[Funland] Làm gì có chuyện hết nhà dưới 2 tỷ như báo đài nói đúng không các cụ!

Spencie

Xe tăng
Em đang ở 1 căn chung cư cũ 10 năm tuổi trên đường Hoàng Đạo Thúy.

Dạo gần đây em thấy báo đài đăng mãi việc giá nhà đất tăng cao, thị trường bất động sản đang thiếu trầm trọng những căn chung cư, nhà mặt đất giá 2 tỉ?
Em nhẩm bụng, quái lạ! Thằng bạn em nó mới mua được 1 căn bên Nguyễn Huy Tưởng có 2 tỉ 2 62m2 mà nhà mới bàn giao trong năm nay luôn, có cả bể bơi các thứ. Hàng ngày cũng cả tá mail của các dự án gửi cho em giới thiệu các căn giá chỉ từ 1,5 tỉ??? Hay đơn giản nhất là ở cái box Chợ bất động sản ở Otofun nhà mình, giá nào cũng có lại toàn chính chủ bán không phải qua môi giới, thông tin giá cả rõ ràng, ảnh ọt mọi góc nhà mà gần như căn nào cũng có ảnh sổ đỏ đứng tên!

Hay đang mùa Covid, báo đài thổi giá bất động sản lên để các chủ đầu tư với sale dễ sống hơn hả CCCM?
Cò đất, cò nhà giờ đăng tin " câu view " lắm.
Hỏi thì bảo " cái đó hết rồi , em có căn này / mảnh này giới thiệu ac "...
Hôm trước tôi còn đọc tin cò đất rao bán mảnh đất 300 m2 gần kcn cao HL giá 500 tr cơ, hỏi thì được bảo " em bán rồi "...:))

lykunmark

Xe máy
Cò đất, cò nhà giờ đăng tin " câu view " lắm.
Hỏi thì bảo " cái đó hết rồi , em có căn này / mảnh này giới thiệu ac "...
Hôm trước tôi còn đọc tin cò đất rao bán mảnh đất 300 m2 gần kcn cao HL giá 500 tr cơ, hỏi thì được bảo " em bán rồi "...:))
cụ lại có thêm lựa chọn chứ sao :)) Số điện thoại e có vip đâu mà ngày nào cũng bị gọi mua đất

cadan

Xe container
Toàn cắt cúp thông tin tạo cảm giác khan hiếm ạ

2 tỷ thì phải nói rõ là bao nhiêu m, bao nhiêu nhân khẩu, nằm ở vị trí nào.v.v.

Nhà trong ngõ thì 2 tỷ cũng đâu có thiếu. Các căn hộ tập thể cũ cũng vậy, người rao bán nhiều mà.

Sợ nhất cái kiểu thống kê, người mua nhà 1 năm cần 3-400 nghìn căn hộ mới. Trong khi dự án mới chỉ có từng này từng này .v.v.

lykunmark

Xe máy
thế cụ chắc hay đi mua sắm xe rồi vay tài chính nên mới thế, em có ma nào gọi đâu
chang hiểu cụ ạ.:)) hay thấy e thường xuyên trả góp nên có tiềm năng . E được cái chuẩn chỉ,đúng hạn .

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bọn cò vạc nó vẫn đăng bài nhỉnh 2 tỷ có căn lô góc, ngõ thông tứ tung, ô tô đỗ cửa nhưng gọi đến thì nó bảo giá 2,95 tỏi hoặc nó lại kêu em vừa bán xong =)) Mả bố mấy cái thằng cò vạc bố láo.

lykunmark

Xe máy
Em thấy bọn cò vạc nó vẫn đăng bài nhỉnh 2 tỷ có căn lô góc, ngõ thông tứ tung nhưng gọi đến thì nó bảo giá 2,95 tỏi hoặc nó lại kêu em vừa bán xong =)) Mả bố mấy cái thằng cò vạc bố láo.
E đang định dấn thân vào cò vạc.Cụ bẩu vậy ,e lại chùn chân .:((

filmonline

Xe điện
BĐS giờ ế sưng ế xỉa lên chứ có bán được mấy đâu, toàn cò vạc tự sướng với nhau thôi
Con em em nó chốt đơn đều tuần làm 3-4 mảnh đất nhanh gọn lẹ. Chả thấy ế đâu cụ.

huyshisha

Xe buýt
Con em em nó chốt đơn đều tuần làm 3-4 mảnh đất nhanh gọn lẹ. Chả thấy ế đâu cụ.
Em cũng thấy đợt này mn mua nhà nhiều! chả hiểu làm ăn kiểu gì, covid co veo mà dân ta lắm tiền thế :D

kh-oa

Xe buýt
ah cho e hỏi chút CCCM.Nick e mới có đăng được ở Chợ BĐS k? E có cái nhà cho thuê.
Cụ mới đang bò chưa đi được đâu! giờ mới có 27km thôi, bò tiếp 73km nữa rồi mới đăng vào box Chợ bất động sản được nhé! Mà từ 1/4 Chợ bất động sản bị giới hạn đăng tin miễn phí rồi hay sao đấy cụ! cái này em ko rõ, chắc cụ phải hỏi Mod bên đấy rồi

kh-oa

Xe buýt
ah cho e hỏi chút CCCM.Nick e mới có đăng được ở Chợ BĐS k? E có cái nhà cho thuê.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Q. Bắc Từ Liêm gần Goldmark City.

Chỉnh sửa cuối:

filmonline

Xe điện
Em cũng thấy đợt này mn mua nhà nhiều! chả hiểu làm ăn kiểu gì, covid co veo mà dân ta lắm tiền thế :D
Chỗ khác em ko biết, nhưng loanh quanh chỗ em thấy có mấy gạch đầu dòng khiến thị trường BĐS sôi động.
- Các thị trường khác nằm im, dân mình chỉ còn mỗi kênh để giữ tiền truyền thống là BĐS & vàng, giờ thêm TTCK & Forex.
- Lãi suất NH giảm, đồng tiền mất giá, lạm phát tăng cao nên xu hướng mọi người đều muốn rút tiền ra bỏ vào nơi an toàn.
- 1 số đại gia, hoặc nhà đầu tư thứ cấp sau 1 năm Covid ko làm ăn được gì thì quay sang lùa gà.
- Cò vạc tiện thể thuận gió đưa thuyền, bắt tay nhau tạo sóng ảo để tống tháo nốt các BĐS bỏ hoang cả chục năm.

Hieumos

Xe container
Cơ quan chức năng và báo chí nói thiếu hụt nhà dưới 2 tỷ ở HN và TP HCM là nói các dự án mở bán mới chứ không phải ý là cả nhà cũ như có Cụ bảo ở chục năm rồi dưới 2 tỷ. Nếu theo hướng nhà cũ dưới 2 tỷ thì các căn chung cư cũ ở các khu tập thể như Kim Liên, Trứ, Giảng Võ, Thành Công, Thanh Xuân, diện tích sổ đỏ 24-30m2, cơi nơi thêm diện tích,k phải ở tầng 1 thì hầu như dưới 2 tỷ tất!
Báo nói chẳng sai, chỉ có người đọc hiểu sai thôi.

Báo nó thống kê số liệu các dự án chung cư mới mở bán đang thiếu các căn diện tích nhỏ, giá dưới 2 tỷ thì các ông trên này liệt kê một loạt các dự án tái định cư, chung cư cũ 10 năm, nản với khả năng đọc hiểu.

DurexXL

Tháo bánh
Khu nhà em gần nghĩa trang Mai Dịch chỉ tầm 2 tỏi 70-80 m2 rồi.
Gold Mark đúng ko Lão? Lão ở S hay R?
Em kết khu đó lắm, vào ngắm mấy lần nhưng chưa đủ Ông Cụ

dalink

Xe điện
Gold Mark đúng ko Lão? Lão ở S hay R?
Em kết khu đó lắm, vào ngắm mấy lần nhưng chưa đủ Ông Cụ
Em ở toà đểu đểu phía trong. Goldmark đắt hơn, ở dưới cũng ổn hơn. Em thấy đang bán mấy toà S kiểu trả trước rồi trả dần 2-3 năm đấy. Em thích căn 150 m2 bên đó nhưng tiền lại đang làm việc khác. Giá cũng hợp lý phết.

huyshisha

Xe buýt
Em ở toà đểu đểu phía trong. Goldmark đắt hơn, ở dưới cũng ổn hơn. Em thấy đang bán mấy toà S kiểu trả trước rồi trả dần 2-3 năm đấy. Em thích căn 150 m2 bên đó nhưng tiền lại đang làm việc khác. Giá cũng hợp lý phết.
Khu đấy ở thích không cụ! Em có nghe nói nhưng chưa mục sở thị bao giờ

finish.1

Xe tải
Em đang ở 1 căn chung cư cũ 10 năm tuổi trên đường Hoàng Đạo Thúy.

Dạo gần đây em thấy báo đài đăng mãi việc giá nhà đất tăng cao, thị trường bất động sản đang thiếu trầm trọng những căn chung cư, nhà mặt đất giá 2 tỉ?
Em nhẩm bụng, quái lạ! Thằng bạn em nó mới mua được 1 căn bên Nguyễn Huy Tưởng có 2 tỉ 2 62m2 mà nhà mới bàn giao trong năm nay luôn, có cả bể bơi các thứ. Hàng ngày cũng cả tá mail của các dự án gửi cho em giới thiệu các căn giá chỉ từ 1,5 tỉ??? Hay đơn giản nhất là ở cái box Chợ bất động sản ở Otofun nhà mình, giá nào cũng có lại toàn chính chủ bán không phải qua môi giới, thông tin giá cả rõ ràng, ảnh ọt mọi góc nhà mà gần như căn nào cũng có ảnh sổ đỏ đứng tên!

Hay đang mùa Covid, báo đài thổi giá bất động sản lên để các chủ đầu tư với sale dễ sống hơn hả CCCM?
Báo nói chẳng sai, chỉ có người đọc hiểu sai thôi.

Báo nó thống kê số liệu các dự án chung cư mới mở bán đang thiếu các căn diện tích nhỏ, giá dưới 2 tỷ thì các ông trên này liệt kê một loạt các dự án tái định cư, chung cư cũ 10 năm, nản với khả năng đọc hiểu.
Chung cư mới mở bán cũng có mà cụ! thiếu gì đâu! ra mạn phương canh em thấy 1 đống

Death Knight

Xe tăng
Tháng 8 năm ngoái cháu vừa mua 1,996tỷ căn 76,8m2 dự án K35 tân mai.sang tên 50/50.

enghoang

Xe buýt
Cụ ngó mấy cái 50 năm có thể có