nằm trên OF này mà nhà cháu đã cãi được các x sau 30' đấu khẩu. Cháu share lên đây cho các cụ vào chém cùng ạ và cũng hy vọng là có chút gì đó cho các cụ lái xe nếu gặp phải x bắt không đúng luật mình cần phải tự tin bật lại x đến cùng.

Chiều hôm 4/1 vừa rồi từ quê lên đến đèQn xanh đèn đỏ ngã tư lê văn lương kéo dài giao cắt với đường Trung Văn. Thì bị cạp long chỉ.
Cháu hôm đó không cầm vô lăng, thấy ô bạn xuống một lúc rồi quay vào bảo bị lỗi không bật đèn.
Lúc đó cháu nhìn qua đồng hồ thì chỉ 17:50', cháu mới sực nhớ là 18:00 mới bắt buộc phải bật đèn.
Lúc đó cháu mới bảo a bạn là nhất định không xuất trình giấy tờ xe nếu a X báo lỗi là không bật đèn.

Cháu thấy a bạn lúng túng nên quyết tâm xuống xe hỗ trợ, sau 30' đấu khẩu thì các X phải cho nhà cháu đi mà không được xem giấy tờ của nhà cháu.

Đúng là mùa này tầm 5h chiều là tối rồi nên bật đèn, nhưng cái luật Việt Nam mình cũng củ chuối. Hè vừa rồi, tầm 18h20 cháu đi làm về trời vẫn còn sáng quắc nhưng bị các x tuýt còi và mất mấy lít (vì theo luật thì sau 18h là phải bật đèn mà). Nên hôm vừa rồi về tình thì cháu có thể chưa đúng lắm, nhưng về lý cháu đã cố gắng làm tới cùng.

Cụ không diễn văn đoạn đối thoại thế nào. E dự cụ bám vào quy định sau 18h mới bật là xưa rồi, bây giờ chỉ quy định là trời tối mới phải bật (khái niệm trời tối vô cùng lắm, xxx bảo tối, cụ bảo chưa...). Nhung dù sao cũng chúc mừng cụ

tranhaianh

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Chiều hôm 4/1 vừa rồi từ quê lên đến đèn xanh đèn đỏ ngã tư lê văn lương kéo dài giao cắt với đường Trung Văn. Thì bị cạp long chỉ.

Cụ nghiên cứu lại NĐ 171 nhé, cụ thể tại điểm g khoản 3 điều 5 quy định "Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng khi trời tối hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều"

Xem clip thấy cụ chủ cãi cùn :)):)):)), k đeo thẻ xanh thì vẫn có quyền ktra giấy tờ mà chỉ k được dừng xe thôi

Chỉnh sửa cuối: