[Funland] Lại vấn đề chuyển mạng giữ số.

nobita_ibn

Xe buýt
CCCM cho em hỏi phát, em có 1 số đt dùng từ lâu rồi chắc phải hơn 10 năm gì đó của mạng mobifone. hiện tại em đang muốn chuyển sang mạng vinaphone. thực ra thì em thấy trước đến giờ dùng cũng ko có ác cảm gì với nhà mạng mobifone đâu, nhưng do ở khu vực em ở và em làm việc em thấy sóng mobifone kém quá nó cứ chập chờn, nhiều lúc toàn thấy tn báo cuộc gọi nhỡ nên muốn chuyển đi. Nhưng thực sự nản các cụ à, em gọi lên tổng đài mobifone bao nhiêu lần rồi cứ hẹn này hẹn nọ mãi mà ko làm gì cho mình, đổ lỗi lung tung lúc thì em ko thỏa mãn yêu cầu, em hỏi yêu cầu gì thì ko có, lúc thì báo nhà mạng chuyển đến ko có yêu cầu gửi sang....vân vân mây mây. Nói túm lại là đến giờ thành ra em lại quá ác cảm với mobifone vì vụ chuyển mạng này. Các cụ ai có kinh nghiệm trong việc này rồi chia sẻ giúp em với.

HnA

Xe tăng
Cụ chuyển mạng giữ số đi. E cũng vậy, chuyển sang Viettel dùng mấy năm nay rồi.
Nhưng trước khi đi cụ phải thanh toán hết sạch, không để nợ gì.

nobita_ibn

Xe buýt
Cụ chuyển mạng giữ số đi. E cũng vậy, chuyển sang Viettel dùng mấy năm nay rồi.
Nhưng trước khi đi cụ phải thanh toán hết sạch, không để nợ gì.
Của em đnag dùng trả trước, ko có cam kết gì, em cũng gọi lên tổng đài mobifone kiêm tra rồi của em ko còn nợ nần gì cả vậy mà vẫn cứ ko chuyển được cụ ah.

butchikim

Xe ba gác
Cụ chuyển mạng bỏ số đi cho nhanh ;))

ADN

Xe tải
CCCM cho em hỏi phát, em có 1 số đt dùng từ lâu rồi chắc phải hơn 10 năm gì đó của mạng mobifone. hiện tại em đang muốn chuyển sang mạng vinaphone. thực ra thì em thấy trước đến giờ dùng cũng ko có ác cảm gì với nhà mạng mobifone đâu, nhưng do ở khu vực em ở và em làm việc em thấy sóng mobifone kém quá nó cứ chập chờn, nhiều lúc toàn thấy tn báo cuộc gọi nhỡ nên muốn chuyển đi. Nhưng thực sự nản các cụ à, em gọi lên tổng đài mobifone bao nhiêu lần rồi cứ hẹn này hẹn nọ mãi mà ko làm gì cho mình, đổ lỗi lung tung lúc thì em ko thỏa mãn yêu cầu, em hỏi yêu cầu gì thì ko có, lúc thì báo nhà mạng chuyển đến ko có yêu cầu gửi sang....vân vân mây mây. Nói túm lại là đến giờ thành ra em lại quá ác cảm với mobifone vì vụ chuyển mạng này. Các cụ ai có kinh nghiệm trong việc này rồi chia sẻ giúp em với.
Trước tiên, cụ ra cửa hàng Vinaphone xin cho tiếp nhận chuyển mạng, sau đó cụ quay sang mobiPhone gặp nv và yêu cầu cho tôi chuyển mạng, họ sẽ hỏi lý do, cụ cứ nói mạng kém và đã khiếu nại nhiều lần ko xử lý dứt điểm nên yêu cầu đổi nhà mạng và cụ chìa giấy đồng Ý tiếp nhận bên vinaphone, Sau đó họ buộc phải cấp cho cụ 1 tờ giấy điền Thông tin đồng Ý cho chuyển mạng, vậy là xong, chờ xét duyệt, (nhanh thì 1 ngày, chậm thì vài ngày), sau đó cụ sang lại Vinaphone lấy phôi sim, chờ nhà mạng vina kích hoạt là xong.

Chỉnh sửa cuối:

ADN

Xe tải
Cụ chuyển mạng bỏ số đi cho nhanh ;))
Chuyển mạng giữ số bây giờ cũng đơn giản mà cụ, chỉ khó chịu là nhà mạng cứ muốn níu kéo giữ lại khách thôi.
Em làm tối hôm trước thì 2h chiều hôm sau chuyển thành công.

butchikim

Xe ba gác
Chuyển mạng giữ số bây giờ cũng đơn giản mà cụ, chỉ khó chịu là nhà mạng cứ muốn níu kéo giữ lại khách thôi.
Em làm tối hôm trước thì 2h chiều hôm sau chuyển thành công.
Cụ tư vấn cho cụ chủ đi ;))

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ gọi cho nhân viên Vina hoặc post lên fanpage VNPT họ sẽ làm cho cụ nhanh hơn nhiều, bên Mobi ko làm khó cụ được.

ADN

Xe tải
Cụ gọi cho nhân viên Vina hoặc post lên fanpage VNPT họ sẽ làm cho cụ nhanh hơn nhiều, bên Mobi ko làm khó cụ được.
Chuyển mạng giữ số phải ra trực tiếp cửa hàng làm thủ tục cụ ah.
Nếu gần mạn Nguyễn Chí Thanh thì tiện vì ở NCT cửa hàng ViNa và Mobi sát vách nhau.

Kobe

Xe tải
Nếu thuê bao của cụ đang là trả trước (ít nhất trong 6 tháng) và không sử dụng dịch vụ gia tăng nào thì dễ dàng thôi, bên nhà mạng tiếp nhận sẽ tư vấn và làm hết cho cụ.... Còn thuê bao trả sau thì phức tạp đấy: Phải chuyển về trả trước và sử dụng tiếp 6 tháng (ko nên sử dụng thêm dịch vụ gia tăng)... sau đó mới được chuyển.

VCHDHN

Xe container
Việc mình cần thì phải kiên trì thôi. Nhiều thớt về v đề này rồi mà:)

Nam Bim325

Xe tăng
Đầu tiên là cụ huý hết dịch vụ: Kết nối dài lâu.... Rồi ra Vina (VT) yêu cầu tiếp nhận, Mobi từ chối nhưng kh nêu rõ lý do, mỗi ngày 1 lần gọi CSKH yêu cầu gặp ng cao nhất hỏi "Tại sao", kh trả lời đc yêu cầu "mỗi ngày em gọi cho anh 1 lần để Thông báo kết quả xử lý, kh để yêu cầu của anh đi vào dĩ vãng đc". 3 ngày sau báo "đã thành công".

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
Giờ cái số đt nó như định danh cá nhân của mình rồi ấy cuj, nó gắn vào đủ thứ rồi bỏ đâu dễ thế được ạ.
nhà em cũng mobile đúng là chán đời, có lúc bị mất sóng liên tục, yêu cầu chuyển mạng mà họ cứ giữ không cho chuyển, yêu cầu liên tục 1 tháng trời từ trước tết mà họ cứ lý do nọ, kia. dạo này đang chán mà không bỏ được số.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em ở HN và dùng mạng Mobifone hơn 20 năm rồi đây, chưa thấy chỗ nào mất mạng trong đô thị và TP lớn cả - Nói chung là chưa thấy có gì để phàn nàn, Trong các nhà mạng đã dùng - cũng qua nhiều lần đứng núi này trong núi nọ - em vẫn dùng Mobifone

HVuong8888

Xe tải
Chuyển mạng giữ số mà ngồi ở nhà gọi tổng đài thì muôn đời ko được! Nó chỉ kt xem đk ntn thôi, bản thân tổng đài chỉ giải đáp vướng mắc thôi có phải nghiệp vụ như ở cửa hàng đâu! Bạn gọi nó làm gì mất thời gian!
Ra hẳn cửa hàng (mạng mới là vina), họ kiểm tra, ký tá rồi thủ tục tất cả cho nó nhanh! => Họ gửi hồ sơ lên TT chuyển mạng và sang bên Mobi! => Trong vài ngày Mobi sẽ gọi hỏi thăm níu kéo => Nếu được chấp nhận thì bạn thay sim mới dùng luôn và phải thanh toán hết công nợ với Mobi trong 45 ngày
Nhưng theo mình là nên dùng sang Viettel, sóng phủ tốt hơn vina! Mình cũng từ vina sang vt đó

tvu732

Xe buýt
Năm kia mình từng chuyển mạng giữ số. Ra ngoài Vina làm thủ tục để nhận tin nhắn từ trung tâm chuyển mạng và xác nhận tin nhắn. Sau đó thì Mobi sẽ làm các chiêu:
- Kiểm tra xem thông tin đã chính chủ chưa, có bị sai đâu không. Còn nợ nần gì không.
- Gọi điện đến mời các gói cước rẻ hơn --> Cái này bác phải kiên quyết nói không ngay từ đầu. Nếu bác bảo "để suy nghĩ" là Mobi sẽ phản hồi lại với trung tâm tin nhắn là mình chưa có nhu cầu chuyển mạng, và bác sẽ phải ra Vina để bảo họ phát cho cái tin nhắn lần thứ hai đấy.
- Thông báo "đang kiểm tra tình hình". Cái việc "đang kiểm tra" thế có thể kéo dài 1-2 tháng nếu mình không quyết liệt.

Như trường hợp của mình, đợi 3 tuần. Sau đó gọi lên Mobi chửi cho một chặp, vừa đấm vừa xoa các kiểu. Dọa gửi khiếu nại lên trung tâm chuyển mạng, post lên facebook, contact với người thân... kết quả sau 3 ngày xong.