[Funland] Lãi suất có khả năng tăng

Proplay

Xe tải
có cái kênh huy động vốn rất tốt là chứng khoán thì tiền ko vào, tiền vào bds, vàng nên lại phải tăng lãi là đúng rồi
Chứng khoán bịp nhau kinh quá nên F0 sợ đếch vào. Đám cá mập đói nhăn răng, lùa gà cũng tốn đấy mà gà ko vào bẫy :))

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
hihi.. Vậy thì cụ ở số 5% nhỏ bé còn lại :D
5% có khi là hôm nay, tuần sau tháng sau, vài tháng sau lại là 95% còn lại, lúc ấy lỗ quá, ngoi lên chửi bới tùm lum, chủi UBCK, chửi Đản, chửi Cuốc Hụi...:)), rồi cầu cứu bác Tổng =)) ; kêu Côn An bắt mấy thằng bán cổ phiếu, vì mày mà tài khoản ông lỗ quá :))

mà cụ ấy thích ngắm lãi hơi, lãi trên giấy như thế thì khó thọ lắm :))
có câu, trên sòng bạc thì tiền vào túi mình thì mới là tiền của mình
"bạc già kô bằng gà son, gà son không bằng vỗ đít ăn non ta về" :D

savisevic

Xe hơi
Nói chung là phải nương theo mà sống.
Đặt kịch bản để ra kế hoạch.
Chứ cứ ngồi sợ tăng với giảm thì khó lên lắm

rongtrang

Xe buýt
à, cụ thấy ngon thì cụ cứ múc thôi
còn view của em nó là bong bóng thì em ko chơi
Keke chiếu bạc vẫn còn đó, chỉ là ae ở đỉnh sẽ chịu khó chăm chỉ làm việc hơn thời gian tới nếu không ra hàng kịp thôi mà cụ :D

Airbus A350

Xe điện
5% có khi là hôm nay, tuần sau tháng sau, vài tháng sau lại là 95% còn lại, lúc ấy lỗ quá, ngoi lên chửi bới tùm lum, chủi UBCK, chửi Đản, chửi Cuốc Hụi...:)), rồi cầu cứu bác Tổng =)) ; kêu Côn An bắt mấy thằng bán cổ phiếu, vì mày mà tài khoản ông lỗ quá :))

Đúng rồi, tiền vào túi mình mới là của mình. Mấy ông oánh ck toàn khoe lãi hơi chứ làm sao mà chắc được như mấy ông gửi tiết kiệm.

Để tạm cái ảnh ở đây cho cụ kiểm chứng, bao giờ hơi nó phình to quá không chịu được, em mang chuyển thành tiền trong túi thì em gọi cụ kiểm chứng. :))

với lạm phát, giá đô, vàng tăng thế này, theo các cụ dự báo thì có tăng ls không?

dheIa

Xe điện

Nhìn danh mục (1 phần?!) của cụ í mà vốn đã tới mười mấy tỏi thì ko phải thường dân rùi cụ.
Nên là cụ ko phải lo cho cụ í ^^

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, tiền vào túi mình mới là của mình. Mấy ông oánh ck toàn khoe lãi hơi chứ làm sao mà chắc được như mấy ông gửi tiết kiệm.

Để tạm cái ảnh ở đây cho cụ kiểm chứng, bao giờ hơi nó phình to quá không chịu được, em mang chuyển thành tiền trong túi thì em gọi cụ kiểm chứng. :))

Ok fine
có điều 1 con lãi thì khoe, còn 10 con còn lại lỗ thì ỉm đi :))

Airbus A350

Xe điện
Ok fine
Đã không dám khoe mà cụ nói thế đành lôi thêm ít ruột gan nữa ra. Để danh mục ở đây xem VNI về dưới 1000 thì cái đám này có chết không nào.

Mong cụ hô mạnh lên tý nữa cho VNI nó sập, cho đội ôm cổ chết cmn hết đi . :))

dheIa

Xe điện
Ok fine
Nhà mình còn cửa nào nữa đâu để lấy thành tích tăng trưởng hở cụ. Nên chứng vẫn sẽ là nơi đc đầu tư chăm sóc để lên xuống nhịp nhàng :D
Nhưng phải biết cơ. Chứ vẫn đang lê vồ ngày ngày đi xin 3 chữ cái thì còn mất tiền ngoo nhiều nhiều ^^
Em thấy bẩu cứ canh cuộc đấu của 2 đội phái sinh long short. Chọn đúng phe thì ăn ^^

huyhung123

Xe điện
Không hẳn đúng.
Về lý thuyết thì thế, nhưng các NHTM chúng nó khôn như mõ. Lãi suất thấp chỉ được 1 năm đầu thôi, từ năm thứ 2 là ls thả nổi, với ls NH Nhà Nác + biên độ ....mà cái biên độ là do NHTM ấn định. :))

Do vậy, NHTM huy động ls thấp từ dân, nhưng khi cho DN, cá nhân vay thì vẫn "tuân theo" chỉ thị của NH Nhà Nác và Chú phỉnh, ls thấp 1 năm đầu đó thây....(từ năm thứ 2 trở đi thì đừng mơ vay được ls thấp...:)) ).

Vậy thì chính sách ls thấp mà NH Nhà Nác và Chú Phỉnh tạo dựng.....cuối cùng lại là làm tăng lợi nhuận cho các NHTM, chứ cũng chả tạo được bao nhiêu thuận lợi cho khối DN và cá nhân có nhu cầu vay vốn. :))
Cụ chắc chưa vay bank ạ? Có gói ls cố định 1,2,3... năm. Tùy khách chọn!

Nletgo

Xe buýt
giờ thì em chẳng thích phản biện gì nhiều, hôm nào có hứng thì viết tí, còn ko thì thôi, a thích tin hay k thì tuỳ

cơ mà cụ show thể e cũng k kiểm chứng đc đâu, vì cũng k biết khi nào, giá mua bao nhiêu, chốt hay chưa, hay từ năm ngoái năm kia...

giờ thế này đi, cụ cho là nó ko bong bóng chứ gì. OK, múc, em duyệt, thứ 2 cụ múc con gì, mã nào, giá bao nhiêu, show lên đây kiểm chứng từ nay đến cuối năm, em sẽ kiểm chứng từ giá cụ mua ngày mai đến cuối năm, lỗ lãi thế nào biết liền
Vẫn ôm nhé
Giá vốn trên hình đó
Cứ hơn gửi tkiem là e chơi thôi
Mbb về 23 là e xúc thêm 300k nữa

Cuối 2025 mbb lên độ 27-28 cũng dc 22% hơn gtk dc 10%

huydang69

Xe tải
Cá to ấy cụ, chứ giờ này làm gì có cá nào nhập hàng đâu. Nó đang đẩy sóng lên để thoát hàng mà, tỉ giá tăng cũng 1 phần e nghĩ để hút bọn fdi vào thôi. Cụ lại bán đất ở tỉnh về thổi bđs thổ đu ah :D nhìn giá vàng tầm này thì 1,2 năm tới nên sợ hơn là mừng rồi :D
K cụ. E găm tiền cụ Hồ chờ xem dự trữ ngoại hối tụt đến đâu, có biến ko. Lạm phát e có sợ j đâu. Cống hiến cho đất nước thui. Thời cụ cố e còn cống hiến đc cả gia sản đất + nhà mừ.
....

Và sau tất cả thì chỉ giữ lại đc tí kim loại lóng lánh

Chỉnh sửa cuối:

Johnny Cupcakes

Xe điện
LS giảm cũng chỉ đến ngưỡng = tỷ lệ lạm phát chứ không thể giảm mãi được.
Lạm phát năm 2023 là 4,16%.
Dự báo làm phát năm 2024 là 4,5%.

Tuy nhiên, hiện tại tỷ giá USD/VND đang rất cao, NHNN công bố là 24950 VND ăn 1 USD, nhưng ngoài chợ đen đã trên 25k. Khi USD tăng quá cao so VND, có thể các DN XK của VN sẽ gặp bất lợi, và việc VN trả nợ nước ngoài bằng ngoại tê cũng bất lợi....có thể làm nảy sinh lạm phát.
Đô tăng XK phải được lợi chứ nhỉ? Nó thu $ về mà, tỷ giá thế cho lợi xk

BloodOwl87

Xe điện
Đô tăng XK phải được lợi chứ nhỉ? Nó thu $ về mà, tỷ giá thế cho lợi xk
Xuất thì cũng phải nhập, đầu năm ko tính fdi thì cán cân thâm hụt rồi. Vn không hề hưởng lợi xuất khẩu khi nội tệ mất giá do cầu thế giới yếu.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Xuất thì cũng phải nhập, đầu năm ko tính fdi thì cán cân thâm hụt rồi. Vn không hề hưởng lợi xuất khẩu khi nội tệ mất giá do cầu thế giới yếu.
Logic t nghĩ là tỷ giá càng cao, giá chào theo usd càng thấp cố để cứu hay kiếm lấy đơn hàng. Nói vi mô cụ thể là vậy

BloodOwl87

Xe điện
Logic t nghĩ là tỷ giá càng cao, giá chào theo usd càng thấp cố để cứu hay kiếm lấy đơn hàng. Nói vi mô cụ thể là vậy
70% xuất khẩu của Vn là dn ngoại. Tiền không phải của mình đâu.

Johnny Cupcakes

Xe điện
70% xuất khẩu của Vn là dn ngoại. Tiền không phải của mình đâu.
Ngoại hay nội thì GDP vẫn tính là của VN.
Điều hành vĩ mô vẫn phải cân đối, bối cảnh chung là nc nào cũng phá giá đẩy mạnh hỗ trỡk nên VN ko phải là ngoại lệ