[Funland] Lãi suất gửi tiết kiệm NH nào đang cao nhất ạ

duythanh_1710

Xe tải
đây là chương trình gì thế bạn nhỉ ?
Vâng.
Đây là sản phẩm huy động vốn kết hợp giữa Công ty CP Tập đoàn Tài chính Công nghệ Umee (Umee) và Ngân hàng TMCP Kiên Long (kienlongbank) - Cả 2 đều là Công ty thành viên của Tập đoàn Sunshine group.
Trong đó:
1. Umee cung cấp sản phẩm huy động dưới hình thức "đặt mua căn hộ" với lãi suất như bảng trên ạ
2. Kienlongbank cung cấp phương thức thanh toán thông qua tài khoản thanh toán trong hệ thống ngân hàng.

Nếu cụ có nhu cầu tìm hiểu kỹ hơn về sản phẩm, em có thể inbox cụ chi tiết hơn ạ

Lee Saker

Xe điện
Cảm ơn cụ đã quan tâm tới sản phẩm này ạ. Em sẽ cố gắng trả lời chính xác nhất những thông tin liên quan đến sản phẩm này tới cụ ạ.

1. Chủ thể huy động chính:
Là tập đoàn Sunshine (Sunshine Group)
Sunshine huy động vốn thông qua sản phẩm đặt mua căn hộ do công ty Umee kết hợp Kienlongbank phát hành.

2. Sản phẩm đặt mua căn hộ là việc giao kết giữa Umee và khách hàng. Trong đó, khách hàng sẽ đặt mua 1 căn hộ X trong một khoảng thời gian và một số tiền tùy theo cam kết của khách hàng. (Cái này hiểu nôm na là cụ gửi tiền theo kỳ hạn như tiết kiệm bên ngân hàng)
Đến thời điểm căn hộ X đó đến thủ tục vào hợp đồng mua bán, nếu cụ không mua thì cụ hưởng lợi ích đơn thuần như việc gửi tiền hưởng lãi. Nếu cụ mua thì ngoài được hưởng lãi thì còn được chiết khấu mua bán và ưu đãi khác theo chính sách của chủ đầu tư.
Điều kiện để mua căn hộ em sẽ trao đổi sau.

3. Lợi ích nhận được:
Gồm lợi ích cam kết và lợi ích tặng thêm cuối kỳ.
Trong đó:
a. Lợi ích cam kết (theo bảng):
- Đối với các khoản đặt mua (gốc) có kỳ hạn nhỏ hơn 6 tháng, phần lợi ích (lãi) được nhận vào cuối kỳ.
- Đối với khoản trên 6 tháng, lợi ích chi trả định kỳ 3 tháng/lần.
b. Lợi ích tặng thêm cuối kỳ (theo bảng):
Áp dụng với số tiền từ 200tr trở lên và gửi kỳ hạn từ 3 tháng, thì nếu cụ duy trì đến hết thời hạn đặt mua thì được thêm phần lợi ích tặng thêm.

4. Trường hợp rút trước hạn một phần hoặc toàn bộ:
Vẫn được hưởng lãi suất theo kỳ hạn liền kề trước đó tương ứng với số ngày thực gửi. Bị phạt với mức 2,5% * số tiền tất toán
Ví dụ:
Hợp đồng gốc: gửi 1 tỷ trong 12 tháng.
Nhưng đến tháng thứ 10 cụ tất toán. Cụ sẽ hưởng lãi suất của phần đã rút theo kỳ hạn 9 tháng.

5. Cho phép ứng vốn trong trường hợp cần tiền gấp (được hiểu là Umee cho cụ vay lại số tiền đã gửi)
- Mức ứng: Tối đa 85% số tiền đã gửi
- Phí: Chênh 3,5% so với mức lợi ích đang được hưởng (tối thiểu 1tr)

6. Chủ thể nào bảo lãnh cho hợp đồng này?
Đối với hình thức huy động này chưa có quy định về bảo lãnh thanh toán.
Tuy nhiên, đối với khách hàng gửi số tiền lớn, em có thể đề xuất chủ đầu tư làm cam kết bảo lãnh riêng với từng trường hợp cụ thể

Hiện tại, Sunshine Group đang sở hữu Kienlongbank nên việc Kienlongbank hay Sunshine Group bảo lãnh em thấy có mức độ tin tưởng tương đương nhau. Về tài chính của Sunshine em khá tin tưởng ạ.

Trên đây là thông tin sản phẩm tới cụ ạ
Nhìn chữ kí cụ thế kia chả nhẽ cụ bảo không tin tưởng tài chính của SS Group :)).

Mochua

Xe máy
lãi cao không bằng buôn đất các cụ nhỉ

Phuha18

Xe tăng
Cụ nào muốn gửi tên doanh nghiệp, lãi suất 6 tháng 7.5%/năm, 12 tháng 8.0%/năm ới em nhé.

Phuha18

Xe tăng

Nobita090

Xe hơi
Em gửi ví thần tài Momo 5%/ năm. Zalo pay 6%/ năm.
Khi nào cóp đc 100tr thì lại chuyển qua ngân hàng SCB tầm 6.9% cho kỳ 6 tháng

piano

Xe điện
Có khả năng tăng lãi tiếp ko các cụ? Em đầu tháng 10 có đáo hạn mà chưa biết nên gửi kì hạn nào đây

Có khả năng tăng lãi tiếp ko các cụ? Em đầu tháng 10 có đáo hạn mà chưa biết nên gửi kì hạn nào đây
FED cho biết sắp tới sẽ tiếp tục tăng trong nỗ lực kiềm chế lạm phát đã tăng vọt lên mức cao kỷ lục 40 năm.
Với quyết định này, lãi suất tại Mỹ hiện trong khoảng 3-3,25% và FED cho rằng việc tiếp tục tăng lãi suất sẽ là phù hợp.
Các quan chức FED nhận định lãi suất sẽ tiếp tục tăng trong năm 2022 và năm 2023, và sẽ không hạ cho đến năm 2024.