[Funland] Làm ăn chộp giật .

zaiwaz123

Xe điện
Taxi truyền thống tưởng khách là gà định bịp nhưng không ngờ !
Đây là lý do tại sao Taxi truyền thống giãy chết trước Taxi công nghệ .

quy la tien

Xe điện
Bọn mất dạy, kg biết nó lừa bao người nghèo từ quê ra HN chữa bệnh rồi,đuổi là đáng!

Taxi truyền thống tưởng khách là gà định bịp nhưng không ngờ !
Đây là lý do tại sao Taxi truyền thống giãy chết trước Taxi công nghệ .

Quả này làm em nhớ mấy ông xe ôm xóm trọ trước đây, một bà đến cổng Bến Xe Khách Phía Nam, hỏi đi đến bến xe Giáp Bát, mấy bố xe ôm bảo 5 chục. Lên xe các bố ấy vòng xuống Đuôi Cá, vào Trương Định, ra Kim Đồng rồi vòng về cổng xe vào, bảo đến nơi rồi. Hay chở mấy em sinh viên bò lạc, hỏi đi xe ôm không em? em bảo có, hỏi đi từ Bà Triệu về Giáp Bát bao nhiêu? mấy bố bảo 5 chục, em mặc cả xuống 2 chục. Về đến nơi quát 7 chục, em hỏi sao lại thế? mấy bố bảo đi xe ôm mà không ôm, nếu ôm thì 2 chục thôi, nhưng đây không ôm nên 7 chục :((. Cứ tưởng giờ dân khôn lên rồi thì mấy ông bỏ mấy cái kiểu làm tiền bố láo đi chứ, thế mà thỉnh thoảng vẫn dính mấy vụ kiểu này, mạng xã hội giờ đưa lên thì nhập viện phút mốt.

Hieumos

Xe container
Chọn hãng taxi lớn như G7, Mai Linh mà đi, mấy bọn taxi vớ vẩn em thấy đa số là láo nháo. Hội này hay đứng bám ở các bến xe, nhà ga, cổng bệnh viện lừa người lơ mơ không biết gì.

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ đổi nghề lái tử tế, nhưng đa phần toàn thất nghiệp thiếu tiền nên sinh ra tính chộp giật chả tránh đc ^^

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Bọn taxi kiểu cũ này khá mất dạy, thường chặt chém khách kiểu này, gặp khách rắn đòi kiện cáo thì hay bỏ luôn không lấy tiền.

Nhiều cụ đổi nghề lái tử tế, nhưng đa phần toàn thất nghiệp thiếu tiền nên sinh ra tính chộp giật chả tránh đc ^^
Lái tử tế chăm chỉ thì thừa để sống và nuôi gia đình. Nhưng đa phần toàn dính tệ nạn: bài bạc, rượu chè, gái gú, nặng hơn thì ma tuý... Đâm ra túng làm liều.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chưa đọc nội dung cũng đoán được lại trèo lên mấy cái hãng xe bé tẹo chả khác xe dù rồi .
hãng lớn uy tín thì ko đi . Ở quê ra ko biết hãng nào lớn thì ít nhất phải nhìn trang phục tài xế :ít nhất là quần dài áo sơ mi . Còn mấy hãng lôm côm thì vô tư quần đùi áo thun , tay chân xăm trổ vòng vàng dây xích đeo cổ , tóc xanh tóc đỏ ......

one

Xe điện
Hãng Thanh Nhàn này từ cái nhận diện thương hiệu đã nhái Thanh Nga. Xưa chưa có ứng dụng em cũng không bao giờ đi vì thấy mất cảm tình. Bẵng đi một thời gian nào các app nở rộ nào Covid, em còn tưởng họ dẹp rồi cơ.

matizvan2009

Xe ba gác
Em nhớ mãi chuyện cách đây hơn chục năm: lần đấy đoàn công tác cty em ra HN, đoàn em leo lên 1 taxi 7 chỗ, anh sếp lớn tuổi nhất ngồi ghế phụ. Thời đấy taxi chuyến Nội bài-HN là 280k bao chuyến. Khi đi đến gần cầu TL thì em mới hỏi chú lx là xe mình đi chuyến hay mét, chú bảo mét, em bảo sao không thấy đồng hồ thì chú lấy cái mũ lưỡi trai chụp lên cái đồng hồ ra, lúc đấy đồng hồ đã chỉ hơn 500k rồi. Em không nói gì, gọi đt lên tổng đài hãng hỏi chính sách của hãng là từ NB về HN thì tính mét hay tính chuyến, họ bảo tính mét. Em lúc đấy mới bảo chú lx: tôi không có tranh cãi với anh, tôi chỉ nói thế này: tí nữa thích thì cứ tính đúng báo giá tiền nhưng ghi trong phiếu tính tiền đúng lộ trình, số tiền, số km đã đi. Ngày mai tôi sẽ bảo chú lx văn phòng HN của chúng tôi đi ngược lộ trình, nếu khác số km tôi sẽ lên tận hãng kiện anh (hihi, hồi đó chưa có gg map chứ giờ lên ggmap nó đo chính xác đến đơn vị trăm m luôn). Chú lx im lặng không nói gì, đến lúc xuống xe chú hạ giọng nói "thôi em xin anh, em chỉ nhận 280k thôi" dù lúc đấy tiền theo km phải hơn 700k.
Chuyện khác của bạn em: bạn em là nữ, nó là bác sĩ và cực gà tồ, nó chả biết gì ngoài chuyên môn của nó. Lần đầu tiên nó được cử đi công tác HN dù đã hơn 4x tuổi. Do giọng nói (địa phương) và sự gà tồ của nó, nó bị bạn taxi chăn tiền y như trong bài báo, chú lx dọa: chị không trả tiền tôi lock cửa không cho chị xuống, cuối cùng nó phải trả hơn 500k cho đoạn đường 3-4km gì đó thôi. Nó về bảo "tao sợ người MB rồi, từ giờ buộc phải đi thì tao mới đi chứ chủ động thì tao thề không bao giờ ra ngoài đấy nữa"

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Quả này làm em nhớ mấy ông xe ôm xóm trọ trước đây, một bà đến cổng Bến Xe Khách Phía Nam, hỏi đi đến bến xe Giáp Bát, mấy bố xe ôm bảo 5 chục. Lên xe các bố ấy vòng xuống Đuôi Cá, vào Trương Định, ra Kim Đồng rồi vòng về cổng xe vào, bảo đến nơi rồi. Hay chở mấy em sinh viên bò lạc, hỏi đi xe ôm không em? em bảo có, hỏi đi từ Bà Triệu về Giáp Bát bao nhiêu? mấy bố bảo 5 chục, em mặc cả xuống 2 chục. Về đến nơi quát 7 chục, em hỏi sao lại thế? mấy bố bảo đi xe ôm mà không ôm, nếu ôm thì 2 chục thôi, nhưng đây không ôm nên 7 chục :((. Cứ tưởng giờ dân khôn lên rồi thì mấy ông bỏ mấy cái kiểu làm tiền bố láo đi chứ, thế mà thỉnh thoảng vẫn dính mấy vụ kiểu này, mạng xã hội giờ đưa lên thì nhập viện phút mốt.
Tôi có thời hay xuống bến xe Kim Mã, và luôn bị xe ôm quây.
Tôi toàn hỏi: Về phố Sơn Tây bao nhiêu?
10 anh thì 9 đồng chí trả lời 20K - 50K, vì khá xa đấy.
Chỉ có 1 anh bẩu, anh đi bộ ra kia, độ 50met.

Tôi có thời hay xuống bến xe Kim Mã, và luôn bị xe ôm quây.
Tôi toàn hỏi: Về phố Sơn Tây bao nhiêu?
10 anh thì 9 đồng chí trả lời 20K - 50K, vì khá xa đấy.
Chỉ có 1 anh bẩu, anh đi bộ ra kia, độ 50met.
Chắc mấy anh kia nghe nhầm thành Tây Sơn đấy cụ ạ :))

MaTeo

Xe tăng
Có lần em với ông bạn trong nam ra nhậu say quá. Nó vẫy đúng taxi dù từ phố huế về gia Lâm. Em ra sau nên không biết thấy nó đã ngồi lên taxi rồi. Lái xe mới hỏi anh về đâu, lúc đó thế nào em lại nói về công an huyện gia Lâm. May xe ô tô em gửi gần đó để lấy xe về nhà em cách 800m. Thế may quá chú taxi tính đúng giá hơn 200k