[Funland] Làm gì khi phụ nữ bị đàn ông hàng xóm đánh ngay cửa nhà mình?

XSim

Xe container
Em đọc title lại tưởng bị đánh vào cửa mình :P

Chi moon

Xe buýt
Phức tạp, đàn ông bắt nạt phụ nữ yếu thế chứng tỏ loại đàn ông thất bại. Mà chồng mợ có chén đc 2 thằng đàn ông gây sự mợ chứng kiến ko? Ko chén đc thì chuyển nhà thôi, ko có ngày mình bị, gọi chồng về nó lại táng cả chồng thành oan ra
Ck và con trai e nó cũng lớn, cũng chả ngán mấy thành phần này nhưng cái e hỏi là nếu bị đánh có thương tích, ngay tại cửa nhà mình, báo công an mà k giải quyết ngay thì mình còn cách nào khác k ạ?

d4e

Xe buýt
Nghe mợ kể như chuyện xóm liều

khong phanh

Xe buýt
Chả là, vô tình tối muộn 10h30 ngày hôm kia, e là nhân chứng của vụ 1 thằng đàn ông to cao đánh trộm, cụ thể là tát và đấm vào mắt 1 e mẹ đơn thân. Cả 2 đều là hàng xóm của e, tất cả đều ở trong 1 chung cư kiểu tập thể ngày xưa. Nôm na, câu chuyện chả có gì, thằng này (e xin phép gọi là thằng) nó ở tầng 1, lên nhà e kia (ở thuê) tầng 2 bảo là nc rò rỉ xuống nhà nó. Ktra nhà e kia thì khô ráo, k có nc. Thằng này bắt e kia phải thuê thợ về sửa. E gái nói cái này phải bảo chủ nhà. 2 ng vẫn đang nói chuyện bình thường với nhau. E thì vừa về, đang mở cửa nhà nên hóng đc đến đó. Mới vào đến nhà, thì nghe e gái này nói, a cứ nói chuyện thôi, sao a lại xỉa tay vào mặt e như thế. Và sau đó là loạt tiếng hét của e này. E mới mở cửa chạy ra ngó, thì thằng này đi qua mặt e vênh mặt lên. E kia kể bị nó tát, đấm vào mắt. Nhà thì có mình e ấy với 2 con nhỏ. Lúc sau thấy sang bảo e là ra công an phường trình báo vì vết đấm màu xanh lên rồi. Mới đc 3 hôm nhưng chưa thấy công an phường giải quyết gì cả dù có ghi nhận, chụp ảnh ngay lúc đó mặt e ý.
Tiếp đến, tối qua, lần này nhân vật chính là e :)) e đi thể dục về, dắt theo con chó puddle cảnh loại mini, có dây xích, e đi lên, 1 bà già là khách nhà khác đi xuống, bà ấy xùy xùy con chó, e mới hỏi: cô ơi, sao thế ạ? Vì chó e đang dắt tay, nó có làm gì đâu? Bà ý cà e: bảo mày mà láo tao tát vỡ mồm. E bảo: cháu đã nói láo câu nào với cô đâu ạ? Đánh ng sao dễ thế đc cô?
Lúc đấy con trai bà ý, 1 thằng thanh niên to khoẻ, trắng trẻo,nhìn mặt mũi cũng tử tế, chứ k phải đầu trộm đuôi cướp, nó đi xuống cùng chủ nhà. Nó hỏi chuyện, e cũng nói là đang dắt chó lên. Nó thấy e mở cửa, còn cầm chìa khoá ở tay, nghĩ là e có 1 mình, thế là nó văng đủ thứ phụ khoa ra chửi e. E bảo: mày k cần phải văng, mày chờ tao gọi đàn ông nhà tao về nói chuyện với mày. Nó lên mặt thách thức và bảo cứ nhìn thấy chó nhà e là nó đập chết. Thú thật, e đi làm là về nhà, hàng xóm e cũng biết nhưng k nhiều, e tưởng thằng này là ở tầng trên, k nghĩ nó là khách. E đt ck e, ông ý chưa chạy về đc nên có bảo bạn cũng ở trong phố nhà e chạy qua trc. Có 3-5p thôi, e với a kia lên tầng 3, gõ cửa nhà đấy tìm nó thì hoá ra nó về rồi, chủ nhà thì ra xin lỗi các kiểu. Lúc nó to tiếng gây sự với e thì con vợ chủ nhà đấy còn vào hùa, đến lúc nhà e lên thì lại xin lỗi.
Khu nhà e ngay Phường Vĩnh Phúc, quận Ba Đình nhé các cụ, chứ k phải vùng nào xa xôi hẻo lánh đâu, vậy mà sao lại có thể loại đàn ông bắt nạt phụ nữ như thế chứ.
E thì bé như cái kẹo, cũng chả có gan đánh nhau với phụ nữ chứ đừng nói là đàn ông. Nếu chẳng may bị đánh như e hàng xóm, thì nếu công an k giải quyết, làm nào các cụ mợ?
Vấn để ở chỗ bị đánh báo công an mà công an ko có hành động gì. Bạn khuyên hàng xóm làm đơn kiện ra tòa nhé. Đi khám xác định % thương tật. Kêu đau đầu. Cho nó 1 bài học.

Chi moon

Xe buýt
Vấn để ở chỗ bị đánh báo công an mà công an ko có hành động gì. Bạn khuyên hàng xóm làm đơn kiện ra tòa nhé. Đi khám xác định % thương tật. Kêu đau đầu. Cho nó 1 bài học.
Hàng xóm nhà e là đến thuê nhà, có mình e ấy với 2 con nhỏ. Nhiều khi muốn kiện còn sợ bị thằng kia nó đánh tiếp ý chứ. Nên là trông chờ cả vào công an giải quyết

VuNgoanMuc

Xe điện
Cuộc sống ở khu tập thể nó là vậy.. Mình không gây sự với ai nhưng đừng để ai gây sự chèn ép mình. Chúng thường sống theo kiểu mềm nắn rắn buông. Sống ở khu tập thể rồi thì thế và lực của nó cũng chả có để mà sợ. Nên với cả 2 thằng đó cứ thật rắn vào thì chúng nó im. Mềm thì nó sẽ càng được thể lấn tới.

Z90

Xe tăng
Ck và con trai e nó cũng lớn, cũng chả ngán mấy thành phần này nhưng cái e hỏi là nếu bị đánh có thương tích, ngay tại cửa nhà mình, báo công an mà k giải quyết ngay thì mình còn cách nào khác k ạ?
Làm cái camera quay kín và cho cả nhà nó vào thế. Cố gắng chịu đau thêm 1 lần nữa rồi làm buộc to mợ ạ...

Supercub_90

Xe điện
Những vụ như thế này chắc phải có cam an ninh quay lại thì công an mới dễ giải quyết.

Lavande

Xe điện
Những năm 199x mà cứ nghe khu vực ngoài bờ đê này là ngán, hic

Chỉnh sửa cuối:

Thành Thị 1

Xe điện
Chính xác đấy ạ, nhà e rắn nên nó mới chạy và nhà kia xin lỗi. Vấn đề là có phải nhà ai cũng có đàn ông ra mặt cho mình đâu? Như e hàng xóm bị đánh là mẹ đơn thân đó ạ. Thì làm như nào ngoài cách báo công an ra?
phụ nữ đi làm j 1 mình chả khổ, vào hàng sửa xe, sửa điện thoại, cần sửa điện sửa nước sửa nhà thì auto bị thợ nó làm tiền!!!! auto ở đây hiểu là "tỷ lệ cao". Vì ở VN có câu "gà là phải thịt".
Thế nên phụ nữ thiếu đàn ông bên cạnh nó cũng thiệt thòi lắm!!!!

Chi moon

Xe buýt
Chuyện li kì như ở xóm liều vậy :))
Vĩnh Phúc thì ngay đê hoàng hoa thám, cũng kinh khủng đấy chứ ko vừa đâu.
Ngày xưa thôi cụ ạ, bgio dân ở các nơi khác về nhiều mà, công an thành phố ngay trong khu này, nhà các bác to to e cũng thấy trong này khá nhiều mà 😁

Chi moon

Xe buýt
Những năm 199x mà cứ nghe khu vực này là ngán, hic
Nhà e là khu giãn dân các nơi về, năm 2002 e mới từ bên Châu Long về. 199x thì e k biết, hồi đó e tưởng k có khu này chứ nhỉ, đg Bưởi còn tối om tối òm

p.maldini

Xì hơi lốp
K phải đàn bà nào cũng ghê gớm mồm 5 miệng 10 đâu cụ ạ.
Và nuôi chó bậy bạ lung tung là ở quê cụ à? Hay cụ k biết con chó puddle size mini nó ra sao?
E đang hỏi vấn đề nếu bị đánh, báo công an k giải quyết ngay thì làm gì tiếp theo cơ mà?
nói chung vụ của mợ dễ giải quyết lắm.
đã nhẽ ra cái vụ mợ hàng xóm bị đánh mà có vết bầm.
1. Trình báo CA phường là đúng rồi.
2. Thêm việc làm ngay giám định thương tật ( nói thẳng vs đồng chí CA sự việc như vậy).
Xong tỷ lệ bao nhiêu % sẽ nhờ tư vấn luật ông kia đi tù bao nhiêu năm nếu đâm đơn kiện.
Làm được vậy mất chút thời gian, chút quan hệ, có chút tiền nữa, mục đích ép thằng kia kịch khung.
Nếu thân cô thế cô, ko có quan hệ, ko có tiền thì chờ CA phường thôi chứ biết làm thế nào.
Em có bà chị cũng bị hàng xóm đánh bị ngã xượt da nhẹ thôi nhưng nó đền cả mớ luôn ko thì đi tù 1-3 năm;
-Sự việc của mợ: mới chỉ dừng ở mức 2 bên lời qua tiếng lại, chưa có va chạm mà chủ nhà cũng xin lỗi rồi thì coi như bỏ qua. Bà già cũng chỉ nói câu xù xù con chó chứ có làm gì đâu mà mợ nói lại chấp người Già làm gì.

VuNgoanMuc

Xe điện
Bảo em đơn thân nhờ 1 - 2 cậu bạn tới ngồi mài dao trước cửa nhà thằng tầng 1 thì cả tháng khéo nó không dám ra khỏi nhà :D , mấy côn đồ xóm này em lạ gì bị người khác dọa cho lại nhũn như con cún. CAP hầu như chả bao giờ xử lý mấy vụ kiểu này đâu trừ khi thương tích nặng

Ryan848

Xe container
Với mợ thì nên gọi báo chính quyền thôi; hoặc sói về ăn thua nếu ghét sói :D

Chi moon

Xe buýt
nói chung vụ của mợ dễ giải quyết lắm.
đã nhẽ ra cái vụ mợ hàng xóm bị đánh mà có vết bầm.
1. Trình báo CA phường là đúng rồi.
2. Thêm việc làm ngay giám định thương tật ( nói thẳng vs đồng chí CA sự việc như vậy).
Xong tỷ lệ bao nhiêu % sẽ nhờ tư vấn luật ông kia đi tù bao nhiêu năm nếu đâm đơn kiện.
Làm được vậy mất chút thời gian, chút quan hệ, có chút tiền nữa, mục đích ép thằng kia kịch khung.
Nếu thân cô thế cô, ko có quan hệ, ko có tiền thì chờ CA phường thôi chứ biết làm thế nào.
Em có bà chị cũng bị hàng xóm đánh bị ngã xượt da nhẹ thôi nhưng nó đền cả mớ luôn ko thì đi tù 1-3 năm;
-Sự việc của mợ: mới chỉ dừng ở mức 2 bên lời qua tiếng lại, chưa có va chạm mà chủ nhà cũng xin lỗi rồi thì coi như bỏ qua. Bà già cũng chỉ nói câu xù xù con chó chứ có làm gì đâu mà mợ nói lại chấp người Già làm gì.
E cũng k làm gì mà cụ, e bỏ qua, nhưng vì thằng đấy nó định đánh e, có hàng xóm can nó mới thôi nên e hỏi như vậy để dại mồm, e mà bị nó đánh, ng nhà chưa về kịp thì cần làm gì ngoài cách ra báo công an

dheIa

Xe điện
.....
E thì bé như cái kẹo, cũng chả có gan đánh nhau với phụ nữ chứ đừng nói là đàn ông. Nếu chẳng may bị đánh như e hàng xóm, thì nếu công an k giải quyết, làm nào các cụ mợ?
Kinh nghiệm em học đc là nếu bé như cái kẹo thì nên nương theo các anh to hơn cái kẹo ^^

Như chuyện của em. Mấy hôm trước, em xe máy từ ngõ ra đường cái, đầu ngõ có cái xe ô tô nó đang trả hàng nên khuất tầm nhìn. Mặc dù đã giảm tốc độ, zón zén vươn cổ ra ngó trước khi rẽ. Nhưng vẫn đụng nhẹ một chuỵ gái ngược chiều phi lại...

Vì chưa ai phải ngã lăn ra cả nên em quen cái mồm ui ui, định cười với nhau thay lời chào lời xin lỗi rồi đi. Thế mà chuỵ kia, chắc theo phản xạ có điều kiện, cái mẹt đã nhăn lại, cái mồm đã cong lên định chưởi em...

Nhưng em chưa kịp ơ ơ thì thấy chuỵ í đã cho chùng cát mẹt chuỵ í lại rùi gật đầu như thể xin lỗi rồi phi đi.

Hoá ra đi sau em là một anh to như gấu péo. Chắc chuỵ kia tưởng anh í là người nhà em nên mới trở nên ngoan khẩn cấp như thế ^^

Một kinh nghiệm rất đáng để các chị em, nhất là mấy chị em bé như cái kẹo, cất ví dùng dần ^^

Slimz

Xe buýt
Vĩnh phúc thì ngay Hoàng Hoa Thám, ông a e cũng ở khu đấy thấy ko nói j hàng xóm cả (cũng khu tập thể). Nói chung phụ nữ yếu thế hơn đàn ông chuyện đánh nhau nên có j cứ phải mồm to lên thôi, e thật