[Funland] Làm gì khi phụ nữ bị đàn ông hàng xóm đánh ngay cửa nhà mình?

Bang lang

Xe điện
Cái vụ này mà ở chung cư là nhà dưới phải lên nhà trên ngọt nhạt xin phép được bới ra kiểm tra và sửa chữa lấp lại như cũ ấy chứ. Làm gì có chuyện nhà tôi khô ráo lại phải đi bới lên sửa chữa vì ông ở dưới bảo thế.
Em thì nghĩ lỗi ai thì người đó phải sửa. Nhưng như cụ nói thì lại liên quan đến em thật. Trước kia nhà em bị tuột vòi nước làm chảy sang nhà bên cạnh mấy lần. Em sang xin lỗi và hứa đền bù thiệt hại nếu xảy ra vì sàn gỗ. Họ cũng bảo ko cần nhưng thấy nhà em bị mấy lần liền thì bảo để họ sang sửa cho vì thấy em xử lý mấy lần vẫn chưa xong.

dheIa

Xe điện
Cái vụ này mà ở chung cư là nhà dưới phải lên nhà trên ngọt nhạt xin phép được bới ra kiểm tra và sửa chữa lấp lại như cũ ấy chứ. Làm gì có chuyện nhà tôi khô ráo lại phải đi bới lên sửa chữa vì ông ở dưới bảo thế.
Em quan tâm vụ này. Nhà bạn em ở tt 2 tầng bên Ngọc Khánh, bị y chang. Nó dưới tầng 1, bị nhà tầng trên thấm nước xuống. Bao năm rồi mà ko cách gì giải quyết dứt điểm. Giờ bảo chỉ còn mỗi cách mua lại tầng trên, xong phá ra làm lại tất tần tật thì may ra!

Chi moon

Xe buýt
Vâng em thua mợ rồi nhé, của mợ tất :))
Có thể mợ k yêu chó, e và 1 số ng khác lại yêu chó mèo. Mỗi ng 1 ý thích, tất nhiên trong bất cứ vde gì cũng cần phải có ý thức. Nhưng e thấy kiểu 1 vài ng cứ phải đặt nặng chuyện: nuôi chó mèo thì nên ở ngoại ô, ở biệt thự 500m. E thấy nó vô duyên sao sao ấy.

dheIa

Xe điện
Có thể mợ k yêu chó, e và 1 số ng khác lại yêu chó mèo. Mỗi ng 1 ý thích, tất nhiên trong bất cứ vde gì cũng cần phải có ý thức. Nhưng e thấy kiểu 1 vài ng cứ phải đặt nặng chuyện: nuôi chó mèo thì nên ở ngoại ô, ở biệt thự 500m. E thấy nó vô duyên sao sao ấy.
Chỗ mợ ở ko có quy định cấm nuôi chó thì mợ cứ nuôi thôi. Có điều đừng nuôi chó to. Chả phải vì sợ đứa nào cả, chỉ là vì bọn chó to thì chăm chúng nó mệt thôi.

Còn với các anh chuỵ mà tới cả mấy con chó bé tí cũng bày đặt này nọ thì chấp làm gì cho bực mình. Vì tới cỡ đó thì ko còn là khó tính nữa mà là xấu tính mất rồi. Mình phải khác chứ. Chọc cho vui cười lên thì đc ^^

Vui cười lên ^^

Bang lang

Xe điện
Kể ra không cấm được thì có cc dành riêng cho người nuôi cũng tốt nhỉ. Ai nuôi thì vào đấy ở, giống phòng dành cho khách hút thuốc lá vậy.
Hồi xưa chỗ em ở nhà nào cũng nuôi vài con, kiểu như một con đẻ là hàng xóm sang xin nên hàng xóm tuy ko phải họ hàng nhưng chó của họ khéo lại là con của chó nhà mình. Chính vì thế chả bao h có xích mích nhau vì chó. Ấy thế mà người thì ko cãi nhau nhưng chó lại quay sang cắn nhau mới đểu. Kiểu như con mẹ lắm lúc điên lên muốn dạy bảo con nó ý.
À em chỉ kể vui thoii, ko xiên xỏ j đâu, tình hình đang rất nhạy cảm nên em phải nói rõ:)

cha biet chi

Xe điện
nói dc làm khó cụ ơi tỉ dụ cụ kết bồ rổ rá kẹp lại với đàn bà cũ mà núi đồi như đất phẳng, ruộng cằn khô ko xanh rì mượt mà như vợ bên nhà tk khác, chưa kể côc cụ uống đặt bàn sơ sểnh con poodle nó nhảy lên sofa rồi vươn cổ ra uống lưỡi vào cái cốc chè của cụ thì cụ có nhẹ nhàng với nó và thi thoảng dắt xích cho nó đi ẻ đêm ko. Nhà lại khu nhiều thành phần cáo chồn, vợ thì ko phải nóc nhà cho cụ dựa dẫm tinh thần vật chất vào, lại động tẹo cãi nhau chủi nhau với hàng xóm, về mách chồng giục sang "xử lý cho ra ngô ra khoai chứ để yên cho chúng nó sao được", thì e nghĩ cụ nên nghĩ đến huyết áp và tuổi thọ cụ trước.

Thớt này làm e nhớ vụ 1 mợ bị thanh niên trẻ trật tự phường ra đường điều tiết giao thông uýnh ở minh khai thì phải. Ai cũng có lý của họ nhưng e phải thừa nhận có 1 loại đàn bà nhỏ con dễ ghét, rất gợi đòn từ giọng nói eo éo, the thé rồi lý luận bố đời mẹ thiên hạ, ko sợ ai, kiên quyết the thé đến cùng. Nhưng chính bọn này lại diễn vai nạn nhân rất đạt và ai nóng tính rất dễ bốc lên manh động và ngồi tù vì chúng nó, rất dễ dính bẫy nếu nó gài do có người thuê hẳn hoi trả cho it tiền.
Poodle thông minh và thơm nếu chủ chăm tắm chứ nhiều mợ lười bỏ bố để chó hôi rình.
Dạ e chỉ trêu mợ thớt thôi chứ gio thịt người k ăn dk ạ

lx125_black

Xe container
Nhà nào nuôi chó to thì mùi chó gây gây tanh tanh và nếu nó đi vs trong nhà thì mùi đó cũng nồng nặc.
Muốn ko có mùi thì chủ phải chịu khó huấn luyện và dọn dẹp vs.
Nhà em từ khi nuôi chó là em như nuôi thêm 1 đứa con. Ngày dắt đi vệ sinh 3 lần nên nhà e ko có mùi. Sáng 6:30 dắt đi 10p, tan làm 5h về dắt đi 10p. 9h tối e dắt đi dạo hóng gió và giao lưu với các bạn chó khác cỡ 30p-1tiếng, đó là quãng thời gian em thấy thư giãn lắm luôn.
Dắt chó di vệ sinh thì e thấy RẤT nhiều trường hợp là 2 con chó dắt nhau. 1 con đái ỉa ra đường, còn 1 con cầm dây kéo về. Còn người dắt chó đi vệ sinh thì e thấy họ có ý thức dọn cứt chó luôn.
Nhưng nói gì nói, cổng cửa nhà nào bị chó đái vào rất mùi, khó chịu. Mà chó đái bậy cổng cửa nhà người ta thì được mấy chủ nhà cầm xô nước đi dội cho sạch sẽ??

wave-tau

Xe container
Nhà nào nuôi chó to thì mùi chó gây gây tanh tanh và nếu nó đi vs trong nhà thì mùi đó cũng nồng nặc.
Muốn ko có mùi thì chủ phải chịu khó huấn luyện và dọn dẹp vs.
Nhà em từ khi nuôi chó là em như nuôi thêm 1 đứa con. Ngày dắt đi vệ sinh 3 lần nên nhà e ko có mùi. Sáng 6:30 dắt đi 10p, tan làm 5h về dắt đi 10p. 9h tối e dắt đi dạo hóng gió và giao lưu với các bạn chó khác cỡ 30p-1tiếng, đó là quãng thời gian em thấy thư giãn lắm luôn.
Em cũng mới vào tym nuôi chó, công nhận bận thật và thấy hội nhỏ nhiệt tình và đỡ lười hơn hẳn, sáng cũng biết bặt báo thức đưa cho ra ngoài vệ sinh. :D

Ryan848

Xe container
Chỗ mợ ở ko có quy định cấm nuôi chó thì mợ cứ nuôi thôi. Có điều đừng nuôi chó to. Chả phải vì sợ đứa nào cả, chỉ là vì bọn chó to thì chăm chúng nó mệt thôi.

Còn với các anh chuỵ mà tới cả mấy con chó bé tí cũng bày đặt này nọ thì chấp làm gì cho bực mình. Vì tới cỡ đó thì ko còn là khó tính nữa mà là xấu tính mất rồi. Mình phải khác chứ. Chọc cho vui cười lên thì đc ^^

Vui cười lên ^^
Em lại trộm nghĩ ko nên có suy nghĩ như vậy mợ ạ. Em lớn lên từ tập thể nên có thói quen làm gì cũng đừng để a/h tới xung quanh, cũng giống như em ko thích hàng xóm a/h tới ko gian riêng tư của em.
Chó mèo nuôi ở chung cư, nhà tập thể hôi hám là khó tránh, ra đường cũng ít người rọ mõ nhất là chó nhỏ, nhưng bệnh truyền nhiễm như dại, sán...thì chả phân biệt chó to hay nhỏ.

dheIa

Xe điện
Em lại trộm nghĩ ko nên có suy nghĩ như vậy mợ ạ. Em lớn lên từ tập thể nên có thói quen làm gì cũng đừng để a/h tới xung quanh, cũng giống như em ko thích hàng xóm a/h tới ko gian riêng tư của em.
Chó mèo nuôi ở chung cư, nhà tập thể hôi hám là khó tránh, ra đường cũng ít người rọ mõ nhất là chó nhỏ, nhưng bệnh truyền nhiễm như dại, sán...thì chả phân biệt chó to hay nhỏ.
Tập thể nhà cụ ở đâu mà chảnh thế ^^

Em xưa cũng tập thể đây. Và trẻ cả xóm đoàn kết chơi vui với nhau phần nhiều lại nhờ con Bôm của anh hàng xóm. Tên nó đúng thì là Bờm cơ, nhưng khi gọi, ko đứa nào nghe đúng tên là Bờm cả, toàn nghe ra là Bôm, nên nó bị đổi tên thành Bôm luôn ^^
Chuyện về nó nhiều và vui lắm. Vui nhất là tối tối ăn cơm xong, đến giờ trẻ trong xóm rủ nhau đi gánh nước ở khu bên cạnh. Con Bôm hôm nào cũng có mặt vì chủ nó cũng phải đi gánh nước. Và nhiệm vụ của nó là dẹp đường xử lý đám chó nhà khác hay cậy bài "chó cậy gần nhà". Làng xóm thời đó tối thui vì ko có đèn đường, nhưng chỉ cần con Bôm chạy trước là đám lít nhít bọn em chấp hết đám chó nhà khác ^^

Đừng chấp nhặt thì mọi việc sẽ rất đơn giản. Chủ người ta sống với chó của họ hàng ngày còn chả sợ sán với dại. Kỹ tính như các cụ về đến nhà là rào dậu kín cổng cao tường thì sán với dại nào nó bò vào đc mà cứ lo thái quá ^^

Sống nó thoang thoáng rộng rãi tí đi các cụ ạ ^^

dheIa

Xe điện
Em cũng mới vào tym nuôi chó, công nhận bận thật và thấy hội nhỏ nhiệt tình và đỡ lười hơn hẳn, sáng cũng biết bặt báo thức đưa cho ra ngoài vệ sinh. :D
Bạn này nhà Cụ giống gì mà xuynh thía ^^

patuana76

Xe điện
Vụ 1: e k có kinh nghiệm nên k bảo cô ấy làm cách đó và e cũng nghĩ đơn giản là bên công an chụp ảnh rồi ạ
Vụ 2: con chó nhà e là puddle size mini, nó bé tí, k có cái rọ mõm nào vừa, bé hơn con mèo ta mà cụ
Vụ 2: bé nhưng nó vẫn có răng, mợ không nên chủ quan.

carmex

Xe hơi
Nghe mợ tả người ta lại nghĩ đến khu xóm liều tận đẩu đâu í nhờ. Nhà em ở VP từ 2001- 1 trong những khu dân trí và an ninh tương đối cao. Thành phần như này có nhưng rất ít.

Với trường hợp của mợ, dắt chó đi mà người ta xuỳ xuỳ, nghĩa là người ta khó chịu vì bị làm phiền, mợ còn hỏi” Làm sao thế ạ?” thì những cái vân vân mây mây phía sau còn nhiều lắm.

Tốt nhất mợ nghĩ xem làm cách nào ko dắt chó đi ị bậy đi dạo, làm phiền mn thì phải chú ý cái thái độ, (chứ ai nuôi chó cũng nghĩ ôi nó yêu lắm thơm lắm, chả ai nghĩ đến cảm nhận cỉa ng xung quanh) - thì sẽ ko có những phát sinh cãi vã, chửi nhau, đánh nhau sau này. Chờ được vạ thì má đã sưng.

Chỉnh sửa cuối:

Seu2579

Xe hơi
Vụ 2: bé nhưng nó vẫn có răng, mợ không nên chủ quan.
Bây h có mấy nhà cho chó đeo rọ mõm đâu cụ, trừ mấy con chó to. Em thì nghĩ là khu TT, nhà CC ko nên nuôi chó vì nhiều không gian chung, dễ gây ảnh hưởng đến người khác. Và nuôi chó thì ra ngoài phải rọ mõm. Đồng nghiệp em đây, đi Đà Lạt chơi bị chó ở homestay cắn cho mấy nhát về phải đi tiêm phòng, vừa hại sk lại vừa lo lắng. Mà homestay thì kêu bth con chó đó hiền lắm, ko hiểu sao tự dưng lại thế. Nên là các mợ team yêu chó chớ chủ quan, nhiều ng phải nói là sợ chó vì có thể họ từng có kỉ niệm ko vui vẻ j vs chó chẳng hạn.

hoangduc.sbr

Xe container
Ck và con trai e nó cũng lớn, cũng chả ngán mấy thành phần này nhưng cái e hỏi là nếu bị đánh có thương tích, ngay tại cửa nhà mình, báo công an mà k giải quyết ngay thì mình còn cách nào khác k ạ?
Lắp cái Cam vào là xong.

Ryan848

Xe container
Tập thể nhà cụ ở đâu mà chảnh thế ^^

Em xưa cũng tập thể đây. Và trẻ cả xóm đoàn kết chơi vui với nhau phần nhiều lại nhờ con Bôm của anh hàng xóm. Tên nó đúng thì là Bờm cơ, nhưng khi gọi, ko đứa nào nghe đúng tên là Bờm cả, toàn nghe ra là Bôm, nên nó bị đổi tên thành Bôm luôn ^^
Chuyện về nó nhiều và vui lắm. Vui nhất là tối tối ăn cơm xong, đến giờ trẻ trong xóm rủ nhau đi gánh nước ở khu bên cạnh. Con Bôm hôm nào cũng có mặt vì chủ nó cũng phải đi gánh nước. Và nhiệm vụ của nó là dẹp đường xử lý đám chó nhà khác hay cậy bài "chó cậy gần nhà". Làng xóm thời đó tối thui vì ko có đèn đường, nhưng chỉ cần con Bôm chạy trước là đám lít nhít bọn em chấp hết đám chó nhà khác ^^

Đừng chấp nhặt thì mọi việc sẽ rất đơn giản. Chủ người ta sống với chó của họ hàng ngày còn chả sợ sán với dại. Kỹ tính như các cụ về đến nhà là rào dậu kín cổng cao tường thì sán với dại nào nó bò vào đc mà cứ lo thái quá ^^

Sống nó thoang thoáng rộng rãi tí đi các cụ ạ ^^
Sống ở đâu chả thế hả mợ? Cần tôn trọng riêng tư của người khác là điều cơ bản mà.
Họ nuôi chó thì chấp nhận rủi ro lây bệnh từ vật nuôi chẳng nhẽ mình ở cạnh cũng phải chấp nhận??? Nghe sai sai.
Cái này chẳng phải chấp nhặt gì cả, thực tế là chó vẫn hay thả rông thỉnh ỉ.a đ.ái khắp ngõ thì muốn thoáng cũng khó vs những thành phần vô ý thức.

dheIa

Xe điện
Với trường hợp của mợ, dắt chó đi mà người ta xuỳ xuỳ, nghĩa là người ta khó chịu vì bị làm phiền, mợ còn hỏi” Làm sao thế ạ?” thì những cái vân vân mây mây phía sau còn nhiều lắm.

Tốt nhất mợ nghĩ xem làm cách nào ko dắt chó đi ị bậy đi dạo, làm phiền mn thì phải chú ý cái thái độ...
Thế cái bà "xuỳ xuỳ" kia bị đứt thanh quản hay sao mà chỉ phát đc âm thanh xuỳ xuỳ như thế? Mở mồm nói một câu, bảo em ơi (chị ơi cô ơi gì đấy) chị sợ chó lắm... thì răng nó rơi mất à? Chủ người ta đứng ngay đấy mà cứ xuỳ xuỳ, khác nào chửi người ta?
Trao thế nào thì nhận thế nấy thôi!
Mai ra đường gặp con Pit pull với đám xăm trổ cứ xuỳ xuỳ như thế nhé. Xuỳ xuỳ ko đc thì đá vỡ mồm mặt chúng nó xem thế nào nhoé!

Hay là chỉ nên bắt nạt mấy bà nội trợ với đám chó bé như cái kẹo thôi nhở?

Sống ở đâu chả thế hả mợ? Cần tôn trọng riêng tư của người khác là điều cơ bản mà.
Họ nuôi chó thì chấp nhận rủi ro lây bệnh từ vật nuôi chẳng nhẽ mình ở cạnh cũng phải chấp nhận??? Nghe sai sai.
Chó nhà họ chạy vào nhà cụ nhảy lên sofa ngồi à mà cụ bảo nó ko tôn trọng riêng tư của nhà cụ?
Chung cư ko có quy định cấm nuôi chó thì việc nuôi chó của họ là bình đẳng với việc ko nuôi chó của cụ. Nếu cảm thấy khó chấp nhận sống chung thì cụ có thể tìm cách gì đó để họ chuyển đi, hoặc là chính cụ chuyển đi. Đơn giản thế thôi ^^

Cuộc sống vốn lắm chuyện oằn tà là vằn rồi, đừng vẽ rắn thêm chân nữa. Mệt sọ zừa lắm ^^

Chi moon

Xe buýt
Thế cái bà "xuỳ xuỳ" kia bị đứt thanh quản hay sao mà chỉ phát đc âm thanh xuỳ xuỳ như thế? Mở mồm nói một câu, bảo em ơi (chị ơi cô ơi gì đấy) chị sợ chó lắm... thì răng nó rơi mất à? Chủ người ta đứng ngay đấy mà cứ xuỳ xuỳ, khác nào chửi người ta?
Trao thế nào thì nhận thế nấy thôi!
Mai ra đường gặp con Pit pull với đám xăm trổ cứ xuỳ xuỳ như thế nhé. Xuỳ xuỳ ko đc thì đá vỡ mồm mặt chúng nó xem thế nào nhoé!

Hay là chỉ nên bắt nạt mấy bà nội trợ với đám chó bé như cái kẹo thôi nhở?

Chó nhà họ chạy vào nhà cụ nhảy lên sofa ngồi à mà cụ bảo nó ko tôn trọng riêng tư của nhà cụ?
Chung cư ko có quy định cấm nuôi chó thì việc nuôi chó của họ là bình đẳng với việc ko nuôi chó của cụ. Nếu cảm thấy khó chấp nhận sống chung thì cụ có thể tìm cách gì đó để họ chuyển đi, hoặc là chính cụ chuyển đi. Đơn giản thế thôi ^^

Cuộc sống vốn lắm chuyện oằn tà là vằn rồi, đừng vẽ rắn thêm chân nữa. Mệt sọ zừa lắm ^^
Mợ đanh đá ra phết, kaka. Cơ mà e ưng ☺