[Thảo luận] Lái xe taxi cho hãng nào tốt nhất?

kalw

Xe hơi
Như vậy nếu chạy bên bác có phải đóng 5tr k ạ.
Có đặt cọc bác ah. Nhưng linh hoạt cho anh em. Bác có thể đặt bằng xe máy. Sau trích lương ra như trả góp, em lại trả xe máy cho bác. Hoặc nếu bác gần nhà em, e sẽ có cơ chế linh hoạt nếu bác chưa có tiền ngay.

Tôi vừa có bằng B2,định chạy taxi để nâng cao tay lái,nhưng chưa biết chọn hãng nào,ai đã và đang chạy taxi tư vấn cho tôi 1 số điều tôi chưa nắm rõ đc.
1. Thế chấp như nào
2. Tỷ lệ ăn chia của các hãng như nào (cụ thể từng hãng càng tốt)
3. Khi rút hợp đồng trước thời hạn thì mất bao nhiêu % tiền thế chấp (cụ thể từng hãng càng tốt)
4. Khi gặp tai nạn có đc công ty hỗ trợ ko?
Hãng Taxi ở Hà Nội các bác nhé
Cụ mua trả góp 1 con mà đi. Của mình vẫn hơn cụ chủ nhỉ?

Sao lại thế nhỉ. Cứ có khách lên xe là đồng hồ nó tự chạy luôn chứ cần gì bấm, có mắt thần soi mà. Em cũng chạy taxi nhưng taxi bên đông anh. Giá rẻ quá nhiều khi vào nội thành không muốn bắt khách dọc đường vì đi gần chả được bao tiền. Mà chi phí càng cao thì hãng mới có nhiều khách. Như hãng taxi 123 em chạy để có 1 con i10 bản đut là 500tr hàng tháng đóng thêm 1tr7 tiền đàm. Mà muốn mua xe họ còn không bán cho mà mua ý.
Cụ muốn mua xe thì sang bên em.:D

codate

Xe tăng
Cụ có lái ạ, hay cụ thuê lại xe của em? Em thấy chữ ký cụ, chắc cụ hoạt động chuyên nghệp rồi phải ko ah?
em có lái ạ, em k hoạt động trên lĩnh vực tay lái ạ. Em ngồi quản lý thôi :P

ĐứcLoan

Đi bộ
Mình mới lấy bằng b2 nhưng trc cũng lái khá nhiều nên cũng cứng h muốn xin lái taxi mà phân vân quá mọi người cho ý kiến đc ko

TabThehe

Xe tải
Cụ mới lấy bằng mà định lái taxi để nâng cao tay lái thì hành khách nào dám đi hả cụ?
Cụ nói chuẩn! Thằng ku e em mới lấy bằng lái taxi Group đủ thứ tội: dừng đõ không đúng quy định, đường k nắm rõ vừa đi vừa xem bản đồ, khách k tìm thấy,.... Được 1,5 tháng âm. Bỏ cả cọc về lái xe nhà!

tourguide

Xe buýt
Cụ lái cho Group đi, lúc vào thì nói thẳng là muốn vào hãng CP.
Thế chấp 8tr, đào tạo trong 2 tuần, trong lúc học cố gắng nhớ các sảnh và nơi đón khách.
Còn quy định thì cụ liên lạc để được tư vấn tốt nhất.
Lái group đông khách và nếu chăm chỉ thì 1 tháng 10tr là quá bình thường.
Em xin chia sẻ kinh nghiệm đã từng lái cho cụ.

peterpann

Xe tải
Mình mới lấy bằng b2 nhưng trc cũng lái khá nhiều nên cũng cứng h muốn xin lái taxi mà phân vân quá mọi người cho ý kiến đc ko
Cụ ko có xe thì lái cho Mai Linh hay Vinasun, nó đang tuyển mấy ngàn tài xế. Còn có xe riêng rồi thì lái cho Uber hay Grabtaxi thôi

lvthang

Xe hơi
Tôi vừa có bằng B2,định chạy taxi để nâng cao tay lái,nhưng chưa biết chọn hãng nào,ai đã và đang chạy taxi tư vấn cho tôi 1 số điều tôi chưa nắm rõ đc.
1. Thế chấp như nào
3. Khi rút hợp đồng trước thời hạn thì mất bao nhiêu % tiền thế chấp (cụ thể từng hãng càng tốt)
Mai Linh, Group,...

Nguyen Duy M4NH

Đi bộ
e cũng vừa mới lấy bằng xong muốn nâng cao tay lái chút ko biết nên chọn hãng taxi nào hợp lý các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ạ @@

peterpann

Xe tải
Em đang định vào taxi . Vinasun với Mai Linh nên chọn hãng nào cụ
Mai Linh đi cụ. Thật ra e thấy 2 hãng same same nhg Vinasun nhiều tài xế côn đồ lắm, e ko quơ đũa nhg tai tiếng khắp nơi rồi, lựa môi trường tốt hơn cho yên tâm cụ ơi. Với cả theo tâm lý e là người sử dụng dịch vụ taxi, thì e thích chọn Mai Linh hơn vì xe nhìn bắt mắt hơn, tài xếp cũng lịch sự hơn 1 tẹo

ducquang1882

Xe tải
Đi xin ở đâu cũng đòi có kinh nghiệm,vậy bác lấy kinh nghiệm ở đâu ra??? Cụ cứ hỏi khó em,đi nhiều khắc có kinh nghiệm thôi. Xe nhà ko có thì chả vào taxi để luyện,ai mà chả lúc ban đầu bỡ ngỡ,kể cả cụ đấy
Chuẩn đấy cụ. Em học xong cũng taxi 6 tháng đới.

Bí thư tỉnh

Xe hơi
1. Thế chấp như nào
Chạy Uber đi tôi đang đinh mua chay cụ tính xem