[Thảo luận] Làm gì khi lỡ va chạm với XE SANG?

daimabao2007

Xe đạp
Chào các cụ, nay em đọc báo thấy bài này

Xe Trung Quốc đâm móp đầu Rolls-Royce Phantom, chủ nhân lĩnh đủ tiền bồi thường

Theo bài báo thì một cụ đi không chú ý nên va chạm "nhẹ" với cụ RR, xác định phải đền...tiền tỉ.
Trong tình huống hàng ngày dù đi cẩn thận vẫn có thể xảy ra va chạm nhẹ như xước móp, vỡ đèn... mà mấy bác xe sang máy mạnh như Land Rover, Lexus rất là hay phóng nhanh vượt ẩu trên cao tốc. Mình đi xe còi trị giá chưa đến 500tr lỡ "hôn" nhẹ các bác ấy thì không khéo mất luôn cả sản nghiệp xe, nhà...

Trong luật thì không thấy quy định khung bồi thường tối đa (bằng giá trị xe đang đi hay bao nhiêu) nên có gọi cảnh sát thì càng phải đền.
Không lẽ đi xe sang họ không mua bảo hiểm thân vỏ sao ta?

=> Tóm lại đi trên đường gặp xe sang thì phải tránh thật xa, hơn cả tránh container.
=> Lỡ xảy ra va chạm nhẹ mà lỗi do mình thì nên bỏ xe chạy thoát thân, may ra còn giữ được nhà cửa :))

Chỉnh sửa cuối:

echnikj

Xe container
Chào các cụ, nay em đọc báo thấy bài này

Xe Trung Quốc đâm móp đầu Rolls-Royce Phantom, chủ nhân lĩnh đủ tiền bồi thường

Theo bài báo thì một cụ đi không chú ý nên va chạm "nhẹ" với cụ RR, xác định phải đền tiền tỉ.
Trong tình huống hàng ngày dù đi cẩn thận vẫn có thể xảy ra va chạm nhẹ như xước móp, vỡ đèn... mà mấy bác xe sang máy mạnh như Land Rover, Lexus rất là hay phóng nhanh vượt ẩu trên cao tốc. Mình đi xe còi trị giá chưa đến 500tr lỡ "hôn" nhẹ các bác ấy thì không khéo mất luôn cả sản nghiệp xe, nhà...

Trong luật thì không thấy quy định khung bồi thường tối đa (bằng giá trị xe đang đi hay bao nhiêu) nên có gọi cảnh sát thì càng phải đền.
Không lẽ đi xe sang họ không mua bảo hiểm thân vỏ sao ta?

=> Tóm lại đi trên đường gặp xe sang thì phải tránh thật xa, hơn cả tránh container.
=> Lỡ xảy ra va chạm nhẹ mà lỗi do mình thì nên bỏ xe chạy thoát thân, may ra còn giữ được nhà cửa :))
Siêu xe (mấy chục tỷ) đi trên đường là nguồn nguy hiểm cao độ (về kinh tế) cho người xung quanh. :))

daimabao2007

Xe đạp
Siêu xe (mấy chục tỷ) đi trên đường là nguồn nguy hiểm cao độ (về kinh tế) cho người xung quanh. :))
Các bác ấy cậy xe sịn không ai dám làm gì nên toàn phi nhanh vượt ẩu, đi ngược chiều ầm ầm...

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn

Phuco2007

Xe lăn
E còn k dám nghĩ đến nữa đây làyX_X

HUNGSMUN

Xe container
Va vào mấy cụ này coi như là vỡ nợ luôn.
Có hai giải pháp: một là anh cho em xin, xe em đây để em làm giấy bán luôn cho anh. Hai là, anh cho em hỏi cây cầu gần đây nhất cách bao xa:)):)):))

daimabao2007

Xe đạp
Va vào mấy cụ này coi như là vỡ nợ luôn.
Có hai giải pháp: một là anh cho em xin, xe em đây để em làm giấy bán luôn cho anh. Hai là, anh cho em hỏi cây cầu gần đây nhất cách bao xa:)):)):))
Cụ đâu cần phải bi quan thế. Mất ta lại làm lại...từ đầu là được mà =)))
Em dặn vợ con rồi. Không biết xe nào sang xe nào không nên cứ thấy va chạm xong em chạy thì cũng chạy thật lực.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Mấy cụ đi Phantom với Bentley nhất là Phantom Rồng các cụ ý lành tính lắm không chấp mấy chuyện này đâu.
Cứ xuống xin lỗi nhẹ nhàng là các cụ ý bỏ qua thôi các cụ nhề, nhằm nhò gì dăm ba cái chuyện lẻ tẻ.
Em chưa biết nhưng em dự thế :))))))))))))))

anhtho

Xe ngựa
Mấy năm trước, có lần em đang chạy thì găp 1 em RR trắng rất đẹp, thế là bám đuôi nó để xem cho đã :). Được vài phút tự nhiên thấy ngại. Nhỡ đâu ông nào húc mít mình, xe mình tông lên húc mít RR thì bán xe cũng không chắc đền được. Thế là em tấp lề, nhường mấy cụ sau luôn.

URAL CCCP

Xe ba gác
Em ở gần nhà đại gia, lão ý có con Rolroy Phantom mạ vàng. Mịa chưa bào giờ thấy đi rửa xe ở hiệu, tuyền thèng lái xe tự kéo dây bơm rửa trước cửa nhà. Hỏi nhỏ thèng lái xe hỏi tại sao không ra hiệu mà rửa cho nhanh, nó mới bẩu" Đi tất cả các hiệu rửa xe nhưng méo hiệu nào dám rửa kể cả là trả 200k ( Rửa xe Suv cao nhất là 60k)

Cận Thị

Xe buýt
Nên anh lùi bước về sau, để thấy em rõ hơn...

anh kéo mo cau

Xe điện
theo em thì lỡ rồi cứ bành tũn nói chuyện thôi. sai đúng mình cư xử tử tế đàng hoàng thì vẫn hay hơn

GLC43

Xe buýt
Em ở gần nhà đại gia, lão ý có con Rolroy Phantom mạ vàng. Mịa chưa bào giờ thấy đi rửa xe ở hiệu, tuyền thèng lái xe tự kéo dây bơm rửa trước cửa nhà. Hỏi nhỏ thèng lái xe hỏi tại sao không ra hiệu mà rửa cho nhanh, nó mới bẩu" Đi tất cả các hiệu rửa xe nhưng méo hiệu nào dám rửa kể cả là trả 200k ( Rửa xe Suv cao nhất là 60k)
Tiết kiệm đấy cụ. Ở HN đầy chỗ rửa cho xe sang. Siêu xe 100-150k thôi ạ

gauhd1986

Xe tăng
Cụ đâu cần phải bi quan thế. Mất ta lại làm lại...từ đầu là được mà =)))
Em dặn vợ con rồi. Không biết xe nào sang xe nào không nên cứ thấy va chạm xong em chạy thì cũng chạy thật lực.
Các cụ toàn nghĩ đâm vào ng ta. E bị con xe máy húc đít vỡ đèn 1 bên hậu mất toi 6tr còn con xe máy té cmnl. Mà xe e cũng bt cũng chả siêu gì. Mà xe máy đường đông thì k đuổi đc rồi. Nói chung ở vn k phải tây lên đi nhẹ chân ga thôi.