Tin tức Lái xe Vinfast và cảm nhận CHẤT

lapin

Xe container
Chắc mọi người cũng như tôi, ủng hộ hàng VN, nhưng ghét kiểu "tinh thần việt", "tinh hoa Việt", "tự hào Việt", "trí tuệ Việt", "chất Việt"... v.v...
Chim Việt thì sao hở cụ? :))

ductienqn

Xe tăng
Xe đi sướng thì OK rùi, nhưng để tri ân và đẩy mạnh tinh thần Việt em nghĩ Anh Voval giảm giá xe cho dân Việt xuống một nửa là OK. Còn bán xuất khẩu cứ cạnh tranh chết cái bọn bương đi cho nó mấu các cụ nhỉ?
Sang 2020 có mấy mẩu rẻ đó cụ, dòng Lux là xe không dành cho số đông đâu ợ.

Loxe12a

Xe buýt
Sang 2020 có mấy mẩu rẻ đó cụ, dòng Lux là xe không dành cho số đông đâu ợ.
He he. Theo em xe cứ phải cho số đông cụ ạ. Nghe bảo bên Đức nhợn mẹc dùng để chạy taxi cụ ạ. Vì xứ ta nó như giá của anh vova đưa ra nên nó thành tài sản mặc dù nó vẫn là tiêu sản. Anh Vova cứ như bọn huynh *** (hyundai) mà phát triển cũng có ai chê đc đâu cụ nhỉ? muốn người khác ủng hộ vì tinh thần Việt thì ngược lại anh Vova cũng phải tinh thần Việt. Cứ định giá cao thế cho nó sang chảnh, nhưng bảo bán cho người Việt giá một nửa cũng có kém sang đâu cụ nhỉ? (Không biết có vi phạm bán phá giá trên xứ mình ko)?

lapin

Xe container
Chắc mọi người cũng như tôi, ủng hộ hàng VN, nhưng ghét kiểu "tinh thần việt", "tinh hoa Việt", "tự hào Việt", "trí tuệ Việt", "chất Việt"... v.v...
Những thứ cụ nói và Chim Việt đều có ở đây mà? :))

babazoka

Xe đạp
Cảm giá lái thì dòng LUX rất tốt trong tầm giá, rất gần với xe Đức
Cụ nào còn phân vân cứ qua SR trải nghiệm là rõ ngay mà
Các đại lý hiện đều có xe lái thử

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận là xe ngon và có nhiều khác biệt, nhưng đến tầm 2 tỷ thì hơi quá. Chắc phải đợi thế hệ sau facelift xem có khá hơn được không?

huonga4dethuong

[Tịch thu bằng lái]
Không có tiền chứ phải có tiền em cũng rước 1 con LUX về chạy ủng hộ hàng Việt :))

SmallRiver

Xe điện
Em cũng cảm thấy chạy ngon hơn tủn và một số xe khác. Giá như hiện tại có hỗ trợ là ok. Chỉ lăn tăn khoản phụ tùng thay thế sau này.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước xem một video thấy bảo xe Lux trả lái chậm! Không biết nên giải thích thế nào?

AsiaPlus

Xe máy
He he. Theo em xe cứ phải cho số đông cụ ạ. Nghe bảo bên Đức nhợn mẹc dùng để chạy taxi cụ ạ. Vì xứ ta nó như giá của anh vova đưa ra nên nó thành tài sản mặc dù nó vẫn là tiêu sản. Anh Vova cứ như bọn huynh *** (hyundai) mà phát triển cũng có ai chê đc đâu cụ nhỉ? muốn người khác ủng hộ vì tinh thần Việt thì ngược lại anh Vova cũng phải tinh thần Việt. Cứ định giá cao thế cho nó sang chảnh, nhưng bảo bán cho người Việt giá một nửa cũng có kém sang đâu cụ nhỉ? (Không biết có vi phạm bán phá giá trên xứ mình ko)?
CỤ nghe nói thì cũng nên tìm hiểu cho rõ vì sao lại thế. Việc so Vietnam với Đức đã là khập khễnh quá rồi. Một nước giàu nhất châu Âu, nằm thu nhập 48k$/ năm với một nước chỉ 2,5k$/ năm là sai bét nhè rồi. Mà so sánh giá Merc ở Đức và ở VN thì càng sai vì Đức là quê hương của Merc, quy mô thị trường lớn, ngành CN phụ trợ lớn nên giá thành sẽ rẻ hơn ở VN. Trong khi VN còn thuế cao ngất ngưởng, cụ nhìn bài phân tích vì sao giá ô tô ở VN cao thì biết.
Còn lí do vì sao Merc được dùng làm taxi thì cụ cứ sang Pháp, Thụy Điển, Đức... hầu hết xe taxi toàn xe hạng sang. Lí do là đi tãxi là phải có tiền và xe phải đẹp hơn xe nhà (đấy là nghe bạn Thụy Điển giải thích thế). Không phỉa taxi là phải Kia morning hay Vios như quê mình nhé.

bobobibi

Đi bộ
Cụ nào thông não hộ em, tóm lại "chất Việt", "trí tuệ Việt"... trong VinFast cụ thể là những cái gì? Em muốn biết thật, hỏi thật chứ không hỏi đểu ạ.

Cụ nào thông não hộ em, tóm lại "chất Việt", "trí tuệ Việt"... trong VinFast cụ thể là những cái gì? Em muốn biết thật, hỏi thật chứ không hỏi đểu ạ.
Mong muốn của cụ quá xa vời...

Tookies

Xe điện

Loxe12a

Xe buýt
CỤ nghe nói thì cũng nên tìm hiểu cho rõ vì sao lại thế. Việc so Vietnam với Đức đã là khập khễnh quá rồi. Một nước giàu nhất châu Âu, nằm thu nhập 48k$/ năm với một nước chỉ 2,5k$/ năm là sai bét nhè rồi. Mà so sánh giá Merc ở Đức và ở VN thì càng sai vì Đức là quê hương của Merc, quy mô thị trường lớn, ngành CN phụ trợ lớn nên giá thành sẽ rẻ hơn ở VN. Trong khi VN còn thuế cao ngất ngưởng, cụ nhìn bài phân tích vì sao giá ô tô ở VN cao thì biết.
Còn lí do vì sao Merc được dùng làm taxi thì cụ cứ sang Pháp, Thụy Điển, Đức... hầu hết xe taxi toàn xe hạng sang. Lí do là đi tãxi là phải có tiền và xe phải đẹp hơn xe nhà (đấy là nghe bạn Thụy Điển giải thích thế). Không phỉa taxi là phải Kia morning hay Vios như quê mình nhé.
Dạ vâng cụ. Vậy một nước giàu nhất Âu châu mà mua con xe rẻ hơn một nước đang chuẩn bị thoát nghèo vậy là quá khập khiễng mà cụ. Theo cụ vậy là ta nên mua xế với giá đắt hơn để yêu nước?

ngựa thồ

Xe tăng
Theo em thì:
- "chất Việt" ở đây là chất chơi của người Việt khi bỏ ra mấy tỷ mĩ kim để biến giấc mơ hơn 4000 năm thành hiện thực trong vòng 1 năm
- "trí tuệ Việt" chính là cách chọn đối thủ để thi đấu khi bỏ qua a hàng xóm và mấy anh ao làng để thi đấu đối kháng với mấy tay sừng sỏ của thế giới như Toy, Huyndai, Mec, BMW, Ford...mặc dù không cùng hạng cân.

Buileduytoan

Xe tải
Chuẩn cụ. K phủ nhận chúng ta đều yêu nc. Nhưng chúng ta đâu dễ dãi. Muốn mãnh liệt tình thần việt cứ phải từ từ . Kiểm chúng cái đã. Chứ mới ra hô hào vậy giống kiểu thùng rỗng kêu to lắm.