[Cảnh báo] Lái xe ở Trung tâm tp Huế

Huế và Em

Xe điện
Em thành viên mới, hôm nay lên thớt góp câu chuyện anh em thêm kinh nghiệm!
Chuyện là em đưa đoàn học sinh từ Đà Nẵng đi Huế tham quan. Chiều tới nghỉ chỗ đường Hai Bà Trưng. Sáng hôm sau đi Đại Nội, Chù Thiên Mụ, xe 16 chỗ đi đường khác, em đi đường Hai Bà Trưng-Ngô Quyền rẽ sang đường Hà Nội. Đi đường cũng chú ý biển báo vì mình không phải thổ công nên cũng e dè. Đến cuối đường thấy chồm hỗm cái biển cấm ngược chiều (cách chỗ rẽ khoảng 20m)! Mấy anh em cười nói mấy ông Sở GT cắm biển báo gì đó mà quên chưa gỡ biển cấm xuống!
Vừa thoát ra đường Hà Nội rẽ lên cầu lập tứ có xxx canh sắn tuýt lại. Em chưa hiểu chuyện gì liền hỏi thì được báo là vừa đi đường cấm, giữ GP 60 ngày, phạt 1000k; Sau một hồi lý luận qua lại (em không nhượng bộ), xxx nói thôi các anh khách du lịch, ký vào nhật ký giúp em chứ bên em không phạt, "còn lại thế nào tuỳ các anh". Vì đoàn còn qua lại nhiều nên vui vẻ bắt tay kèm 200k cho 2 xe 5 chỗ.
Chiều đi về, mới để ý rất nhiều tuyến đường xung quanh đó chơi biển báo cấm cắm cuối đường!
Các bác phương xa cẩn thận bị bẫy nhé! Có gì bị bẫy thì nắm chắc luật rồi lý luận cứng tới cùng nhé. Chúc các bác đi đường vui vẻ!
Dân Huế chạy 2b vẫn bị vồ như thường ở con đường này cụ nhé.X_X

vip tien sinh

Xe ngựa
Nguy hiểm phết.

Manns

Đi bộ
Biển đó cắm đúng rồi đó cụ. Ko phải sai hay bẫy gì đâu
Chỗ em tô màu xanh là đường 2 chiều, chỗ tô màu đỏ là 1 chiều để tránh tình trạng kẹt xe vì đó là cổng vào cấp cứu bệnh viện. Muốn ra đường Hà Nội cụ phải rẻ qua đường Trần Cao Vân em tô màu vàng
Ngay ngã 3 vào đường em tô màu đỏ là nó đã cắm cái biển cấm ngược chiều rành rành đó rồi cụ còn lao vào thì tự trách mình thôi

Chỉnh sửa cuối:

HD Hoang Dung

Xe hơi
bẫy hoàn hảo quá thế này ai né nổi

chuvantai06sh

Xe đạp
quê Hưng Yên - học tập và lập nghiệp ở Đà Nẵng
Biển đó cắm đúng rồi đó cụ. Ko phải sai hay bẫy gì đâu
Chỗ em tô màu xanh là đường 2 chiều, chỗ tô màu đỏ là 1 chiều để tránh tình trạng kẹt xe vì đó là cổng vào cấp cứu bệnh viện. Muốn ra đường Hà Nội cụ phải rẻ qua đường Trần Cao Vân em tô màu vàng
Ngay ngã 3 vào đường em tô màu đỏ là nó đã cắm cái biển cấm ngược chiều rành rành đó rồi cụ còn lao vào thì tự trách mình thôi
Cụ cho em hỏi cái biển mà cụ nói đó cắm lâu chưa ạ? Em dính từ hồi tháng 4/2017. Chính anh bạn xxx cũng thừa nhận đầu đường không có biển báo, chỉ có biển từ cổng BV trở ra cụ ợ (mà cổng BV như cổng cơ quan chứ có phải đoạn giao cắt để lx tránh lối khác mà đặt biển ạ? Biển cấm cũng phải đặt đầu đoạn đường đó để Tài xế không rẽ vào chứ ạ?). Còn khi em chạy xe em đâu có lên maps kiểm tra mà biết được đường một chiều như cụ chỉ vậy? Em chỉ tin biển báo thôi, mà biển báo kết hợp với xxx lừa em đó!

Chỉnh sửa cuối:

X30

Xe tăng
ở Huế đi ô tô ko quen là gặp bẫy suốt...
Em tưởng con gái Huế ăn nói dễ nghe thì xxx trong đó cũng phải văn sờ hóa chứ nhảy. Ai lại vợt khách du lịch, lần sau khách không quay lại thì Huế thu bằng gì nhỉ. Em đi du lịch mà dính quả này, em không bao giờ quay lại luôn ấy.

Matizcoi

Xe cút kít
Cam lộ Huế cho cả gái ra đứng bục điều tiết giao thông nhé, em ưng :D

PASSION74

Xe tăng
Em tưởng con gái Huế ăn nói dễ nghe thì xxx trong đó cũng phải văn sờ hóa chứ nhảy. Ai lại vợt khách du lịch, lần sau khách không quay lại thì Huế thu bằng gì nhỉ. Em đi du lịch mà dính quả này, em không bao giờ quay lại luôn ấy.
CAGT ở Huế hơi bị nổi tiếng đó cụ ...ko có kiểu nương tay đâu

chuvantai06sh

Xe đạp
quê Hưng Yên - học tập và lập nghiệp ở Đà Nẵng
10 năm em không quay lại Huế rồi. Định đi chuyến, đọc tin này lại thôi.
Bác cứ đi đi, đường lớn chắc không vấn đề đâu, tại em đi đường nhỏ. Huế đẹp, chẳng qua là cánh lãnh đạo chưa có tư duy để phát triển thôi. Em năm nào cũng đi Huế 1-2 lần. Nhưng nói thật mỗi lần đi qua ngã tư chỗ em bị vợt, em không thể quên được chuyện cũ cụ ợ!

X30

Xe tăng
Bác cứ đi đi, đường lớn chắc không vấn đề đâu, tại em đi đường nhỏ. Huế đẹp, chẳng qua là cánh lãnh đạo chưa có tư duy để phát triển thôi. Em năm nào cũng đi Huế 1-2 lần. Nhưng nói thật mỗi lần đi qua ngã tư chỗ em bị vợt, em không thể quên được chuyện cũ cụ ợ!
Vâng Huế đẹp thật, vì trước em đi tham quan Đại nội có cô hướng dẫn viên mà xin chụp cùng 1 kiểu, nhưng cô bảo không được phép.

magnusclassic

Xe tải
e còn phi 16 chỗ lên cầu Trường Tiền vừa đi vừa chụp choẹt,sang bên kia cầu cãi nhau rõ vui.

Ngyễn Thắng

Xe đạp
E nghĩ họ thích căm ở đâu thì cắm. Nhưng cứ thấy biển cấm thì đi hướng khác. E vốn ko thích cãi nhau. Trừ khi bị ép

Beontop

Xe tải
Đi Huế bi giờ rất nhớ mấy câu của các bác xích lô: Đi ôm Huế vào lòng không eng??!!!

Kenvinvo

Xe đạp
Cụ cho em hỏi cái biển mà cụ nói đó cắm lâu chưa ạ? Em dính từ hồi tháng 4/2017. Chính anh bạn xxx cũng thừa nhận đầu đường không có biển báo, chỉ có biển từ cổng BV trở ra cụ ợ (mà cổng BV như cổng
cơ quan chứ có phải đoạn giao cắt để lx tránh lối khác mà đặt biển ạ? Biển cấm cũng phải đặt đầu đoạn đường đó để Tài xế không rẽ vào chứ ạ?). Còn khi em chạy xe em đâu có lên maps kiểm tra mà biết được đường một chiều như cụ chỉ vậy? Em chỉ tin biển báo thôi, mà biển báo kết hợp với xxx lừa em đó!
Cụ ơi cái biển đó cắm lâu lắm rồi. Mình không để ý bị phạt mà cụ cứ đổ lổi này nọ. Chúc cụ đi đường để ý nhiều hơn để ko bị phạt nữa.