Thảo luận Làm gì khi đại lý Ford không tuân thủ hợp đồng đặt cọc?

Hung Doan

Xe máy
Các cụ làm hợp đồng đặt cọc mua bán xe có vẻ dễ dãi với háng nhỉ. Riêng khoản HĐ giao sản phẩm trong tương lai e là e cực kỳ chú ý khoản trách nhiệm của 2 bên nếu không tuân thủ HĐ. Tất cả các món chứ ko riêng gì xe. Trước tết e có cọc tiền mua con xe Suzuki Raider, báo T3 giao xe. Mang HĐ ra cho e e yêu cầu thêm phần trách nhiệm của bên bán nếu ko giao đúng hẹn. E cọc 20tr thì bên bán cũng phải trả cọc và bồi thường 20tr. OK thì ký. Mình ko thực hiện đúngHĐ thì mất cmn cọc, còn chúng nó ko thực hiện thì ko sao à? Làm gì có chuyện đó.
- Cụ chủ: Nếu HĐ của cụ ghi rõ trách nhiệm bên bán, cụ thừa sức lấy lại được tiền cọc. Nếu ko có điều khoản bên bán bồi thường thì yêu cầu trả cọc thôi vậy.
Kinh nghiệm của cụ chuẩn ạ, bài học liên quan tiền bạc thì sau vụ này chắc em ko quên được đâu.
Em đưa lên cũng mong chia sẻ cho các cụ khác đang quan tâm mua xe or bất cứ thứ gì thì đều cần chú ý.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ cọc thì lấy lại và đòi phạt cọc.

Hung Doan

Xe máy
Cụ lên rút lại cọc hoặc nếu thời hạn hợp đồng chưa hết thì cụ phải đợi hết hạn hợp đồng mới thanh lý được. E đã có 2 khách ký bên khác xong xe giao k đúng r k rút được cọc. Lưu ý các cụ một điều là thấy giá chênh nhau nhiều giữa các đại lý thì phải nghi ngờ có điều mờ ám. Các cụ cứ làm việc với e thật thà dũng cảm theo lời dạy của bác hồ :D
Theo em thì nó ko phải giá chênh đâu cụ, vì Vin2016 thời điểm đó em tham khảo ở vài chỗ cũng chỉ +-5tr thôi. Em nghĩ lý do là đại lý làm sale theo kiểu mư u hèn kế bẩn thôi. Làm ăn kiểu đó không bền được ạ!

Cụ cho em cái giá đẹp đi rồi em qua cụ ạ :)

kodomo

Xe điện
Cụ lên rút lại cọc hoặc nếu thời hạn hợp đồng chưa hết thì cụ phải đợi hết hạn hợp đồng mới thanh lý được. E đã có 2 khách ký bên khác xong xe giao k đúng r k rút được cọc. Lưu ý các cụ một điều là thấy giá chênh nhau nhiều giữa các đại lý thì phải nghi ngờ có điều mờ ám. Các cụ cứ làm việc với e thật thà dũng cảm theo lời dạy của bác hồ :D
Ô khoản HĐ này cũng vui cụ nhỉ. HĐ ghi rõ giao xe trong T3, hết T3 ko giao đúng HĐ, e đố bố thằng nào ăn được cọc đấy. Thỏa thuận ko đc thì ra tòa mà gặp nhau. E dính vụ này với bên nhà CC rồi nhé. Cuối cùng phải ói cọc 100 củ cho e kèm theo lời xin lỗi chân thành. sau vài lần thương thảo bất thành, e nói với TGĐ là lần sau gặp tại Tòa nhé, thế là nôn ra trả thôi. Cơ bản là bên kia sai hẹn, e đủ tài liệu, hồ sơ, HĐ để chứng minh họ sai. Thế thôi.
Bời vậy các cụ khi ký bất kỳ HĐ mua bán gì nên xem thật kỹ các điều khoản. Bên bán thường câu, móc, lờ những điều có hại cho họ. Khi xảy ra tranh chấ pphần thiệt hại luôn về mình.

Hung Doan

Xe máy
Theo em cụ nên đàm phái cái giá trị vênh lên kia cho hợp lý cả hai bên thôi.
Chứ còn rút cọc hay làm gì nữa em không bàn vì nó quá đơn giản.
Vâng, em cũng muốn hợp tác như vậy cho mọi việc nó hài hoà. Nhưng còn phụ thuộc bên họ có suy nghĩ cùng quan điểm và nhận trách nhiệm hay không thôi ạ.

Hung Doan

Xe máy
Ô khoản HĐ này cũng vui cụ nhỉ. HĐ ghi rõ giao xe trong T3, hết T3 ko giao đúng HĐ, e đố bố thằng nào ăn được cọc đấy. Thỏa thuận ko đc thì ra tòa mà gặp nhau. E dính vụ này với bên nhà CC rồi nhé. Cuối cùng phải ói cọc 100 củ cho e kèm theo lời xin lỗi chân thành. sau vài lần thương thảo bất thành, e nói với TGĐ là lần sau gặp tại Tòa nhé, thế là nôn ra trả thôi. Cơ bản là bên kia sai hẹn, e đủ tài liệu, hồ sơ, HĐ để chứng minh họ sai. Thế thôi.
Bời vậy các cụ khi ký bất kỳ HĐ mua bán gì nên xem thật kỹ các điều khoản. Bên bán thường câu, móc, lờ những điều có hại cho họ. Khi xảy ra tranh chấ pphần thiệt hại luôn về mình.
Em cũng không nghĩ họ có thể lấy được tiền cọc của em cụ ah,

kodomo

Xe điện
Kinh nghiệm của cụ chuẩn ạ, bài học liên quan tiền bạc thì sau vụ này chắc em ko quên được đâu.
Em đưa lên cũng mong chia sẻ cho các cụ khác đang quan tâm mua xe or bất cứ thứ gì thì đều cần chú ý.
Đận trước em mua nhà chung cư 3 tỏi, cọc 100 củ rồi cuối cùng vẫn phải lấy cọc về mà ko phạt được nóa bất cứ thứ gì, đó là bài học xương máu. Để sau này HĐ 5-7tr e cũng đọc rất kỹ. Quyền và nghĩa vụ 2 bên phải cân bằng, không thì chí ít cũng một 9 một 10. Không thể để bị o ép được. Tiền mình cơ mà, éo mua của mày tao mua chỗ khác.

vietdung180882

Xe máy
Các cụ mua xe lần đầu chú ý điều khoản khi ký hợp đồng, đặc biệt là thời gian giao xe, phải cụ thể. Đại lý khi mua thì ngon lành lắm. nhưng khi có vấn đề họ quay 180 độ trở mặt liền. E đã có bài học xương máu rồi. Mình không cẩn thận chỉ ôm cục tức vào người thôi.

MinhSu

Xe hơi
Em thấy cụ không thích thì rút cọc đi đặt cho khác.Nhưng công nhận bán hàng mà không nói rõ cho khách từ trước rồi đến lúc khách hỏi mới bảo hết và thêm 40tr lấy xe 2017 , mặc dù hết xe thật nhưng khách hàng vẫn nghĩ là mình bị làm giá bị mất tiền rất khó chịu.Thông báo rõ ràng tư vấn đầy đủ nhiệt tình thì em nghĩ cụ chủ chắc Ok thôi.

tung3tvn

Xe tải
Focus ế đầy ra mà mua cũng fai đặt cọc chờ 2 tuần à. Bác có xèng thì cứ đi chỗ nào có hàng luôn, giao tiền nhận xe luôn thì chơi

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Theo em thì nó ko phải giá chênh đâu cụ, vì Vin2016 thời điểm đó em tham khảo ở vài chỗ cũng chỉ +-5tr thôi. Em nghĩ lý do là đại lý làm sale theo kiểu mư u hèn kế bẩn thôi. Làm ăn kiểu đó không bền được ạ!

Cụ cho em cái giá đẹp đi rồi em qua cụ ạ :)
Bên e chỉ có 2017 thôi cụ ạ. Cụ ib e sdt cụ mình trao đổi cho dễ cụ nhé

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Các cụ mua xe lần đầu chú ý điều khoản khi ký hợp đồng, đặc biệt là thời gian giao xe, phải cụ thể. Đại lý khi mua thì ngon lành lắm. nhưng khi có vấn đề họ quay 180 độ trở mặt liền. E đã có bài học xương máu rồi. Mình không cẩn thận chỉ ôm cục tức vào người thôi.
A Dũng à.hihi e Hoàng đây :D

Hung Doan

Xe máy
Chào các cụ,
Buối sáng mưa vẫn phải cưỡi em 2 bánh mà đắng lòng ạ! :(

Vấn đề cọc của em vẫn đang trong quá trình giải quyết giữa hai bên nhưng chắc đại lý đang không muốn chịu trách nhiệm. Em đang đợi câu trả lời muộn nhất là sang thứ 2 tuần tới, mua xe mà gặp vấn đề như này là mất cái sướng rồi cho nên em xin các cụ Sâu khác cho em xin giá yêu focus titan trắng VIN2017 + Khuyến mại ạ. Em muốn chốt xe nhanh và cam kết giao xe sớm nhất có thể.

Giá cụ nào yêu nhất em sẽ chủ động contact vì lý do cá nhân em không muốn share số mobile nhiều ạ :D

Cảm ơn các cụ nhiều ạ!

j23

Xe container
Dại lý xử lý theo đúng "quy trình", hy vọng cụ không bị kéo dài thêm vài cái thứ 2 nữa, nhiều người vì cái đó mà cuối cùng cũng nản vì mất nhiều công sức và thời gian :)

thacnguyenoto50

Xe tải
Theo e cụ chủ muốn mua được xe hợp lý, thì đừng đòi giá chuối quá, chuối quá thì anh em sale nhiều bàn lắm, cuối tháng đag thiếu doanh số, chốt luôn luôn có giá tốt, đầu tháng lại tăng

Hung Doan

Xe máy
Theo e cụ chủ muốn mua được xe hợp lý, thì đừng đòi giá chuối quá, chuối quá thì anh em sale nhiều bàn lắm, cuối tháng đag thiếu doanh số, chốt luôn luôn có giá tốt, đầu tháng lại tăng
Cho em xin phép cụ là em ko phải đại gia, em không đòi giá chuối quá mà em muốn mua một sản phẩm đúng giá chứ ko phải mua 1 sản phẩm được hét giá!
Cụ nào sale mà cắt phí nhiều thì em mua, cụ hỏi ở đây xem có ông nào mua mà ko xin giá tốt nhất có thể?