[Funland] Lái xe 30G 31 328, anh là ai mà to thế ?

Quy Lão

Xe tăng
Xe đeo bỉm of ngày càng ít thấy chạy trên dg chắc cũng có lý do.
Chuẩn đới keke.
Khu gần nhà em có con đeo bỉm of, toàn đỗ láo nháo chắn nửa cổng ra vào khu chung cư. Có lần em chụp ảnh vứt lên of và of.fb nên khắc phục ngay lập tức bằng cách tháo bỉm of đi rồi. Nhưng vẫn đỗ láo :))

Phỗng new

Xe điện
Trẻ con ngoài đời chưa biết, chứ trên OF này thì trẻ con nhà cụ đốc công nhận đông :D
Mà cụ là bác sỹ nhưng em thấy văn cụ nghe giang hồ phết.
Nó mà mở cửa xe xuống là Nó xong cmn đời cụ ah.
Quanh đấy trẻ con nhà em đông.
Mà em cũng không có gì sai trái với nó cả cơ mà :D

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đới keke.
Khu gần nhà em có con đeo bỉm of, toàn đỗ láo nháo chắn nửa cổng ra vào khu chung cư. Có lần em chụp ảnh vứt lên of và of.fb nên khắc phục ngay lập tức bằng cách tháo bỉm of đi rồi. Nhưng vẫn đỗ láo :))
Đã qua rồi cái thời dùng cái logo OF ra dọa ma được :D

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ con ngoài đời chưa biết, chứ trên OF này thì trẻ con nhà cụ đốc công nhận đông :D
Mà cụ là bác sỹ nhưng em thấy văn cụ nghe giang hồ phết.
Từ bé em sống chung với 1 đại ca cỡ Khánh đất Hà thành này.
Em không làm gì người ta mà chỉ giúp khi họ cần.
Và người ta cũng chẳng làm gì em cả

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đi kiểu ấy dễ ọp phơ nào đấy lắm

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Quãng 21h hôm nay, em chạy xe 2b sát lề trái đường Trần Quang Khải để lên dốc đê vào Hàm tử quan.
Chếch phía trước bên phải em là 1 phụ nữ trung tuổi đang đi xe đạp thể thao cũng đang nép trái lên dốc.
Bông nhiên vòi xe hơi phía sau inh ỏi. Em muốn điếc tai tới nơi. Rồi 1 con xe SUV màu sẫm to tướng chạy như ma đuổi nhao lên,
Xe nó đã hạ kính sẵn từ trước. Nó thò cổ ra quát người đàn bà đi xe đạp: Đi dẹp vào chứ
Em cứ nghĩ nó còi xong, lên, lèm bèm tí rồi chạy thẳng. Ai dè Nó phanh rà, chạy chậm lại để ép xe người đàn bà kia vào lề trái ngay trước xe em làm người ta tí nữa thì ngã.
Nhìn qua ô cửa cánh lái đã hạ kính thấy thằng này cũng trẻ, trợn trừng trợn trạo như nhậu chưa tới.
Chị kia thì luống cuống không biết xử lý ntn nữa bèn xuống xe mà dắt.
Chướng mắt, em dựng xe lên bảo thằng chạy SUV:
Ông đi ô tô mà bắt nạt phụ nữ thế kia thì ông là thằng hèn. Chả mấy chốc mà cả Hà nội này sẽ biết ông là ai.
Nghe thế, nó lên kính, tạt phải chạy thẳng thật nhanh.
Em cũng không kịp móc a lô chụp lấy cái mặt nó cùng biển xe. Nhưng em cũng kịp đọc cái biển xe là 30G 31 328.
Em hy vọng là thằng kia không phải là dân làng OF ta :D
Có chắc nó k dám thò mặt ra đâu.
Em nhớ biển số cái đã. Khi nào mà gặp em cũng tạt đầu,bó vỉa chết cmn đi.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Chạ phẩy, tại iêm mới lái lại phẩy bò dốc, khó bcm - chỉ sợ tụt, người thì đông khiến iêm vãi cả lái da cuần. Còi to thế mờ chả dẹp, nhỡ iêm đâm vầu thì xao? Ướt cuần nên iêm mi cáu. Lần sau thấy iêm đi, cụ đốc làm ơn nhẩy lên vỉa hè zùm nhé:))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Quãng 21h hôm nay, em chạy xe 2b sát lề trái đường Trần Quang Khải để lên dốc đê vào Hàm tử quan.
Chếch phía trước bên phải em là 1 phụ nữ trung tuổi đang đi xe đạp thể thao cũng đang nép trái lên dốc.
Bông nhiên vòi xe hơi phía sau inh ỏi. Em muốn điếc tai tới nơi. Rồi 1 con xe SUV màu sẫm to tướng chạy như ma đuổi nhao lên,
Xe nó đã hạ kính sẵn từ trước. Nó thò cổ ra quát người đàn bà đi xe đạp: Đi dẹp vào chứ
Em cứ nghĩ nó còi xong, lên, lèm bèm tí rồi chạy thẳng. Ai dè Nó phanh rà, chạy chậm lại để ép xe người đàn bà kia vào lề trái ngay trước xe em làm người ta tí nữa thì ngã.
Nhìn qua ô cửa cánh lái đã hạ kính thấy thằng này cũng trẻ, trợn trừng trợn trạo như nhậu chưa tới.
Chị kia thì luống cuống không biết xử lý ntn nữa bèn xuống xe mà dắt.
Chướng mắt, em dựng xe lên bảo thằng chạy SUV:
Ông đi ô tô mà bắt nạt phụ nữ thế kia thì ông là thằng hèn. Chả mấy chốc mà cả Hà nội này sẽ biết ông là ai.
Nghe thế, nó lên kính, tạt phải chạy thẳng thật nhanh.
Em cũng không kịp móc a lô chụp lấy cái mặt nó cùng biển xe. Nhưng em cũng kịp đọc cái biển xe là 30G 31 328.
Em hy vọng là thằng kia không phải là dân làng OF ta :D
Tình huống đó em đã từng trải qua, nó còi nhiều quá, em phanh bà nó ở đỉnh dốc, em bảo:
Ông có ngon thì bay qua Tôi mà đi. Thế là nó mặt dài ra như cái bơm.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
May nó ko đi đông rồi kéo xuống gây sự với cụ :D
Loại đi nghênh ngang,còi to,chèn ép,bắt nạt mấy người xe đạp với 2 bánh thì k có gan gây sự đâu,kể cả đông.
Cuộc đời em gặp đến giờ cũng kha khá rồi,nhưng chắc chắn về nhận định.
Cách đây 15 năm,đường Trần Hưng Đạo, 4 thanh niên đi oto, còi inh ỏi,xong chèn em để vượt. ( em đi 2 bánh). Vượt được thì tới ngã tư,đèn đỏ. Em thủng thẳng đi bộ lên,gõ cửa hỏi:
Vượt xong rồi đấy,đi tiếp đi! Nếu không đi tiếp được thì xuống tao bảo.
Tay em vòng ra sau lưng ( giả như rút đồ). 4 thằng ranh mặt cắt không hột máu. Miệng xin lỗi mà lắp bắp.

cristianphuc323

Đi bộ
có thẻ bác tài đó đang có một ngày không đẹp =))) nhưng dù như nào đi nữa thì các hành động đó cũng đều không được ủng hộ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đã qua rồi cái thời dùng cái logo OF ra dọa ma được :D
Ơ....thế cóa thời logo of dọa ma đc ạ?
Em chả biết,với em nó đơn giản chỉ là mảnh giấy,mảnh bìa với vài nét vẽ nguệch ngoạc.

ubisapro

Xe trâu
Cụ nào vào nhận đi kìa :D

Trang Nguyen

Xe điện
Loại đi nghênh ngang,còi to,chèn ép,bắt nạt mấy người xe đạp với 2 bánh thì k có gan gây sự đâu,kể cả đông.
Cách đây 15 năm,đường Trần Hưng Đạo, 4 thanh niên đi oto, còi inh ỏi,xong chèn em để vượt. ( em đi 2 bánh). Vượt được thì tới ngã tư,đèn đỏ. Em thủng thẳng đi bộ lên,gõ cửa hỏi:
Tay em vòng ra sau lưng ( giả như rút đồ). 4 thằng ranh mặt cắt không hột máu. Miệng xin lỗi mà lắp bắp.
Tại nó nhìn thấy cụ thế nên nó sợ, chứ nếu nó thấy ai mà nó có thể trên cơ thì chắc nó lại nghênh ngang tiếp thôi ạ :((

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Chớ thấy đỏ mà bẩu là đã chín nhá :))