[Funland] Làm gì khi phụ nữ bị đàn ông hàng xóm đánh ngay cửa nhà mình?

Chi moon

Xe buýt
Chả là, vô tình tối muộn 10h30 ngày hôm kia, e là nhân chứng của vụ 1 thằng đàn ông to cao đánh trộm, cụ thể là tát và đấm vào mắt 1 e mẹ đơn thân. Cả 2 đều là hàng xóm của e, tất cả đều ở trong 1 chung cư kiểu tập thể ngày xưa. Nôm na, câu chuyện chả có gì, thằng này (e xin phép gọi là thằng) nó ở tầng 1, lên nhà e kia (ở thuê) tầng 2 bảo là nc rò rỉ xuống nhà nó. Ktra nhà e kia thì khô ráo, k có nc. Thằng này bắt e kia phải thuê thợ về sửa. E gái nói cái này phải bảo chủ nhà. 2 ng vẫn đang nói chuyện bình thường với nhau. E thì vừa về, đang mở cửa nhà nên hóng đc đến đó. Mới vào đến nhà, thì nghe e gái này nói, a cứ nói chuyện thôi, sao a lại xỉa tay vào mặt e như thế. Và sau đó là loạt tiếng hét của e này. E mới mở cửa chạy ra ngó, thì thằng này đi qua mặt e vênh mặt lên. E kia kể bị nó tát, đấm vào mắt. Nhà thì có mình e ấy với 2 con nhỏ. Lúc sau thấy sang bảo e là ra công an phường trình báo vì vết đấm màu xanh lên rồi. Mới đc 3 hôm nhưng chưa thấy công an phường giải quyết gì cả dù có ghi nhận, chụp ảnh ngay lúc đó mặt e ý.
Tiếp đến, tối qua, lần này nhân vật chính là e :)) e đi thể dục về, dắt theo con chó puddle cảnh loại mini, có dây xích, e đi lên, 1 bà già là khách nhà khác đi xuống, bà ấy xùy xùy con chó, e mới hỏi: cô ơi, sao thế ạ? Vì chó e đang dắt tay, nó có làm gì đâu? Bà ý cà e: bảo mày mà láo tao tát vỡ mồm. E bảo: cháu đã nói láo câu nào với cô đâu ạ? Đánh ng sao dễ thế đc cô?
Lúc đấy con trai bà ý, 1 thằng thanh niên to khoẻ, trắng trẻo,nhìn mặt mũi cũng tử tế, chứ k phải đầu trộm đuôi cướp, nó đi xuống cùng chủ nhà. Nó hỏi chuyện, e cũng nói là đang dắt chó lên. Nó thấy e mở cửa, còn cầm chìa khoá ở tay, nghĩ là e có 1 mình, thế là nó văng đủ thứ phụ khoa ra chửi e. E bảo: mày k cần phải văng, mày chờ tao gọi đàn ông nhà tao về nói chuyện với mày. Nó lên mặt thách thức và bảo cứ nhìn thấy chó nhà e là nó đập chết. Thú thật, e đi làm là về nhà, hàng xóm e cũng biết nhưng k nhiều, e tưởng thằng này là ở tầng trên, k nghĩ nó là khách. E đt ck e, ông ý chưa chạy về đc nên có bảo bạn cũng ở trong phố nhà e chạy qua trc. Có 3-5p thôi, e với a kia lên tầng 3, gõ cửa nhà đấy tìm nó thì hoá ra nó về rồi, chủ nhà thì ra xin lỗi các kiểu. Lúc nó to tiếng gây sự với e thì con vợ chủ nhà đấy còn vào hùa, đến lúc nhà e lên thì lại xin lỗi.
Khu nhà e ngay Phường Vĩnh Phúc, quận Ba Đình nhé các cụ, chứ k phải vùng nào xa xôi hẻo lánh đâu, vậy mà sao lại có thể loại đàn ông bắt nạt phụ nữ như thế chứ.
E thì bé như cái kẹo, cũng chả có gan đánh nhau với phụ nữ chứ đừng nói là đàn ông. Nếu chẳng may bị đánh như e hàng xóm, thì nếu công an k giải quyết, làm nào các cụ mợ?

Xe bọ xít

Xe container
Chuyển nhà thôi, mợ ở khu này lâu chưa, lâu rồi mà cũng chẳng biết hàng xóm ntn, ai với ai. Khi xảy ra chuyện thì như từ trên trời rơi xuống thì cũng phải xem lại mình sống và quan hệ với hàng xóm ntn.

Chi moon

Xe buýt
Chuyển nhà thôi, mợ ở khu này lâu chưa, lâu rồi mà cũng chẳng biết hàng xóm ntn, ai với ai. Khi xảy ra chuyện thì như từ trên trời rơi xuống thì cũng phải xem lại mình sống và quan hệ với hàng xóm ntn.
E ở khu này lâu rồi nhưng kà dãy nhà chung cư khác. Bên này e mới chuyển sang đc 2 năm. Hàng xóm k biết hết đc đâu cụ ạ. Nhà nào bgio cũng đi làm về là đóng cửa, chỉ biết đc khoảng 80% những ng cùng cầu thang với mình thôi

G.O.D Pro

Tháo bánh
Khu nhà mợ phức tạp vậy :))

Chả bù chỗ nhà em , về đến nhà ai biết nhà đấy, có vấn đề gì thì gọi tổ trưởng, ca phường ... hàng xóm ko giao tiếp vs nhau là mấy, 7h tối cả khu im phăng phắc

Vote chuyển chỗ :))

Triển Chiêu

Xe tăng
Phức tạp quá mợ

thanhgamo

Xe container
"Mình có thế nào người ta mới thế" Uncle Cả said.
Nhiều khi mắt mọc trên trán toàn nhìn lên chả nhìn xuống bao giờ nên thấy gì cũng lạ, kkk.
…........
Vĩ thanh (truyện cười):
Chàng trai: - Em đẹp lắm, nụ cười xinh, làn da trắng, hình dáng yêu kiều, anh yêu em ngay lần gặp đầu tiên.
Cô gái: Không nên chỉ nhìn vào vẻ bề ngoài của người khác.....
Chàng trai: Không, anh yêu cả nội tâm của em.
Cô gái:...... mà hãy nhìn vào bề ngoài của mình nữa.....
:D :D :D

Zizou-Zidane

Xe tải
Xóm này loạn phết nhỉ, có 2 thằng đàn ông cao to đều bắt nạt phụ nữ à?

Chi moon

Xe buýt

Chả bù chỗ nhà em , về đến nhà ai biết nhà đấy, có vấn đề gì thì gọi tổ trưởng, ca phường ... hàng xóm ko giao tiếp vs nhau là mấy, 7h tối cả khu im phăng phắc

Ở đây mn vẫn giao lưu với nhau cụ ạ. Thằng tầng 1 đánh e kia là vì nghĩ bắt nạt e ý có 1 mình, còn thằng hqua gây sự với e, nó là khách nhà khác. Đa số dân ở đây cũng k có vấn đề gì, tự nhiên nảy ra 2 vụ trong tuần như này

Cún em

Xe buýt
Sống cạnh bọn này đúng là phức tạp. Mình mà k rắn là chúng nó càng bắt nạt, nhưng thấy mình rắn là lại mềm ngay.

ongtrumxd

Xe buýt
Giờ là thời đại pháp trị, cứ báo CA thôi

Chi moon

Xe buýt
Xóm này loạn phết nhỉ, có 2 thằng đàn ông cao to đều bắt nạt phụ nữ à?
Vâng, 1 thằng bắt nạt mẹ đơn thần, 1 thằng bắt nạt e xong chạy mất. E là muốn hỏi, nếu bị đánh như vậy, báo công an phường k giải quyết ngay thì nên làm cách nào nữa?

Mỳ 2 tôm

Xe điện

Chả bù khu em. Mấy ông hàng xóm nhậu với nhau liên tục, xe thì nhà này đỗ cổng nhà kia rất vui vẻ

Fan gentra

Xe điện
em tưởng chỉ có chiện đầu ..ai ngờ lại kèm km thêm câu chiện của mợ..thôi thì dĩ hòa dĩ quý ..ở đâu cũng có kẻ xấu người tốt .mợ lọc lấy ít người tốt ở khu mợ ở mà chơi cho có bạn có bè . còn bọn xấu nó chả chơi đc với ai để nó tự kỉ đi ..nghĩ làm gì cho đau đầu.

Xe bọ xít

Xe container
E ở khu này lâu rồi nhưng kà dãy nhà chung cư khác. Bên này e mới chuyển sang đc 2 năm. Hàng xóm k biết hết đc đâu cụ ạ. Nhà nào bgio cũng đi làm về là đóng cửa, chỉ biết đc khoảng 80% những ng cùng cầu thang với mình thôi
Phức tạp, đàn ông bắt nạt phụ nữ yếu thế chứng tỏ loại đàn ông thất bại. Mà chồng mợ có chén đc 2 thằng đàn ông gây sự mợ chứng kiến ko? Ko chén đc thì chuyển nhà thôi, ko có ngày mình bị, gọi chồng về nó lại táng cả chồng thành oan ra

Chi moon

Xe buýt
Sống cạnh bọn này đúng là phức tạp. Mình mà k rắn là chúng nó càng bắt nạt, nhưng thấy mình rắn là lại mềm ngay.
Chính xác đấy ạ, nhà e rắn nên nó mới chạy và nhà kia xin lỗi. Vấn đề là có phải nhà ai cũng có đàn ông ra mặt cho mình đâu? Như e hàng xóm bị đánh là mẹ đơn thân đó ạ. Thì làm như nào ngoài cách báo công an ra?