Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản - Mời mọi người cung cấp thông tin.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ac ac trong hội sống thế nào mà bị lên thớt thế này thì :( ... Nhưng em thấy clb các bác tiên phong có thớt thế này là chuẩn đấy.

catlaseoul_135

Đi bộ
kính thưa các bác, e là gf của Huy_tồ, H có vừa gọi cho e nhờ e lên post hộ 1 bài. H muốn gửi lời xl đến 2 bác đã cho H vay tiền, sau đó là gửi lời xl đến toàn thể nahf BVC. Hiện tại H đang đi thực tập xa ko về đc, H muốn 2 bác cho H xin khất đến cuối th 11 sau khi đi thực tập về sẽ gửi trả số nợ trên. H cũng có nt cho 2 bác với nd như trên thì đc 1 bác trả lời lại. trong thời gian qua H ko tham gia đc ko phải là vì H muốn trốn số nợ mà là do cv gia đình và sức khỏe- ko ngồi đc máy vi tính hay xem ti vi... nên ko lên dd nc cả mọi người đc. Ch hôm nay H đc biết là do a Evo bên hôiij teen thông báo.
H có nhờ e nói như vậy, n e muốn nói thêm 1 vài điều mong muốn dc gỡ gạc lại cho H 1 chút danh dự. T9-2009, H và aH có chung vốn làm quán cafe, địa chỉ 50 Nguyễn Thị Đinh- khu Trung Hòa Nhân Chính, nằm cạnh cửa hàng ăn Hàn Quốc, bản thân e làm pha chế ở đấy khá lâu. Hôm đó khách về muộn, H đóng cửa xong về đến khu đt Mỹ Đình bị tai nạn khá nặng. Trước và sau tết thì bà nội và anh trai H mất, H điều trị đến 23-5 thì thôi. Ngày 15-4-2010, chủ nhà 50 là chị Hoa ko cho thuê nhà nữa, H đc coi là lỗ trong kinh doanh, chỉ thu lại đc 1 ít từ việc bán lại đồ đạc của quán.
Lúc chiều khi H có nhờ e lên post bài, e có hỏi sao nợ mà ko nói để ở nhà trả thì H bảo do cv gia đình với chữa trị thần kinh nhiều nên có quên. Ko biết rằng các bác có tin hay ko? Bản thân H trước khi tai nạn cũng có chơi lô đề n ko đến mức nghiện ngập, sau đó thì hoàn toàn ko chơi. Gia đình bố mẹ đều là nv môi trường, bố cũng ốm đau, 1 th tiền thuốc của 2 bố con H ~ 4-5 triệu.
E rất mong các bác thông cảm cho H. Nếu H ko thực hiện đc lời hứa lần này các bác có thể đưa H ra pháp luật, địa chỉ nhà H các bác đã biết trong lần vào phúng đám ma, sdt vẫn giữ nguyên.
E cũng xl bác kienauto, e rất bức xúc với cm của bác, ko hiểu bác đã qua quán của H chưa? H ko phải là con người như vậy. Em vẫn còn cầm bản sao hợp đồng thuê nhà tại đó. Nếu bác cần e có thể cầm đến.
E cũng có tham gia với hội teen 1-2 lần, a chủ tịch hội teen có vào trích ảnh và xác nhận hộ em 1 lời. Các bác có j thắc mắc cứ hỏi, em biết em xin sẵn sàng trả lời.
xin phép các bác đọc qua cm của e 1 chút

safenoodles

Xe cút kít
xin phép các bác đọc qua cm của e 1 chút
Chào em, đúng là khi vay tiền, Huy cso nói vói cả nàh BVC là mở quán cafe ở nhân chính.
Chị cũng thấy Huy nói là Huy bị tai nạn.
Hôm bà Huy mất, BVC có đại diện về viếng bà của Huy.Lúc đó BVC có hỏi thăm sức khỏe của Huy thì nói Huy đang điều trị. Chị thấy lúc đó HUy đã đi lại bình thường, thời điểm đó là năm 2009, chị ko nhớ ngày.
Việc Huy nói bố Huy đá bán quan cafe để lo chi phí viện cho Huy thì chị chỉ được nghe phong phanh chứ không phải Huy viết bài nói gì trên BVC.

Đãng lẽ, khi sự việc xảy ra, Huy cần nói ngay cho anh Nấm Mỡ và anh Thích LÀ Bụp biết và có hẹn ngày trả tiền .Nhưng chỉ khi có thread này thì Huy mới nhờ em vào viết bài phân trần là sao ?

Chỉnh sửa cuối:

son_pm

Xe tải
kính thưa các bác, e là gf của Huy_tồ, H có vừa gọi cho e nhờ e lên post hộ 1 bài. H muốn gửi lời xl đến 2 bác đã cho H vay tiền, sau đó là gửi lời xl đến toàn thể nahf BVC. Hiện tại H đang đi thực tập xa ko về đc, H muốn 2 bác cho H xin khất đến cuối th 11 sau khi đi thực tập về sẽ gửi trả số nợ trên. H cũng có nt cho 2 bác với nd như trên thì đc 1 bác trả lời lại. trong thời gian qua H ko tham gia đc ko phải là vì H muốn trốn số nợ mà là do cv gia đình và sức khỏe- ko ngồi đc máy vi tính hay xem ti vi... nên ko lên dd nc cả mọi người đc. Ch hôm nay H đc biết là do a Evo bên hôiij teen thông báo.
H có nhờ e nói như vậy, n e muốn nói thêm 1 vài điều mong muốn dc gỡ gạc lại cho H 1 chút danh dự. T9-2009, H và aH có chung vốn làm quán cafe, địa chỉ 50 Nguyễn Thị Đinh- khu Trung Hòa Nhân Chính, nằm cạnh cửa hàng ăn Hàn Quốc, bản thân e làm pha chế ở đấy khá lâu. Hôm đó khách về muộn, H đóng cửa xong về đến khu đt Mỹ Đình bị tai nạn khá nặng. Trước và sau tết thì bà nội và anh trai H mất, H điều trị đến 23-5 thì thôi. Ngày 15-4-2010, chủ nhà 50 là chị Hoa ko cho thuê nhà nữa, H đc coi là lỗ trong kinh doanh, chỉ thu lại đc 1 ít từ việc bán lại đồ đạc của quán.
Lúc chiều khi H có nhờ e lên post bài, e có hỏi sao nợ mà ko nói để ở nhà trả thì H bảo do cv gia đình với chữa trị thần kinh nhiều nên có quên. Ko biết rằng các bác có tin hay ko? Bản thân H trước khi tai nạn cũng có chơi lô đề n ko đến mức nghiện ngập, sau đó thì hoàn toàn ko chơi. Gia đình bố mẹ đều là nv môi trường, bố cũng ốm đau, 1 th tiền thuốc của 2 bố con H ~ 4-5 triệu.
E rất mong các bác thông cảm cho H. Nếu H ko thực hiện đc lời hứa lần này các bác có thể đưa H ra pháp luật, địa chỉ nhà H các bác đã biết trong lần vào phúng đám ma, sdt vẫn giữ nguyên.
E cũng xl bác kienauto, e rất bức xúc với cm của bác, ko hiểu bác đã qua quán của H chưa? H ko phải là con người như vậy. Em vẫn còn cầm bản sao hợp đồng thuê nhà tại đó. Nếu bác cần e có thể cầm đến.
E cũng có tham gia với hội teen 1-2 lần, a chủ tịch hội teen có vào trích ảnh và xác nhận hộ em 1 lời. Các bác có j thắc mắc cứ hỏi, em biết em xin sẵn sàng trả lời.
Em xin xác nhận đã đọc phần của mợ.
Còn các nạn nhân khác vào cung cấp và xác nhận thông tin đi ạ.
Em tixinh vào xác nhận hành tung của tràhoa để cả nhà được biết đi em?

Bẩn Chầy

Xe buýt
@caltaseoul: Cụ làm ơn nhắn giùm Huy tồ là phàm làm người nếu còn muốn giữ cái danh thì ko tiếc gì lời nói, lời xin lỗi.
@Nạn nhân: Nếu quả thực Huy Tồ gặp nhiều chuyện như thế thì các cụ hãy bỏ qua cho nó, chờ xem lời hứa cuối cùng của nó như nào rồi hãy trách

son_pm

Xe tải
Chào em, đúng là khi vay tiền, Huy cso nói vói cả nàh BVC là mở quán cafe ở nhân chính.
Hôm bà Huy mất, BVC có đại diện về viếng bà của Huy.Lúc đó BVC có hỏi thăm sức khỏe của Huy thì nói Huy đang điều trị. Chị thấy lúc đó HUy đã đi lại bình thường, thời điểm đó là năm 2009, chị ko nhớ ngày.
Việc Huy nói bố Huy đá bán quan cafe để lo chi phí viện cho Huy thì chị chỉ được nghe phong phanh chứ không phải Huy viết bài nói gì trên BVC.

Đãng lẽ, khi sự việc xảy ra, Huy cần nói ngay cho anh Nấm Mỡ và anh Thích LÀ Bụp biết và có hẹn ngày trả tiền .Nhưng chỉ khi có thread này thì Huy mới nhờ em vào viết bài phân trần là sao ?
Em xin phép các cụ mợ cho em có chút ý kiến. Mọi comment các cụ mợ sẽ kiềm chế để sau ạ.
Tùy các cụ mợ định liệu, cá nhân em nghĩ 2 ngày tới sẽ đủ thời gian thông tin ở đây cung cấp, chúng ta sẽ tiến hành phân tích và phán xử công khai, minh bạch.
Có tất cả mọi người làm chứng, đủ mọi vật chứng sẽ tập trung giải quyết dứt điểm.
Để cuối cùng, chúng ta cùng thống nhất đưa ra những hành động cụ thể nhất, chứ không chỉ là những lời bàn suông.

MỤC TIÊU CỦA THỚT LÀ TẬP HỢP THÔNG TIN. ĐỀ NGHỊ CÁC CỤ/MỢ KHÔNG ĐƯA RA KẾT LUẬN.

EM TẠM HỆ THỐNG LẠI CÁC THÔNG TIN PHẢN HỒI TRONG NGÀY CHO CÁC CỤ/MỢ TIỆN THEO DÕI.
TRÂN TRỌNG!

1. Trahoa113:
- Đang nợ F.ACURA 3.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả. (F.ACURA vào cho thông tin chi tiết nhé)

Úi giời, mới chửa đc ngày mờ đã gần chuc trang òy :))
Iem chỉ vào còn phơm theo y/c của lão Bụp_đúng là số 3T roài cơ mà em ứ đòi lần nào cả (chứ không phải là đòi nhìu lần mà hok trả ), chỉ có quá hẹn với em mấy lần gì đó thui :(
thực ra số tiền đó ko lớn nhưng quan trọng là làm mất lòng tin của mọi người nên không thể cứ im lặng mãi như vậy đc. Hãy dám làm dám chịu, đừng trốn tránh trách nhiệm!
- Đang nợ Thích Đủ Thứ 10.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(TĐT vào cho thông tin chi tiết nhé)

Em đính chính: Em chưa đòi lần nào (không phải đồi nhiều lần nhưng không trả). Thế nhưng lặng lẽ lại biết được những người khác còn được tôn trọng, còn mình thì không...Chính vì thế em rất bức xúc và muốn xới hết các vụ từ trước đến nay lên một lần cho BVC cùng nhìn nhận và có hướng điều chỉnh cho phù hợp.

Quan điểm của em là nâng 1 người lên thì khó, nhưng dìm một người thì quá dễ. Vì vậy, Đề xuất tất cả các thành viên BVC có liên quan hoặc biết... hãy cung cấp thông tin thật chi tiết và chính xác (không đưa ức chế cá nhân vào làm mọi người hiểu vấn đề trầm trọng hơn nữa) - Nói ĐÚNG VÀ ĐỦ.

- Đang nợ Bikquy 20.000K, đã đòi nhiều lần nhưng ko trả.(Vikquyvào cho thông tin chi tiết nhé)
Trahoa mượn tiền của em hôm 19-6 hẹn 10 ngày sau gửi, đến hẹn k0 trả. Đến giờ vẫn chưa trả và bặt tăm.
- Đang cầm máy ảnh của Bản Chày, đòi nhiều lần nhưng không trả.

Về trường hợp số 1 thì em no comment, trường hợp số 2 thì nếu ko phải là đàn bà con gái thì chắc em cũng bị dính ( Vì em nghĩ tiền cho gái là léo đòi được), hỏi vay tiền mãi kô được thì quay ra nhờ em làm đồ để mở cửa hàng hở HP, em từ chối thì lại quay sang nhờ em làm đồ ở nhà, nhưng cảm thấy có tính chất chuối nên em cũng từ chối luôn. Còn trường hợp của Trahoa thì xin thưa với cả nhà, em vô cùng cay cú bởi vay tiền mà khó khăn thì còn bảo chưa trả được nhưng dây là cầm máy ảnh của em, bảo đi chụp đám cưới Facura ( cũng trong hội BVC ) thế rồi cưới xong thì ko thấy mang cho em ( xin thưa với các cụ là bộ máy ADSL của em cùng với 2 ống kính có trị giá gần 30tr ), em gọi và nhắn tin mấy lần thì bảo em đi công tác SG, máy để ở nhà, em bảo để anh đến lấy thì lại bảo chìa khóa cầm đi, em bảo gửi chìa khóa về thì ko nói gì. khoảng hơn một tháng sau em gọi thì lại bảo để máy ởn hà bạn nó mang đi Campuchia công tác...Giá trị thì không phải là lớn nhưng em cay ở chỗ, máy ảnh em mua ko phải để chơi, mà máy của em phục vụ công việc, trước đây cũng đã có lần Trahoa mượn máy của em rồi và cũng bị nhỡ trả em mất 2 tuần, nhưng em cứ tưởng nó bận thật nên ko đề phòng. Hôm nó bảo mượn máy ảnh của em, em còn đưa cho cả chìa khóa 4b để xuống lấy máy ảnh cơ ạ. Mượn đồ của em mà không trả là em ko thể chịu được, đến bây h là khoảng 4 tháng rồi, nhưng em sẽ ko bỏ qua vụ này. Nếu Trahoa đọc được những dòng này thì tốt nhất là mày tìm cách mang máy về cho tao đi, đừng để tao phải đi tìm.

- Gây một số thiệt hại cho Chuột lớn (Chuột lớn vào cho thông tin chi tiết nhé)
Việc này theo em thì không đưa vào đây. anh chuột đồng ý với em thì cho ý kiến để bỏ dòng đỏ đỏ trên=:)

- Đã từng mượn dài hơi máy ảnh nhà son_pm, sau khi bị đòi gắt mới giả.

Em xin bổ sung thông tin một chút.
Em làm ngân hàng nên cách để làm rõ ràng mọi chuyện là "tra lại lịch sử giao dịch":
Em xác nhận đồng chí Tràhoa113 có mượn máy ảnh của em (Canon G10), may mắn hơn bác Bảnchày là sau được trả lại nguyên.
Về thời điểm thì là sau khi em biết được vụ của bác Bản, thì là nó xảy ra trước một chút.
Có ai bị giống như em thì xác nhận thêm để chúng ta cùng làm rõ ợ.

- Mọi người cho thêm thông tin nào....

2. Lộc Vừng 2709:
- Vay tiền của chị HaVu92 để làm ănvới lời hứa nộp lãi vào BVC Fund. lãi ko thấy và gốc không giả. (Chị haVu92 cho biết thêm thông tin nhé)

Mời chị Hà vũ 92[-O<

- Lấy hàng nhà Bắp Bơ không thanh toán tiền. Khi bị truy đòi gắt gao mới giả, ko biết đã hết chưa.

Lộc Vừng – E cũng quen Vừng cùng lúc với Trà Hoa. Chuyện của Vừng thì như sau.
E có 1 cửa hàng phân phối gốm sứ Minh Long. Nó cũng có 1 cửa hang bán đồ gốm sứ hầm bà nàng ở trong chợ gì đó ở Kim Ngưu. Trước khi cung cấp hàng cho nó E cũng đã có nghe 1 số thong tin về nó ở WEB trẻ thơ và trên cả OF. Nhưng E lại nghĩ vừa ngu vừa đơn giản là mình có công giúp nó thì có lý do gì mà nó chơi lại mình. E giúp đỡ hết mình luôn. Cuối cùng là em nó cầm của E tầm mấy chục củ nhưng mãi không trả, khất hết lần này đến lần khác. Đã có lúc E định chuyển số nợ trên cho mấy thằng cu E chuyên đòi nợ thuê nó đòi để tiêu chơi nhưng E lại không làm vì làm thì chắc chắn em nó sẽ mất rất nhiều mà có thể mình sẽ lằng nhằng với pháp luật. Mãi về sau E nó cũng trả xong nhưng chỉ sau khi E có 1 bài tìm nhà em nó trên BVC. Nhưng E có thể nói rằng. Nó luyên thuyên có hạng.
E xin tổng kết những gì E nghĩ như sau.
Lẽ ra thớt này phải có từ lâu rồi. Nhưng vì vướng chuyện này chuyện khác giờ mới có thớt này là hơi muộn. Nhưng có vẫn còn hơn không. Giờ sẽ không còn ai vướng vào chuyện này nữa.
Tất cả những gì 3 nhân vật kia nói đều không tin được. E trải qua rồi E biết. Tất cả chỉ là ngụy biện và lừa lọc. Có thể mọi người không tin nhưng sau khi sắp xếp lại sự việc thì E chắc chắn 1 điều như vậy.
.........................E cũng đã từng định đưa chuyện của Lộc Vừng lên cho mọi người biết rộng rãi nhưng vì 1 vài lý do mà E lại thôi. E thấy mình cũng có lỗi trong chuyện đó.
Diễn đàn là 1 xã hội thu nhỏ mà đã là xã hội thì chuyện có người này người khác là chuyện tấc nhiên. Những chuyện như vừa rồi xảy ra cũng là chuyện dễ hiểu nhưng lẽ ra mức độ thiệt hại sẽ không lớn như này nếu mọi thành viên đều biết được sự thật về thành viên mà mình đang định giúp đỡ.
Những nhân vật chúng ta vừa nói nên được dậy cho 1 bài học. Để họ hiểu rằng ông trời chả cho không ai cái gì bao giờ cả. Và cũng đừng nghĩ nuốt không tiền của người khác làm ra là rất dễ. Cuộc đời có vay và phải trả. Chưa ai thoát ra khỏi cái quy luật ấy bao giờ.
E thề
- Mọi người cho thêm thông tin nào....:

Các thông tin bổ sung thêm:
Người bị Hại theo như tố cáo của anh B_e (nhiều người biết nhưng ko nói) còn có anh Nấm mỡ và anh TanHoi
Nhà cháu có chút ý kiến L-)

1. Theo yêu cầu confirm của Chủ tịt: với 2 trường hợp Lộc Vừng & Huy Tồ, mức liên đới của nhà cháu đúng dư mợ Mỳ nêu. Cá nhân nhà cháu cho rằng 2 trường hợp này có lẽ vì lý do khó khăn gì đấy (hoặc chỉ đơn giản là quên) chứ chẳng đến nỗi nặng nề, cố ý dư mọi người nhận định :-/
  2. Dững nhời bình loạn về nhân cách gì gì đấy, nhà cháu mong các cụ kiềm chế bớt. Hoàn cảnh đúng là cái không nên dùng để đổ lỗi, dưng 'hoàn cảnh xô đẩy' lại là điều rất thường gặp - mà điều này khó vượt qua đến mức nào thì chỉ chính người bị xô bị đẩy mới hiểu. Thêm tị teo nữa - theo nhà cháu nếu không thể đưa ra bàn tay giúp ai đó chống lại sự xô đẩy của hoàn cảnh thì cũng không nên góp thêm sức cùng xô theo hoàn cảnh.
  3. Với trường hợp Trà Hoa, tuy cũng ngợi tương tự dưng nhà cháu chả biết cụ tỷ dư lào nên không dám ý kiến ý cỏ giề :|
Nhà cháu ngợi dư lào thì phát biểu dư thía. Nhỡ ra chẳng may có không hạp ý cụ nào thì nhà cháu cũng mong được thông cảm & chia sẻ >:D<
#2 tí chăn em bộ giường tủ, may em rắn mặt. Chuyện là dư lày.

#2 đt cho em bảo làm cho bộ giường tủ, kêu là có nhờ cụ Bửn Chầy thiết kế nhưng cụ ý bựn nên nhờ bên em làm. Cứ nghĩ toàn anh em BVC mềnh cũng nhiệt tình. Đến lúc chuyển lên thì bảo nợ hẹn tầm 25-30 ngày sau thanh toán. Em OK vì nghĩ toàn anh em. Sau em bắt đầu nghi nghi, gọi cho Mỳ lấy số vì #2 đổi số liên tục, gọi toàn tò te tí..... Bực mình vì thất hẹn, em cho đệ lên tận nhà, gặp ông bà già #2 thì bảo " Bác chả biết nó đi đâu.........@#$%^& ....". Đệ em nó lấy sđt cố định về, mà gọi chả bao giờ gặp, số di động lúc được lúc ko. Bực mình em lấy số khác gọi thì nghe bảo cho em xin cái hẹn. Em nói thẳng luôn @#$%^....... Đúng hẹn em cho người lên .. lại ko gặp. Lần này thì cáu thật...... @#$%^........ phát cuối xem dư lào. Định cho mấy anh em lên dỡ mịe đồ về thì lúc đó mới thanh toán.

Giờ đọc cái thớt này, chán chả buồn chết. Nghĩ lại mình vẫn còn may chán !

3. Huy tồ:

- Vay tiền của Nấm mỡ (10 củ) & TLB (5 củ) để làm ăn với lời hứa nộp lãi vào BVC Fund. lãi ko thấy và gốc không giả. Lâu lắm ko thấy nói năng gì.

- Mọi người cho thêm thông tin nào....

Thông tin bổ sung

Em xin có chút thông tin:

Lộc Vừng vay tiền chị HaVu92 15 triệu thì chị HaVu92 có kể với em là Lộc VỪng đã trả rồi .
Lộc Vừng vay tiền anh Nấm Mỡ 25000k ( hai mươi lăm triệu) thì chưa thấy nói năng gì mà cũng phải một năm rồi .
Anh Nấm Mỡ cả nể quá nên không nhắc nhở Lộc Vừng, em đoán thế.
Còn việc Lộc Vừng vay tiền ai khác nữa thì em không biết .

Chuyện Huy Tồ vay tiền thfi cả nàhh BVC đều biết do Huy tồ viết bài hỏi chung chung cả nhà BVC, cuối cũng vì tình cảm cả tin tưởng:
Anh Nấm Mỡ cho Huy tồ vay 10000k ( mười triệu đồng)
Anh Thích Là Bụp cho Huy tồ vay 5000k ( năm triệu đồng )
Việc của Huy tồ cũng hơn một năm rồi, không thấy nói gì trên BVC, không biết có lời nào hứa trả tiền cho anh Nấm Mỡ và anh Thích Là Bụp không thì em không biết .!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bẩn Chầy

Xe buýt
Không phải Bắp Bơ bây giờ nói mà em mới nói, có thể có những cái mình bị người khác lấy, người khác lừa nhưng phải cho nó biết thế nào là ăn tiền của người khác.

catlaseoul_135

Đi bộ
Hôm bà Huy mất, BVC có đại diện về viếng bà của Huy.Lúc đó BVC cso hỏi thăm sức khỏe của Huy thì nói Huy đang điều trị. Chị thấy lúc đó HUy đã đi lại bình thường, thời điểm đó là năm 2009, chị ko nhớ ngày.
Việc Huy nói bố Huy đá bán quan cafe để lo chi phí viện cho Huy thì chị chỉ được nghe phong phanh chứu không phải Huy viết bài nói gì trên BVC.

thưa chị, H bị tai nạn đợt đó bị ảnh hưởng nhiều tới phần đầu hơn là phần thân, trong vòng 10 ngày đầu H ko nhớ j cả.
Đc 1 thời gian thì H có hỏi là quán giờ ai trông, bố H có nói với e là: cứ bảo nó là bán quán rồi. Thực chất là đợt ý nhà H đã bán đất để chữa cho H. Sau này lúc khỏe lại H biết ch thì cũng có lời qua tiếng lại với bố, H định điều trị xong sẽ quay lại làm thì hôm 15 hết hạn hợp đồng chị Hoa ko cho thuê nữa.
Khi có thớt này thì bản thân H cũng ko biết, là do a Evolution chủ tịch hội Teen nhắn cho H. H có nhắn lại với e là xl mọi người rồi hứa di thực tập về trả. CÒn những lời e nói ở dưới là do e chứ ko phải H nhắn

MỘT LẦN NỮA ĐỀ NGHỊ CÁC CỤ/MỢ VÀO CM SUY NGHĨ KỸ:
Quan điểm của THÍCH ĐỦ THỨ là: nâng 1 người lên thì khó, nhưng dìm một người thì quá dễ. Vì vậy, Đề xuất tất cả các thành viên BVC có liên quan hoặc biết... hãy cung cấp thông tin thật chi tiết và chính xác (không đưa ức chế cá nhân vào làm mọi người hiểu vấn đề trầm trọng hơn nữa) - Nói ĐÚNG VÀ ĐỦ SỰ THẬT.

son_pm

Xe tải
E nói vài lời nhé.
Trong 3 nhân vật vứt đi này thì E biết 2 thôi.
Huy Tồ - E không biết nhân vật này.
Trà Hoa 113 – Với nó thì E nói như này. ( cho E dung từ nó vì nó kém tuổi E )
E quen nó khi mới có BVC. Chơi với nhau cũng chẳng được nhiều. Uống với nhau cũng chẳng được bao nhiêu. Tâm sự thì cũng chẳng được mấy. Nhưng sau những gì mọi người nói về nó và sau những gì nó chứng minh đấy đúng là sự thật thì E nghĩ nó đã tự đào thải nó ra khỏi xã hội của chúng ta.
Lộc Vừng – E cũng quen Vừng cùng lúc với Trà Hoa. Chuyện của Vừng thì như sau.
E có 1 cửa hàng phân phối gốm sứ Minh Long. Nó cũng có 1 cửa hang bán đồ gốm sứ hầm bà nàng ở trong chợ gì đó ở Kim Ngưu. Trước khi cung cấp hàng cho nó E cũng đã có nghe 1 số thong tin về nó ở WEB trẻ thơ và trên cả OF. Nhưng E lại nghĩ vừa ngu vừa đơn giản là mình có công giúp nó thì có lý do gì mà nó chơi lại mình. E giúp đỡ hết mình luôn. Cuối cùng là em nó cầm của E tầm mấy chục củ nhưng mãi không trả, khất hết lần này đến lần khác. Đã có lúc E định chuyển số nợ trên cho mấy thằng cu E chuyên đòi nợ thuê nó đòi để tiêu chơi nhưng E lại không làm vì làm thì chắc chắn em nó sẽ mất rất nhiều mà có thể mình sẽ lằng nhằng với pháp luật. Mãi về sau E nó cũng trả xong nhưng chỉ sau khi E có 1 bài tìm nhà em nó trên BVC. Nhưng E có thể nói rằng. Nó luyên thuyên có hạng.
E xin tổng kết những gì E nghĩ như sau.
Lẽ ra thớt này phải có từ lâu rồi. Nhưng vì vướng chuyện này chuyện khác giờ mới có thớt này là hơi muộn. Nhưng có vẫn còn hơn không. Giờ sẽ không còn ai vướng vào chuyện này nữa.
Tất cả những gì 3 nhân vật kia nói đều không tin được. E trải qua rồi E biết. Tất cả chỉ là ngụy biện và lừa lọc. Có thể mọi người không tin nhưng sau khi sắp xếp lại sự việc thì E chắc chắn 1 điều như vậy.
E ví dụ luôn nhé.
Trà Hoa bảo E là mọi người nói là em cắm máy ảnh của anh Bẩn Chày nhưng không phải thế. Bắp có nghĩ E thế không?
Trà Hoa bảo với Bẩn Chầy là do lý do này lý do lọ là nó chưa lấy máy ảnh của Bẩn Chầy ra được. Mong Bẩn Chầy thông cảm.
Có nghĩa là gì thì mọi người tự hiểu. E không có thói quen thông cảm cho bất cứ ai có hành động lươn lẹo cả. Kể cả nó chưa bao giờ hại E.
E cũng đã từng định đưa chuyện của Lộc Vừng lên cho mọi người biết rộng rãi nhưng vì 1 vài lý do mà E lại thôi. E thấy mình cũng có lỗi trong chuyện đó.
Diễn đàn là 1 xã hội thu nhỏ mà đã là xã hội thì chuyện có người này người khác là chuyện tấc nhiên. Những chuyện như vừa rồi xảy ra cũng là chuyện dễ hiểu nhưng lẽ ra mức độ thiệt hại sẽ không lớn như này nếu mọi thành viên đều biết được sự thật về thành viên mà mình đang định giúp đỡ.
Những nhân vật chúng ta vừa nói nên được dậy cho 1 bài học. Để họ hiểu rằng ông trời chả cho không ai cái gì bao giờ cả. Và cũng đừng nghĩ nuốt không tiền của người khác làm ra là rất dễ. Cuộc đời có vay và phải trả. Chưa ai thoát ra khỏi cái quy luật ấy bao giờ.
E thề
Em chơi với Bắp cũng lâu, có hôm ngồi với Bắp ở Hiếu Béo, xác nhận vụ Bắp có ý định thuê để đòi nợ LộcVung là có thật.

fuxe

Xe container
cả 3 số trông đều ổn cả, vậy mà có tiền sự rồi ! CHÁN BÀN TÁN ĐẬP CON GIÁN :((

catlaseoul_135

Đi bộ
@caltaseoul: Cụ làm ơn nhắn giùm Huy tồ là phàm làm người nếu còn muốn giữ cái danh thì ko tiếc gì lời nói, lời xin lỗi.
@Nạn nhân: Nếu quả thực Huy Tồ gặp nhiều chuyện như thế thì các cụ hãy bỏ qua cho nó, chờ xem lời hứa cuối cùng của nó như nào rồi hãy trách
cám ơn bác đã có đôi chút tin tưởng.
E vừa hỏi thì H có bảo chiều nay lúc a Evolution nói chuyện thì H có nhờ a ý xin số của bác Nấm Mỡ và bác Thích Là BỤp. Sau đó H có nt xl, và hứa với 2 bác là cuối th 11 sẽ trả. Có bác Nấm Mỡ đã trả lời. Bác Thích Là Bụp nếu đã nhận đc xin phép cho e ý kiến ạ

quangtayho

Xe container
Em cũng nhất trí với mục tiêu đề ra của thớt này là chỉ tổng hợp thông tin (rất mong 3 nhân vật chính đọc được), không nên đưa ra những nhận định khi chưa có đủ thông tin đa chiều. Những nạn nhân cũng nên bình tĩnh, đương nhiên cái cảm giác bị lợi dụng là rất khó chịu (bản thân em cũng đã vài lần bị như vậy ở ngoài đời) nhưng cũng cần bình tính.
@ 3 nhân vật chính: Rất mong các bạn đọc thớt này và có 1 cuộc đối thoại thẳng thắn, có thể online hoặc offline. Các bạn nên nghĩ đến 1 điều là hậu quả các bạn gây ra ko phải chỉ là vật chất mà đang làm ảnh hưởng đến sự trong sáng của 1 cộng đồng ảo. Mình nghĩ nếu các bạn dũng cảm đối thoại với mọi người thì chắc mọi người cũng không hẹp hòi cho các bạn 1 cơ hội để lấy lại danh dự của mình.
Chúng ta tuy là 1 cộng đồng mạng nhưng hầu hết đều đã giao lưu với nhau ngoài đời, vì vậy việc các bạn lẩn trốn hoặc im lặng không phải là 1 giải pháp hay. Các bạn có nghĩ rằng sau 10 - 15 năm nữa khi các bạn đi cùng gia đình, con cái mà phải cúi đầu khi gặp những thành viên OF hôm nay.

Big mouse

Xe tải
Toàn bộ sự việc bắt đầu có tiến chiển rất tốt mong mọi người hết sức kiềm chế để từ từ giải quyết từng việc.Tránh những lời nói k cần thiết mình mong răng mọi việc sẽ đạt đc kết quả tốt.

kieninlove

Xe tăng
Hội teen nhà em chơi với Huy đã lâu, cá nhân em thấy em nó cũng ngoan ngoãn, có chí làm ăn. Chỉ tội em nó vì những lý do chủ quan lẫn khách quan (Khó khăn của Huy các cụ có thể đọc ở trên), nên ko có khả năng trả nợ cho các cụ. Em nó ko trả được đúng hạn, lại trẻ người non dạ, suy nghĩ chưa kỹ dẫn đến khất nợ nhiều lần các cụ, ko chủ động liên lạc với các cụ gây ức chế...
Sáng chủ tịch đã liên lạc với Huy (em nó đang đi thực tập), Cá nhân em đánh giá Huy ko phải hạng người lừa lọc. các cụ cho Huy thêm 1 cơ hội, đừng vội kết luận về danh dự của 1 người - dù là ở trên mạng hay ngoài đời.
Ý kiến cá nhân của em!!!

tapphelu

Xe đạp
Cái con "Lộc vừng" này trước sinh hoạt bên Webtretho cũng có kiểu Cotilua kiểu này rồi, nên bên đó tẩy chay ngay, giờ mò sang bên này gây tai họa tiếp cho Otofun, các bác cứ mạnh tay mà xử lý, em ủng hộ

Bẩn Chầy

Xe buýt
Hội teen nhà em chơi với Huy đã lâu, cá nhân em thấy em nó cũng ngoan ngoãn, có chí làm ăn. Chỉ tội em nó vì những lý do chủ quan lẫn khách quan (Khó khăn của Huy các cụ có thể đọc ở trên), nên ko có khả năng trả nợ cho các cụ. Em nó ko trả được đúng hạn, lại trẻ người non dạ, suy nghĩ chưa kỹ dẫn đến khất nợ nhiều lần các cụ, ko chủ động liên lạc với các cụ gây ức chế...
Sáng chủ tịch đã liên lạc với Huy (em nó đang đi thực tập), Cá nhân em đánh giá Huy ko phải hạng người lừa lọc. các cụ cho Huy thêm 1 cơ hội, đừng vội kết luận về danh dự của 1 người - dù là ở trên mạng hay ngoài đời.
Ý kiến cá nhân của em!!!
Có những xác nhận của người trong hội như này thì ít nhiều chúng ta cũng yên tâm về tư cách của Huy. Chỉ có điều có những cái chủ động quá thì ko tốt nhưng có những cái chủ động trước thì tốt hơn rất nhiều.

quangtayho

Xe container
Cái con "Lộc vừng" này trước sinh hoạt bên Webtretho cũng có kiểu Cotilua kiểu này rồi, nên bên đó tẩy chay ngay, giờ mò sang bên này gây tai họa tiếp cho Otofun, các bác cứ mạnh tay mà xử lý, em ủng hộ
Cụ nên kiềm chế, thớt này chỉ tập hợp thông tin, rất ủng hộ nếu cụ cung cấp những thông tin chính xác.

Bẩn Chầy

Xe buýt
Bên thớt về vụ CSDK gì đó thì các cụ ấy kêu là tránh các newbie nhưng nhà mình thì toàn thành viên kỳ cựu... Vì thế chúng ta ko nên có thành kiến với newbie, mà quan trọng ở tư cách thôi ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng