[Thảo luận] Làm gì khi gặp bọn họa bì dog pig

Defender_Cruise

Xe buýt
Nhân cụ Fiesta S gặp một thằng :o38-x, nhà cháu lập thớt này để hỏi các cụ xem đối phó vớil loại người đó (bọn họa bì chó lợn và lũ Chí Phèo, kền kền ăn mứt thối thời 4b) thế nào khi các cụ có câu "Một điều nhịn thì chín điều nhục"? Nhà cháu thì yếu thế. Cháu chẳng có tiền, cũng chẳng có bố làm to. Vì vậy, cháu chỉ có thể im lặng chịu nhục và về cầu mong bọn chó chết ấy đâm vào vỉa hè hay cột điện rồi vỡ sọ, chết tươi đành đạch thôi. Cụ nào có cao kiến thì đóng góp nhá. Nhà cháu sẽ vodka cụ!

Chỉnh sửa cuối:

duytung52

Xe tải
Đối phó loại người đó thì phải tùy vào thể lực của từng bác tài thôi. Gặp bọn ăn vạ xin tiền thì ko sao chứ gặp bọn Buffalo Kid thì nên tránh, giờ cao điểm nên não cũng cao điểm cụ ạ. Riêng e thì từ lúc tham gia GT tới giờ chưa đụng xe phát nào :)).

mrkoi

Xe tăng
cụ ơi, bọn đấy dù giàu thế nào với mng nó cũng chỉ là bọn đứng ở đáy của xã hội thôi, chứ cụ lại mong bọn nó bị .... thế kia thì cụ lại còn là người dã man hơn bọn đấy cụ ợ, theo cháo thì cụ cứ bình tĩnh, bọn mà từ con > người đấy cụ bận tâm làm gì, có bị dính thì nó lại alo ...xxx....xxx ý mờ, mình ý kiến bực tức thì cứ lên đây giải tỏa cùng ae thoai.

Ob3xuT

Xe điện
Cụ ko có võ gì thì cứ nhịn thôi, giờ lắm kẻ manh động lắm

ngaynha

Xe tăng
Nhân cụ Fiesta S gặp một thằng :o38-x, nhà cháu lập thớt này để hỏi các cụ xem đối phó vớil loại người đó (bọn họa bì chó lợn và lũ Chí Phèo, kền kền ăn mứt thối thời 4b) thế nào khi các cụ có câu "Một điều nhịn thì chín điều nhục"? Nhà cháu thì yếu thế. Cháu chẳng có tiền, cũng chẳng có bố làm to. Vì vậy, cháu chỉ có thể im lặng chịu nhục và về cầu mong bọn chó chết ấy đâm vào vỉa hè hay cột điện rồi vỡ sọ, chết tươi đành đạch thôi. Cụ nào có cao kiến thì đóng góp nhá. Nhà cháu sẽ vodka cụ!
Cao kiến đây ợ =))

jinyo89lie

Xe tăng
nghe AQ quá cụ ợ :))

duytung52

Xe tải
Cụ ko có võ gì thì cứ nhịn thôi, giờ lắm kẻ manh động lắm
Có võ chưa chắc ăn đc nó cụ à. Hôm e về HP thăm bác mà đi đg gặp 1 con escape trong có 6 thằng xăm trổ bặm trợn :~. Thiết nghĩ nó ko có dao cũng có vài bông "hoa cải" =))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Có câu "1 điều nhịn, 9 điều lành", thế nên cứ tùy trường hợp mà ứng xử thôi, nhưng nếu bị đe dọa đến tính mạng thì nhất quyết phải chiến đấu thôi.

quang74

Xe buýt
Dog, pig tiếng Tây Ban Nha có phải là thịt chó và thịt nhợn hông cụ??? :D

cwise

Xe container
Về vụ cụ fiestas em cho là cụ chủ không nên lấy đó làm một căn cứ để lập thớt, nhỡ cụ ấy quay đầu trên đường hẹp mà ảnh hưởng thì sao (cụ ấy cũng chỉ kể lại thôi mà). Theo em nên bỏ vụ cụ fiestas đi ạ, và giữ nguyên vế sau. Còn đi ô tô, cứ phải nhường nhịn,

Ngo nho

Xe tăng
"Cùng tất biến" cụ ạ,
nếu nhịn được, e thấy vẫn nên nhịn,
còn đã không nhịn được là phải chơi thôi, kiểu con giun xéo lắm cũng phải quằn ấy!

Defender_Cruise

Xe buýt
Thực ra cháu muốn lập thớt này để hy vọng có một tiếng nói nhỏ bé cho cái văn minh đi xe ở VN. Nhìn những cảnh chướng tai gai mắt, thậm chí mình còn gặp phải mà uất ức lắm, đặc biệt là khi bọn khốn nạn kia vẫn nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật. Ở nước ngoài, nhất là châu Âu ấy, ngoài việc người tham gia giao thông lịch sự với nhau thì hầu như cảnh sát lúc nào cũng túc trực. Có biến một cái là họ xuất hiện luôn và 2 teams kia phải ngừng chiến ngay. Ở mình, cô cùng cơ quan cháu kể chuyện, con trai nhà bạn cô ấy đi chơi đêm về, va quệt thế nào mà thằng kia rút dao đâm chết và công an không tìm được thủ phạm. Vậy đấy các cụ ợ.
Một ý kiến cháu xin được đề xuất là cứ gọi thẳng XXX hoặc không là chuồn lẹ. Bí quá thì thôi đành chịu nhục vậy.

thỏ_2011

Xe hơi
Cụ đã xác định là dog pig thì chấp làm gì hả cụ, bỏ qua cho bọn nó đi