Làm cách nào chống được nạn chuột?

Tuan2675

Xe đạp
Chào các bác. Hôm vừa rồi em mở nắp ca pô kiểm tra nước kính và dầu máy thì giật mình các bác ạ. Toàn bộ dây điện trong xe bị bọn chuột gặm gần như đứt lìa. Làm cách nào để trị được nạn chuột đây? Bác nào có cao kiến gì giúp em với. Em chỉ sợ tình trạng chập cháy khi đang chạy thì nguy. Các bác thử kiểm tra xem xe mình có bị chuột nó xơi ko? Chung cư nơi em ở chứa khoảng 16 xe thì 2/3 bị nó xơi mất rồi. Ko biết bảo hiểm có làm cho vụ này ko nhỉ? Bác nào đã gặp trường hợp này tư vấn dùm nhé.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Chào các bác. Hôm vừa rồi em mở nắp ca pô kiểm tra nước kính và dầu máy thì giật mình các bác ạ. Toàn bộ dây điện trong xe bị bọn chuột gặm gần như đứt lìa. Làm cách nào để trị được nạn chuột đây? Bác nào có cao kiến gì giúp em với. Em chỉ sợ tình trạng chập cháy khi đang chạy thì nguy. Các bác thử kiểm tra xem xe mình có bị chuột nó xơi ko? Chung cư nơi em ở chứa khoảng 16 xe thì 2/3 bị nó xơi mất rồi. Ko biết bảo hiểm có làm cho vụ này ko nhỉ? Bác nào đã gặp trường hợp này tư vấn dùm nhé.

ơ gay nhỉ, chuột nó mà chui được vào trong xe thì toi. đang ngồi lái xe có một con nhẩy ra chậy lung tung trong xe chui vào ống quần thì ...:102:

Xecutkit2008

Xe điện
Theo em thì cụ bắt đc con chuột chết nào thì cụ quyệt vài phát quanh máy vì cụ chuột rất tinh khi có mùi đồng loại chết như thế thì nó không dám vào.(c)

ngocbhhd

Xe điện
Hê hê! Dạo trước xe của em để bên nhà thằng bạn cũng bị mấy ẻm chuột ghé thăm nhưng nó chỉ lôi thức ăn lên trên máy ngồi nhậu xong giải tán chứ chưa say xỉn căn phá lung tung.............. may vãi..............

inochi

Xe điện
chắc pác phải làm một rổ thức ăn cạnh đó thì nó mới không xơi vào đồ của pác

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
cách tốt nhất không cho chuột chui vào xe là ..........bán xe đê cụ ợ:)):))