[Thảo luận] Lái xe 2b 29H1-4785 hành xử kiểu lưu manh

appco

Xe buýt
Hôn qua nhà cháu cũng suýt táng vào 1chú 2B đi ngược chiều tạt đầu sang đường trên đường giải phóng. xe cháu dừng cách chú ta khoảng 10 cm. May xe sau phanh tốt nên xxx xe cháu ko sao. chú 2B vẫn bình tĩnh né người lách qua mũi xe cháu phi tiếp và ném về phía cháu ánh mắt hình viên đạn. Chán~X(~X(~X(

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Cụ ơi! Nó dính roi điện thì nằm 20' làm sao cầm gạch choảng được.
Nhưng mà đi đường tránh làm sao không va chạm được. Một việc bé tẹo cụ xử lý nhẹ nhàng như vậy là đúng rồi. Em là em cứ xin lỗi là OK.

xe365vn

Xe container
Mà cụ phải thử cái tạch còn điện hay không đã chứ, mà cụ chí phát vào cổ nó thì tối thế nào HS cũng tìm nhà cụ đới - Đúng thằng có tiền sử nhồi máu cơ tim thì xong !
Nó lấy gạch đập phát thứ 3 vào xe cụ thì em lại không can !
cụ mua tành tạch về ko thử đến lúc nguy khó hơn nữa hỏng thi toi . thui nhin tí cụ à chẳng thiệt mất gì câu nói đâu. ức nuốt vào trong vậy rùi về viết bài xả ae ném đá cho;))

Mr.Tien

Xe hơi
Chia sẻ với cụ, nhà cháu cũng gặp chuyện còn bực hơn cụ ấy chứ. Nhưng may thay nhà cháu nhịn được nên chưa có vấn đề gì xẩy ra , nếu ko nhịn được thì cũng to chuyện đấy vì nó sai lè lè ra nhà cháu đến gõ cửa kính hỏi anh đi kiểu gì vậy mà nó đã mở cửa chửi abc....xzy nhà cháu rồi, nhà cháu chưa kịp câu gì nó đã quay vào xe mang đồ ra luôn , thấy vậy nhà cháu phi ngay vào hè , nhặt luôn 2 viên gạch phòng thân ngay, nếu nó có xông vào thì chiến luôn. Hix, may mà có người can nó lại ko thì cháu cũng chả biết có ngồi đây mà hầu chuyện với các cụ nữa không . hix

Chỉnh sửa cuối:

cantona

Xe container
Thế là 0 bị đổ mồ hôi, thật là may mắn đấy ạ

No.2

Xe hơi
Chuyện là thế này các cụ ạ: khoảng 6h30 tối qua em đang trên đường đến trường mầm non đón F1, trời đang mưa phùn cản tầm nhìn còn đường thì đang rất đông. Đường Bưởi tắc, rồi đường Láng cũng tắc đông nghịt, em đi ra Hoàng Ngân mà không đi nổi qua đường Láng, đành rẽ phải lên cầu Cót để đi xuyên qua khu Yên Hòa. Qua gần hết cầu, chuẩn bị rẽ trái thì có 1 thằng ăn mặc trông như dân văn phòng, tuổi tầm hơn 30, đi con Dream 2 từ bên phải em rẽ trái cắt xe em rất nhanh. Vấn đề là thằng này căn không chuẩn nên đến trước mũi xe em thì bị xe em trờ tới huých nhẹ làm loạng choạng tay lái.

Ngay lập tức nó dựng xe trước mũi xe em rồi chạy ra cửa lái xe em đập bồm bộp vào kính rồi kéo tay cầm cửa (nhưng em đã lock cửa nên nó không mở được). Em hé kính ra thì thấy nó tuôn ra 1 tràng chửi bới, rồi đòi em xuống xe nói chuyện, ý nó là em đâm vào xe nó mà không xuống xe xin lỗi. Trời thì đang mưa tầm tã, đường lại đông, một đống xe cả 4b và 2b ùn hết trên cầu vì xe của em và nó.

Em thấy có khả năng phải cho nó 1 bài học nên tay rút roi điện găm ở cánh cửa chuẩn bị mở cửa chính cho nó 1 nhát (tính em gặp lưu manh thì cứ choảng luôn không đấu võ mồm). Nhưng em chợt nghĩ đến F1 đang đợi em ở trường mà vì tắc đường em sẽ đến muộn rồi, có chuyện gì thì không có ai đón F1. Thêm nữa là nó đi xe máy, mình đi ô tô. Nó ăn đòn xong mà không gục ngay thì có thể nhặt viên gạch đi theo xe mình choảng cho nhát thì mình không đỡ được. Vậy nên em nén giận hé kính hội thoại với nó:

- Nó: mày mở cửa ra ngay đây nói chuyện với tao
- Em: xe cậu có sao không? Nếu không sao thì đàn ông với nhau hành xử nó thoang thoáng thôi, giải tán đi cho đỡ tắc đường.
- Nó: văng tục lung tung rồi dọa nạt em này kia vv..., (nó tức điên lên vì em không mở cửa mà chỉ hé kính)
- Em: thôi được, coi như tôi đâm phải xe anh, tôi xin lỗi anh, anh đi đi cho đỡ tắc đường (bố nó, nó tạt đầu mình mà mình phải xin lỗi nó :-/)
- Nó: mày lùi xe lại mà đi (nó vẫn để xe nó trước mũi xe em, muốn em phải lùi lại tí rồi vòng tránh ra. Kễnh quá)
- Em: cứ mặc kệ nó, em ngồi trong xe bật radio nghe VOV Giao thông :D. Lúc đó có mấy người đi đường thấy thế nói nó "thôi không sao thì đi đi cho đỡ tắc đường).
- Nó: cuối cùng phải dắt xe máy vào vệ đường, hậm hực nhìn theo xe em.

Em phóng xe đi luôn, dọc đường đi có cảm giác nó đang bám theo để chơi đểu em. Em đi đến phố Trung Hòa thì đột ngột xi nhan tạt vào vỉa hè dừng lại ngồi quan sát, không thấy có xe nào bám theo em mới đi tiếp.
Em kô ủng hộ bác. Ai đúng ai sai 1 mình bác kể em kô rõ nhưng với những gì em bôi đậm thì em thấy may cho bác là kô va phải em. Thật đấy bác ạ. Bác nên nhìn lại mình trước khi nói người khác là lưu manh. Nói thật với lòng là em đang nghĩ ngược lại cái tiêu đề của bác.

Có lần có ông tạt đầu xe em, tạt ở mức độ kô xước mũi mà xước sườn xe thì bác hiểu là tạt gấp mức nào chứ ạ. Người ta ngã, em xuống đỡ dậy đàng hoàng. Trên đời này em ghét nhất những thằng va chạm giao thông ngồi bẹp trong xe, hé kính nói chuyện. Chưa gì đã nghĩ đến đồ nghề. Một thằng đàn ông nói chuyện với 1 thằng đàn ông mà kô dám hả bác. Hay bác là đàn bà???

Tran Thanh Binh

Xe tải
Em kô ủng hộ bác. Ai đúng ai sai 1 mình bác kể em kô rõ nhưng với những gì em bôi đậm thì em thấy may cho bác là kô va phải em. Thật đấy bác ạ. Bác nên nhìn lại mình trước khi nói người khác là lưu manh. Nói thật với lòng là em đang nghĩ ngược lại cái tiêu đề của bác.

Có lần có ông tạt đầu xe em, tạt ở mức độ kô xước mũi mà xước sườn xe thì bác hiểu là tạt gấp mức nào chứ ạ. Người ta ngã, em xuống đỡ dậy đàng hoàng. Trên đời này em ghét nhất những thằng va chạm giao thông ngồi bẹp trong xe, hé kính nói chuyện. Chưa gì đã nghĩ đến đồ nghề. Một thằng đàn ông nói chuyện với 1 thằng đàn ông mà kô dám hả bác. Hay bác là đàn bà???
cụ nóng tính quá.phản xạ tự nhiên thôi mà cụ,nhỡ đâu gặp phải một anh "bộ đội" thì sao.bước chân ra khỏi xe là bị anh ý xiên cho 1 phát thì......ối gời ơi đấy cụ ạ.
em kể cụ nghe 1 chuyện nhá: (chuyện tiếu lâm thôi)
chả là ở các bến xe bến tàu rất hay có các anh bộ đội làm ăn ở đó.trong một lần có 2 anh đại ka cùng vào ngồi quán nước uống chè.2 người ngồi đối diện nhau,tự nhiên ko hiểu vì sao 2 con mắt lại cứ nhìn chằm chằm vào nhau cụ ạ.:D
rồi 1 thằng lườm nhiều quá bỏng hết cả mắt,nhưng lại ko dám manh động.chú ta liền giở bài cũ ra để hù dọa thằng kia.liền cố tình cởi mũ cối ra để thằng đối diện nhìn thấy dòng chữ săm trên trán "nhìn gì". hjx hjx
ko ngờ thằng kia cao tay hơn,nó cũng bỏ mũ cối ra và cũng có hình săm trên trán.
cụ kia nhìn thấy nó săm chữ "nhìn mày" khiếp quá đội mũ cối vào rồi té thẳng.=))=))

Long_AJ

Xe máy
may cho bác nó 0 ăn vạ bắt đền đấy . gặp kiểu vừa ăn cướp vừa la làng mới khổ

lolotica

Xe điện

Em nói thật, nếu khi cụ ngồi ghế lái mà xảy ra va chạm giao thông với 1 thằng mà nó hùng hổ ra đập cửa kéo cửa xe cụ chửi bới lung tung mà cụ mở cửa ra ngay thì cụ đúng là một thằng ngu :>. Lỡ nó dắt đồ trong người, lại có tí hơi men thì cụ thò ra chưa kịp nói gì nó đã xiên cho nhát sau đó khéo cụ đi buôn chuối xanh luôn.

Em nói thằng này nó lưu manh vì cái thái độ của nó (hùng hổ ra đập cửa xe em, văng tục lung tung...), chứ nếu nó mà bị đổ xe rồi đứng hay nằm đó nhăn nhó thì chắc em xuống xe xem xét ngay. Các cụ OF thấy em nói có đúng không?

OmegaO9

Xe container
Người OF
Hú hú, cái lọ cay cay đó nếu cụ có dịp đi Móng Cái hay Sapa thì có mà đầy rẫy,chỉ khoảng 50-80 ngàn /lọ,loại nào cũng có.Em cũng luôn để một lọ 30ml trong xe để đề phòng bất trắc vì em hay đi Hạ Long về nhà ngoại em dưới đó.Nhưng nói chung tình huống nào mình nên nhịn được thì cố gắng mà nhịn các cụ ạ, em thuộc dạng cực kỳ nóng tính,nhưng sau nhiều vụ nghĩ lại.Nếu có xảy ra va chạm trên đường , cũng chả hay ho gì cả,tất nhiên phương châm của em là thà mình đánh nó còn hơn để nó động vào người mình,nhưng xong việc thì nhiều khi lại mất tiền béo cho xxx:-$

boom_boom

Xe tải
Một điều nhịn 9 điều lành mà các bác :D
Em đi đường còn gặp nhiều tình huống dở khóc dở cười hơn nhiều cơ :D
Ko nhịn thì giờ này đâu còn ngồi đây post bài với các bác.

Mất bình tĩnh và hành xử thiếu suy nghĩ là điều tối kỵ khi lái xe đấy các bác ạ.

tuvit77

Xe tăng
nhịn kẻ hung hăng lòng độ lượng mà bác , chấp làm giề mấy cái thằng to mồm nhưng nhát chết ấy !

tuvit77

Xe tăng
Cần gì, cụ cứ làm lọ nước hoa hay lọ xịt muỗi cũng được mà... gì chứ xít phát vào mắt thì xịt cái gì chẳng toi
năm ngoái e bị thằng xe khách nó dắt gần 2 cây số ko cho vượt tức mình e đuổi chặn đầu xe của nó rút khẩu súng nhựa ra (như súng thât các bác ah )dọa nó cả tài xế lẫn phụ xe đóng chặt cửa ngồi im phăng phắc kô dám hé răng ( chắc nó sợ quá ) e lên xe đi rồi mà cười vỡ bụng hết tức luôn !

Loong Phoong

Xe điện
câu chuyện của bác hóm hỉnh phết

khanhnguyen09

Xe container
Hôm qua đi làm về đường Xã Đàn rẽ ra Phạm Ngọc Thạch. Xe e. đỗ sau một foter màu đen, thằng này say rượu nó rẽ sang PNT thì vường vỉa ba toa nên đíu đi được, e ngồi sau nghĩ thằng này mới tập lái, nó không tiến được thì quay ra lùi, nó cũng đíu thèm xem có xe đằng sau ko? nó lùi đến uỵch một cái vào đầu xe em. E, xuống xe và bảo nó : O lùi gì mà đâm vào xe tôi, "e cứ nghĩ nó mới tập đi" ai dè gặp phải thằng say rượu nó ra khỏi xe và bảo: nếu hỏng thì tao đền, mày biết tao là ai ko? Con *** nó , nó đâm vào xe mình xong còn lên dọng, nhưng e, nghĩ nó say nên ko chấp, vả lại xe cũng chỉ xước xát tý cũng ko có cớ để đền, nhưng tức vì nó đâm vào mình xuống ko xin lỗi lại còn chửi bới.
Vừa lúc nó đi thì ông a. họ đi qua nhình thấy, ô anh e, phi xe lên chặn đầu xe nó lại. Lúc đấy thằng này nó lại hết tinh tướng (vì e đi một mình, no đi hai thằng). E đang a kay gặp o anh nên nghĩ kỳ này nó say thì mình cũng phải phang cho nó một phát. Nhưng nó thấy có 2 xe lên chặn đầu thì lại xuống nước, thằng đi cùng xuống can ngăn, xong nó lúc này mới nói xin lỗi. E. định gọi XXX ra phạt cho nó chết *** đi nhưng ko thấy XXX. Văn hoá GT của dân mình thế đấy, cứ cậy đông, gần nhà... chán.^:)^

STF399

Xe điện
em cũng giống cụ, hay chuẩn bị vũ khí phòng vệ sẵn trong xe. nhưng dạo này em thích gậy chơi bóng chày và gậy gold hơn !

OmegaO9

Xe container
Người OF
Hôm qua đi làm về đường Xã Đàn rẽ ra Phạm Ngọc Thạch. Xe e. đỗ sau một foter màu đen, thằng này say rượu nó rẽ sang PNT thì vường vỉa ba toa nên đíu đi được, e ngồi sau nghĩ thằng này mới tập lái, nó không tiến được thì quay ra lùi, nó cũng đíu thèm xem có xe đằng sau ko? nó lùi đến uỵch một cái vào đầu xe em. E, xuống xe và bảo nó : O lùi gì mà đâm vào xe tôi, "e cứ nghĩ nó mới tập đi" ai dè gặp phải thằng say rượu nó ra khỏi xe và bảo: nếu hỏng thì tao đền, mày biết tao là ai ko? Con *** nó , nó đâm vào xe mình xong còn lên dọng, nhưng e, nghĩ nó say nên ko chấp, vả lại xe cũng chỉ xước xát tý cũng ko có cớ để đền, nhưng tức vì nó đâm vào mình xuống ko xin lỗi lại còn chửi bới.
Vừa lúc nó đi thì ông a. họ đi qua nhình thấy, ô anh e, phi xe lên chặn đầu xe nó lại. Lúc đấy thằng này nó lại hết tinh tướng (vì e đi một mình, no đi hai thằng). E đang a kay gặp o anh nên nghĩ kỳ này nó say thì mình cũng phải phang cho nó một phát. Nhưng nó thấy có 2 xe lên chặn đầu thì lại xuống nước, thằng đi cùng xuống can ngăn, xong nó lúc này mới nói xin lỗi. E. định gọi XXX ra phạt cho nó chết *** đi nhưng ko thấy XXX. Văn hoá GT của dân mình thế đấy, cứ cậy đông, gần nhà... chán.^:)^
Em thấy tình huống này cụ xử lý rất mềm mỏng đấy, nhưng nguyên tắc nó va vào mình mà lại còn giở giọng là không được rồi, nếu lúc đó cụ bỏ ý nghĩ gọi XXX đi, mà đánh vào kinh tế của nó thì hay hơn, nó làm xước xe thì mình có quyền như vậy chứ .

o0NewDriver0o

Xe buýt
Gặp mấy anh Chí thời @ này chán nhỉ. Nhiều khi nhẫn cũng ko xong.

ducleminh

Xe điện
Dạ em cũng có cái món này (hị, hôm nọ xịt thử phát vào mũi con dog ở nhà mà nó khụt khịt mất cả tuần :( ), nhưng nó không đủ đô bằng món kia :P
Của cụ hàng china hay us vậy? Hàng US thì con chó nhà cụ nôn oẹ tùm lum luôn!