[Thảo luận] Lái xe 30a-270.63 lái kiểu tự sát

Nhan_siro

Xe hơi
Chết cười. Cụ nói thế là bình tĩnh lắm rồi :))

nguyenducduy

Xe điện
à! cái này là do cụ nhập làn cao tốc trình cao quá nên bị dí lại thôi mà. Em nghĩ cụ nên trách mình trước. Đấy là đường HN. Chứ cao tốc tỉnh lẻ thì cụ không còn cơ hội mắng người ta đâu. Kính!
Cụ này nói đúng đấy cụ chủ ạ, phía trên có xxx là cụ bị tóm rồi

BinNguyen1979

Xe hơi
Hôm nay mình đi từ Nguyễn Hoàng Tôn rẽ phải lên cầu nhật tân thì gặp trường hợp này, đang đi làn 1(bên trái) thì lách lên sang làn 2 và phanh khựng lại, em có nói bậy vài câu các cụ thông cảm. Nếu em là xe tải thì chắc thằng này đi bán chuối rồi.
https://www.youtube.com/watch?v=yRVw_l9hZbI&feature=youtu.be
Vãi cụ %-( ... cụ bị khiển trách vì thiếu kiềm chế dẫn đến chửi bậy nhá /:) lần sau xuống xe mà xử cho nó nhanh :>

honda

Xe buýt
Nói thật là cụ nhập làn nhanh quá, trong khi nó đang vít ga lên.

29c31067

Xe máy
cả 2 cùng có lỗi

dahn

Xe hơi
Cụ sang đường tự sát thì đúng hơn.cụ sang kiểu này thì có ngày ............cụ sang làn trong cùng rồi mới sang làn tiếp theo mới đúng sang kiể cắt kéo như cụ thì đúng là lạy cụ.

fishbed4

Xe tăng
Em ko dám nghĩ con Vios đấy là một chiếc xe tải..híc.. Theo cụ chủ thì Vios đang từ làn 1 chuyển sang làn 2 trên hướng đi thẳng. Còn theo video thì xe cụ chủ đang từ hướng khác nhập làn 2 cắt mặt Vios. Theo luật, xe đó có quyền ưu tiên hơn xe cụ chủ ạ.

fishbed4

Xe tăng
Cụ sang đường tự sát thì đúng hơn.cụ sang kiểu này thì có ngày ............cụ sang làn trong cùng rồi mới sang làn tiếp theo mới đúng sang kiể cắt kéo như cụ thì đúng là lạy cụ.
Cụ chủ mà ko sang thế thì sang thế nào? Cụ để ý xem, ngay sau hướng rẽ đấy là biển phân làn. Xe ô tô con bắt buộc phải cắt kéo nếu không muốn bị khép tội đi sai làn. Vấn đề là GTCC cắm biển ko hợp lý và các XXX sẵng sàng lợi dụng điều này..

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ chủ có nhiều lựa chọn trong tình huống này:
1. Đi chậm lại, từ từ nhập làn. (xe Vios kia được ưu tiên hơn). An toàn và đúng luật hoàn toàn.
2. Không cắt mặt các làn khác như tại clip. An toàn và cần tranh luận tý về luật. Đường toàn vạch đứt chứ không phải vạch liền, biển báo hiệu lực cao hơn vạch kẻ đường, tuy nhiên có sự chưa hợp lý, bị vịn cứ cãi nhiệt tình.
3. Cứ phi như clip có thể bị hoặc gây tai nạn. Không an toàn và vi phạm luật hay không cần bàn thêm, tùy theo cách xét.
4.....
Cụ chọn cách nào?

Cụ chủ mà ko sang thế thì sang thế nào? Cụ để ý xem, ngay sau hướng rẽ đấy là biển phân làn. Xe ô tô con bắt buộc phải cắt kéo nếu không muốn bị khép tội đi sai làn. Vấn đề là GTCC cắm biển ko hợp lý và các XXX sẵng sàng lợi dụng điều này..

Chỉnh sửa cuối:

mabu44

Xe tăng
Các cụ cứ cố tình đi cắt kéo để ko bị bắt thì có ngày lên nóc tủ ngồi nhá.
Đường này vừa hết đèn đỏ, các xe tăng tốc nhanh, hoặc có thể đèn xanh còn vài giây nên các xe tăng tốc để chạy qua. Gặp cụ chủ rẽ vào cắt kéo sang đường như vậy quá nguy hiểm luôn. Cụ chủ rút kinh nghiệm nhé.
Bao giờ cũng phải đi làn trong, thân xe thẳng theo đường, rồi xinhan, nhìn gương hậu để sang làn, các xe sau mới biết mà tránh chứ.

Hvnqd

Xe hơi
Không ai phân tích cho cụ chủ hiểu là mình sai. Biển phân làn ở đó là bình thường, vì vẫn là vạch đứt. nhu Trên clip, từ chỗ đó cìn chưa nhìn thấy vạch liền, nên chắc phải vài chục mét nữa mới liền, thừa thời gian an toàn
Còn con vios kia chắc ddabg chạy thẳng làn hai, nhưng cụ chủ cắt mặt ác quá, phải tránh sang làn 1 để tránh va chạm. Nên cảnh cáo cụ là đúng rồi

hgb

Xe container
à! cái này là do cụ nhập làn cao tốc trình cao quá nên bị dí lại thôi mà. Em nghĩ cụ nên trách mình trước. Đấy là đường HN. Chứ cao tốc tỉnh lẻ thì cụ không còn cơ hội mắng người ta đâu. Kính!

Công nhận, nhập làn và chuyển làn thế này bị dí là phải thôi

29F...-7755

Xe tải
Kể cả đi đúng thì chủ thớt cũng nên quan sát nhường đường, Đi như chủ thớt không bị 2b hay 4b phang là may, rẽ phải thì vuông góc, nhập làn thì cũng gần như 90 độ. Đặt mình vào con vios thì chủ thớt mới đáng bị ăn chởi, làn đi thẳng đang đà tăng tốc tự dưng bị 1 thằng ngáng giữa đường may cũng là xe con chứ xe tải thì bác chủ cũng không có cơ hội chửi người ta. Nói chung bác chủ sang đường kiểu "tự sát" như thế bị dí thế cũng không oan.

Chỉnh sửa cuối:

namdq

Xe điện
cụ ấy cũng bức xúc với cụ ấy mà !