Chi hội Làm điều hòa tự động

z600

Xe buýt
Em muốn chế điều hòa tự động, bật tắt A/C dựa trên mạch này

http://banlinhkien.vn/goods-2850-module-khong-che-nhiet-do-mh001401.html

Cụ nào biết về điều hòa ô tô cho em hỏi Spark điều hòa cơ nó có chế độ tự tắt A/C khi đủ lạnh ko ạ.
sory cụ lâu quá rồi nhưng ko biết cụ đã lên đời chưa
cụ còn ảnh nào lúc lắp cái này ko cho em xin ảnh cho dễ hình dung ạ
em cũng định lắp đi trời lạnh cho đỡ sun .......

vietoto98

Đi bộ
Em vừa làm xong sáng nay, cảm nhận ban đầu là nhiệt độ trong xe giữ ổn định mà không phải thao tác gì, em đang ngâm cứu để cái cảm biến nhiệt độ ở đâu cho hợp lý.

Về vấn đề kỹ thuật thì không có gì cao siêu mà phải ngâm cứu mạch điện, vì em chỉ can thiệt mỗi cái nút bật tắt A/C thôi, bình thường thì bật tắt bằng tay, còn khi lắp thêm cái mạch này thì nó tự bật tắt cho mình để nhiệt độ (chỗ đặt cảm biến nhiệt) lúc nào cũng trong khoảng mình đặt.

Cái mạch em mua chỉ có tính năng đặt 1 mức nhiệt độ, ví dụ là 28 độ thì nó sẽ bật A/C khi nào trên 28 độ. lúc nào dưới 26 độ nó tắt A/C (ko phải em gõ nhầm đâu mà cái lệch 2 độ là do mạch nó thế mà em cũng thấy phù hợp ạ)

Mạch điều khiển cũng bé (to hơn cái lỗ châm thuốc 1 tẹo)

Lúc nào không cần tự động thì có thể tắt nguồn mạch điều khiển và bật tặt A/C bằng tay.

Chi phí 150k và 1 tiếng đồng hồ thêm mấy sợi dây điện. (tháo được cái mạch điều hòa hơi lâu)
Bác cho em hỏi lắp cái cảm biến này là trong cabin xe hay trước cửa ra của điều hòa thế ạ , em đang nghiên cứu cái này thấy bác làm hay quá cũng muôn tự mò trên mô hình