Thảo luận Lại review xe VF8 eco sau 1 tháng xài :D

poiuy

Xe cút kít
Dùng con xe điện kiểu này giống như các cụ hay dùng iphone lock vậy thôi. Nghe thì sợ nhưng lúc quen thì thấy cũng bình thường. Cũng do năng khiếu từng người, có người dùng máy photo hướng dẫn cả trăm lần cũng vẫn không biết cách, có người sau khi dùng máy tính , điện thoại sờ vào máy photo là biết dùng ngay.

z300

Xe điện
Thực ra phải cảm ơn các cụ đi trước tình nguyện chuột bạch cho người tiêu dùng Việt nam 5-10 năm về sau này

XSim

Xe container
Thực ra phải cảm ơn các cụ đi trước tình nguyện chuột bạch cho người tiêu dùng Việt nam 5-10 năm về sau này
Vâng cám ơn cụ :))

Em mua xe điện cũng chủ yếu muốn trải nghiệm công nghệ mới là chính, cái xe cũng chỉ là phương tiện thôi mà có phải to tát như 20 năm trước đâu.

Arsephan

Xe tăng
Các cụ ấy hưởng quá nhiều thứ rồi, chả cần phải cảm ơn nhiều đâu cụ. Nào là Voucher giảm giá cả trăm củ, nào là gói ADAS cả trăm củ, nào là du lịch nghỉ dưỡng, nào là thuê pin giá rẻ, nào là thay thế phụ tùng nâng cấp tính năng ADAS,...

z300

Xe điện
Các cụ ấy hưởng quá nhiều thứ rồi, chả cần phải cảm ơn nhiều đâu cụ. Nào là Voucher giảm giá cả trăm củ, nào là gói ADAS cả trăm củ, nào là du lịch nghỉ dưỡng, nào là thuê pin giá rẻ, nào là thay thế phụ tùng nâng cấp tính năng ADAS,...
Giá vật tư phụ tùng xe xăng hiện các cụ chạy xăng nói ddax tăng nhiều lần, không biết lúc nào đến lượt xe điện

z300

Xe điện
Vâng cám ơn cụ :))

Em mua xe điện cũng chủ yếu muốn trải nghiệm công nghệ mới là chính, cái xe cũng chỉ là phương tiện thôi mà có phải to tát như 20 năm trước đâu.
Em đang thích đây mà thấy vụ sạc điện chưa thuận tiện cho em

XSim

Xe container
Em đang thích đây mà thấy vụ sạc điện chưa thuận tiện cho em
Vâng nếu nhà hoặc cơ quan gần trạm sạc là tiện nhất. Nhà em may đi bộ ra được nên em mang xe ra sạc rồi về nhà, khi sạc xong em ra cất xe không quá vất vả.

Go on

Xe điện
Em phải nói thật là em nể mấy bác mua xe Vin cực, không phải tất cả nhưng đa số em thấy đều là người giỏi, lắm tiền. Vì sao lại vậy, bởi họ có máu liều, dám nghĩ dám làm. Thế mới dám xuống cả tỉ cho cái con xe mới ra, hãng thì chân ướt chân ráo vào ngành. Suy ra cuộc sống tính cách cũng vậy. Chính vì vậy họ mới giàu. Chứ người thường như em, gom góp được ít tiền sẽ làm con toy cho chắc cú. Chắc bởi vậy mà cứ nhặt tiền lẻ mãi chả giàu được 😂

XSim

Xe container
Em phải nói thật là em nể mấy bác mua xe Vin cực, không phải tất cả nhưng đa số em thấy đều là người giỏi, lắm tiền. Vì sao lại vậy, bởi họ có máu liều, dám nghĩ dám làm. Thế mới dám xuống cả tỉ cho cái con xe mới ra, hãng thì chân ướt chân ráo vào ngành. Suy ra cuộc sống tính cách cũng vậy. Chính vì vậy họ mới giàu. Chứ người thường như em, gom góp được ít tiền sẽ làm con toy cho chắc cú. Chắc bởi vậy mà cứ nhặt tiền lẻ mãi chả giàu được 😂
Em thì hay nghe câu này:

Nếu bạn mua Merc hay BMW thì chứng tỏ bạn là người có tiền
Nếu bạn mua Roll-Royce thì chứng tỏ bạn là người có nhiều tiền
Nếu bạn mua Vinfast thì chứng tỏ bạn đang thừa tiền.

Em thấy câu đó đúng với em phết, dù em vẫn nghèo :))

Easy girl

Xe tăng
bạn hay lắm. Đứa nào chém thiên hạ đều biết mà .
Nhưng mình đã đồng ý với bạn là con vf8, tuy nặng ngang con land, nhưng bộ treo không cần khoẻ, ngang treo vios là được. Hài lòng chưa
=))
Thôi cứ khoe nhiều tiền đi xe xịn đi. Chứ đứng chém về lĩnh vực mà mình không biết gì nữa.

Doubleqn

Xe buýt
Autopro post, các cụ thấy thế nào

namphong12

Xe container
bạn hay lắm. Đứa nào chém thiên hạ đều biết mà .
Nhưng mình đã đồng ý với bạn là con vf8, tuy nặng ngang con land, nhưng bộ treo không cần khoẻ, ngang treo vios là được. Hài lòng chưa
=))
Cho xem này.
Land lc300 mới nhất.

Vf8 đây.

Nó khác nhau ở phân khúc.
1 xe đa dụng, gầm cao.
1 xe đô thị
Giá cũng gấp nhiều lần.

Easy girl

Xe tăng
Ờ cố chứng minh 1kg bông nhẹ hơn 1kg sắt làm gì.
trẻ con nó cũng biết hệ treo 2 cái khác nhau. Tuy nhiên nó phải đủ khoẻ để cõng cái xác 2.5 tấn.
còn bạn cố chứng minh vf8 giá nó bằng 1/5 con land thì bộ treo nó giá cũng chỉ đến thế thôi và khả năng chịu tải nhỏ hơn 5 lần thì mình đành đồng ý thôi. Bạn nhất rồi =))
Cho xem này.
Land lc300 mới nhất.

Vf8 đây.

Nó khác nhau ở phân khúc.
1 xe đa dụng, gầm cao.
1 xe đô thị
Giá cũng gấp nhiều lần.

namphong12

Xe container
trẻ con nó cũng biết hệ treo 2 cái khác nhau. Tuy nhiên nó phải đủ khoẻ để cõng cái xác 2.5 tấn.
còn bạn cố chứng minh vf8 giá nó bằng 1/5 con land thì bộ treo nó giá cũng chỉ đến thế thôi và khả năng chịu tải nhỏ hơn 5 lần thì mình đành đồng ý thôi. Bạn nhất rồi =))
Thôi đi khoe tiền đi.
Không biết gì về kỹ thuật thì đừng bị bô nữa.
Cái chịu lực nén của hệ thống treo là lò xo giảm chấn. Chứ không phải cây phuộc.
Xe càng nặng thì lo xo càng to .

Xe địa hình thì biên độ dao động càng dài. Dẫn đến lò xo cũng phải dài. Còn xe đô thị thì không cần dài.
Cây phuộc chỉ làm dập tắt dao động.
Êm ái hay không ở cây phuộc. Chịu lực hay không ở lò xo.
Xem youtube thấy người ta thay phuộc land vào vf8 cũng lên đây bị bô. Nhưng không hiểu gì về kỹ thuật cả.

Chỉnh sửa cuối:

cap3hk

Xe tăng
Em sẽ note thêm lỗi vào nếu phát hiện ra và xóa bớt đi nếu có lỗi nào đã được fix trong quá trình sử dụng.
Em đang săn VF9 lướt giá tầm 94x (hiện tại sale xe chào em 98x-102x) hy vọng sớm kiếm được để lại được review con flagship của nhà Vin :D

P/s: Khen hay chê thì em cũng ... mua rồi nên em có quyền =)). Các cụ đừng vặn vẹo em sao chê thế còn mua cho nó tự bực mình. Em MÊ các sản phẩm được người Việt Nam mình Việt hóa ạ :D. Nghe trực tiếp 1 cậu bạn làm trong đội chế tạo động cơ nói VF7 được VN chế tạo 100% phần động cơ nên em chắc chắn cũng sẽ mua :D

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Thế cụ dự cái hệ treo bằng bông của VF8 thì sau bao lâu sẽ sập vậy? Xe em được bảo hành 10 năm, sập đuợc thay cái bằng bông khác đấy, mà được năm rồi chưa thấy em VF8 nào được thay nhỉ?

namphong12

Xe container
Em sẽ note thêm lỗi vào nếu phát hiện ra và xóa bớt đi nếu có lỗi nào đã được fix trong quá trình sử dụng.
Em đang săn VF9 lướt giá tầm 94x (hiện tại sale xe chào em 98x-102x) hy vọng sớm kiếm được để lại được review con flagship của nhà Vin :D

P/s: Khen hay chê thì em cũng ... mua rồi nên em có quyền =)). Các cụ đừng vặn vẹo em sao chê thế còn mua cho nó tự bực mình. Em MÊ các sản phẩm được người Việt Nam mình Việt hóa ạ :D. Nghe trực tiếp 1 cậu bạn làm trong đội chế tạo động cơ nói VF7 được VN chế tạo 100% phần động cơ nên em chắc chắn cũng sẽ mua :D
Vf8 cụ đang đi cũng vậy thôi

Easy girl

Xe tăng
cụ mà cũng không hiểu à? E chỉ bẩu là con vf8 nặng ngang con land thì hệ treo nó cũng phải đủ khoẻ mới chịu được . Chứ tất nhiên thằng mù cũng biết treo nó phải khác con land. Nhớ rằng với xái xác hơn 2.5 tấn, con vf8 nó nặng hơn nhiều các thể loại kể cả như bmw x5 đến 4 tạ.
cụ đọc lại còm của e từ đầu thì hiểu. Coắc chắn tư duy của cụ phải hơn ông bạn gì em quote trên kia.

Thế cụ dự cái hệ treo bằng bông của VF8 thì sau bao lâu sẽ sập vậy? Xe em được bảo hành 10 năm, sập đuợc thay cái bằng bông khác đấy, mà được năm rồi chưa thấy em VF8 nào được thay nhỉ?

Tyser88

Xe hơi
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/7/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kiên Khùng

Xe điện
Liều ăn nhiều mà cụ.
Sập hầm, chịu thôi kêu ai!
Đệch! Sướng vãi cụ ợ! Tất nhiên là khi không sập hầm.