[Camera] Lái xe khách cố tình giết người

mimi123mimi

Xe tải
Em k rõ. Nhưng nếu nó nếu vướng xe bên trái khi vượt em thì thằng lái xe này quá ngu. Khi mà khoảng cách an toàn rất là ngắn trong khi xe nó dài như vậy. Hoặc là nó cố tình làm vậy để ép đầu xe em. Em thiên về phương án 2 hơn. Vì đã thi được bằng lái xe thì chắc là cũng k đến nỗi ngu lắm. Chỉ là do cay cú nên mới như vậy.
Con innova to lù lù bên trái mà còn kêu kg rõ. Thằng xe khách vượt ẩu nhưng nó kg cố chấp như cụ nghĩ. E kg ưa gì cách đi của xe khách cả nhưng nói cái j cũng phải công bằng

Muomchua

Xe điện
Bọn xe khách đi ẩu là thói quen của chúng nó rồi, em thường chủ động tránh hoặc nhường chúng nó trước. Tránh voi chẳng xấu mặt nào, nhưng em thấy cụ nói nó cố tình giết người cũng hơi quá. Nó mà cố tình giết thì được ngay thôi nhưng em nghĩ chẳng thằng nào ngu lại rước cái đại họa vào người đâu.
Tks cụ đã trao đổi.

ckvnvtbd

Xe buýt
Em đi lane trong PV-CG cũng thường xuyên bị bán tải và xe khách vượt phía làn khẩn cấp, với tốc độ bàn thờ :(

concaro128

Xe tải
Em đi lane trong PV-CG cũng thường xuyên bị bán tải và xe khách vượt phía làn khẩn cấp, với tốc độ bàn thờ :(
Em cũng biết phận em xe nhỏ mã lực yếu nên cũng toàn đi lane trong, nhưng nhiều pha cũng giật mình. Pv-Cg em ít bị vượt phải, còn ở đường trên cao thì ngày nào cũng bị. Văn hoá xếp hàng nó k có. Ai cũng vội cụ ạ.

vanvuong

Xe điện
Bức xúc làm gì :).
Họ vội, họ phạm luật ( vượt trong làn khẩn cấp) là việc của họ.
Em bị như này nhiều, giải pháp của em là :
1 phóng nhanh lên nếu đường trống ( nó vội hơn sẽ tìm được khoảng vượt khác.
2 né 1 chút sang bên phải ( vẫn đảm bảo an toàn) cho nó đi đi là xong.
Đời mình còn dài, mình sống vui cho nó đỡ hại thần kinh :).

Haigv

Xe tăng
Em chả hiểu cụ muốn nói gì.
1 là e chưa đến đoạn cần rẽ, cụ có thể thấy là dưới mặt đường chưa có vạch đứt để được phép đè sang làn phải để rẽ xuống.
2 là cụ đang k hiểu vấn đề ở đây, khi e chưa có ý định rẽ thì thằng xe khách nó đã nhoi lên ở giữa rồi, lẽ ra là nó hoàn toàn có thể đi thẳng nhưng nó lại cố tính đánh lái sang phải 1 chút để tạt đầu em. Cụ có thể thấy sau khi em tạt vào rồi thì nó lại đánh lái sang trái để vào làn chứ làn nó đi k hề thiếu. Mục đích nó cố tình nhoi lên là tạt đầu em chứ k phải vì nó muốn vượt.
Đúng là đi nhiều hay ít chả liên quan quái gì đến nhường nhịn hay đi đúng luật, nhưng em cũng k hề có ý kiến nào về vấn đề này, cụ nói ra có ý nghĩa gì k ạ?
cụ có nói ngày đi mấy lượt tỉnh mà. CÓ người đi xe cả đời ko bốc đc đầu, có người vài tháng bốc dễ ợt. E cũng ko tán thành kiểu đi của xe khách, e cmt thế cụ ko hiểu hay đang bốc hỏa...e chỉ nói là rõ ràng trong clip, phía trước khoảng trống rất lớn, 1 là cụ đi nhanh lên cho thoát dòng xe, đây là đường cao tốc, 2 là nếu có người đi ẩu thế thì cụ chỉ cần nhấc bớt chân ga 1,2s là ok. GÓP ý vậy. CỤ ko đồng ý thì cụ cứ đi như cũ. CỤ post bài lên đây chắc mong muốn a e chia sẻ, góp ý 1 câu cụ nhảy dựng lên vậy chắc nhiều người mong đc góp ý cùng cụ.

luonlotrenpho

Xe tải
Đi trong phố ghét nhất thể loại đi sao cứ bóp còi in ỉn xin vượt, nhưng lx nhìn thấy không cách nào người trước có thể nhường được vậy mà bóp còi te te. Thể loại này tôi lẩm bẩm : GÁI ĐĨ GIÀ MỒM

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
cháu thấy binh thuong ở cái xứ Hà nội thiên đường , ghét mỗi việc bò trên làn trái của bác innova kia đáng phê phán

cần bổ xung việc cấm lơn gà đi kiểu bò trên làn trái cao tốc . từ lúc đào tạo lái xe ...

Chỉnh sửa cuối:

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng thấy cụ có hiện tượng ra làn từ xa nên xe khách vẫn dí ga ép cụ đồng thời tránh lỗi đè vạch 1.4.
Đi ẩu là " chuyên ngành" của xe khách mờ cụ.

concaro128

Xe tải
Cám ơn các cụ đã chia sẻ. Xin ghi nhận ý kiến của các cụ.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Lái xe chậm ở làn bên trái không chỉ gây phiền nhiễu mà ở nhiều quốc gia đó là phạm luật.
Tại Mỹ, nếu người lái xe cố tình cản trở dòng phương tiện bằng cách đi chậm ở làn bên trái, không nhường đường cho xe sau vượt khi họ đã phát tín hiệu xin vượt ở điều kiện cho phép thì lái xe đó vi phạm pháp luật và sẽ bị phạt tiền lên đến 500 USD. Ở các nước khác, dễ dàng bắt gặp các biển chỉ dẫn trên đường cao tốc như: “Left Lane for Passing only” - "Làn trái chỉ để vượt xe", “Slower Traffic Keep Right” - "Phương tiện đi chậm đi về bên phải".

https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dien-dan/chiem-lan-ben-trai-tren-cao-toc-la-sai-luat-3579934.html

concaro128

Xe tải
Lái xe chậm ở làn bên trái không chỉ gây phiền nhiễu mà ở nhiều quốc gia đó là phạm luật.
Tại Mỹ, nếu người lái xe cố tình cản trở dòng phương tiện bằng cách đi chậm ở làn bên trái, không nhường đường cho xe sau vượt khi họ đã phát tín hiệu xin vượt ở điều kiện cho phép thì lái xe đó vi phạm pháp luật và sẽ bị phạt tiền lên đến 500 USD. Ở các nước khác, dễ dàng bắt gặp các biển chỉ dẫn trên đường cao tốc như: “Left Lane for Passing only” - "Làn trái chỉ để vượt xe", “Slower Traffic Keep Right” - "Phương tiện đi chậm đi về bên phải".

https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dien-dan/chiem-lan-ben-trai-tren-cao-toc-la-sai-luat-3579934.html

Câu chuyện ngàn năm k hết cụ ạ.
Thường e chỉ đi làn trái khi vượt, vượt xong lập tức về làn phải để nhường xe đi nhanh hơn. Khi mà bám làn trái mà thấy xe nào xin vượt hay bám đít từ xa e cũng thường chủ động xin nhan vào làn để cho họ vượt.
Nhưng khi em cần vượt thì 10 xe không xe nào cho e vượt, nhất là xe tải mấy ông ấy như vô hình với còi đèn xin nhan, có lần e thử xin nhan tầm 10p, phía trước k có xe nào nhưng cũng k nhường, đành chuyển làn phải để vượt. Đi được 100m thì ông này lại xin nhan vào làn phải để rẽ ra. Vậy có phải là ý thức rất kém k ạ?

anhtho

Xe ngựa
Gửi các cụ camera xe em trích xuất chiều nay, em đang bon bon trên đường thì xe khách 29B 097.47 còi đèn inh ỏi đòi vượt phải trong làn khẩn cấp, xét thấy k thể cho vượt được vì bên trái e đang có xe nếu em né ra thì rất nguy hiểm thế là nó tìm cách vượt trái rồi ép xe em vào sát lề đường như này đây.
Lái xe là cái nghiệp trên đường, nhất là xe tải xe khách, lái xe 29B 097.47 nên để dành phúc đức cho con cháu, chứ đi kiểu thất đức như vậy không biết sau này gặp vận gì đâu.

P/s: ai nói em k nhường xe khách thì xem kỹ lại clip nhé.
Topic nhằm mục đích báo cho thằng tài xế lái con xe 29B 097.47 tu tỉnh lại đi, gặp xe cont hay howo thì k có hối được đâu.
Chuyện này khá thường xẩy ra với các xe khách, gọi là cố tình giết người thì cũng hơi quá. Cũng chỉ là bực mình và đi lấn một chút kiểu như để xả xì trét thôi.
Đương nhiên ép như vậy là không được. Nhưng đôi khi xe khách họ muốn vượt, lái xe con cảm giác ko an toàn và ko cho vượt. Vấn đề là xe khách nghĩ có thể cho vượt được, còn xe con thì nghĩ: chưa đủ an toàn. Xe khách họ cao, nhìn rõ tình huống có thể cho vượt và nếu ko được vượt là họ nghĩ lái xe con 'cố tình'.

phuonghuongngoc

Xe container
Bọn này nó thường sài thuốc mới đủ sức để chạy nên gặp gì trên đường là ủi hết.

Hai chín sê

Xe tải
Bọn chạy xe bắt khách đứa nào cũng thế, xe khách SAMSUNG còn hãi hơn

Trung Thái

Xe tải
Nó cạy to ý mà, bọn mất dạy. Thôi tránh voi chẳng xấu mặt nào cụ ạ

vip tien sinh

Xe ngựa