Chi hội Lại vấn đề tiếng kêu lục cục

Tý & Ti

Xe tải
Đã và còn bảo cho nhiều người cách sử lý này rồi. Đc mời Cafe và bia nhiều lần rồi.(đa phần là giập nát cao su hoa khế nên các chi tiết không có đệm giằn vào và kêu) khi xóc
Tóm lại là thay cao su hoa khế hay siết lại khớp nối trục các đăng hả cụ? Cụ cho E xin địa chỉ gara có thể xử lý lỗi nhé nhé!
Cám ơn cụ!

PS: muốn tag nick ai vào thì cụ thêm ký tự "@" ở đằng trước ạ!

vuhoangha

Xe đạp
Mấy hôm trước em cũng có Post 1 theard tham khảo các cụ trên này về tiếng " lục cục " " lục khục ", e vừa rồi phải đi xử lý vấn đề đó với chi phí tầm 2tr. Giờ xe em như xe Đức :))))

Cụ nên để ý kỹ là tiếng phát ra khi cụ vào đường gợn, vào cua, vào lươn, nó có kêu ko. Tiếng kêu phát ra từ đâu ( sau hay trước, trong xe hay ngoài ), âm thanh lạ có dội vật lý vào vô lăng không. Do em ko có kinh nghiệm, cộng thêm cái tính đã làm là làm đến nơi đến chốn nên em đem xe ra luôn gara xử lý các vấn đề sau :

- Ra cụ Hunter Nguyễn Khánh Toàn cân chỉnh chụm > 600K. Mấy anh em thợ nhiệt tình bu xe em một lúc, chạy thử ~> khắc phục đựoc cái tiếng " Lạch cạch " phát ra từ cốp sau. Nâng gầm kiểm tra thì gầm e chắc nịch, các cụ bảo ko vấn đề.
- Chưa thỏa mãn, vì vẫn còn " lục cục ", em đánh võng vào Gara Hàng Thùng, nâng gầm, phát hiện em tăm bông sau bị vỡ ( cái này thay cũng được, ko bụi bẩn và hết Ti ), tưởng do ông này, nhưng vẫn không đúng. Kiểm tra Rotuyn các kiểu thì phát hiện em Cao su cân bằng có vấn đề, tối quá ko rõ nên hẹn mai quay lại.
- Sáng nay, ra xem lại em Cao su cân bằng nghi vấn, lúc kiểm tra ngỡ ngàng vì mới quá, mới có cháy tí ti, nên lắp lại, may quá ko lại tốn thêm tiền :D. Nghĩ mãi không biết vì sao, kiểm tra bát bèo, kiểm tra các cu su vẫn ko có dấu hiệu bất thường, thì vừa vặn bác thợ cả, ơn giờ bác đây rồi ... Ko cần tìm hiểu nhiều, bác chui gầm, rung lắc một lúc, chui ra báo luôn thay 1 đôi rotuyn cân bằng trước. Bác thợ còn phán " Không đúng, không hết kêu, đem đầu tôi đi mà chặt ". Nghĩ chắc có võ nên mới lôi đầu ra đảm bảo, em mạnh dạn chi tiền cho mấy bác thợ phó đi mua thay....

Thay xong, nói thật với các cụ, chứ em vui mừng ko tả xiết, bệnh cả tuần nay, vái tứ phương không ăn thua, đang tính đi xe mở nhạc to chút để tiếng hát át tiếng bom thì gặp ngay cao nhân giúp. Giờ xe em đi như mới, nói không ngoa chứ đi như xe Đức, êm ru ạ :)

Thôi, em chém gió với cụ vậy cũng đủ, cụ ra kiểm tra một loạt như em đi, vừa đảm bảo, vừa giải quyết được nhiều khâu, em bỏ khoảng 2tr ra nhưng em được cái Cân chỉnh chụm xe đi thích hơn ( vê cái vô lăng nó tròn hơn ), một số cao su giảm chấn, tăm bông, rotuyn có lỗi mình thay luôn. Quan trọng nhất mình có thêm nhiều kinh nghiệm về xe hơn đấy ạ. Chúc vợ 2 cụ đẹp như vợ 2 em <:-P<:-P<:-P
Xin cụ cho e xin địa chỉ chỗ gaâ Hàng thùng hoặc số điện thoại của cụ với ạ , xe e cũng đi vào chỗ có đá dăm hoặc vào chỗ xóc nó lục cục như thế ạ

bonggo

Xe hơi
Vâng, báo vs các cụ, hôm nay e qua any car mỹ đình làm, tiếng cạch cạch chỗ vô lăng thì hết, nhưng tay lái nặng hơn và trả lái rất ít ( nếu ko muốn nói là ko trả lái) tổng chi phí bảo dưỡng, thay thế hết 1,8tr. Em up lên cho cụ nào tham khảo.

baokhang2014

Xe buýt
E chạy mất dép rồi ạ :) . nói chung chỗ đấy k ăn thua ạ , có bác nào sơn hoặc gà hàn e thấy oke , chứ gầm bệ chán có mỗi ô thợ cả ngoài ra thì ù ờ hết :(
E mời ruọu cụ vì quá chuẩn. Garra này lởm lm ẩu kih luôn. Cụ nào muốn uông cf ngăm hồ tây thì qa gâra đó rửa xe gửi đó rồi chạy ra ngay cổng cf thôi.

longhighlander

Xe hơi
Các cụ cứ vào bên kmfc e đã khắc phục triệt để căn bệnh kinh niên của morning từ 2008 đến i10 từ 2010, verna, foter tóm lại tất cả xe trợ lực điện đều bị bệnh này sau 7 đến 10 vạn km( thước lái chỉ ảnh hưởng 30% đa số hỏng bạc nhựa bên phụ) và e đã sản xuất ra bac nhựa thước lái của morning 2008 dung chung i10 đời đầu, sắp tới sẽ có cac loại bac nhựa của vios 07,altis 09, morning 2013..Đảm bảo lắp vào ăn ngay ? Có đủ 3 chấu như xịn để chống xê dịch, giá hợp lý có bán cho cả gara thay vì p đi tiện mất thời gian,mà không bền,bên e nhận xử lý cụm moto bị kêu( ảnh hưởng 60% kể cả thay thước lái mới vẫn kêu) dc của e gara long thành sau toà nhà hateco hoàng mai HN, 0979031771

dtuyen88

Xe hơi
Xe của em cũng từng bị bệnh này.
Thay bát bèo xong thấy vẫn chưa hết bệnh (có thể có giảm đôi chút);
kiểm tra cao su cân bằng thấy vẫn chắc chắn;
Tiếp theo kiểm tra rotuyn cân bằng, thấy 1 cái vẫn tốt, 1 cái thì rất lỏng lẻo --> thay đôi rotuyn cân bằng xong --> ngon luôn.

Vì vậy, cụ có thể tự tháo 1 đầu của rotuyn cân bằng ra rồi xoay, lắc xem thế nào, nếu nó lỏng lẻo thì đúng là do rotuyn cân bằng;
cái này có thể mua về tự thay, rất đơn giản

Rotuyn cân bằng tự thay ko cần cầu hả cụ :). Có cần đồ nghề gì đặt biệt ko ạ. Cờ lên mỏ nết. khẩu em có đủ cả

xe e đi đường nhựa hay cao tốc rất êm nhưng khi qua gờ thì rất khó chịu phải phanh hết cỡ đi đường bê tông thì lục cục k biết là bị xao các cụ cho hỏi ở ninh bình có gara nào chuyên không nhỉ

kemsu

Xe buýt
xe e đi đường nhựa hay cao tốc rất êm nhưng khi qua gờ thì rất khó chịu phải phanh hết cỡ đi đường bê tông thì lục cục k biết là bị xao các cụ cho hỏi ở ninh bình có gara nào chuyên không nhỉ

Thì chủ yếu là cọc lái chứ bị sao hả cụ!

nam thuật

Xe đạp
Xe của e cũng lục cục. Ra hãng bảo tụ tiệc vô lăng gì đấy. Mất 5 lít. Ơn giời đi chắc hẳn. Nghe bảo 500k tiền công bảo dưỡng tụ vô lăng :v

Hoang.Berty

Xe buýt
e vào hóng ạ . xe đi vào chỗ chỗ xóc quá, gờ cao mới kêu thì có vấn đề gì không ạ ? qua gờ giảm xóc hay ổ gà thì không sao hết ạ

cx_tk

Xe tải
Xe em bị giảm xóc sau. Đang đặt thay xem hết ko

kimyungnam

Xe buýt
tìm mãi ko biết cái cao su hoa khế nó ntn và ở đâu. các cụ chỉ giáo
cao su hoa khế chỉ forte chứ morning có đâu mà đòi thay, các bố cứ chém. Xe e bị ra Anycar Mỹ Đình khắc phục xong, rất đơn giản. Nguyên bản chỗ mô tơ trợ lực điện của morning một số xe đi sau một thời gian sẽ bị dơ, tiếng lục cục là do bánh đà trợ lực va chạm với khung vỏ hộp chứa bánh đà, mơ tơ. Ra Anycar họ đệm thêm một miếng nhựa vào là OK (e có hỏi họ sao ko đệm cao su thì họ nói đệm co sau đi dễ bị rách, lão hóa). Đệm vào là kết kêu tuy nhiên lái thì hơi nặng hơn một chút nhưng với e lại càng tốt vì e hay chạy cao tốc tay lái đầm hơn

kimyungnam

Xe buýt
Thông báo với các cụ tiếng kêu lục cục e đã khám ra bệnh mà ko mất đồng nào , thì ra là do chỗ nối từ các đăng lái lên chỗ bót lái bị rơ nhẹ vậy là thằng cu e quen nó xiết lại thế là hết , nó bảo nhiều xe bị cứ nghĩ bị dàn gầm cái thay rotuy các kiểu cũng ko hết
tùy xe thôi cụ ơi, xe e làm ở tỉnh siếc cả trục các đăng, kiểm tra rô tuyn, thước lái mất tiền ngu các kiểu cũng ko đc. Sau xuống Anycar Mỹ Đình mất nửa buổi sáng là xong, chi phí chưa đến 1tr

kimyungnam

Xe buýt

nó tháo hộp trợ lực ra đệm miếng nhựa vào đây, xe e làm 3 năm rồi giờ đi vẫn im thít