[Funland] Làm gì khi phụ nữ bị đàn ông hàng xóm đánh ngay cửa nhà mình?

Yeuaibaygio

Xe container
Em không thích chó mèo lạ lại gần em, đặc biệt khi nó ngửi hay liếm, và nhất là ko muốn nó lại gần con nhà em.
Nên em ko thích những ng cứ để nó chạy lung tung va chạm với ng khác. Tuy nhiên em hay tránh xa, ví dụ nếu có ng cho chó đi thang máy ko bế thì có khi em nhường thang luôn, em đi chuyến sau. Còn việc nuôi thì em ko ý kiến, miễn ko ảnh hưởng vệ sinh chung, thi thoảng sủa phát cũng ko có sao.
Mợ thế này là bị hội yêu chó xếp vào team không xinh đấy :)).

Em cũng giống Mợ, không thích bị chó mèo hít, liếm, quệt... nhất là trẻ con nhà em. Tuy nhiên những người nuôi và mang ra nơi công cộng lại phản ứng ngược, họ khó chịu với những người khó chịu với chó của họ :)). Họ luôn nghĩ ai được chó của họ quan tâm phải lấy làm vinh dự cơ :)).

Nuôi chó là phải có sân vườn, chứ nhà ống hay chung cư là cũng phát tán ô nhiễm xung quanh hàng xóm đấy ạ, chỉ là mức độ nhiều thì thấy ngay, ít thì khó phát hiện thôi.

Chi moon

Xe buýt
Thế tóm lại là chồng mợ thế nào ? Chuyện vừa buôn vừa câu viu. Mợ cũng đành hanh chả phải vừa.
Cụ dựa vào đâu bảo e đành hanh chả phải vừa? Sao lại cứ áp đặt ng khác như vậy chứ?

Chi moon

Xe buýt
Khu 7,2 ha Vĩnh Phúc đúng không mợ. Là khu tái định cư của Cầu Giấy ngày xưa, dân toàn thất nghiệp, bám công viên sống mà. Đội có tiền nhận suất tais định cư xong là bán sang tay hết. Ai nghèo mới trụ lại
Nó gồm nhiều khu cụ ạ, Cầu Giấy, Kim Mã, Bà Đình đều bị dồn về đấy

huyhung123

Xe điện
Người ta nuôi động vật, tuân thủ theo đúng luật và lệ.
Phản đối chỉ là ý kiến cá nhân.
Bẩn lắm cụ ơi. Hàng xóm mà nuôi thì nhà mình cũng bị lây mùi, thậm chí là lông thú; tiếng ồn thì chắc 100% rồi.
Thích nuôi ra ngoại thành mua 500m2 đất vườn mà nuôi!

coquay

Xe container
Cứ lăp cam từ đầu cửa cho đến trong nhà báo h nó qua gây sự thì còn có bằng chứng đem ra phường trình báo

Đừng sợ

Xe hơi
Trước e mua 1 căn chung cư vùng ven, khá đẹp lại rẻ, mỗi tội hàng xóm chán đời, nhậu nhẹt tụ tập, cạnh khóe nhau các kiểu. Sau có việc cần tiền phải bán nhà đi, bán xong thì khu đó tăng giá ầm ầm, hơi tiếc, nhưng cứ nghĩ đến mấy cụ hàng xóm kiểu như thế là e lại hết tiếc :D
Nhất là khi có con cái, hàng xóm thực sự là rất quan trọng!
Nhưng e thấy, ở chung cư hay tập thể, tuyệt đối ko nên nuôi chó mèo, không thể tránh khỏi việc ảnh hưởng đến hàng xóm, chỉ có chủ nhà là không thấy việc đó thôi.

Smile1102

Xe container
Mợ thế này là bị hội yêu chó xếp vào team không xinh đấy :)).

Em cũng giống Mợ, không thích bị chó mèo hít, liếm, quệt... nhất là trẻ con nhà em. Tuy nhiên những người nuôi và mang ra nơi công cộng lại phản ứng ngược, họ khó chịu với những người khó chịu với chó của họ :)). Họ luôn nghĩ ai được chó của họ quan tâm phải lấy làm vinh dự cơ :)).

Nuôi chó là phải có sân vườn, chứ nhà ống hay chung cư là cũng phát tán ô nhiễm xung quanh hàng xóm đấy ạ, chỉ là mức độ nhiều thì thấy ngay, ít thì khó phát hiện thôi.
Haha đằng nào cũng ko xinh sẵn rồi mà mợ.
Hồi nhỏ em bị chó cắn bắp chân lòi cả thịt ạ, nên dù nhà em nuôi rất nhiều chó nhưng em ko có thích tiếp xúc với bất kỳ loại nào, dù to hay bé, hiền hay dữ, làm ơn để nó tránh xa em ra.

L.C.D

Xe container
Cụ ko thích thì phản đối. Cá nhân em trong cuộc sống đầy rẫy sự dối trá này thì chó và mèo là người bạn tin cậy nhất.... khi cụ yêu thương nó thì không thấy ghê hay bẩn đâu
Em luôn cảm ơn con chó nhỏ vì tình yêu thuần khiết nó dành cho em.
Khu nhà e nhiều ng nuôi chó và đều yêu chó. Chiều chiều dắt chó đi chơi, nhìn cảnh các ông bô bà bô chạy thể dục cùng chó, tay xách theo túi nilon đựng giấy vệ sinh, giấy ướt để hót phưn và lau đ.í.t cho chó vừa buồn cười vừa dễ thương. Xong ngồi tụm lại kể chuyện chó rôm rả ko khác gì khoe thành tích của con cái. Còn gì nhẹ nhõm hơn những phút ấy đâu.

L.C.D

Xe container
Cái này sự thật là họ quen hơi nên thấy bình thường. Nên mình kêu có mùi mà họ cãi là không có mùi, không phải họ cố tình chối, mà là họ không thấy mùi thật, vì họ sống trong cái mùi đó suốt rồi.

Mình không nuôi chó mèo, đến nhà họ là nhận ra mùi khó chịu luôn Cụ ạ.
Nhà nào nuôi chó to thì mùi chó gây gây tanh tanh và nếu nó đi vs trong nhà thì mùi đó cũng nồng nặc.
Muốn ko có mùi thì chủ phải chịu khó huấn luyện và dọn dẹp vs.
Nhà em từ khi nuôi chó là em như nuôi thêm 1 đứa con. Ngày dắt đi vệ sinh 3 lần nên nhà e ko có mùi. Sáng 6:30 dắt đi 10p, tan làm 5h về dắt đi 10p. 9h tối e dắt đi dạo hóng gió và giao lưu với các bạn chó khác cỡ 30p-1tiếng, đó là quãng thời gian em thấy thư giãn lắm luôn.

TTXVH

Xe hơi
Khu nhà e nhiều ng nuôi chó và đều yêu chó. Chiều chiều dắt chó đi chơi, nhìn cảnh các ông bô bà bô chạy thể dục cùng chó, tay xách theo túi nilon đựng giấy vệ sinh, giấy ướt để hót phưn và lau đ.í.t cho chó vừa buồn cười vừa dễ thương. Xong ngồi tụm lại kể chuyện chó rôm rả ko khác gì khoe thành tích của con cái. Còn gì nhẹ nhõm hơn những phút ấy đâu.
Mợ đã nuôi mèo chưa , sau rất nhiều năm nuôi chó, mình được tặng chú mèo tây
. Thực sự nuôi mèo thích hơn chó vì nó yên tĩnh và sạch sẽ hơn. Đặc biệt mèo tình cảm và quấn chủ lắm mợ ạ. Nó nũng nịu yêu lắm cơ

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà nào nuôi chó to thì mùi chó gây gây tanh tanh và nếu nó đi vs trong nhà thì mùi đó cũng nồng nặc.
Muốn ko có mùi thì chủ phải chịu khó huấn luyện và dọn dẹp vs.
Nhà em từ khi nuôi chó là em như nuôi thêm 1 đứa con. Ngày dắt đi vệ sinh 3 lần nên nhà e ko có mùi. Sáng 6:30 dắt đi 10p, tan làm 5h về dắt đi 10p. 9h tối e dắt đi dạo hóng gió và giao lưu với các bạn chó khác cỡ 30p-1tiếng, đó là quãng thời gian em thấy thư giãn lắm luôn.
Vâng, mợ tả chính xác cái mùi đó ạ.
Em nghĩ cũng hiếm người nuôi chó thực hiện được như mợ. Em không thích nuôi động vật nhưng ai nuôi mà không chăm sóc tốt vật nuôi em lại thấy rất tội nghiệp cho vật nuôi đó.

L.C.D

Xe container
Mợ đã nuôi mèo chưa , sau rất nhiều năm nuôi chó, mình được tặng chú mèo tây 20211030_134820.jpg . Thực sự nuôi mèo thích hơn chó vì nó yên tĩnh và sạch sẽ hơn. Đặc biệt mèo tình cảm và quấn chủ lắm mợ ạ. Nó nũng nịu yêu lắm cơ
Em nuôi mèo hồi còn sv nhưng là mèo ta. Mèo ta nghịch hơn và ko quấn người như mèo tây nhưng cũng đáng yêu. Khi em vào SG làm việc thì ở HN, mèo đi mất ko tìm thấy. Từ đó em ko nuôi con gì.
Năm trc em bắt đầu nuôi em poodle nhỏ 4kg. Nó tình cảm lắm, lúc nào cũng dính vào chủ. Ông chủ em hiếm khi dịu dàng, ấy vậy mà bây giờ vô cùng dịu dàng với em cún.
Em nghĩ nuôi động vật cũng là 1 liệu pháp chữa lành. Em thấy nhờ em cún mà cả gia đình em bắt đầu có tiếng nói chung, ko có bất đồng (trong 1 chủ đề duy nhất là em cún) :))

hoanganh2812

Xe hơi
Hàng xóm phức tạp nhỉ. Hàng xóm nhà em về nhà chạm mặt nhau là hỏi "mưa gió này không biết "tró" có ế không các bác nhỉ?" Vậy là có ngay bữa tối đầm ấm. Ở chung cư em ở, tầng chỗ em ít căn hộ nhất mà toàn người trẻ nên khá là vui vẻ.
Đọc bài của mợ mà thấy căng thẳng quá

L.C.D

Xe container
Em nghĩ cũng hiếm người nuôi chó thực hiện được như mợ. Em không thích nuôi động vật nhưng ai nuôi mà không chăm sóc tốt vật nuôi em lại thấy rất tội nghiệp cho vật nuôi đó.
Khu nhà em nhiều ng nuôi chó còn chăm chó kỹ hơn em mợ ạ. Nên là tối tối đại hội chó dưới sân vui lắm luôn. Mọi ng trìu mến với các em cún và trìu mến với nhau.

Opel Astra

Xe điện
Tôi cũng chia sẻ quan điểm: Nuôi thì phải chăm nó tử tế.
Thế nên, tôi đành bỏ không nuôi chó nữa.
Vì không thể nhốt nó gần như cả ngày trên sân thượng được.

Còn dắt cho ra ngoài 3 lần/ngày như mợ L.C.D thì tôi chịu.

TTXVH

Xe hơi
Khu nhà em nhiều ng nuôi chó còn chăm chó kỹ hơn em mợ ạ. Nên là tối tối đại hội chó dưới sân vui lắm luôn. Mọi ng trìu mến với các em cún và trìu mến với nhau.
Wow nhà mợ ở 101 nhỉ. Em ở cách nhà mợ 1 đoạn. Nói chung bà con Phường Láng Hạ rất thích nuôi chó mèo. Chiều ra Hồ Thành Công ngắm rất nhiều em đẹp lắm

L.C.D

Xe container
Tôi cũng chia sẻ quan điểm: Nuôi thì phải chăm nó tử tế.
Thế nên, tôi đành bỏ không nuôi chó nữa.
Vì không thể nhốt nó gần như cả ngày trên sân thượng được.

Còn dắt cho ra ngoài 3 lần/ngày như mợ L.C.D thì tôi chịu.
Nếu đã dắt chó đi vs quen rồi thì nó sẽ nhịn ko đi cho tới khi mình dắt đi. Em cứ suy từ mình ra, nếu phải nhịn thì khổ dư lào :D nên em vượt lười mà dắt nó đi.
Tính em khác người, đã xác định những việc phải làm, dù có vất vả như nào mà cần làm thì em chọn tâm thế vui vẻ để làm. Việc dắt chó đi cũng rứa. Mỗi sáng thức dậy, nó ngoạm sợi dây đứng đợi, nó còn đứng trên 2 chân sau và 2 chân trước với với lên mừng rỡ vì biết sắp đc đi xả xú páp, nhìn hình ảnh dễ thương đó, 1 ngày mới của em đã được khai mở bằng tiếng cười vui. Buổi chiều em hay cho nó đi chợ cùng em, mùa thu mát mẻ thì em cho lượn ra công viên, em và nó chạy bộ thể dục luôn thể. Tối đi hóng gió thư giãn. Toàn bộ những hoạt động ấy nằm trong quỹ thời gian rảnh rỗi mà em có nên ko có gì ảnh hưởng tới cs. Nếu em đi công tác hoặc như mấy hôm nay em sốt nằm bẹp thì chồng và 2 con em làm nhiệm vụ, còn chụp ảnh về báo cáo đầy đủ cho em yên tâm :))

Hulk

Xe tăng
Em đến cãi nhau với phụ nữ cũng ko dám chứ đừng nói động chân động tay. Thằng đàn ông đi tát đấm trộm phụ nữ thì dù lý do thế nào cũng là kém cỏi rồi.

L.C.D

Xe container
Wow nhà mợ ở 101 nhỉ. Em ở cách nhà mợ 1 đoạn. Nói chung bà con Phường Láng Hạ rất thích nuôi chó mèo. Chiều ra Hồ Thành Công ngắm rất nhiều em đẹp lắm
Ra hồ thì rộng rãi nhưng mà thả chó ra nó gặp nhiều bạn khác là chạy nhoắng lên, em đua theo hơi bị mệt cụ ạ.

ngage8

Xe tăng
Chả là, vô tình tối muộn 10h30 ngày hôm kia, e là nhân chứng của vụ 1 thằng đàn ông to cao đánh trộm, cụ thể là tát và đấm vào mắt 1 e mẹ đơn thân. Cả 2 đều là hàng xóm của e, tất cả đều ở trong 1 chung cư kiểu tập thể ngày xưa. Nôm na, câu chuyện chả có gì, thằng này (e xin phép gọi là thằng) nó ở tầng 1, lên nhà e kia (ở thuê) tầng 2 bảo là nc rò rỉ xuống nhà nó. Ktra nhà e kia thì khô ráo, k có nc. Thằng này bắt e kia phải thuê thợ về sửa. E gái nói cái này phải bảo chủ nhà. 2 ng vẫn đang nói chuyện bình thường với nhau. E thì vừa về, đang mở cửa nhà nên hóng đc đến đó. Mới vào đến nhà, thì nghe e gái này nói, a cứ nói chuyện thôi, sao a lại xỉa tay vào mặt e như thế. Và sau đó là loạt tiếng hét của e này. E mới mở cửa chạy ra ngó, thì thằng này đi qua mặt e vênh mặt lên. E kia kể bị nó tát, đấm vào mắt. Nhà thì có mình e ấy với 2 con nhỏ. Lúc sau thấy sang bảo e là ra công an phường trình báo vì vết đấm màu xanh lên rồi. Mới đc 3 hôm nhưng chưa thấy công an phường giải quyết gì cả dù có ghi nhận, chụp ảnh ngay lúc đó mặt e ý.
Tiếp đến, tối qua, lần này nhân vật chính là e :)) e đi thể dục về, dắt theo con chó puddle cảnh loại mini, có dây xích, e đi lên, 1 bà già là khách nhà khác đi xuống, bà ấy xùy xùy con chó, e mới hỏi: cô ơi, sao thế ạ? Vì chó e đang dắt tay, nó có làm gì đâu? Bà ý cà e: bảo mày mà láo tao tát vỡ mồm. E bảo: cháu đã nói láo câu nào với cô đâu ạ? Đánh ng sao dễ thế đc cô?
Lúc đấy con trai bà ý, 1 thằng thanh niên to khoẻ, trắng trẻo,nhìn mặt mũi cũng tử tế, chứ k phải đầu trộm đuôi cướp, nó đi xuống cùng chủ nhà. Nó hỏi chuyện, e cũng nói là đang dắt chó lên. Nó thấy e mở cửa, còn cầm chìa khoá ở tay, nghĩ là e có 1 mình, thế là nó văng đủ thứ phụ khoa ra chửi e. E bảo: mày k cần phải văng, mày chờ tao gọi đàn ông nhà tao về nói chuyện với mày. Nó lên mặt thách thức và bảo cứ nhìn thấy chó nhà e là nó đập chết. Thú thật, e đi làm là về nhà, hàng xóm e cũng biết nhưng k nhiều, e tưởng thằng này là ở tầng trên, k nghĩ nó là khách. E đt ck e, ông ý chưa chạy về đc nên có bảo bạn cũng ở trong phố nhà e chạy qua trc. Có 3-5p thôi, e với a kia lên tầng 3, gõ cửa nhà đấy tìm nó thì hoá ra nó về rồi, chủ nhà thì ra xin lỗi các kiểu. Lúc nó to tiếng gây sự với e thì con vợ chủ nhà đấy còn vào hùa, đến lúc nhà e lên thì lại xin lỗi.
Khu nhà e ngay Phường Vĩnh Phúc, quận Ba Đình nhé các cụ, chứ k phải vùng nào xa xôi hẻo lánh đâu, vậy mà sao lại có thể loại đàn ông bắt nạt phụ nữ như thế chứ.
E thì bé như cái kẹo, cũng chả có gan đánh nhau với phụ nữ chứ đừng nói là đàn ông. Nếu chẳng may bị đánh như e hàng xóm, thì nếu công an k giải quyết, làm nào các cụ mợ?
Khu 7,2ha thì công an phường cách đấy trăm mét.