[Funland] Lại xả súng ở Mỹ 21 người chết

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Bọn mỹ đi giết người khắp nơi. Chết vài mạng cũng chẳng oan.

bachkhoak40

Xe điện
Được cái Xã hội giảm đầu gấu đầu mèo

May là VN ko cho dùng súng chứ nếu dùng thì chả mấy chốc tuyệt diệt.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Lại thuyên thuyên, trộm vào, ko cầm súng, ko cầm dao, ko đe doạ tính mạng gia chủ ông thử bắn nó xem.
Đi tù luôn, ở đó mà nhận bằng khen
Bác chuẩn, như trên thì Chủ nhà vô jail luôn.

Tuy nhiên, đồng chí trộm phải minh bạch rõ ràng: Tau chỉ trộm tý thôi, tau không có vũ khí nóng, không có súng - kể cả súng đồ chơi hay súng bật lửa hay gì đó giống súng, không có dao - kể cả dao nhựa, thậm chí không có cuốc thuổng gậy gộc.

Và để cho thủ phạm chủ nhà thấy điều đó 1 cách rõ ràng giữa thanh thiên bạch nhật không thể phủ nhận được, bác ạ.

Khi đó thì đúng là cậu chủ nhà sang Juve.

Jason88

Xe buýt
Cái giá của dân chủ nó cũng phải trả giá bằng máu thịt mà, cái gì cũng có 2 mặt cả. Tội phạm ở đâu chả có, Mỹ thì xả súng, mình thì đâm chém rồi tham nhũng...cũng khác gì đâu.

search

Xe điện
Em có đứa cháu du học bên mỹ, tối đang học bài thấy súng bắn bùm bùm tưởng trong tv phòng bên...ngó ra ngoài phố thấy bắn nhau loạn xạ vội đóng cửa sổ kéo rèm ngồi im.
Súng ở mỹ không bỏ được bởi lợi ích quá lớn thu được từ hoạt động sx và buôn bán nó. Lợi ích nhóm ở đâu cũng có vì 1 cá nhân chẳng bao giờ thu được mức lợi ích cao
Cụ nói dư lào, các cụ trên này bẩu Mỹ làm gì có lợi ích nhóm, cái gì cũng là tiêu chuẩn hết cụ nhé :))

MrMilan

Xe điện
Bác chuẩn, như trên thì Chủ nhà vô jail luôn.

Tuy nhiên, đồng chí trộm phải minh bạch rõ ràng: Tau chỉ trộm tý thôi, tau không có vũ khí nóng, không có súng - kể cả súng đồ chơi hay súng bật lửa hay gì đó giống súng, không có dao - kể cả dao nhựa, thậm chí không có cuốc thuổng gậy gộc.

Và để cho thủ phạm chủ nhà thấy điều đó 1 cách rõ ràng giữa thanh thiên bạch nhật không thể phủ nhận được, bác ạ.

Khi đó thì đúng là cậu chủ nhà sang Juve.
Mà kể cả nó có vũ khí nhé, ko đc bắn nó đâu, mà phải bắn chỉ thiên dọa để nó cút, chứ ko bắn chỉ thiên mà phơ nó luôn thì mình cũng đi tù.

a_cheng

Xe điện
Cái giá của dân chủ nó cũng phải trả giá bằng máu thịt mà, cái gì cũng có 2 mặt cả. Tội phạm ở đâu chả có, Mỹ thì xả súng, mình thì đâm chém rồi tham nhũng...cũng khác gì đâu.
Lại đánh đồng khái niệm. Vậy ở Mỹ không có tham nhũng, không có đâm chém ạ? Số lượng các vụ đâm chém và số người tử vong do đâm chém bên ta tỷ lệ ngang bạo lực súng đạn bên Mỹ hay sao mà cụ bảo " cũng khác gì đâu"?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Lại thuyên thuyên, trộm vào, ko cầm súng, ko cầm dao, ko đe doạ tính mạng gia chủ ông thử bắn nó xem.
Đi tù luôn, ở đó mà nhận bằng khen
Mà kể cả nó có vũ khí nhé, ko đc bắn nó đâu, mà phải bắn chỉ thiên dọa để nó cút, chứ ko bắn chỉ thiên mà phơ nó luôn thì mình cũng đi tù.
Mấu chốt nó nằm ở chỗ: "ko đe doạ tính mạng gia chủ ", và cả "ko đe doạ tài sản gia chủ " nữa, một cách rõ ràng, bác ạ.
Bác cứ thử đột nhiên thò tay vô túi (để rút bật lửa để châm thuốc lá) coi: Đừng nói chủ nhà, police nó cũng bắn ngay.

Trừ khi bác công bố rõ ràng bằng văn bản: Tau sẽ thò tay vô túi quần sau trái để lấy bật lửa để hút thuốc hiện đang nằm ở túi ngực phải.

Tất nhiên, sau này, nếu pháp y phát hiện cậu trộm hy sinh vì 1 cú headshot, ở khoảng cách 10cm, bắn từ phía sau, thì đúng là anh chủ nhà lãnh đủ.

Moriarty

Xe container
Lại đánh đồng khái niệm. Vậy ở Mỹ không có tham nhũng, không có đâm chém ạ? Số lượng các vụ đâm chém và số người tử vong do đâm chém bên ta tỷ lệ ngang bạo lực súng đạn bên Mỹ hay sao mà cụ bảo " cũng khác gì đâu"?
Ở bển đâm chém ko đáng kể đâu, loanh quanh năm có nghìn bẩy vụ thôi.

MrMilan

Xe điện
Mấu chốt nó nằm ở chỗ: "ko đe doạ tính mạng gia chủ ", và cả "ko đe doạ tài sản gia chủ " nữa, một cách rõ ràng, bác ạ.
Bác cứ thử đột nhiên thò tay vô túi (để rút bật lửa để châm thuốc lá) coi: Đừng nói chủ nhà, police nó cũng bắn ngay.

Trừ khi bác công bố rõ ràng bằng văn bản: Tau sẽ thò tay vô túi quần sau trái để lấy bật lửa để hút thuốc hiện đang nằm ở túi ngực phải.

Tất nhiên, sau này, nếu pháp y phát hiện cậu trộm hy sinh vì 1 cú headshot, ở khoảng cách 10cm, bắn từ phía sau, thì đúng là anh chủ nhà lãnh đủ.
Dạ tất nhiên là cơ quan điều tra sẽ điều tra cẩn thận, chứ mà bắn đằng sau khi nó đang chạy, thì auto chủ nhà đi tù

James Phạm

Xe hơi
Em từng ở Mỹ 4 năm, năm 2018 em vẫn ở bên đó và cũng là năm diễn ra vụ xả súng ở Florida. Ng dân bên đấy cũng quan ngại về súng đạn như bây giờ. Nhưng việc sở hữu súng nó như là 1 văn hóa, đặc biệt ở những bang như Texas. Trong thành phố thì không nói làm gì nhưng ở ngoài thành phố thôi là mật độ dân cư thấp dần, nhà cách nhà từ vài trăm mét đến cả km. Việc dân sở hữu súng để tự vệ là chính đáng vì khi có trộm cướp thì gọi trông chờ vào cảnh sát là vô ích. Theo em nghĩ là luật pháp nên giới hạn ở việc mua bán các khẩu bắn phát một như mấy khẩu lục, chứ mấy loại xả cả chàng đạn như AK47 hay M16 thì thôi cấm.

cusao

Xe lăn
Em thì không biết nhiều các lĩnh vực khác có liên quan nhưng em dám chắc lợi nhuận thu được từ lính vực vũ khí là siêu khủng nên nó có đủ sức mạnh gây ảnh hưởng tới ch.tri ở Mỹ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Dạ tất nhiên là cơ quan điều tra sẽ điều tra cẩn thận, chứ mà bắn đằng sau khi nó đang chạy, thì auto chủ nhà đi tù
Như tôi nhận thấy, tụi nó hay định hướng dân nó hành xử tương tự như các đồng chí có thẩm quyền.
Chỉ có điều, quy định với đội uniform nó ngặt nghèo hơn, bù lại các anh được đào tạo và bảo vệ tốt hơn nhiều so với dân đen.

Ví dụ, tụi Đức nó đã xử trắng án (thực ra là không ra Toà luôn) vụ 1 anh cảnh sát bắn chết 1 thằng da trắng cầm dao tiến lại phía anh ta.
Anh này đã bày tỏ quan ngại, đã đe doạ và thề là sẽ bắn, và ảnh đã giữ lời.

Sau này, cậu trắng kia được xác nhận là bị tâm thần, việc không ảnh hưởng gì đến phát súng cả.

cusao

Xe lăn
Ví dụ như vụ ám sát tổng thống kenedy cho tới bây giờ vẫn không có bằng chứng về kẻ chủ mưu nhưng thực sự thì mọi người đều biết đến kẻ mà ai cũng biết là ai đó.

3005

Xe tăng
Em từng ở Mỹ 4 năm, năm 2018 em vẫn ở bên đó và cũng là năm diễn ra vụ xả súng ở Florida. Ng dân bên đấy cũng quan ngại về súng đạn như bây giờ. Nhưng việc sở hữu súng nó như là 1 văn hóa, đặc biệt ở những bang như Texas. Trong thành phố thì không nói làm gì nhưng ở ngoài thành phố thôi là mật độ dân cư thấp dần, nhà cách nhà từ vài trăm mét đến cả km. Việc dân sở hữu súng để tự vệ là chính đáng vì khi có trộm cướp thì gọi trông chờ vào cảnh sát là vô ích. Theo em nghĩ là luật pháp nên giới hạn ở việc mua bán các khẩu bắn phát một như mấy khẩu lục, chứ mấy loại xả cả chàng đạn như AK47 hay M16 thì thôi cấm.
Nghe nói xả súng thì ghê chứ ở Mỹ hầu hết các vụ này cũng tập trung ở một vài địa phương nhất định. Hầu hết các địa phương khác chưa xảy ra vụ xả súng nào trong lịch sử.
Cứ chọn đúng chỗ mà sống thì khá yên tâm.

MrMilan

Xe điện
Nghe nói xả súng thì ghê chứ ở Mỹ hầu hết các vụ này cũng tập trung ở một vài địa phương nhất định. Hầu hết các địa phương khác chưa xảy ra vụ xả súng nào trong lịch sử.
Cứ chọn đúng chỗ mà sống thì khá yên tâm.
À tất nhiên, khu dân trí cao và giầu có nó khác với nơi tập trung dân da đen, da màu, dân mỹ la tinh, dân á.
Nơi dân có nguồn gốc ko phải Mỹ, thì thường phức tạp hơn.

n.p.n

Xe hơi
xả súng ở mỹ thì ngày nào chả có: https://www.gunviolencearchive.org/reports/mass-shooting
kể cả chết nhiều (+5 mạng trở lên) thì cũng đều đều tuần có vụ.
là chuyện bình thường như cơm đường hộp sữa thôi.

vụ này có điểm đặc biệt là bắn trẻ em, chứ không thì người ta cũng chả thèm đưa tin.

cardreamer

Xe điện
Thật là thú vị, chốn thiên đường dân chủ người ta nhất định bảo vệ bằng được quyền sở hữu và sử dụng súng của người dân, nhưng quyền quan trọng nhất của con người là quyền được sống thì nó quên cmn mất. Súng về cơ bản là để bắn người, nó làm ra và được sở hữu không phải để bắn chim thú