[Funland] Lái xe Bee xin tiền hỗ trợ ngoài

Tony_Le

Xe container
Bee giờ thiếu xe, các lái xe taxi cũng tham gia Bee, hôm trước em đặt 1 cuốc cho vk tài xế đến đón bảo anh hủy cuộc cho em. Mình ko hủy thì trên xe làu bàu cả hành trình.
Taxi lên xe là hãng nó biết, tính tiền ăn chia ngay thì chạy Bee thế nào nhỉ?

LuckyCar

Xe container
Em mới dùng Bee 2 lần; lần 1 đi xe, OK, vui vẻ; lần 2 là giao đồ, đưa tiền cho lái xe, cũng định bụng là không lấy lại tiền thừa khi lái xe trả lại, nhưng lái xe cứ lờ lớ lơ đi, đúng là đằng nào mình cũng cho thôi, nhưng tự nhiên mất cả vui, mất cả cảm tình với Bee.

thongnv

Xe điện
em có lần bị vòi tiền ngoài thế, của Be
em report lên tổng đài qua app, tổng đài xử lý

coquay

Xe container
chắc bị hãng thu phế nhiều quá h các lái mới có trò này chả bù mấy năm đầu khi các hình dv công nghệ còn mới ít tài các hãng ra nhiều ưu đãi khuyến mại để tuyển lái

Ga_son

Xe điện
E ko biết taxi tham gia Bee với Grab nhiều mà, cơ mà bọn Bee quét mấy lần ko có xe nó mới cho Taxi vào.

Cuongnh5256

Xe điện
Nhiều ông lái xe thất đức, khôn lỏi. Hãng nó đầu tư gọi khách cho mà có việc làm, lúc đến lại bảo anh hủy cuốc cho em. DM khôn như các ông thì hãng nó chết sớm thôi, em là em bảo méo hủy - không chở thì lượn. Đi đường nói chuyện vui vẻ thì cho còn không có chuyện láo nháo xin mà em cho, em thật.

chắc bị hãng thu phế nhiều quá h các lái mới có trò này chả bù mấy năm đầu khi các hình dv công nghệ còn mới ít tài các hãng ra nhiều ưu đãi khuyến mại để tuyển lái
Đúng rồi. Hãng nào chả thế. Bị thu phế gần 30% thì hoặc xin xỏ ngoài, hoặc bảo hủy cuốc rồi thu tiền bằng giá app để không bị cắt phế.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Grab nó chuyên nghiệp hơn Bee, cơ mà em ko hủy sau đó tài xế nó hủy để ăn trọn tiền. Mình hủy cuốc sau này gọi xe sẽ khó hơn.
Em thấy bọn Grab là bố láo mất dạy nhất. Lần nào em đi grab bike cũng thấy chúng nó phóng nhanh vượt ẩu, vượt cả đèn đỏ. Lần nào em cũng phải nhắc đi chậm thôi, dừng đèn đỏ vì em ko vội. Có ông thì mặc áo khoác đồng phục nhưng ko thèm kéo khóa cho cẩn thận, đi nó cứ lòe xòe rồi đập khóa vào tay em. Xong rồi vừa đi vừa cắm mặt vào điện thoại để tìm cuốc cho lượt về. Em tưởng nó đang xem map thì em bảo là cứ đi đi lúc nào gần đến thì anh sẽ bảo, nó lại thái độ bảo là em có bảo đến nơi rồi đâu.
Còn có nhiều lần em đặt grab car thì tài xế tự hủy chuyến. Em lại để tùy chọn là thanh toán bằng thẻ, thế nên nó cứ trừ tiền trong thẻ thôi, sau đó nó cũng ko hoàn lại tiền cho em. Vào lịch sử đặt xe để khiếu nại thì cũng chẳng thấy thông tin cái chuyến xe đã bị hủy đâu cả, thế nên lại thôi coi như mất mấy trăm.

coquay

Xe container
Đúng rồi. Hãng nào chả thế. Bị thu phế gần 30% thì hoặc xin xỏ ngoài, hoặc bảo hủy cuốc rồi thu tiền bằng giá app để không bị cắt phế.
hồi những năm 2015 16 bọn e đến khổ vì mấy hãng công nghệ này, thợ thuyền bỏ việc nhiều để qua chạy dv hết hỏi thì chúng bảo lương thợ đc 8tr mà làm lái xe chạy vui cũng đc chục chưa kể hãng cho thêm bây h mà bọn anh trả e 10 11tr em cũng nghỉ ra ngoài tự làm thích hơn, ko biết mấy ông đấy bây h còn chạy xe cho ap nữa ko

Tony_Le

Xe container
E ko biết taxi tham gia Bee với Grab nhiều mà, cơ mà bọn Bee quét mấy lần ko có xe nó mới cho Taxi vào.
Không hiểu lắm, có thể là ông kia chạy xe nhà nhưng mua thương hiệu của hãng Taxi ( xe thương quyền) chứ không phải xe của hãng Taxi.

dattuyet_sghn

Xe điện
Thường những xe taxi này là thương quyền (mà giờ thương quyền gần hết, còn 1 ít mai linh, group sắp chết thì chạy thuê ăn chia %, loại này thì ko chạy ké bee thêm được ). Nên vẫn có vụ kia được.
Xe thương quyền thì chỉ đóng tiền mào, đàm hàng tháng thôi cụ.

chanthat123

Xe tăng
Be, ko phải Bee các cụ ạ, đặt cái tên thiếu iot thật. Nói chung làm thương hiệu các cụ tránh xa bọn tư vấn, bọn lắm chữ ra. Bọn đó phân tích để cắn tiền ko phải phân tích từ trải nghiệm khách hàng
Be giờ cước cao hơn cả Grab, xe thì ít hơn.
Chúc Be thở oxy thêm năm nữa. Nói thì nói có tiền để duy trì dc hoạt động này thì các anh phía sau cũng gấu đó :D

xedaprach

Xe điện
Em thấy bọn Grab là bố láo mất dạy nhất. Lần nào em đi grab bike cũng thấy chúng nó phóng nhanh vượt ẩu, vượt cả đèn đỏ. Lần nào em cũng phải nhắc đi chậm thôi, dừng đèn đỏ vì em ko vội. Có ông thì mặc áo khoác đồng phục nhưng ko thèm kéo khóa cho cẩn thận, đi nó cứ lòe xòe rồi đập khóa vào tay em. Xong rồi vừa đi vừa cắm mặt vào điện thoại để tìm cuốc cho lượt về. Em tưởng nó đang xem map thì em bảo là cứ đi đi lúc nào gần đến thì anh sẽ bảo, nó lại thái độ bảo là em có bảo đến nơi rồi đâu.
Còn có nhiều lần em đặt grab car thì tài xế tự hủy chuyến. Em lại để tùy chọn là thanh toán bằng thẻ, thế nên nó cứ trừ tiền trong thẻ thôi, sau đó nó cũng ko hoàn lại tiền cho em. Vào lịch sử đặt xe để khiếu nại thì cũng chẳng thấy thông tin cái chuyến xe đã bị hủy đâu cả, thế nên lại thôi coi như mất mấy trăm.
Em cũng trừ tiền qua thẻ, cuốc nào bị hủy thì đều được hoàn tiền đầy đủ.
Lần đấy em bộ đi chơi, gần 9h mỏi chân đặt xe để về, đã cẩn thận alo trước cho tài xế, chốt ok đợi đến đón, check map thấy di chuyển đến chỗ mình, gần đến nơi tự dưng hủy luôn, em lên đặt lại thì giá cuốc lại thêm hơn 30k nữa, hình như là tiền sau 9h thì phải.

hồi những năm 2015 16 bọn e đến khổ vì mấy hãng công nghệ này, thợ thuyền bỏ việc nhiều để qua chạy dv hết hỏi thì chúng bảo lương thợ đc 8tr mà làm lái xe chạy vui cũng đc chục chưa kể hãng cho thêm bây h mà bọn anh trả e 10 11tr em cũng nghỉ ra ngoài tự làm thích hơn, ko biết mấy ông đấy bây h còn chạy xe cho ap nữa ko
Chắc bị app đánh cho bầm dập rồi. Phế tăng cái là biểu tình, tắt app. Nói chung chạy xe để kiếm khá cũng phải có duyên + tài.

cusao

Xe lăn
Xin thêm như thế thì cũng giống thằng ăn mày thôi, thương cảm thì cho, không thương thì kệ.

vutuanlong

Xe tăng
Bee giờ thiếu xe, các lái xe taxi cũng tham gia Bee, hôm trước em đặt 1 cuốc cho vk tài xế đến đón bảo anh hủy cuộc cho em. Mình ko hủy thì trên xe làu bàu cả hành trình.
Bee chưa quản lý được vấn đề này. Vấn đề này hãng xe công nghệ nào cũng gặp phải, và họ phải tìm cách giải quyết bằng được nếu ko sẽ thất thu.
Thường sẽ dựa vào tỷ lệ % hủy chuyến để đánh giá, ra cái lựa chọn khác cho tài xế, để đến lúc họ hiểu làm như thế thì chỉ có thiệt.

Be, ko phải Bee các cụ ạ, đặt cái tên thiếu iot thật. Nói chung làm thương hiệu các cụ tránh xa bọn tư vấn, bọn lắm chữ ra. Bọn đó phân tích để cắn tiền ko phải phân tích từ trải nghiệm khách hàng
Chúc Be thở oxy thêm năm nữa. Nói thì nói có tiền để duy trì dc hoạt động này thì các anh phía sau cũng gấu đó :D
Trước đây nó là Bee cụ ạ, chắc mới đổi tên chứ nhỉ

Future 141.48

Xe buýt
Tài xế làm như thế ảnh hưởng đến những tài xế yêu nghề chân chính, cụ cứ report lên tổng đài để làm trong sạch đội ngũ lái xe chân chính ah

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
:)) Áo nó vẽ 2 sọc đen trên nền vàng như con ong đấy. Nên bee cũng ko sai đâu.