[Funland] Làm gì có chuyện hết nhà dưới 2 tỷ như báo đài nói đúng không các cụ!

agrimeco

Xe lăn
Cụ giới thiệu giúp vài căn Hoàng Đạo thúy tỷ rưỡi giúp em.
Mấy cái cc tái định cư cũ 5, 6 tầng mà ko thang máy thì giá loanh quanh thế thôi. Hoặc ngay ngã 4 HĐT có khu galeximco hay tên là gì em quên rồi, thời hạn 50n thì căn 2 ngủ cũng 1,5t thôi ợ:)

ceconam

Xe điện
Cụ xem ở đâu đấy? Trên chợ bất động sản OF em thấy đầy giá rẻ mà toàn nhà đẹp
E cũng đọc trên OF cccm nhà mình rao, trung bình cũng toàn 100tr thậm trí hơn, tất nhiên e cũng đọc trên báo đài thì giá cũng thế (ko phải cccm nhà mình rao đắt nhé :)) ) giờ các quận huyện xa xa cũng 60-70tr rồi

hbu082

Xe container
Em đang ở 1 căn chung cư cũ 10 năm tuổi trên đường Hoàng Đạo Thúy.

Dạo gần đây em thấy báo đài đăng mãi việc giá nhà đất tăng cao, thị trường bất động sản đang thiếu trầm trọng những căn chung cư, nhà mặt đất giá 2 tỉ?
Em nhẩm bụng, quái lạ! Thằng bạn em nó mới mua được 1 căn bên Nguyễn Huy Tưởng có 2 tỉ 2 62m2 mà nhà mới bàn giao trong năm nay luôn, có cả bể bơi các thứ. Hàng ngày cũng cả tá mail của các dự án gửi cho em giới thiệu các căn giá chỉ từ 1,5 tỉ??? Hay đơn giản nhất là ở cái box Chợ bất động sản ở Otofun nhà mình, giá nào cũng có lại toàn chính chủ bán không phải qua môi giới, thông tin giá cả rõ ràng, ảnh ọt mọi góc nhà mà gần như căn nào cũng có ảnh sổ đỏ đứng tên!

Hay đang mùa Covid, báo đài thổi giá bất động sản lên để các chủ đầu tư với sale dễ sống hơn hả CCCM?
ủa, mọi ngày quảng bá các gian hàng, các box chợ toàn mod viết bài câu khách mà nhể, cụ mới ăn lương ạ? em muốn tham gia lĩnh lương of như cụ thì làm thế nào ạ?

--Lamborghini--

Xe lăn
tin gì bọn báo đài, thế cho nó tròn.

songsong

Xe buýt
E cũng đọc trên OF cccm nhà mình rao, trung bình cũng toàn 100tr thậm trí hơn, tất nhiên e cũng đọc trên báo đài thì giá cũng thế (ko phải cccm nhà mình rao đắt nhé :)) ) giờ các quận huyện xa xa cũng 60-70tr rồi
Em hỏi ngu tý là c xem mảnh gì mà toàn 100tr/m2 đấy

Tú Nguyễn HK

Xe máy
Khu vực Long Biên có khá nhiều chung cư giá tầm 20 đến 25 triệu 1m2. 2 tỏi là có căn 100m2, 3 phòng ngủ rồi.

kvboto

Xe container
Báo, đài tuyền nghe tin mấy ông CĐT làm truyền thông để đưa tin kiếm tiền
Báo, đài tuyền được mấy ông CĐT thuê đưa bài, truyền thông để được thù lao, kinh phí
Báo, đài tuyền được mấy ông Sàn, mấy ông đầu tư, đầu cơ thuê đưa bài để được thù lao, kinh phí
Báo, đài tuyền lấy tin trên mạng (toàn do Mô giới, đầu cơ đăng tin bán với giá thổi kênh đầu kênh đít) rồi sào sáo, nặn bóp để ra bài cho đủ chỉ tiêu của phóng viên, công tác viên.
Báo, đài,....

Có báo, đài nào đưa tin về tâm tư, nhu cầu, ước muốn,... từ phía người mua ở thực như thế nào đâu.
À nay, có rồi, đọc mà rớm nước mắt, đây.

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Em đang ở 1 căn chung cư cũ 10 năm tuổi trên đường Hoàng Đạo Thúy.

Dạo gần đây em thấy báo đài đăng mãi việc giá nhà đất tăng cao, thị trường bất động sản đang thiếu trầm trọng những căn chung cư, nhà mặt đất giá 2 tỉ?
Em nhẩm bụng, quái lạ! Thằng bạn em nó mới mua được 1 căn bên Nguyễn Huy Tưởng có 2 tỉ 2 62m2 mà nhà mới bàn giao trong năm nay luôn, có cả bể bơi các thứ. Hàng ngày cũng cả tá mail của các dự án gửi cho em giới thiệu các căn giá chỉ từ 1,5 tỉ??? Hay đơn giản nhất là ở cái box Chợ bất động sản ở Otofun nhà mình, giá nào cũng có lại toàn chính chủ bán không phải qua môi giới, thông tin giá cả rõ ràng, ảnh ọt mọi góc nhà mà gần như căn nào cũng có ảnh sổ đỏ đứng tên!

Hay đang mùa Covid, báo đài thổi giá bất động sản lên để các chủ đầu tư với sale dễ sống hơn hả CCCM?
Bác nên tìm hiểu hoặc nêu đề xuất là: Những chế tài cụ thể khi bài báo đăng tải những thông tin không chính xác hoạc chưa có cơ sở vững chắc. Ví dụ như dựa vào những số liệu nào để đăng bài với nội dung Hà Nội hết nhà dưới 2 tỷ.
Còn như chưa có chế tài hay qui định thì họ có đưa tin " HN có nhiều nhà dưới 1tr chưa có khách mua " cũng chả ai quan tâm, hoặc có quan tâm cũng chẳng ích gì

Căn tỷ rưỡi ở Hoàng Đạo Thúy cũng có, nhưng mà bên cụm nhà tái định cư. :D
Ui đấy! nhà em đây! đúng là 2 tỷ mua được mấy căn tái định cư cụ à! nhưng mà chỉ nên mua mấy toàn N4 thôi cụ à! chứ tránh mấy tòa còn lại ra

chaien85

Xe tải
Hôm trước đồng chí bạn e cũng mua căn hai tỷ mấy ở Nguyễn Tuân mà có 60m2, e xem bảo mày ở đây được thì tao cũng xin ạ vừa ồn vừa chật chội, xong e chửi cho bảo mày và những người như mày ko nhìn đúng được giá trị căn hộ làm nó loạn lên giá rổ lung tung đắt lòi pha ra cũng lao đầu vào mua.
Thực sự e xin lỗi chứ nhiều ông ngu bỏ mẹ.
60m2 thì cũng đc căn 2 phòng ngủ với 1 WC rồi cụ nhỉ!

ceconam

Xe điện
Em hỏi ngu tý là c xem mảnh gì mà toàn 100tr/m2 đấy
E đang trả lời cụ kia là nhà đất cụ ạ, e đọc thì cũng thấy giờ đất HN cũng rao toàn trong khoảng giá đó, link đây:

cantona

Xe container
Dưới 2 tỉ nhưng S bn thì ko nói. Nếu dưới 70m2 thì đúng là chả có giá 2 tỉ.

lykunmark

Xe máy
E thấy nhiều căn dưới 2 tỷ,vào cái chợ bất động sản trên OF này đầy .CCCM có tiền cứ đặt gạch.Chứ e đang tăm tia con xe:)) ,lấy cái đi lại xong gom ít tiền lại về chơi BĐS

lykunmark

Xe máy
Hôm trước đồng chí bạn e cũng mua căn hai tỷ mấy ở Nguyễn Tuân mà có 60m2, e xem bảo mày ở đây được thì tao cũng xin ạ vừa ồn vừa chật chội, xong e chửi cho bảo mày và những người như mày ko nhìn đúng được giá trị căn hộ làm nó loạn lên giá rổ lung tung đắt lòi pha ra cũng lao đầu vào mua.
Thực sự e xin lỗi chứ nhiều ông ngu bỏ mẹ.
E nhớ khu nào cũng mạn Nguyễn Tuân trước bảo cắt nước rùm beng lên,còn băng rôn mà cụ ? Mua cũng hên xui thật

lykunmark

Xe máy
ah cho e hỏi chút CCCM.Nick e mới có đăng được ở Chợ BĐS k? E có cái nhà cho thuê.