[Funland] Làm cái thớt tự sự trong giờ nghỉ trưa, nhân kỷ niệm 14 năm ngày cưới.

vykieu2011

Xe buýt
chúc mừng cụ và gia đình. em chắc cũng trạc tuổi cụ, cũng đã 11 năm cùng gấu bôn ba, đc cái 2 vc tạm hài lòng với những ji mình có nên cũng thoải mái trong cs mặc dù tài sản cũng chả có ji đáng giá ngoài 2 f1. kkkk

Teppicook

Xe tải
Chúc mừng gia đình cụ! Đọc chuyện cụ em cũng thấy vui.

ceconam

Xe điện
Đọc bài của cụ thấy phấn khởi tự tin hơn vào cuộc sống, chúc mừng cụ cùng gia đình nhé

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ kiếm được gấu xịn! Con gấu nhà em chỉ giỏi mỗi việc sai vặt, cứ về là nằm ôm ĐT, sai em đi lấy từ cốc nước đến đôi dép :-<

lsakvn

Xe tăng
Bẩu các cụ, vậy là hôm nay đã tròn 14 năm ngày e với gấu về 1 nhà , từ lúc biết nhau lần đầu cho đến khi về 1 nhà cũng chỉ hơn 8 tháng , điên cuồng, mãnh liệt, và lấy nhau lúc còn quá trẻ, 21 và 26 tuổi
Hôm nay, khi ngồi biên những dòng này cũng là lúc ngoài HN đang dịch nặng nề, bản thân e cũng đang 3 tại chỗ, 2vc đến với nhau bao kỷ niệm, từ khi 2 đứa lấy nhau chưa có đồng nào gọi là tiết kiệm, cưới xong tiền mừng cưới 2 nhà cho, thì trích nửa ra đi tuần trăng mật, còn vài triệu thì gọi là tích lũy.
Lấy nhau được vài tháng thì ts lớn nhất, hồi môn của vợ e là cái xe máy dựng trước nhà cũng mất, mỗi bên nội ngoại , anh chị lại cho vài triệu, sắm được cái xe RSX hơn 20tr để vi vu đi chơi lượn phố. Rồi cũng 1 năm sau ngày cưới, e chính thức thất nghiệp, ở nhà vợ nuôi các cụ ạ
Mấy tháng nằm nhà, cứ hàng sáng thấy gấu bụng to đi làm, chúc ngủ ngon, nhẹ nhàng tạm biệt, để rồi chìm vào suy nghĩ phải làm gì có tiền, có việc...
Rồi em chính thức lên chức, vừa mừng vừa lo, 28 tuổi, không trẻ, nhưng k già, tiền không có, ở nhà chăm vợ đẻ, đều đặn lấy nước cho con tắm mỗi ngày, chỉ có 2vc , thi thoảng có bà ngoại sang ở cùng, còn việc gì thì nhờ bà nội ( vc e ở cùng ông bà nội)
Cuộc sống cũng cứ đều đều trôi đi, rồi khi thằng nhóc nhà e 4 tháng, vc mừng vui vì e cũng xin được việc, đi làm sớm hơn vợ được 4 ngày, cả nhà đều vui , vợ chồng lo lắng cho nhau, ngày nào cũng vậy, cứ đều đều nt hỏi thăm nhau, vợ bảo hồi đấy, chỉ sợ chồng ở nhà nghĩ quẩn, k có việc làm mà hư hỏng, lo nhưng không dám nói.
Rồi vợ phải đi viện mổ , mới ra viện thì bố đẻ ốm, bố e ung thư nên ra vào viện nhiều, có hôm ở nhà tự dưng mệt quá, con dâu vội vàng đưa bố vào Việt Đức, e từ cơ quan về, nhìn cái dáng vợ đang siêu vẹo, đỡ bố em mà thương lắm. 2 bố con cứ vịn nhau đi dọc cái hành lang dài, e nhịn mà cay hết khóe mắt.
Rồi chăm bố chồng , vệ sinh tắm rửa, không khác gì con đẻ, vợ e làm cả việc mà đến con gái nhiều khi còn ngại, càng thấy vậy càng thương vợ
Cs đều đều chậm chậm qua đi, vẫn đều đặn hàng ngày vc đi làm, buổi sáng em được chuẩn bị đồ ăn, quần áo có sẵn, thi thoảng được đánh cả giầy cho nữa, nghĩ mình đúng là may mắn, hôm nay tròn 14 năm, muốn về bên gđ nhỏ mà không dám vì dịch, nhớ vợ thương con...vc cũng chỉ biết nt động viên nhau cùng cố gắng.
Đọc mấy thớt về li hôn, tự dưng thấy mình còn may mắn, và cũng là muốn viết ra đôi lời động viên cc , cs hôn nhân nó cũng không chỉ màu đen, bi quan , mà còn có cả ngọt ngào hạnh phúc, 14 năm đã qua, chưa đủ dài nhưng em chỉ có thể khẳng định là 14 năm, e cực kỳ hài lòng về vợ, vì sự yêu thương của vợ dành cho bố con em cũng như gđ bên chồng.
Mong dịch bệnh sớm đỡ hơn, để tết dương này em được về nhà, vui vẻ đón tết.
Em cũng chúc các cụ và gđ , luôn mạnh khỏe, bình an mùa dịch.
Chúc mừng gia đình cụ

Leanh65

Xe container
dạ là 3 tại chỗ cụ ạ, đợt này dịch, mà e không muốn về nhà vì HN dịch nhiều, nhà đông con, với chỗ e cũng có ng bị F0 nên em phòng thế. Thôi e đi tét nhanh phát nữa, cho đủ 3 lần đây cụ
Cụ viết tắt thế nhạy cảm phết.😅 Như bọn em thì không sao, nhưng có mấy cụ toa toa cứ lúc nào cũng bị ám ảnh chữ tạ thóc nên đọc thấy 3t là hoa hết mắt lên nghĩ ngay là 3 tạ nên không luận được chữ C tiếp theo nó khác chữ t. Khú khú, thôi em té..😁😁😁

Chè tàu

Xe tải
Có được gia đình hạnh phúc, êm đềm đúng là không gì sánh bằng.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Chúc mừng cụ thớt có một gia đình hạnh phúc :)

Leanh65

Xe container
Chúc mừng cụ kiếm được gấu xịn! Con gấu nhà em chỉ giỏi mỗi việc sai vặt, cứ về là nằm ôm ĐT, sai em đi lấy từ cốc nước đến đôi dép :-<
Nó sai vặt và không phê bình là cụ còn may hơn ối cụ rồi đó.😆

Dream Hilux

Xe tăng
Để em về bảo gấu nhà em đọc mà học, dạy toàn cãi nhiều khi chỉ muốn vả

landaumuaxe

Xe điện
Như vậy là nhà chủ thớt phúc lớn mới có nàng dâu như thế. Chúc mừng cụ chủ: hãy cố gắng giữ gìn hạnh phúc trời ban cho😊.
( p/s: em sực nhớ cái thớt bố mẹ chồng cho tài sản nhưng nhất quyết k đồng ý cho con dâu đứng cùng tên trong sổ đỏ hôm qua. Có nàng dâu như này mà vẫn sử xự thế thì sao nhể ) :))
à, món nhà đất vợ e không ham cụ ạ, cũng phải nói là nhà e mẹ e cũng có đất, nhưng đến giờ cụ cũng chỉ nói miệng là cho thằng cháu nội cái nhà này ( nhà đang ở), còn 2 đứa con gái thì chung nhau cái mảnh kia, còn cái nhà chung cho thuê thì giữ mà cho thuê lấy tiền chung nhau.
Giờ vẫn vậy, em cũng như vợ e, quan điểm là tự làm, tự ăn, tự lập thôi, bố mẹ cho thì nhận , k cho thì thôi, sau này con cái vc e cũng xác định là sẽ phải tự lập thôi, không được ỉ lại vào bố mẹ, vợ chồng em cho đến giờ cũng tự mua nhà riêng, đón mẹ e về ở cùng rồi, gấu em cũng mừng lắm, vì dù sao vc cũng tự tay làm dành dụm mua được cái nhà, cái tài sản lớn đúng nghĩa của vợ chồng làm ra, chứ không phải ở nhà bố mẹ chồng mãi. Vui lắm cụ ạ, mua được cái nhà cứ sướng âm ỉ, lúc nào cũng vui, với cái nhà khi mua, e cũng bảo luôn với gấu là anh tìm cái nhà này, biết là đắt hơn mặt bằng, nhưng nó là cái nhà mà e luôn ao ước muốn được có, nên đắt mà ng ta bán là anh mua, và em cuối cùng cũng làm được cụ ạ. Và khi làm giấy tờ, e cũng làm thêm 1 cái từ chối tài sản, để vợ e đứng tên 1 mình cái sổ đó, nhiều lúc vợ bảo a k sợ e đuổi anh ra khỏi nhà à, em cũng chỉ cười, bảo là a biết tính em, và nếu điều đó có xảy ra, thì cái nhày này, coi như a trả ơn e đã để cho a 4 đứa :D .Ơn giời là em vẫn chưa bịđuổi

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chúc mừng cụ mợ đã tìm được nhau và hạnh phúc bên nhau trong cái xã hội xô bồ và đầy toan tính này.<:-P

landaumuaxe

Xe điện
Hnay e cũng tròn 10 năm :)
nick cụ quen lắm, e chắc gặp cụ rồi , trước e có nick, mà lâu rồi k nhớ pass nên bỏ , nick cũng từ 2011 nên có khi gặp cụ rồi, cụ 82 thì kém e 1 tuổi, mà 10 năm thì có nghĩa là cụ lập gđ muộn hơn e chút :D

kokhodau

Xe buýt
14 năm hơi ngắn đấy cụ.

TBVS Vũ Gia

Xe hơi
Đọc những thớt thế này để biết cuộc đời vẫn đẹp lắm. Chúc cụ chủ mãi hp.

TrungITC

Xe hơi
Chúc mừng gia đình hạnh phúc của cụ, cụ đúng là có được người vợ tuyệt vời đấy.