LẠI NÓI VỀ HONDA OTO MỸ ĐÌNH - Câu chuyện cái gạt mưa

TVPL

Xe container
Cụ chủ nghỉ tranh thủ đá hiệp phụ rồi, mãi không post nốt nhể :)

GALA2.0

Xe tải
... khi bác Đ HVQS đưa ra phương án cắt một dây truyền tín hiệu B CAN để thử, cũng may là em phản đối, sau rồi kết luận hỏng một trong 3 con chíp trên hộp điều khiển hoặc dưới mạch cầu chì (ôi, kiểu này thì có mà em không là thợ em cũng phán thế được). Kết luận, dọn dẹp rồi đi uống bia rồi chia tay.
Về xem CK WC xong e chán chả nghĩ đến gara nào nữa.
Chiều qua em vào mục sửa chữa sử dụng trên OF và trên oto hui làm một thớt
http://www.otofun.net/threads/709146-he-thong-dieu-khien-gat-mua-mdx?p=18971799
http://www.oto-hui.com/threads/loi-dieu-khien-he-thong-gat-mua-mdx.69622.html
Cụ Nhất (nick oto16ahn) có vào comment hỏi thăm, sáng nay thấy cụ nhắn tin cụ ấy sẽ qua tận nơi khám và xử lý.

GALA2.0

Xe tải
Quả thực, em cũng chả tin lắm, nhưng thấy cụ ấy nhiệt tình nói đến tận nơi nên em cũng thử xem. Nếu đến xem thao tác mà chuyên nghiệp thì em ok không thì cũng là giao lưu.
Lúc đầu cụ ấy cũng cắm máy quét, lại vẫn không kết nối được. Lúc ấy em cũng nghĩ chắc lại công toi. Sau lại đo đo đếm đếm, rồi chốt lại quyết định tháo công tắc chỗ vô lăng ra vệ sinh.
Lúc đầu tháo ra nhìn mắt thường thấy nó vẫn còn mới và trông chả thấy gì là trục trặc cả. Vệ sinh ngoài rồi lắp thử lại vẫn không được.
Lại quyết định tháo hẳn cái mạch tín hiệu nhỏ bên trong công tắc. Hì hục mãi chả tháo ra được.
Sau cụ Nhất lấy cụm công tắc và đem về chỗ cụ ấy để có đồ tháo ra và làm vệ sinh, sau khoảng 45' thì quay lại và cắm vào thì lại hoạt động bình thường.
Em cũng chả biết cụ ấy sửa hay vệ sinh gì vì hỏi cụ ấy cũng có vẻ không muốn chi tiết. Chỉ báo là sửa xong cho anh.
Kết quả sau gần một tuần vất vả, thiệt hại cuối cùng 1,5 củ và nó lại trở lại bình thường.
Đúc kết để rút kinh nghiệm vừa đỡ mất thời gian và tiền bạc. Có đi mới biết là thợ gara cũng muồn màu muôn vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

laixe01

Xe container
Thấy cụ có vẻ vất vả quá, cụ chia sẻ cho anh em kết quả thế nào đi ợ

hoanganh1985

Xe hơi
em rất chán các kiểu bảo dưỡng bảo hành.... thay đồ tại hãng

giangcoi79

Xe điện
Chữa hết 1,5 củ. Nếu thay cả cụn thì bao nhiêu thế cụ chủ.

S320

Xe điện
đúng là chán với gara đó thật. em mà là CVDV thì em đè cụ chủ ra thay bộ điều khiển gạt mưa thế là xong chứ có cái gì ghê gớm đâu? bọn chúng cư xử kém quá.

S320

Xe điện
khiếp người. gara nào mà chém cụ 1,5 củ cho cái việc sửa vặt cái công tắc gạt mưa vậy??????????????

Quả thực, em cũng chả tin lắm, nhưng thấy cụ ấy nhiệt tình nói đến tận nơi nên em cũng thử xem. Nếu đến xem thao tác mà chuyên nghiệp thì em ok không thì cũng là giao lưu.
Lúc đầu cụ ấy cũng cắm máy quét, lại vẫn không kết nối được. Lúc ấy em cũng nghĩ chắc lại công toi. Sau lại đo đo đếm đếm, rồi chốt lại quyết định tháo công tắc chỗ vô lăng ra vệ sinh.
Lúc đầu tháo ra nhìn mắt thường thấy nó vẫn còn mới và trông chả thấy gì là trục trặc cả. Vệ sinh ngoài rồi lắp thử lại vẫn không được.
Lại quyết định tháo hẳn cái mạch tín hiệu nhỏ bên trong công tắc. Hì hục mãi chả tháo ra được.
Sau cụ Nhất lấy cụm công tắc và đem về chỗ cụ ấy để có đồ tháo ra và làm vệ sinh, sau khoảng 45' thì quay lại và cắm vào thì lại hoạt động bình thường.
Em cũng chả biết cụ ấy sửa hay vệ sinh gì vì hỏi cụ ấy cũng có vẻ không muốn chi tiết. Chỉ báo là sửa xong cho anh.
Kết quả sau gần một tuần vất vả, thiệt hại cuối cùng 1,5 củ và nó lại trở lại bình thường.
Đúc kết để rút kinh nghiệm vừa đỡ mất thời gian và tiền bạc. Có đi mới biết là thợ gara cũng muồn màu muôn vẻ.

luxery_HNT

Xe buýt
Bác gặp mụ Tr ở HDMD thì vãi cả nón rồi. Trong hệ thống Honda ở Hà Nội, nếu các bệnh tương tự như của bác may ra có Honda Tây Hồ xử lý được

GALA2.0

Xe tải
Chữa hết 1,5 củ. Nếu thay cả cụn thì bao nhiêu thế cụ chủ.
Nếu đặt mới từ Mẽo chắc hơn 2 củ, nhưng 14 ngày sau mới có hàng về cụ ạ.
Với lại hãng nó có phán là hỏng cái gì đâu.
Còn bác Dũng ở HQ Auto có máy quét được, rất nhiệt tình, nói 90% là ở cụm gạt mưa, nhưng không phải chuyên gia về mạch điện tử nên mới tư vấn là thay mới. Nhưng em cũng băn khoăn là nếu thay mới phải đợi hàng, mà cũng chưa khẳng định 100% là hỏng nó.

giangcoi79

Xe điện
Nếu đặt mới từ Mẽo chắc hơn 2 củ, nhưng 14 ngày sau mới có hàng về cụ ạ.
Với lại hãng nó có phán là hỏng cái gì đâu.
Còn bác Dũng ở HQ Auto có máy quét được, rất nhiệt tình, nói 90% là ở cụm gạt mưa, nhưng không phải chuyên gia về mạch điện tử nên mới tư vấn là thay mới. Nhưng em cũng băn khoăn là nếu thay mới phải đợi hàng, mà cũng chưa khẳng định 100% là hỏng nó.
Như thế gặp được thợ tìm ra được nguyên nhân cũng là may rồi. Mỏi nhất là không biết hỏng ở đâu, thay cái gì. Chúc mừng cụ. Qua việc của cụ thấy rằng đâu phải cứ mang xe vào hãng là tốt nhất.

cwise

Xe container
Chi có các bác nào đi honda mới hiểu đại lý nào tốt thôi, he he, tats nhiên xét bình diện chung, nhưng như thế đã là ok rồi

motonggia

Xe máy
Website
www.RutTienTheVisa.com
Cụ sửa được là tốt rồi, nhưng theo em thấy, các cụ thợ giỏi trong hãng toàn ra ngoài làm riêng à. Giờ còn ít hãng giữ được các cụ đầu ngành lắm ạ!

auto_nd

Xe tăng

hehe, cụ nhớ em ko? em phán cái công tắc ngay từ đầu :P

AnhTiếnMobile

Xe điện
khiếp người. gara nào mà chém cụ 1,5 củ cho cái việc sửa vặt cái công tắc gạt mưa vậy??????????????
Bao người qua rồi mà có làm dc đâu cụ cũng may là cũng đã xong nhẹ đầu gặp đúng thầy đúng thuốc

Fan gentra

Xe điện
chúc mừng cụ đã chữa dc cho vợ 2 ! BỐ em có nói với em câu này mà em rất tâm đắc các cụ ợ .
Nếu kiếm người thợ giỏi thì rất ít đếm trên đầu ngón tay .
nhưng kiếm kỹ sư,thạc sỹ thì kiếm 1 lúc trật sân mỹ đình .
quả ko sai các cụ nhỉ ??????????