Lại nói về đam mê

Fiat_ELX

Xe điện
Kính thưa các bác, những người đang đam mê Fiat và các bác chuẩn bị đam mê. Thực ra xe Fiat nói chung cũng có rất nhiều nhược điểm (hình thức không nổi bật, ăn xăng, phụ tùng chính hãng đắt, ít phụ tùng nhái, điều hòa kém...) nhưng cũng như con người, nếu ta chơi với 1 người bạn or yêu 1 người con gái nghĩa là ngoài những điểm tốt, đang yêu ra thì ta cũng phải chấp nhận những thói hư tật xấu của người đó. Chơi với bạn mà khi gặp nhau toàn kể ra những thói xấu của bạn thì ai có thể chơi với ta? Đam mê Fiat là tìm hiểu, vui buồn cùng nhau, chúng ta vui biết bao khi Fiat tăng cao doanh số, đưa ra những mẫu xe mới, đẹp như 500, Bravo. Pando, Punto... (nhờ bác Mèo thông tin kịp thời) nhưng cuối tháng mua tạp chí Ô tô-Xe máy đọc đến phần doanh số Fiat (1 - 2%) lại cảm thấy chạnh lòng. Nếu chỉ coi Ô tô là một phương tiện vận chuyển có máy lạnh, có radio, có mái che thì có lẽ Củ Sâm là sự lựa chọn sáng suốt, giá rẻ, hình thức ổn, chất lượng được, phụng tùng rẻ hều, không có cửa cho Fiat.
Cuối cùng xin kể hầu các bác 1 câu chuyện: iem có 1 ông anh quen tìm mua xe, cũng như bao ngườ khác, tiêu chí tìm xe là một chiếc xe nhật cũ (Toy chăng hạn) cho rẻ tiền, chi phí thấp. Biết iem mua ô tô đã lâu, anh ta đến hỏi kinh nghiệm, vợ cả iem nói với anh ấy 'anh ơi với nhà iem thì Mec hay Bim cũng thua Fiat hết', vì anh này là kỹ sư cơ khí đi làm kinh tế nên iem trình bầy hơn thiệt để anh ấy thấy rằng mua xe mới chí phí thấp hơn xe cũ, kết quả là anh đó mua Albea 1.6 (trước bác Laptop-Nikon 1 tuần), hôm khao xe mới anh ấy có nói với iem 1 câu, 'mày nên chuyển sang bán ô tô đi, tao thấy bọn sales Fiat nói kém mày nhiều lắm'.
Vài dòng tâm sự, thấy được thì vote động viên cho iem cái.

Mịa bác nói đúng lắm, hội sêu bán Fiat gọi ae mình bằng cụ vì gặp toàn... bị ae chửi... he he

kiavuong

Xe điện
Sêu suốt đời chỉ là sêu không bao giờ là những con người dám trả giá cho lòng đam mê được

minhquoc

Xe điện
Bác Hùng ELX hôm nay rảnh rỗi quá nhỉ, lại có bài hay cho ae nữa, kiểu này thì phải bia thôi.(b) (b) (b)

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hihi em thấy người bán hàng kể cả thợ fiat có mấy ai đi fiat đâu.

Ờ đúng roài, bác phát hiện ra hay thật đấy.... he he

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Kính các bác, em đã lựa chọn xong rồi -> FIAT, em sẽ kiếm 1 em fiat để thịt, hỏng đâu em sẽ bắt đền các bác (vì các bác bẩu là SỢ GIỀ ...) hướng dẫn em sửa. Em đang lên đạn đến tầm cuối năm sẽ bắn bùm.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em thấy đi xe cũ có rất nhiều cái hay :
không sợ xước sơn, xe hỏng thì mới biết nghí ngoáy tí , đầu tư ít (vì cũ rồi), sau có bán lại cũng không lỗ nhiều hihi

Kính các bác, em đã lựa chọn xong rồi -> FIAT, em sẽ kiếm 1 em fiat để thịt, hỏng đâu em sẽ bắt đền các bác (vì các bác bẩu là SỢ GIỀ ...) hướng dẫn em sửa. Em đang lên đạn đến tầm cuối năm sẽ bắn bùm.

nquanvu2001

Xe đạp
Em vote cho topic của bác FIAT ELX đấy.Sáng nay đi làm đọc được bài của bác thấy thích quá.Đúng chúng ta là những con ngườ đến FIAT với lòng đam mê,như ở nhà em thì vợ cả cứ mà đi trên con xe Tempra thì bảo là như đi trên công nông vì máy kêu to nhưng lại không say,thấy em không đi TOY nữa mà đi FIAT vợ cả em cứ tưởng em bị ấm đầu.Nhiều khi khó giải thích cho vợ cả biết là tại sao mình lại iêu vợ hai FIAT này chẳng nhẽ lại bảo do vợ hai FIAT có máy bốc...mà vợ cả có biết máy bốc là thế nào đâu vì vợ cả chỉ biết "bốc" máy thôi.Em có vài lời chào buổi sáng cho vui các bác ah!

Fiat_ELX

Xe điện
Em vote cho topic của bác FIAT ELX đấy.Sáng nay đi làm đọc được bài của bác thấy thích quá.Đúng chúng ta là những con ngườ đến FIAT với lòng đam mê,như ở nhà em thì vợ cả cứ mà đi trên con xe Tempra thì bảo là như đi trên công nông vì máy kêu to nhưng lại không say,thấy em không đi TOY nữa mà đi FIAT vợ cả em cứ tưởng em bị ấm đầu.Nhiều khi khó giải thích cho vợ cả biết là tại sao mình lại iêu vợ hai FIAT này chẳng nhẽ lại bảo do vợ hai FIAT có máy bốc...mà vợ cả có biết máy bốc là thế nào đâu vì vợ cả chỉ biết "bốc" máy thôi.Em có vài lời chào buổi sáng cho vui các bác ah!
Cám ơn bác đã động viên.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
tối qua em lội nước ở Lò Đúc, mưa to quá, cây rơi cộp cộp trên mui (cành cây ý), gạt mưa gạt không xuể. Lúc ấy em mong cái gạt nước trái đừng có....tèo. Xong em lại tự nhủ : bác Khiêm bảo mình là yên tâm đi, nó chỉ hơi lỏng chút thôi (do bị dơ) không thể hỏng được. Xăng còn nhiều, hệ thống nước làm mát mới sửa chữa... nói chung là ngon lành, yên tâm chạy về Linh Đàm.

qisheng

Xe buýt
Sáng nay đi 2B sau xe bác Xe địa hình, chà, gia đình ông này hạnh phúc thế, tối qua thì đến nhà vợ cả ở Lò Đúc, sáng nay lại thấy chở vợ cả đi làm.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
thế xe fiat của bác đâu rồi, hôm nay lại đi xe máy đi làm?

Sáng nay đi 2B sau xe bác Xe địa hình, chà, gia đình ông này hạnh phúc thế, tối qua thì đến nhà vợ cả ở Lò Đúc, sáng nay lại thấy chở vợ cả đi làm.

qisheng

Xe buýt
Cơ quan em đang sửa, không có chỗ để xe ô tô bác ạ.
Gửi loanh quanh thì quá tội, đi xe máy còn hơn.

toyotay

Xe hơi
Nghe thấy ham quá bác Hùng HLX ạh, hôm nào chắc phải mời bác cafe để nhờ bác tư vấn hộ cái vụ yêu bốn bánh này với. Chắc bác vui lòng chứ ạh. Bởi băn khoăn giống hệt như bạn bác: toy đời sâu hay fiat (vì kinh phí không được rủng rỉnh mà) nếu được bác tư vấn giúp em 1 em siena cũ bác nhé. Cảm ơn các bác

Toy đi lành hơn nhưng Fiat đi thích hơn nhiều (bốc hơn, đầm hơn...). Bác vào thử raovat.com xem sao. Có gì cần thì cứ ới ae nhé

Mazspeed

Xe container
Hơ hơ, hơ hơ, các bác có bị làm sao không thế, hơ hơ!!!:)

Nếu nói đến đam mê loại xe nào đó thì người ta hay nói đến Ferrrari, Lamborghini, Porsche v.v hay cùng lắm là Ford GT, Mustang, Sebring..., tức là mác xe nào có cá tính, không phục vụ cho số đông và nhìn chung là giá đắt, chủ yếu là xe thể thao. Chứ nói thật, em chưa bao giờ nghe thấy ai lại bảo mình đam mê WV, Toy, Huyndai v.v vốn là những mác xe phục vụ cho số đông cả. Đến giờ thấy hội Fiat các bác yêu xe của mình đến nỗi nâng nó lên thành "đam mê" thì em mới thấy lần đầu đấy ạ.:P

Ai đi xe gì thì đều thích mác xe đó, vì có thế họ mới chọn xe. Xe Fiat của các bác có một lô nhược điểm, nhưng nó lại có cái ưu điểm nổi bật là: giá rẻ, rất hợp túi tiền, phỏng ạ. Cùng một mức tiền đó khó mà chọn được mác xe khác có tính năng, trang bị tương đương:) . Còn mấy cái vụ phụ tùng đắt, ít đồ v.v chẳng qua cũng chỉ là vặt vãnh.

Một vài ý kiến suy diễn có thể còn thiếu căn cứ, các bác bỏ qua nếu không chính xác.(b)

Song Han

Xe đạp
Hi.. không đam mê thì trang Fiat đã bị dẹp khỏi OF rùi :)