Lại tìm nhược điểm của Lacetti Cruze!

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
giá chuẩn bé Cruze LS theo tiền VND bg bao nhiêu các cụ nhỉ?

japancar

Xe máy
em mua 22k7 bac ah...................
Bác í hỏi VND cơ mà. Mà sao các bác bán xe vẫn cứ thích trưng USD ra nhỉ? Giá hãng giờ cũng VND rồi mà

Em nhớ k nhầm là 465tr, chạy được ra đường khoảng 534tr

Mark

Xe hơi
Bác í hỏi VND cơ mà. Mà sao các bác bán xe vẫn cứ thích trưng USD ra nhỉ? Giá hãng giờ cũng VND rồi mà

Em nhớ k nhầm là 465tr, chạy được ra đường khoảng 534tr
Em mới lấy cả VAT là 22500 tỷ giá 20610 = 462 694 500 VND

PĐH

Xe tải
e thấy có mấy điểm k hài long:
- chỉ cần vào đường hơi xấu thì tiếng ôn` vọng từ gầm xe lên khá rõ
- chạy loanh quanh ăn xăng ngang mấy thăng` civic altist 1.8,trong khi yếu hơn chúng nó...đường trường thì rất chi nà tiết kiệm ợ
-1 cái khó chịu nữa là fần nhựa nội thất khá lởổmcnf đâu ok, dáng đẹp, nhất là nhyn` ngang ợ

langtulangthang

Xe hơi
@cụ JustMarried

Em kết nhất tấm này của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
- Ăn xăng: máy đời mới nhưng ăn xăng có như máy civic hay nhiều hơn cả altis,
Cái này thì đương nhiên rồi. Đời nào thì đời thì máy nó vẫn của GM Daewoo, nếu so với thằng Toy hay Honda thì khó so sánh, nhất là giá của Cruze lại thấp hơn giá của Altis, civic. Thêm vào nữa Altis nặng có khoảng 1,1 tấn, Cruze nặng khoảng 1,3 tấn. Hơn nhau 200 kg thì cho dù công nghệ có bằng nhau thì khả năng ăn xăng cũng khác nhau rõ rệt khi chạy trong phố.

Laceti2010

Xe tăng
Em thấy nói chung là ổn mà cái chỉnh cửa gió sao nhiều Cụ gẫy thế nhỉ, xe em vẫn bình thường, em đi dc 5 vạn rồi.

bnnkhardcorelic

Xe tải
Các cụ nhớ phải phân biệt giữa Lac nhập và cruze liên doanh vì đây là 2 đẳng cấp khác nhau hoàn toàn.

Về dáng xe thì giống hệt nhau, trừ cái logo chevy cho một số cụ sính thương hiệu thấy tự tin hơn khi lái, thì xe nội thua tất tần tật (thế nên xe nội mới có cái giá bèo dạt như vậy so với cruze nhập Mỹ). Cụ nào bảo nhìn ngang k đẹp thì đúng là hài vì đó là góc nhìn đẹp nhất của nó.

Về nội thất: chỉ có xe trong nước mới có options nghèo nàn, chất lượng rẻ tiền để còn hút máu nhân dân và chính sách chứ còn ở xe nhập thì rất thoải mái và sang trọng (e ngồi CRV và mấy xe tương tự thấy nút bấm rởm hơn nhiều so với Lac)

E chỉ có than phiên duy nhất là hơi ăn xăng (mẹ nó là Mỹ mà bác, mà có cái xe Mỹ nào tiết kiệm xăng đâu =)))

2 xe em vote đáng đồng tiền bát gạo nhất là Lac và Sonata

thieugiaps

Xe đạp
Cái xe này hơi ồn chút thôi chứ đi ngon lành mờ :D

musso2000

Xe tải
chất liệu nội thất hơi thô và rẻ tiền cụ ạ,chỉ đc cái mã đẹp,cửa đóng thì cứ phành phạch,tay nắm cửa kéo ra ko đc nhẹ nhàng và mượt mà cho lắm có chút gợn gợn,nói chung về mẫu mã,tính năng là quá ổn nhưng chất liệu cấu thành thì hơi kém,có lẽ vì như vậy nên dù xe tích hợp rất nhiều chức nămg hiện đại nhưng giá lại rất phải chăng

Chỉnh sửa cuối:

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
E ghét nhất xe này là cái điều hoà. Mùa hè điều hoà mãi mới mát. Lạnh thì ko sâu như các dòng xe khác. Còn lại thì với giá tiền này thì khó có con nào ngang giá được như vậy

Carmania

Xe tải
E ghét nhất xe này là cái điều hoà. Mùa hè điều hoà mãi mới mát. Lạnh thì ko sâu như các dòng xe khác. Còn lại thì với giá tiền này thì khó có con nào ngang giá được như vậy
Em cũng gặp điều giống cụ này nói. Nhưng j ko thấy thế nữa. Khi vào xe cụ cứ bật điều hòa mức số 4 mở hết cửa kính xuống khoảng 1 phút thôi rồi kéo kính lên. Đảm bảo rét như Bắc cực

chungnguyen5678

Xe tải
e đi cdx nhập bản 2011. nói chung là không có nhiều điều để fan nàn với tầm tiền full gần 700 lít. cảm giác khoang lái là tuyệt nhất, rất bó gọn, riêng biệt nút niếc, điều chỉnh ổn. ngồi lái đầm và chắc. mã lực bản 2011 thêm hơn 10 mã lực nữa nên vọt viếc ngon. ghế hàng sau gập được, thực sự là điểm rất hay. đồ đạc để thoải mái nếu đi đâu.

pbinh979

Xe tăng
Các bác cứ chê cruze nội nhưng em thấy ổn đấy chứ. Vài óp sần của Lac co thêm cũng ko thực sự cần thiết lắm VD: cửa nóc, camera lùi chẳng hạn. Em tập nhìn 3 gương quen rồi, lui ngon ngay, còn cửa nóc thì chắc 1 năm dung 2 lần hì hì.b-)
Cái em kết nhất ở em cruze LTZ là khoản động cơ và hộp số 6 cấp AT. Cái này em nghĩ ăn đứt CDX nhập. động cơ thế hệ mới ECOTECH (cái này khác với động cơ E TECH của LS nhé) 1.8 mạnh mẽ 139 hp. Hộp số AT 6 cấp rất êm. Có bác nào chê xe yếu đấy chỉ là LS 1.6 thôi. Xe em chở 4 người lớn, 1 nhỏ + 50 kg hành lý nhưng vẫn vọt ghê lắm, vẫn có cảm giác lưng dán vào ghế (thích thế). Nếu bác đi chuẩn thì ở tốc độ 80 km/h vòng tua máy chỉ vào cỡ 1300 - 1400 rpm thôi. Cái này em đã thử nhiều rồi, đừng cãi. Lên 100 km/h mới vào khoảng 1800 -1900 thôi. Vì nó là hộp số 6 cấp nên nhiều bác ko biết cách đi cho êm và tiết kiệm. Bác tăng ga lên cỡ 70 kph thì nó vần ở số 5 thôi. Bác phải nháy ga một cái, máy vào số 6 thì giảm ga thế là đạt ngay 80 kph mà máy cực êm. Cả nhà em ngồi trong thiu thiu ngủ hết. :))

crod

Xe tăng
Các bác cứ chê cruze nội nhưng em thấy ổn đấy chứ. Vài óp sần của Lac co thêm cũng ko thực sự cần thiết lắm VD: cửa nóc, camera lùi chẳng hạn. Em tập nhìn 3 gương quen rồi, lui ngon ngay, còn cửa nóc thì chắc 1 năm dung 2 lần hì hì.b-)
Cái em kết nhất ở em cruze LTZ là khoản động cơ và hộp số 6 cấp AT. Cái này em nghĩ ăn đứt CDX nhập. động cơ thế hệ mới ECOTECH (cái này khác với động cơ E TECH của LS nhé) 1.8 mạnh mẽ 139 hp. Hộp số AT 6 cấp rất êm. Có bác nào chê xe yếu đấy chỉ là LS 1.6 thôi. Xe em chở 4 người lớn, 1 nhỏ + 50 kg hành lý nhưng vẫn vọt ghê lắm, vẫn có cảm giác lưng dán vào ghế (thích thế). Nếu bác đi chuẩn thì ở tốc độ 80 km/h vòng tua máy chỉ vào cỡ 1300 - 1400 rpm thôi. Cái này em đã thử nhiều rồi, đừng cãi. Lên 100 km/h mới vào khoảng 1800 -1900 thôi. Vì nó là hộp số 6 cấp nên nhiều bác ko biết cách đi cho êm và tiết kiệm. Bác tăng ga lên cỡ 70 kph thì nó vần ở số 5 thôi. Bác phải nháy ga một cái, máy vào số 6 thì giảm ga thế là đạt ngay 80 kph mà máy cực êm. Cả nhà em ngồi trong thiu thiu ngủ hết. :))
Xe nhập cũng động cơ với hộp số như thế mà kụ!
E ko rõ Cruze LD có chống trơn trượt, cân = điện tử ko?
Giá như nhau như độ tin cậy & ốp sần Lac nhập hơn hẳn đấy ạ.

an_teka

Xe máy
Cái vụ điều hòa ý mà, các kụ chịu khó bỏ ít tiền dán kính loại xịn tí, (xe em dán Vkool), là giải quyết được ngay ý mà.

Cá nhân em thì thấy dáng Cruze trông bệ vệ, chắc chắc và rất đàn ông các bác ạ. keke

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Điều hoà em này thì tệ thật. Em vừa xong mọi thứ trưa nay.

Độ ồn: tất nhiên kô thể bằng xe Toy được. Em chưa thử đi các loại khác nên chỉ có thể so sánh với Toy, và Getz.

Đúng là cái giảm xóc sau nó có vẻ kô bình thường, em đi Getz qua các gờ giảm tốc hoặc đại loại mấy cái hổ gà hay rãnh nước kiểu thế là Getz em dám nói là kô có tiếng lục cục.

Em chưa thử vọt, bởi xe mới lấy chạy có 30km nên em nghĩ máy chưa trơn chu nên có dí gas thì cũng vô nghĩa. đợi đến 1000km xem sao.

Vị trí cái khoá seat-bell và cái phanh tay: em cho rằng khá chuối, hơi vướng víu khi cài khoá và tháo khoá. vì cái khoá này nó nằm hơi sâu giữa mông người lái và cái phanh tay.

Riêng cái phanh tay thì không chấp nhận được. Hành trình kéo quá dài, mà cái cần phanh kéo lên thì nó ngỏng lên làm em nhớ tới lúc ấy....

Về bản chất em này được thiết kế em thấy ổn, chỉ vài đường nét được tô điểm bằng đường viền mạ inox hay nhôm bóng. Nó làm cho cảm giác hài lòng.

Điều hoà thì chạy gần 1 tiếng mới mát, kinh khủng,

bnnkhardcorelic

Xe tải
Mấy cái bác kể thì nói làm gì. Bác phải kể ra những thứ thế này này:

- Đèn pha tự động (không bao giờ bị phạt vì quên bật đèn lúc tối)
- Cảm biến gạt mưa
- Màn hình 3 dòng
- Bluetooth/USB/AUX
- Vành 17 inch
- Ghế da sang trọng
- Gương gập điện
- Keyless entry
- Mở cốp nút bấm
- Mở cửa tự động khi Park

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Vâng em có dám cãi đâu, bác nói chỉ có đúng thôi, em là em chưa bao giờ được lái Cờ rút cả nên bác bảo thế nào thì em gật đầu sái cổ ấy chứ, hôm nào bác cho em lái thử xe bác tí để xem dính lưng vào ghế thế nào với 8-}