Lái và cảm nhận Ford Fiesta Sedan 1.6AT

lavoiture

Xe tải
Tối hôm nọ chạy trời mưa, và hôm nay cũng chạy dưới trời mưa to. Em bật sưởi kính lên nhưng vẫn không nhìn rõ lắm nhất là 2 gương. Chứng tỏ FFi không có chức năng sưởi 2 gương phải không nhỉ ? em cũng chưa xem hết quyển hướng dẫn.

binh008

Xe tải
Em thì em thích bản sedan hơn, đằng nào mình cũng trang bị thêm. Trông sedan có đầu có đuôi, có vẻ cân đối. Mấy quả động cơ, ESP rồi powershift đủ cả

yetnavis

Xe hơi
Tối hôm nọ chạy trời mưa, và hôm nay cũng chạy dưới trời mưa to. Em bật sưởi kính lên nhưng vẫn không nhìn rõ lắm nhất là 2 gương. Chứng tỏ FFi không có chức năng sưởi 2 gương phải không nhỉ ? em cũng chưa xem hết quyển hướng dẫn.
Ko có sưởi kính có mà toi à cụ, sưởi kính trong veo mà. Chỉ có gương chiếu hậu thì đúng là bát quái, mặt gương khá lồi, mưa là ướt nhoẹt + loại gương hơi tối (hôm mua lúc đầu em còn tưởng nó đang dán lớp bảo vệ) + cụ dán kính đen nữa -> không nhìn thấy gì là đúng rồi, em cũng bị vậy

duyngoc

Xe tải
cụ viết hay quá. em cũng đang định đổi em này đi cho sướng nhưng bác nói vậy em to hỵch ngồi vào chắc bất tiện lắm hic hic

Mazspeed

Xe container
Mưa to như tối T5 11/08 vừa rồi thì kể cả bác đi S-Class cũng chả nhìn thấy gì, cần quái gì phải sưởi kính =)) =)) =)).

scorp8x

Xe container
Fiesta này lúc báo giá bị OFer ném đá tơi tả :D nhưng xem ra vẫn hot đấy chứ

littlebull

Xe buýt
Tặng các fan của FFi, xem xong mà tê người, có khi cũng phải quất 1 bé:

[video]http://youtu.be/7e7R3y-qwZ0[/video]

lannguyen5356

Xe đạp
lannguyen5356 nhờ một người bạn ở Trung quốc về mua cho 1 bộ màn hình + camera lùi không dây ( wireles ) nhìn cả ban đêm lẫn ban ngày, chống nước, chống va chạm. Không biết lắp ở đâu thì bảo đảm nhỉ. Nhờ các Bác chỉ giáo. ( Lắp vào Fiesta 1.6 sedan)

digger

Xe tăng
lannguyen5356 nhờ một người bạn ở Trung quốc về mua cho 1 bộ màn hình + camera lùi không dây ( wireles ) nhìn cả ban đêm lẫn ban ngày, chống nước, chống va chạm. Không biết lắp ở đâu thì bảo đảm nhỉ. Nhờ các Bác chỉ giáo. ( Lắp vào Fiesta 1.6 sedan)
Lắp thêm 1 màn hình nữa vào Fiesta khó phết đấy cụ ạ.
Theo thiển ý của em, vì màn hình của cụ không dây, chi bằng cụ để trong cốp.
Bao giờ lùi thì cụ mở nó ra là gọn nhứt.b-( (Xin lỗi cụ, đùa tí)

muagat

Xe hơi
Mấy bữa nay em để ý tình hình ăn uống của em Fiesta này, nó uống kinh phết các bác ạ. Trung bình nội thành SG cũng phải cỡ 12l/100km thậm chí nhỉnh hơn. Có lẽ một phần do phụ nữ (vợ em) lái, một phần phải chăng vì vòng tua của máy vọt nhanh quá. Quảng cáo của các bác Ford đếch tin được. Đành rằng xe chạy bốc thì tiêu thụ nhiên liệu cũng nhiều hơn (so sánh với Yaris/ Vios) nhưng công nghệ mới ly hợp kép, etc. xem ra cũng không có tác dụng giảm tiêu hao nhiên liệu nhỉ
Tình hình các bác thế nào ạ?

HamLong3.0V

Xe điện
Mấy bữa nay em để ý tình hình ăn uống của em Fiesta này, nó uống kinh phết các bác ạ. Trung bình nội thành SG cũng phải cỡ 12l/100km thậm chí nhỉnh hơn. Có lẽ một phần do phụ nữ (vợ em) lái, một phần phải chăng vì vòng tua của máy vọt nhanh quá. Quảng cáo của các bác Ford đếch tin được. Đành rằng xe chạy bốc thì tiêu thụ nhiên liệu cũng nhiều hơn (so sánh với Yaris/ Vios) nhưng công nghệ mới ly hợp kép, etc. xem ra cũng không có tác dụng giảm tiêu hao nhiên liệu nhỉ
Em cũng nghi ngờ quảng cáo của Ford từ lâu roài bác ah. Còn về khoản ăn uống của nó thì bác yên tâm nhé, bà nhạc em lái ở HN, tuyền giờ giao thông khá đông nên trung bình chỉ chén khoảng 14-15l/100km. Xe bác đi tiết kiệm hơn hắn roài :))

muagat

Xe hơi
Em cũng nghi ngờ quảng cáo của Ford từ lâu roài bác ah. Còn về khoản ăn uống của nó thì bác yên tâm nhé, bà nhạc em lái ở HN, tuyền giờ giao thông khá đông nên trung bình chỉ chén khoảng 14-15l/100km. Xe bác đi tiết kiệm hơn hắn roài :))
Ôi giời, tổ sư. Đúng là Đừng nghe Fo` kể chuyện ;))

yetnavis

Xe hơi
Nếu có bác nào lăn tăn thêm về vụ xăng xe thì em thêm một lần thực tế nữa.
Em đổ 500k xăng A95 (~23 lít ) khi đèn nhiên liệu sáng và em đi được 240km thì đèn lại sáng tiếp.

Như vậy mức tiêu thụ là ~ 10l/100km

Cung đường em đi là: Linh Đàm - Khuất Duy Tiến - Phạm Hùng - Hoàng Quốc Việt. Đường này mức độ tắc đường như nào thì các bác biết cả rồi
14km mà sáng em đi mất gần 50 phút, chiều về là cứ tầm 1 tiếng là thường.

hangcai

Xe tải
ặc thế mà e tưởng quảng cáo có 7-8l gì chứ
thời buổi này mà thế thì làm em matiz thui các kụ ợh^:)^

yetnavis

Xe hơi
ặc thế mà e tưởng quảng cáo có 7-8l gì chứ
thời buổi này mà thế thì làm em matiz thui các kụ ợh^:)^
Quảng cáo em nghĩ là cho fiesta 1.4 MT ạ. Còn chạy đường trường thì 1.6 AT cũng tầm 7-8 lít

muagat

Xe hơi
Nếu có bác nào lăn tăn thêm về vụ xăng xe thì em thêm một lần thực tế nữa.
Em đổ 500k xăng A95 (~23 lít ) khi đèn nhiên liệu sáng và em đi được 240km thì đèn lại sáng tiếp.

Như vậy mức tiêu thụ là ~ 10l/100km

Cung đường em đi là: Linh Đàm - Khuất Duy Tiến - Phạm Hùng - Hoàng Quốc Việt. Đường này mức độ tắc đường như nào thì các bác biết cả rồi
14km mà sáng em đi mất gần 50 phút, chiều về là cứ tầm 1 tiếng là thường.
Bác chạy được thế này là quá giỏi. bác có canh máy, chạy rón rén thế nào không?
Quảng cáo 5.7l/100km là cho 1.4MT. Đi đường trường thì đều ổn cả nhưng đi lại trong nội thành mới là việc hàng ngày nên mới đáng quan tâm nhiều

M.Webber

Xe máy

xe bác mới nên ăn uống chưa tính được đâu, bác đi sau 5000km sẽ thấy khác.
em chạy ếch xls 2009 em có kinh nghiệm rồi. mới chạy thấy uống bia mà khiếp luôn, thở ngắn than dài sao mà mình lại mua ếch. sau khi đạt 5000km thấy ăn uống bình thường, nhiều khi cứ tưởng đồng hồ báo xăng hỏng vì chẳng thấy sụt gì hết. bây giờ em quất được hơn 25k rồi thấy ngày càng yêu ếch hơn.

M.Webber

Xe máy
fiesta đáng giá đấy. em có dịp đi thử trong chương trình của ford vn rồi. em cũng đã post bài viết về cảm nhận ban đầu, nên ko nhắc lại nữa.

bao giờ lãi suất vay ngân hàng mà rẻ như trước, em sẽ vay để làm 1 em cho gấu đi lại.