[Funland] Làm gì khi vợ không muốn sinh thêm?

Bomva

Xe điện
Làm thế nào để sinh con mà cũng ko biết, còn lên đây để hỏi. Làm thế nào để vợ sinh thêm đứa nữa ko biết thì nhờ các cụ of giúp. Đừng đổ cho vợ ko muốn chỉ thể hiện mình kém thôi :D

bút hêt mực

Xe tăng
Con mới 2 tuổi nuôi vất nên vợ cụ sợ, cụ thử chia sẻ công việc chăm con với vợ xem thế nào, vài năm nữa sẽ xuôi.

QuangSunlight

Xe điện
Mất cái nọ thì được cái kia mà cụ.
Với nhiều người , tiền bao nhiêu cũng không bằng có 1 đứa con .
Nói chung nghĩ cũng tội cho ông chồng .
Ai cũng có cuộc sống riêng của mình mà cụ . Không ai sống hộ cuộc đời của người khác được nên đánh giá sướng - khổ nó tương đối lắm .
Ví dụ như CỤ ( NGƯỜI không còn mà có triệu con ) thì ai dám bảo là tội nghiệp ?

nguyenx

Xe điện
Ai cũng ích kỉ vậy thì tuyệt giống mất.

meomun346

Xe container
Cũng nên có 2 đứa cụ ạ,nhà cháu có 1 mà lớn lắm rồi, bây giờ muốn thêm cũng chịu. Vừa đẻ xong bận bịu còn đang sợ ấy mà, nhưng cụ cũng nên giúp đỡ việc nhà cho mợ ấy ko thấy có con là vất vả quá. Thực ra khi sinh và nuôi con, phụ nữ phải chiu đựng rất nhiều, các ông ck chia sẻ được rất ít. Phụ nữ ko chỉ cần tiền mà còn cần cả sự quan tâm chia sẻ nữa. Các cụ đừng ném đá em, nhưng sự thật nó vẫn phũ phàng thế.

DuyAnh1209

Xe hơi
Em tưởng có hay không là do cụ quyết chứ vợ sao quyết được nhỉ :-?

lucbanganh

Xe tải
Thôi chờ đến khi đứa đầu vào đại học thì làm đứa thứ 2 cũng dc cụ à!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vầng, em chỉ nói khi lý do đấy là duy nhất nhưng nếu nghĩ theo hướng tích cực có khi do cô vk sợ sinh nhiều xấu xí ck chê chẳng hạn thì vấn đề lại khác :)
Vâng ah,cũng đúng phụ nữ mà xinh xong sắc đẹp xuống dốc,ck mà ko hiểu cứ chê thì thôi xót xa lắm ah

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
Chọc thủng bcs thì chạy đằng giời

Ngocqlb

Xe tăng
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.
Triển thôi.....

xedaprach

Xe điện
Mới có 2 năm, còn sớm vội gì cụ, cứ để cách 4÷6 tuổi, kinh tế ổn định lúc ấy có khi mợ nhà lại đòi đẻ thì sao.

1992D

Xe hơi
Suy nghỉ vợ cụ giống suy nghỉ vợ chồng em. Tuổi f1 bằng đúng tuổi f1. Vợ chồng nên tôn trọng ý kiến của nhau cụ ạ.

Giang Gia Lam

Xe tải

10102020

Xe tăng
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.
Cụ thớt mới cưới được 3 năm, con mới 2tuổi. Có thể không cùng vợ chăm con nên không thấu tâm tư phụ nữ. Từ khoảng 6 tháng tuổi đến 3 tuổi thời gian đứa trẻ ốm (đối với trẻ bt) là mỗi tháng khoảng 5-10 ngày. Nếu vợ mà vò võ chăm con một mình cộng với việc thi thoảng nói ra nói vào "có mỗi việc chăm con mà ốm hoài, không biết chăm con..." Nếu ra ngoài đường thì cũng phải chăm bé trước rồi mới nghĩ tới việc thư giãn, còn gặp anh chồng trẻ con đi 3 phút lại gọi, con ỉa thì bịt mũi đưa giấy...rồi khi nó lớn chút mọi việc đưa đón học hành, quan hệ cô giáo, đều đổ cho vợ vì ngoài giờ làm chồng còn bận tiếp khách, kiếm tiền...(dù thậm chí tiền có kiếm được bao nhiêu đâu vì thực tế là ỉ lại nhậu nhẹt). Chỉ nghĩ tới thôi đã nản hết muốn đẻ rồi. Mới cưới được 3 năm thì vẫn chưa vượt qua kế hoạch 5 năm lần thứ nhất mà đã lên khoe khéo ý vợ này nọ làm chi.:-?

VnUeT

Xe tăng
Dắt vào giường chứ còn làm gì nữa.

haison8x

Xe hơi
ôi vãi thật, giống hệt bà chị tui
Con gái đầu của 2 anh chị cũng đi học lớp 1 rồi
Chị thì ở nhà nội trợ chăm con, anh thì đi làm kiếm tiền
Nhưng mỗi lần mình ý kiến bảo chị đẻ đứa nữa đi cho vui cửa vui nhà
Bà ấy lại gạt phăng đi
Haizz, mình khuyên nhủ tâm sự bà ấy nhiều lần rồi
nhưng vẫn ương bướng lắm không chịu đẻ tiếp
Cũng chẳng hiểu tại sao nữa, chắc do sợ đẻ ý...
Thôi thớt cố gắng nhé, đứa đầu mới 2 tuổi thì đẻ ra nuôi 1 thể
Về già con cháu đông vui mới thích
Chẳng bù cho mình thích đẻ 3 đứa mà kinh tế chưa cho phép=))
E nghĩ cụ không nên ý kiến vụ đẻ đái của bà chị. Chuyện đó khá vô duyên. Người ta đẻ, sướng khổ gì người ta chịu, liên quan gì tới cụ, cụ cũng đâu có góp xu nào

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu cái thanh xuân mà các mợ í muốn cháy hết mình í là cái gì nhỉ. Em thấy ngại ngại là,

Ko cổ vũ sinh 5 sinh 7 nhưng có 2 đứa con theo em là ok, cái cảm giác cho con bú, nhìn cái mặt nó no sữa ngây ra ngước nhìn mẹ, còn mình thì cầm cái tay bé xíu của nó...., có đổi vài cái thanh xuân nữa em cũng đổi,

À à quan điểm cá nhân của em nhé, đừng cụ nào chửi em rằng ai cũng cho con bú như nhà cô thì có hỏng hết à hehe
Em đoán chắc là muốn dành thanh xuân để cháy...máy. Chứ đẻ sòn sòn thì khấu hao máy nhanh lắm =))