[Funland] Làm cách nào để có thể một lần đến với Trường Sa

Xe nội lước

Xe container
Cụ kết nối dc chưa? Em thấy cụ tâm huyết quá, thấy cụ trăn trở bằng tình cảm yêu nước nên em suy nghĩ lại.
Cụ cứ xử lý đi, cuối cùng mà khó quá thì cụ nhắn cho em. Cụ qua ngồi cf với em em sẽ xử lý tại chỗ giúp cụ. Ko hứa chắc chắn 100% nhưng chắc ổn.
Cụ onglaodanhcaVNS thì chắc là đi bằng tàu cá dồi 🤣

tomo21311

Xe tăng
Thay vì đi đánh cá thì họ chở người, nhàn nhã hơn và an toàn hơn đánh cá chứ cụ. Vấn đề là giá cả thế nào , và đi đến đảo thì có vướng mục khai báo hay kiểm tra gì không thôi, vì đi như thế là du lịch chui.
Ko có cửa đâu, qua biên phòng thế nào được. Ah đợt đi biển ở Dũng Quất em có nói chuyện với một a ngư dân, a ấy kể đợt cũng có một cậu chưa đi biển bao giờ cứ đòi đi cùng. Mà thường đã xác định xuất bến là ko quay về vì về mà ko có cá thì cũng chết. Thế là cậu kia say sóng 20 ngày thì ra đi, mà thường ông nào say lắm thì cũng chả toi được. Đành bó túi cho hầm đá đợi khi nào tàu về bến thôi, ra biển rủi ro lắm.

Xe nội lước

Xe container
Bạn em là bác sĩ QY. Nó đi TSa 2 năm hay 2,5 năm gì đó. Nó bảo bộ đội cũng như bs đều thèm ái lắm. Cá mú bẹt tai..rùa biển cỹng xơi .. ở đảo thi thoảng lính bắt đc con gì lạ lắm , gấp cong bụng như cái ví đc mà thịt nó tôm hùm k là gì..anh em đặt tên là con vỗ ...ồn. he
Nó bảo nếu như không vướng vợ con và qđ cho ra kỳ nữa nó vẫn đi.. chuyện nó kể rằng cả đảo nhỏ có 1 con chó mực ,ấy vậy mà các anh nhà báo ra thăm về viết bài có câu " chiều nào cũng như chiều nào . Cả đàn chó trên đảo cũng ra mép nước ngóng nhìn về bờ , nơi có đất liền tổ quốc." Đm đến đảo trưởng giữa mênh mông thế còn éo biết bờ ở đâu 🤣🤣

Xe nội lước

Xe container
Em quanh quẩn ven bờ chứ đã đi TS lần nào đâu, say sóng ko dám đi cụ ạ. Em đi tàu toàn ôm chậu nằm nôn mấy ngày sợ lắm rồi.
Ôi rồi. Em thì không biết sợ say sóng .. cũng rất thích biển cả mà lại chả có ông hải quân nào cho đi ké.. . He

tadano

Xe tăng
Bạn em là bác sĩ QY. Nó đi TSa 2 năm hay 2,5 năm gì đó. Nó bảo bộ đội cũng như bs đều thèm ái lắm. Cá mú bẹt tai..rùa biển cỹng xơi .. ở đảo thi thoảng lính bắt đc con gì lạ lắm , gấp cong bụng như cái ví đc mà thịt nó tôm hùm k là gì..anh em đặt tên là con vỗ ...ồn. he
Nó bảo nếu như không vướng vợ con và qđ cho ra kỳ nữa nó vẫn đi.. chuyện nó kể rằng cả đảo nhỏ có 1 con chó mực ,ấy vậy mà các anh nhà báo ra thăm về viết bài có câu " chiều nào cũng như chiều nào . Cả đàn chó trên đảo cũng ra mép nước ngóng nhìn về bờ , nơi có đất liền tổ quốc." Đm đến đảo trưởng giữa mênh mông thế còn éo biết bờ ở đâu 🤣🤣
Hướng mặt trời lặn là bờ mà cụ

gotoancau

Xe buýt
Kể cả người ta có cho đi miễn phí khi về tặng thêm 1 tỷ cháu cũng chịu. Món tầu cá mà ra ngoài khơi thì thôi. Say sóng cảm giác chết luôn được hoặc chết còn đỡ hơn
Tàu cá ngoài việc say sóng kinh người lại còn thêm mùi dầu diezen kết hợp mùi tanh của cá thì đúng là có lúc nghĩ chết được còn sướng hơn.

xeks

Xe đạp
Các cụ đừng lo vụ say sóng, thường đoàn Dân Chính Đảng đi tầm tháng 3 dương biển đẹp lắm, nói đúng là như ao.

Hiếm có mới gặp được áp thấp, gió mùa để được trải nghiệm say đấy ạ!

pooka

Xe container
Ko có cửa đâu, qua biên phòng thế nào được. Ah đợt đi biển ở Dũng Quất em có nói chuyện với một a ngư dân, a ấy kể đợt cũng có một cậu chưa đi biển bao giờ cứ đòi đi cùng. Mà thường đã xác định xuất bến là ko quay về vì về mà ko có cá thì cũng chết. Thế là cậu kia say sóng 20 ngày thì ra đi, mà thường ông nào say lắm thì cũng chả toi được. Đành bó túi cho hầm đá đợi khi nào tàu về bến thôi, ra biển rủi ro lắm.
Thế thì thôi, không đi kiểu này được. Nghe cụ tả là đủ nản lòng rồi.
Khi nào có tàu cao tốc hoặc máy bay thì mới dám ra đấy.

Hai Nguyen

Xe điện
Tháng 4 bà già đi biển...êm như sóng hồ tây ấy mà
..chỉ có gặp mới sóng cấp 5-6 , tầu 2500 tấn nó lắc lư nhẹ nhàng 24/24...cả tầu bỏ cơm...ăn ko nổi, uống ko zong....người kiểu người mượn....

Lúc đó chỉ muốn....uống cho say kaka

Hieumos

Xe container
Làm thế nào đẻ biết có bị say sóng hay ko ạ, hay cứ phải biến động mới kiểm tra được hả cụ
Cụ cứ thử làm chuyến du lịch nháp ra Cô Tô, chọn ngày thời tiết không đẹp lắm là biết ngay có say sóng hay không.

Còn Cô Tô mà còn không chịu được thì thôi ý tưởng đi Trường Sa đi là vừa.

cdcn

Xe điện
Không biết bạn cụ ở đảo nào? Nếu ở TSL thì có cản đàn trên đảo là chính xác đấy!

Xe nội lước

Xe container
Không biết bạn cụ ở đảo nào? Nếu ở TSL thì có cản đàn trên đảo là chính xác đấy!
Em không biết đảo nào cụ ạ. Ô ý bảo đảo ông ấy khi thủy triều lên thì chỉ rộng 5,7 trục m. Dài chưa đc 200m. Thủy triều xuống thì đi bộ ra đc đôi 3 km. Đảo san hô nên bắn 1 phát đại bác là nứt hào bt luôn. Đảo dùng 1 tháp pháo tank làm đại bác.. đi chơi sang đảo gần nhaat của vn cũng khoảng 20 km... và phải chèo thuyền nhôm. Bộ đội 2 ngày tắm 1 lần..ai đến phiên đi biển thì cũng là đến phiên đi tắm. Đậu chuyển ra nhiều nên bộ đội đập nát đậu trộn cát tạo ra đất trồng rau..và chỉ đc hơn rau mầm tí là thu hoạch ngay mới có cái ăn. Để lâu sẽ hỏng rau và không đủ nc tưới nó.
Hắn bảo nếu đứa con gái nào sứt môi lồi dốn da nhựa đường khó lấy chồng thì đưa ra đảo..đắt hàng ngay trong ngày 🤣🤣

cdcn

Xe điện
Em không biết đảo nào cụ ạ. Ô ý bảo đảo ông ấy khi thủy triều lên thì chỉ rộng 5,7 trục m. Dài chưa đc 200m. Thủy triều xuống thì đi bộ ra đc đôi 3 km. Đảo san hô nên bắn 1 phát đại bác là nứt hào bt luôn. Đảo dùng 1 tháp pháo tank làm đại bác.. đi chơi sang đảo gần nhaat của vn cũng khoảng 20 km... và phải chèo thuyền nhôm. Bộ đội 2 ngày tắm 1 lần..ai đến phiên đi biển thì cũng là đến phiên đi tắm. Đậu chuyển ra nhiều nên bộ đội đập nát đậu trộn cát tạo ra đất trồng rau..và chỉ đc hơn rau mầm tí là thu hoạch ngay mới có cái ăn. Để lâu sẽ hỏng rau và không đủ nc tưới nó.
Hắn bảo nếu đứa con gái nào sứt môi lồi dốn da nhựa đường khó lấy chồng thì đưa ra đảo..đắt hàng ngay trong ngày 🤣🤣
Vâng! Thế chắc bạn cụ ở đảo chìm rồi, ở đó thì điều kiện sinh hoạt khó khăn, vất vả hơn các đảo khác ạ!

xeks

Xe đạp
Chó trên đảo nhiều lắm ạ, đảo nhỏ có khi còn nhiều hơn người, cực thân thiện, con nào con đấy bơi nhoay nhoáy, bơi ra đón đoàn luôn. Em gửi ít ảnh chó ngoài đảo:

Ngoài lề: Em có nghe lính kể lại chó cũng luân chuyển giữa các đảo, lý do tránh sinh sản cận huyết khiến lứa sau nó hâm hâm dở dở :D

tadano

Xe tăng
Cụ cứ thử làm chuyến du lịch nháp ra Cô Tô, chọn ngày thời tiết không đẹp lắm là biết ngay có say sóng hay không.

Còn Cô Tô mà còn không chịu được thì thôi ý tưởng đi Trường Sa đi là vừa.
Em đi cô tô rồi, cù lao chàm rồi chắc ngày biển lặng cụ ạ

Landscape2son

Xe hơi
Em mới chỉ đọc comment của một vài cụ thôi mà đã thấy buồn nôn rồi! Em nói buồn nôn( ói) đúng nghĩa ạ. Nhưng mà em nghĩ sau tất cả những trải nghiệm kinh hoàng ấy thì phần thưởng mình nhận được thật sự vinh quang và quá đỗi tự hào. Chẳng mấy ai may mắn được biến giấc mơ ấy thành hiện thực!

Chỉnh sửa cuối: