[Funland] Làm gì khi phụ nữ bị đàn ông hàng xóm đánh ngay cửa nhà mình?

dheIa

Xe điện
Lên phường thế bị phạt vi phạm hành chính là "có tiền sự" à mợ?

Nó đấm vỡ mồm ra nó có nghĩ không mà mợ lại còn ngồi nói đạo lý? Chắc mợ mà bị chồng đấm cũng ngồi nói đạo lý cho chồng hạ hỏa nhỉ? Kiểu như "anh mà lên phường e lại mất tiền nghĩ nó tiếc nên anh bềnh tễnh đê" phải không mợ? =))
Ở chung nhà nằm chung giường mà để bị đấm đến vỡ alô thì là dở zồi.
Bất luận thế nào :">

5 củ để biếu các chú (ko biên bản phạt) vì tội làm phiền, với 5 củ có biên bản vì tội gây rối mất trật tự công cộng nó khác nhau lắm đó cụ!

Chuyện bị tốn 5 củ là nhỏ. Nguy hại hơn là nếu để bị lập biên bản và tiền nộp có biên lai thì hồ sơ anh chồng sẽ có vết. Ko tin cụ hỏi các chú côn an mà xem. Chưa đến mức tiền án nhưng để mắc tiền sự là rất dở hơi. Đừng có đùa với cái chuyện bị CA phạt hành chính thế chứ.

Khí ko phải chứ cụ cho em tò mò thêm tí là cặp vc cô bạn cụ bị chồng đấm phải lên phường nộp phạt kia đã thôi đc nhau chưa, hay vẫn phẩy ở chung mí nhau hở cụ?
Em hỏi thật :D

Chỉnh sửa cuối:

TTXVH

Xe hơi
Do luật không nghiêm minh, cái gì cũng dùng bằng tiền giải quyết, dột từ nóc xuống cho nên những việc này rất khó giải quyết, nếu chúng nó mất dạy quá nên chuyển hoặc thuê chỗ khác
Em trước cũng nghĩ tại người Việt mình lương thấp nên cùng nhau ăn vặt để nuôi thân. Sau này làm cùng với mấy ông chuyên gia người Rumani & Serbia. Họ kể đất nước họ cũng như mình. Từ chuyện nhỏ tới chuyện lớn cũng thế. Đi đâu và làm đều phải hối lộ....
Mà đấy là họ đã chuyển sang tư bản hơn 30 năm rồi nhé. Do vậy đây là lỗi hệ thống. Nó kéo theo vài thế hệ sống quen kiểu như thế rồi. Chắc phải 50-60 năm sau mới hết kiếp nạn này....

vkthang

Xe container
Ở chung nhà nằm chung giường mà để bị đấm đến vỡ alô thì là dở zồi.
Bất luận thế nào :">

5 củ để biếu các chú (ko biên bản phạt) vì tội làm phiền, với 5 củ có biên bản vì tội gây rối mất trật tự công cộng nó khác nhau lắm đó cụ!

Chuyện bị tốn 5 củ là nhỏ. Nguy hại hơn là nếu để bị lập biên bản và tiền nộp có biên lai thì hồ sơ anh chồng sẽ có vết. Ko tin cụ hỏi các chú côn an mà xem. Chưa đến mức tiền án nhưng để mắc tiền sự là rất dở hơi. Đừng có đùa với cái chuyện bị CA phạt hành chính thế chứ.

Khí ko phải chứ cụ cho em tò mò thêm tí là cặp vc cô bạn cụ bị chồng đấm phải lên phường nộp phạt kia đã thôi đc nhau chưa, hay vẫn phẩy ở chung mí nhau hở cụ?
Em hỏi thật :D
Ơ thế vợ thế nào để chồng không đánh? Khi nó đã có tính côn đồ thì làm gì để nó không đánh mình? Côn đồ hơn nó à mợ? =))

Vết nhơ hay không thì sao nhỉ? Mợ nói phải làm sao chồng nó mới đánh thế sao không nghĩ luôn phải thế nào thì người vợ mới phải nhờ chính quyền can thiệp chứ?

CA phạt hành chính là có tiền sự à mợ? Thế ra đường vi phạm GT bị lập biên bản phạt là có tiền sự hết à? ~X(

Mợ hỏi ngay từ đầu rồi chém chắc không lan man nói đạo lý thế này đâu, đôi đấy chia tay nhau rồi mợ nhé :)). Nhưng từ sau hôm lên phường là không còn thấy đụng tay đụng chân nữa, chỉ dùng mồm cho nó văn minh =)) .

dheIa

Xe điện
...

Mợ hỏi ngay từ đầu rồi chém chắc không lan man nói đạo lý thế này đâu, đôi đấy chia tay nhau rồi mợ nhé :)). Nhưng từ sau hôm lên phường là không còn thấy đụng tay đụng chân nữa, chỉ dùng mồm cho nó văn minh =)) .
Ui xồi, tại cụ bẩu vợ lên phường nộp phạt 5 củ để mang chồng về thì em mới tò mò. Chứ bỏ nhau zồi thì là người dưng, em quan tâm làm gì nữa ^^
Bỏ nhau rồi thì em vote bạn vợ kêu to hơn, cho thằng vú phu kia dính tiền án càng tốt ^^

juve99

Xì hơi lốp
Dù đúng sai gì cũng k được đánh phụ nữ, có bực bội mấy đi nữa thì cũng chỉ nên tát vài cài vào mông thôiX_X

vkthang

Xe container
Ui xồi, tại cụ bẩu vợ lên phường nộp phạt 5 củ để mang chồng về thì em mới tò mò. Chứ bỏ nhau zồi thì là người dưng, em quan tâm làm gì nữa ^^
Bỏ nhau rồi thì em vote bạn vợ kêu to hơn, cho thằng vú phu kia dính tiền án càng tốt ^^
Lúc đấm là chưa bỏ mợ nhé :D , mời mợ chém đạo lý tiếp.

dheIa

Xe điện

Chi moon

Xe buýt
Hơn 1 tuần rồi, em vẫn hóng biên bản làm việc với phường của mợ chủ thớt đây
Chưa có tiến triển gì cụ ạ. E kia thì đi ctac sang tuần mới về. K biết có giải quyết trong tuần sau hay k?

Em trước cũng nghĩ tại người Việt mình lương thấp nên cùng nhau ăn vặt để nuôi thân. Sau này làm cùng với mấy ông chuyên gia người Rumani & Serbia. Họ kể đất nước họ cũng như mình. Từ chuyện nhỏ tới chuyện lớn cũng thế. Đi đâu và làm đều phải hối lộ....
Mà đấy là họ đã chuyển sang tư bản hơn 30 năm rồi nhé. Do vậy đây là lỗi hệ thống. Nó kéo theo vài thế hệ sống quen kiểu như thế rồi. Chắc phải 50-60 năm sau mới hết kiếp nạn này....
nguyên nhân chính do hỏng giáo dục cụ à, cụ thấy giáo viên thời nay tìm đủ mọi cách móc tiền của học sinh nhiều thủ đoạn, cho nên nó hình thành tham ô tham nhũng ngấm vào đầu từ những đứa trẻ nhỏ lớn lên thành bản năng gốc tham sân si khó từ bỏ, do ít đầu tư vào giáo dục mà chuyên đầu tư vào bds, ngân hàng vì là cơ chế tạo tham nhũng nên chính sách cũng nghĩ đủ trò để tham nhũng nó hỏng bét từ trên xuống, khó cho nhũng người dân hay nhũng người lao động chân chính như mình, càng sống tử tế càng thiệt thòi

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Tháo bánh
Nãy bên công an phường cho e hàng xóm nhà e lên viết đơn từ và hẹn sẽ gọi cả e lên làm biên bản làm chứng ạ. Chờ e đc gọi lên sẽ viết và chụp ảnh báo cáo cụ :))
Tình hình mợ ra làm nhân chứng chưa?

Chi moon

Xe buýt
Tình hình mợ ra làm nhân chứng chưa?
Chả thấy gì cụ ạ 😁 chắc chả giải quyết đc gì. E hàng xóm vẫn hỏi bên phường giải quyết như nào. Nhưng e chả thấy họp hành gì cả, đến hoà giải còn chả có ý 🤣🤣🤣

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Chả thấy gì cụ ạ 😁 chắc chả giải quyết đc gì. E hàng xóm vẫn hỏi bên phường giải quyết như nào. Nhưng e chả thấy họp hành gì cả, đến hoà giải còn chả có ý 🤣🤣🤣
Số mợ cũng long đong lận đận nhờ
Ở BĐ thì phải khu phức tạp
Nhà cho thuê TX thì gặp con cù nhầy
Chắc nó bắt hình dong, nắn gân mợ ngon ăn rồi
Mợ cho em hỏi xong đoạn nhà TX mợ cắt điện nước xong như nào nhờ.

Trần Đoành.

Xe container
Số mợ cũng long đong lận đận nhờ
Ở BĐ thì phải khu phức tạp
Nhà cho thuê TX thì gặp con cù nhầy
Chắc nó bắt hình dong, nắn gân mợ ngon ăn rồi
Mợ cho em hỏi xong đoạn nhà TX mợ cắt điện nước xong như nào nhờ.
Thì... Mất nước mất điện, nói túm lại là điện đóm nước nôi ko có dì :))

Son23

Xe tải
Chả là, vô tình tối muộn 10h30 ngày hôm kia, e là nhân chứng của vụ 1 thằng đàn ông to cao đánh trộm, cụ thể là tát và đấm vào mắt 1 e mẹ đơn thân. Cả 2 đều là hàng xóm của e, tất cả đều ở trong 1 chung cư kiểu tập thể ngày xưa. Nôm na, câu chuyện chả có gì, thằng này (e xin phép gọi là thằng) nó ở tầng 1, lên nhà e kia (ở thuê) tầng 2 bảo là nc rò rỉ xuống nhà nó. Ktra nhà e kia thì khô ráo, k có nc. Thằng này bắt e kia phải thuê thợ về sửa. E gái nói cái này phải bảo chủ nhà. 2 ng vẫn đang nói chuyện bình thường với nhau. E thì vừa về, đang mở cửa nhà nên hóng đc đến đó. Mới vào đến nhà, thì nghe e gái này nói, a cứ nói chuyện thôi, sao a lại xỉa tay vào mặt e như thế. Và sau đó là loạt tiếng hét của e này. E mới mở cửa chạy ra ngó, thì thằng này đi qua mặt e vênh mặt lên. E kia kể bị nó tát, đấm vào mắt. Nhà thì có mình e ấy với 2 con nhỏ. Lúc sau thấy sang bảo e là ra công an phường trình báo vì vết đấm màu xanh lên rồi. Mới đc 3 hôm nhưng chưa thấy công an phường giải quyết gì cả dù có ghi nhận, chụp ảnh ngay lúc đó mặt e ý.
Tiếp đến, tối qua, lần này nhân vật chính là e :)) e đi thể dục về, dắt theo con chó puddle cảnh loại mini, có dây xích, e đi lên, 1 bà già là khách nhà khác đi xuống, bà ấy xùy xùy con chó, e mới hỏi: cô ơi, sao thế ạ? Vì chó e đang dắt tay, nó có làm gì đâu? Bà ý cà e: bảo mày mà láo tao tát vỡ mồm. E bảo: cháu đã nói láo câu nào với cô đâu ạ? Đánh ng sao dễ thế đc cô?
Lúc đấy con trai bà ý, 1 thằng thanh niên to khoẻ, trắng trẻo,nhìn mặt mũi cũng tử tế, chứ k phải đầu trộm đuôi cướp, nó đi xuống cùng chủ nhà. Nó hỏi chuyện, e cũng nói là đang dắt chó lên. Nó thấy e mở cửa, còn cầm chìa khoá ở tay, nghĩ là e có 1 mình, thế là nó văng đủ thứ phụ khoa ra chửi e. E bảo: mày k cần phải văng, mày chờ tao gọi đàn ông nhà tao về nói chuyện với mày. Nó lên mặt thách thức và bảo cứ nhìn thấy chó nhà e là nó đập chết. Thú thật, e đi làm là về nhà, hàng xóm e cũng biết nhưng k nhiều, e tưởng thằng này là ở tầng trên, k nghĩ nó là khách. E đt ck e, ông ý chưa chạy về đc nên có bảo bạn cũng ở trong phố nhà e chạy qua trc. Có 3-5p thôi, e với a kia lên tầng 3, gõ cửa nhà đấy tìm nó thì hoá ra nó về rồi, chủ nhà thì ra xin lỗi các kiểu. Lúc nó to tiếng gây sự với e thì con vợ chủ nhà đấy còn vào hùa, đến lúc nhà e lên thì lại xin lỗi.
Khu nhà e ngay Phường Vĩnh Phúc, quận Ba Đình nhé các cụ, chứ k phải vùng nào xa xôi hẻo lánh đâu, vậy mà sao lại có thể loại đàn ông bắt nạt phụ nữ như thế chứ.
E thì bé như cái kẹo, cũng chả có gan đánh nhau với phụ nữ chứ đừng nói là đàn ông. Nếu chẳng may bị đánh như e hàng xóm, thì nếu công an k giải quyết, làm nào các cụ mợ?
Kiện dân sự đc mợ ạ.

anhquan95

Xe hơi
đấy là lý do các cụ nhà em toàn bảo mày đi mua nhà thuê nhà thì lựa chỗ dân cư đàng hoàng dân trí cao 1 chút, giá cao hơn cũng được

Bigmoto

Xe container
Những vụ như thế này chắc phải có cam an ninh quay lại thì công an mới dễ giải quyết.
những thằng công ,,,, à mà thôi, cứ oánh nhau chán chê nó mí lò dò tới, làm gì,,,, thăn mỗi bên tí rồi chuồn, đúng là nặn toàn thành mứt.