[TNGT] Lại tai nạn thương tâm các cụ ạ. Cần xem lại chất lượng xe Camry!

nguyenthong301

Xe tăng
Bọn Toy nó chế tạo vỏ xe bằng bìa cacton hay sắt tây hả các cụ? Cam là dòng Sedan C bậc trung mà dư lày thì liệu Vios sẽ ra sao đây?

Em này nhìn cái Lazang thì chắc là Cam 2.5Q mới rùi, buồn cho cả người và xe quá.

noithatphuocdat

Xe hơi
Bác ơi cái nguyên tắc của bác đến thằng con em 12 tuổi nó cũng biết. Vấn đề là em đang nói việc chả có cái xe nào có túi khí phía trước cho hàng ghế sau cả cơ.
Cụ kia chẳng đề cập đến túi khí phía trc hàng ghế sau. Vì ai cũng biết là nó ko cần thiết khi thắt dây cho hàng ghế sau. Vậy cụ thắc mắc làm gì ợ he2

chuotdong

Xe điện
Dạ, em là người sáng hôm sau đã chạy đi chạy lại cái ngã tư này mấy vòng để tìm hiểu vì sao mà hai ông này phi vào nhau kinh khủng như thế. Tiếc là không chụp được ảnh vì sáng hôm đó đoạn này đang thi công nên không cho dừng xe. Sau khi đọc lời khai của lái xe khách thì em tin rằng lời khai của ông đó gần như chính xác ( theo bản thân em)
Đầu tiên: Em khẳng định: đường tránh là đường ưu tiên vì có biễn giao nhau với đường không ưu tiên. Ở đây có biển khu đông dân cư nhưng từ hướng Bà Nà về và qua khỏi ngã tư này, còn cái đường tránh Hải Vân này đưa vào sử dụng lâu rồi và không có biễn hạn chế tốc độ.
Ở đây có một điểm mù mà không ai để ý: Từ hướng Bà Nà về gần đến ngã tư này có một mô đất và mấy bụi cây che khuất tầm nhìn, Bác nào ở đà nẵng mai chạy lên phía bà nà rồi chạy về sẽ thấy rõ.
Ai sai ai đúng thì pháp luật sẽ xử nhưng mà nếu ông xe khách với tốc độ đó mà hôm đó đánh lái lách rồi lật xuống cái hố bên cạnh thì em không dám tưởng tượng.
đọc xong thì hóa ra xe khách không đánh lái là chuẩn, đúng kiểu tài kinh nghiệm

chuotdong

Xe điện
Bác ơi cái nguyên tắc của bác đến thằng con em 12 tuổi nó cũng biết. Vấn đề là em đang nói việc chả có cái xe nào có túi khí phía trước cho hàng ghế sau cả cơ.
Xe có 6 túi khí bây giờ cũng ko hiếm,santa mazda cx3...

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Toy nó chế tạo vỏ xe bằng bìa cacton hay sắt tây hả các cụ? Cam là dòng Sedan C bậc trung mà dư lày thì liệu Vios sẽ ra sao đây?
Nếu là vios thì phải mất thêm khâu adn! Xe đức mỹ chắc chắn sẽ ko bị vò như rẻ lau thế này.

Mazspeed

Xe container

anhtho

Xe ngựa
Em không rõ có vệt phanh bánh xe không, nhưng nếu xe khách phanh giảm được tốc độ phần nào thì cũng đỡ thảm khốc hơn.
Với khoảng trôi ~ 100m thì em nghĩ hầu như ko có phanh.

SmallRiver

Xe điện
Có 2 vấn đề:
1/ Bảo vệ được hành khách của mình: cực chuẩn!
1/ Không phanh: cực ngu, giả sử không phải con Cam mà là chiếc xe to ngang xe khách, tài này chắc được miễn truy tố quá!

SmallRiver

Xe điện
Có 2 vấn đề:
1/ Bảo vệ được hành khách của mình: cực chuẩn!
2/ Không phanh: cực ngu, giả sử không phải con Cam mà là chiếc xe to ngang xe khách, tài này chắc được miễn truy tố quá!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

nguyenthong301

Xe tăng
[QUOTE....., không phải con Cam mà là chiếc xe to ngang xe khách, tài này chắc được miễn truy tố quá![/QUOTE]

Ý cụ là chú Tài này 100% sẽ ngắm gà khỏa thân ạh?

daiduongmb

Xe máy
Xe mới lái mới rồi cụ ạ :(

cuong_travel

Xe hơi
Em hóng hớt thấy các cụ có nhiều ý kiến, cơ bản em cũng có ý kiến thế này :
- Xe khách bây giờ xe nào cũng có thiết bị giám sát hành trình mà đã có bài báo nêu rõ vận tốc của xe là 85km/h. Có 1 số bác nói đường này chỉ được đi 50km, em xin hỏi các cụ tại sao làm đường tránh ? Làm đường tránh là để tránh xa khu dân cư hoặc khu vực đô thị. Vậy khi không ở trong khu đông dân cư hoặc khu vực đô thị thì có bao giờ hạn chế không ạ?
- Có cụ bảo không có vệt phanh, em cũng mạn phép tìm hiểu và được biết dòng xe Mobihome này nó có ABS các cụ đi 4 chỗ lâu năm các cụ cho em hỏi khi xe có ABS thì liệu có vệt phanh hay không ạ ?
- Nói chung lại thì chú xe khách sẽ còn phải làm việc với cơ quan công quyền dài dài ...

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
- Xe khách bây giờ xe nào cũng có thiết bị giám sát hành trình mà đã có bài báo nêu rõ vận tốc của xe là 85km/h. Có 1 số bác nói đường này chỉ được đi 50km, em xin hỏi các cụ tại sao làm đường tránh ? Làm đường tránh là để tránh xa khu dân cư hoặc khu vực đô thị. Vậy khi không ở trong khu đông dân cư hoặc khu vực đô thị thì có bao giờ hạn chế không ạ?
- Có cụ bảo không có vệt phanh, em cũng mạn phép tìm hiểu và được biết dòng xe Mobihome này nó có ABS các cụ đi 4 chỗ lâu năm các cụ cho em hỏi khi xe có ABS thì liệu có vệt phanh hay không ạ ?
- Nói chung lại thì chú xe khách sẽ còn phải làm việc với cơ quan công quyền dài dài ...
Mấy cái đấy không quan trọng ở Việt Nam đâu, cấp trên chỉ đạo xử thật nghiêm để làm gương thì ko còn gì để gỡ. Quả này nhập kho tối đa tới 15 năm, nhục cho kiếp thí chốt.

namthieunam

Xe tăng
Cụ bảo đâm ở tốc độ 85km/h mà ngang như thế kia thì sống sao nổi.

anhtho

Xe ngựa
Thế thì có thể cụ chưa biết. Xe nào khi phanh gấp cũng có vệt phanh, ABS cũng có vệt phanh, chỉ khác là vệt ABS đứt đoạn, còn phanh non-ABS thì liền một vệt

kduc

Xe container
Thế thì có thể cụ chưa biết. Xe nào khi phanh gấp cũng có vệt phanh, ABS cũng có vệt phanh, chỉ khác là vệt ABS đứt đoạn, còn phanh non-ABS thì liền một vệt
Có lẽ cụ nhầm chỗ này, e cũng test thử ABS ( chưa thật phát nào :D) mấy phát trên mấy loại xe rồi nhưng ko phát nào để lại vệt phanh cả.