Thảo luận Lại vụ camry xe điên ở hải phòng bét đầu mà túi khí kg bung

manhhieu

Xe máy

Nhiều khả năng ford cũng đâm chưa đúng cách. Những vụ này thấy báo chí ít đăng ghê

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Mịa, e comen trên cho vui thôi chứ e ko thể chấp nhận nổi bọn nhật này rồi, đâm biết bao nhiêu vụ mà không nổ nổi 1 cái túi khí nào, Ừ thì cho là xác suất có sản phẩm lỗi, nhưng đằng này bao nhiêu vụ rồi mà Chúng Nó nói là chưa đủ lực, chưa đúng cách, vậy trả lời cho a em toàn OF này cái thế nào là đủ lực, thế nào là đúng cách, lúc đâm nhau chọn được sao, Từ vụ nhẹ cho đến vụ nặng,từ cái xe nát hết đầu đến cái xe vò nát như tờ giấy vậy tại sao túi khí không nổ ? bảo nát đầu ừ thì có thể chưa vào cảm biến, thế cái xe nó nát bét, 4 người ra đi vậy giải thích sao ? các ông lãnh đạo Toi có giám ngồi vào xe đấy không ? Các bác nào Fan Toi trả lời em hộ câu là các bác có dám ngồi vào hay người thân các bác ở trong hoàn cảnh đó và ra đi liệu còn bình tĩnh được hay nên tận nơi táng vào mồm thằng to nhất ? Công nghệ thì lạc hậu, cái xe chả có đếch gì,2018 dùng phanh tang trống
Lại nói đến xe giá rẻ, sắp 1/1/2018 trước nguy cơ thuế vè 0%, lãnh đạo Toi và các hãng xe nhật làm mình làm mẩy nếu không bảo hộ sẽ rút khỏi việt nam, kinh doanh xe nhập để nhà nước bảo hộ, nhà nước sợ Toi đi, các hãng sẽ nối gót gây hệ lụy : tiền thuế doanh nghiệp, hàng ngàn lao động thất nghiệp.... thì vừa rồi cho nghiên cứu tự vệ thương mại ô tô và rào cản về thuế để bảo vệ mấy ông nhật, vậy người việt bao giờ mơ có xe giá rẻ đây để mà đi, các ông nào trước khi đi ô tô đã từng đi xe máy mới thấy nỗi khổ, sợ ngã ra là ô tô đằng sau nó cho die, Qúa coi thường người dân việt nam, chúng nó kiếm quá nhiều mà đây như kiểu là nơi tập trung hàng tồn vậy

Bố Bim Bầu

Xe đạp
Em tưởng phải cài dây an toàn thì túi khí mới bung.?!!!

Whiteprince9x

Xe tải
Em cũng đang dùng Toy , nói chung là mông lung về vấn đề này thật , nhiều vụ rồi chứ không ít nên đâm ra sinh nghi ngờ chất lượng.

quang prado

Xe tải
Có khi nào Toy lắp túi khí nhưng cắt bớt cảm biến va chạm cho giảm giá thành ko nhỉ?

zippo111983

Xe buýt
Mấy ông thánh chém anti này ko hiểu có xe ô tô mà đi chưa ! Chắc toàn mấy ông sale bán xe chứ chưa đc sở hữu xe ô tô đâu mà biết xe đâm thế nào mới nổ túi khí! Các hãng xe bán chạy và đc sự tin dùng của đa số người sử dụng là nó nói lên nhiều điều lắm , toàn ếch ngồi đấy giếng với cả anti toy vào chém ! Đến mer bim ,audi xe sang nói riêng và xe bình dân nói chung từ toyota trở xuống đâu phải cứ tai nạn đâm nát đầu là nổ túi khí đâu! Vì nát nó có nhiều kiểu nát, mà mỗi một vụ tai nạn nó khác nhau về lực , vị trí đâm va , góc đâm ra làm sao , nói chung nhiều yếu tố lắm ! Cái này tranh luận mãi rồi, box toyota cũng ăn đủ gạch đá của mấy ông sale và mấy ông đi xe sang cũ ( em hay gọi là hoa hậu già ) vào ném đá kinh hồn ! Các ông cứ ném đá thoải mái nhưng độ tin cậy của người dùng đặt vào hãng xe nào nhiều thì đc thể hiện ở số lượng xe bán chạy mới là cái chính !

dngduc

Xe điện
Mấy ông thánh chém anti này ko hiểu có xe ô tô mà đi chưa ! Chắc toàn mấy ông sale bán xe chứ chưa đc sở hữu xe ô tô đâu mà biết xe đâm thế nào mới nổ túi khí! Các hãng xe bán chạy và đc sự tin dùng của đa số người sử dụng là nó nói lên nhiều điều lắm , toàn ếch ngồi đấy giếng với cả anti toy vào chém ! Đến mer bim ,audi xe sang nói riêng và xe bình dân nói chung từ toyota trở xuống đâu phải cứ tai nạn đâm nát đầu là nổ túi khí đâu! Vì nát nó có nhiều kiểu nát, mà mỗi một vụ tai nạn nó khác nhau về lực , vị trí đâm va , góc đâm ra làm sao , nói chung nhiều yếu tố lắm ! Cái này tranh luận mãi rồi, box toyota cũng ăn đủ gạch đá của mấy ông sale và mấy ông đi xe sang cũ ( em hay gọi là hoa hậu già ) vào ném đá kinh hồn ! Các ông cứ ném đá thoải mái nhưng độ tin cậy của người dùng đặt vào hãng xe nào nhiều thì đc thể hiện ở số lượng xe bán chạy mới là cái chính !
Số lượng xe bán chạy không phản ánh độ tin cậy đâu cụ ợ ! Em thí dụ như vios làm sao "tin cậy" bằng camry được nhưng doanh số thì quên camry đi cho nhanh. Xe bán được nhiều có lúc đơn giản chỉ là do rẻ hơn thôi (kiểu Mazda 3 đợt gần đây chẳng hạn).

harilama

Xe buýt
Chất lượng xe lắp ráp trong nước có vấn đề rồi, thôi cứ giải tán hết đi, nhập về mà bán cho nó lành :))

zippo111983

Xe buýt
Số lượng xe bán chạy không phản ánh độ tin cậy đâu cụ ợ ! Em thí dụ như vios làm sao "tin cậy" bằng camry được nhưng doanh số thì quên camry đi cho nhanh. Xe bán được nhiều có lúc đơn giản chỉ là do rẻ hơn thôi (kiểu Mazda 3 đợt gần đây chẳng hạn).
bác so sánh kiểu nước cống mà đi so với nước biển, muốn so sánh phải đặt trên cùng một hệ quy chiếu cụ nhé, em chẳng bao giờ so sánh vios với camry cả, nhưng độ tin cậy thì ko thể dựa vào giá rẻ đc đâu cụ ơi, nếu giá rẻ mà so sánh thì em nghĩ KIA or hyundai sẽ ghê hơn nhiều !

dngduc

Xe điện
bác so sánh kiểu nước cống mà đi so với nước biển, muốn so sánh phải đặt trên cùng một hệ quy chiếu cụ nhé, em chẳng bao giờ so sánh vios với camry cả, nhưng độ tin cậy thì ko thể dựa vào giá rẻ đc đâu cụ ơi, nếu giá rẻ mà so sánh thì em nghĩ KIA or hyundai sẽ ghê hơn nhiều !
Bác chả hiểu ý em ! Em không nói là độ tin cậy dựa vào giá rẻ nhưng em muốn kéo áo bác là bán được nhiều chưa chắc đã tin cậy, nhiều khi bán được nhiều chỉ vì nó rẻ, vừa túi tiền. Thí dụ như wave tàu chẳng hạn, chả có tin cậy gì nhưng rẻ nên đã có những lúc có doanh số khủng khiếp. Hay Rolls Royce chắc chắn là có độ tin cậy cao hơn nhiều hãng xe khác nhưng doanh số rất bèo bọt. Gần nhau hơn như trong cùng hạng với nhau tại VN, doanh số mazda 3 quá khủng so với altis thì cụ có nói là mazda 3 tin cậy hơn không ?

zippo111983

Xe buýt
Bác chả hiểu ý em ! Em không nói là độ tin cậy dựa vào giá rẻ nhưng em muốn kéo áo bác là bán được nhiều chưa chắc đã tin cậy, nhiều khi bán được nhiều chỉ vì nó rẻ, vừa túi tiền. Thí dụ như wave tàu chẳng hạn, chả có tin cậy gì nhưng rẻ nên đã có những lúc có doanh số khủng khiếp. Hay Rolls Royce chắc chắn là có độ tin cậy cao hơn nhiều hãng xe khác nhưng doanh số rất bèo bọt. Gần nhau hơn như trong cùng hạng với nhau tại VN, doanh số mazda 3 quá khủng so với altis thì cụ có nói là mazda 3 tin cậy hơn không ?
Đồng ý với quan điểm của cụ " ko có nghĩa doanh số bán hàng nhiều là chất lượng tốt" ! vì các sản phẩm khi ra thi trường thì em thấy chẳng có sản phẩm nào bằng nhau cả để mà so sánh , kiểu gì cũng phải một 8 - 10 , or cùng lắm 9-10 chứ chẳng có ông nào 10 - 10 mà đem so sánh đc với nhau . VÌ kể cả nhà sx sản phẩm đó họ cũng sẽ sx ra 1 sp có thể so sánh đc với sp của đối thủ mà giá cả lại rẻ hơn để có thể cạnh tranh chứ, chứ nếu họ làm ra 1 sp bằng với sp của đôi thủ về mọi cái nhưng thương hiệu, tên tuổi của đối thủ trên thị trường nó quá lớn thì sp của họ sx ra sẽ ko ai mua nếu ko giảm giá, cái đó chính là lý do vì sao mazda giảm giá kinh hồn
Mỗi người tiêu dùng khi bỏ tiền ra mua 1 sản phẩm họ sẽ tham khảo nhiều, họ sẽ đưa ra các tiêu chỉ từ 1 ... n ( tiêu chí ) mà thứ tự tiêu chí ưu tiên đó của mỗi một người tiêu dùng lại khác nhau , ví dụ như : có người thích rẻ lại trẻ đẹp có thể là m3 và họ cho rằng cái lỗi cá vàng của m3 chẳng có gì quan trọng , thi thoảng lại đi xúc kim phun có làm sao đâu đi vẫn ổn mà nhìn là trẻ đẹp, giá là vừa túi tiền, chứ ko như anh altis giá cao vãi mà nhìn lại ko đẹp bằng ( vì gu thẩm mĩ của mỗi người khác nhau ) , rồi thì m6 lúc đầu ra cũng làm mưa làm gió ở thị trường giá rẻ mà lại đẹp vãi đc đem lên bàn cân cùng với camry , nhưng cụ xem 1 thời gian thôi m6 còn đc như thế ko hay là camry vẫn đầy như lợn con ở đường còn m6 thì lác đác ! Vì ở vn mình xe ô tô là 1 tài sản lớn so với đa phần dân chúng ở thời điểm hiện tại , ngày xưa thì xe máy, trước nữa thì xe đạp .

thaisbaor

[Tịch thu bằng lái]

cuong xe may

Xe tải
Bác tài này lái xe không cài dây an toàn thì túi khí sao bung?
đã ko biến phát biểu linh tinh ,ông đưa santafe hay ford ra tôi không cài giây an toàn đâm xem có bung ko ,bảo thủ vừa thôi. cứ cuồng thánh có ngày người hỏng xe chưa hỏng

alphacoi

Xe tải
Khổ cho NTD Việt Nam, mua xe đắt gần nhất thế giới mà độ an toàn không bằng xe các thị trường khác. Chính quyền VN hầu như chẳng có động thái gì qui định và quản lý chất lượng xe lắp ráp trong nước cả.

luckyluke68

Xe buýt
Túi khi của Toy bền thế mà các cụ cứ kêu nhỉ, nó mà nổ cho cái lại phải đi thay tốn kém.

nguyenducduy

Xe điện
Vụ này đọc chi tiết thì thấy cú va đầu tiên vào mít một chiếc xe hơi mạnh nhưng chưa đủ nghuy hiểm, và xe chạy vòng qua mấy con phố va vào nhiều xe máy dẫn đến đầu xe nát phần nhựa và rơi vãi chứ chưa phải là cú đâm xe gây nguy hiểm cho tài xế. Các cụ có nhớ vụ Camry đâm chết 3 người ở Ái Mộ long biên không, cả hai túi khí đều bung trong khi đó tài xế không thắt dây an toàn nhé, cả 2 người trên xe không bị thương gì cả.
Cài dây an toàn là để giảm thiểu lực bung của túi khí vào mặt thôi.

trinhhunghb

Xe lăn
May quá túi khí bền thật ko lại toi mấy chục củ rồi